Phỏng vấn Mai Thị Thu Hằng (tieuthu_buongbinh93) - +:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+

Go Back   +:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+ >
¤,¸¸,*¤* THÔNG TIN CHUNG *¤*,¸¸,¤
> |+| Các phong trào - Hoạt động - Event |+| > MISS & MAN NQB
Quên mật khẩu? Đăng ký!

ĐỘI BÓNG NQB | HỘI NGHỆ SĨ | HỘI TRÀ ĐÁ | CLB NGOẠI NGỮ (QEC)| SIDEWALK CLUB | RADIO NQB | BAN QUẢN TRỊ
Ðề tài đã khoá

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 02-12-2011, 11:42 AM
Trần Cương's Avatar
Trần Cương Trần Cương vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
PHÓ CHỦ TỊCH NQB

Tên Thật: TRẦN XUÂN CƯƠNG
Được cảm ơn 8,068 lần trong 1,261 bài viết
Gửi tin nhắn qua ICQ tới Trần Cương Gửi tin nhắn qua MSM tới Trần Cương
Default Phỏng vấn Mai Thị Thu Hằng (tieuthu_buongbinh93)

Trích:
Nguyên văn bởi tieuthu_buongbinh93 View Post
Họ và tên: Mai Thị Thu Hằng
User diễn đàn: .tieuthu_buongbinh93
Sinh ngày: 09-07-1993
Địa chỉ thường trú: Đồng Lê, Tuyên Hoá, Quảng Bình.
Địa chỉ tạm trú: .KHương Hạ, Thanh Xuân, Hà Nội
Điện thoại*:0988551705
Email: Maihang93@gmail.com
Địa điểm học tập/công tác: Khoa Quản trị kinh doanh ,Đại học Đông Đô
Trình độ học vấn: 12/12
Đôi nét về bản thân : là tuổi con gà, có cái trán cao nên ai cũng nóii là bướng bỉnh, mà cũng tự thấy mình bướng bỉnh thật,thích làm những gì mà mình muốn, và có nhiều tham vọng to lớn,là tân sinh viên vừa xa nhà nên chỉ bít ghé thăm Quảng Bình bằng 4r mà thôi, Hằng tham gia nqb cũng đc 1 năm rồi, lúc còn ở nhà cũng khá là tích cực trong những hoạt động của 4r, Hằng rất vui khi được tham gia cuộc thi này , trước hết là lấy kinh nghiệm, sau đấy là vui vẻ và giải thưởng .Đây là ảnh của mình.

rất mong sự ủng hộ của ace
Thành viên phỏng vấn Mai Thu Hằng tại đây. Chúc Mai Thu Hằng may mắn. Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách ****************

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

-->

[Click Here To View Trần Cương's Signature]

Đã có 26 cảm ơn !

Cảm ơn Trần Cương đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
Admin (02-12-2011), cún dễ thương (02-12-2011), chibe (02-12-2011), cukhoaisau193 (02-12-2011), Diệu Huyền (11-12-2011), dothilienqb (02-12-2011), Gio Lao & Cat Trang (06-12-2011), kimhue (02-12-2011), langthang (02-12-2011), lannhi (04-12-2011), lenui_nanggiovacat (02-12-2011), lolem.xauxi (04-12-2011), Mai Thanh Nhan (03-12-2011), meo91 (02-12-2011), Mit (02-12-2011), Mr.Bờm (05-12-2011), nhokcoi_huunghia (02-12-2011), nlkcumo (02-12-2011), oanhcoi (02-12-2011), pham.ngocchien (07-12-2011), QUY TINH PRO (02-12-2011), thanhlamqb (02-12-2011), thanhthanh767 (02-12-2011), tieuthu_buongbinh93 (02-12-2011), traitimhong (13-12-2011), tuat (02-12-2011)
Old 02-12-2011, 12:16 PM
nhokcoi_huunghia's Avatar
nhokcoi_huunghia nhokcoi_huunghia vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Dương Nguyễn Hoài Phong
Được cảm ơn 365 lần trong 122 bài viết
Default Ðề: Phỏng vấn Mai Thị Thu Hằng (tieuthu_buongbinh93)

Chào bạn ! Trước tiên cho mình được thay mặt anh em NQB chúc bạn luôn tươi trẻ, xinh đẹp và đạt được nhiều thành công trong cuộc sống .

Và bây giờ, để góp vui cho cuộc thi Miss NQB 2011,cho hoạt động này thêm rôm rả tí, mạn phép mọi người mình xin đặt câu hỏi trước tiên :

Theo như những gì mình biết về bạn và quan sát được qua những tấm hình đăng ký dự thi, mình nhận thấy tuy bạn còn rất trẻ (sinh năm 1993) nhưng lại có khuôn mặt và cách ăn mặc có thể nói là "Sành Đời" ( Ở đây là trang phục, tạo dáng và 1 số hoa văn quan sát được" ở đâu đó" )...vậy không biết thực tế về vấn đề này ra sao ?
Một câu nữa nhé : Theo bạn thì một người con gái Bản lĩnh và một người con gái cá tính có giống hoặc khác nhau không ? Và bạn nghĩ rằng bản thân mình có phải là người con gái sở hữu những phẩm chất đó không ?

Kết thúc ở đây nhé . Một lần nữa cảm ơn bạn đã góp phần giúp cho cuộc thi thêm có ý nghĩa và bổ ích, giúp cho hoạt động của NQb ngày càng phát triển . :X
 Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View nhokcoi_huunghia's Signature]

Đã có 22 cảm ơn !

Cảm ơn nhokcoi_huunghia đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
♣☻ Hunter Girl ☻♣ (02-12-2011), binhminhmuonmang (03-12-2011), cafe đắng (02-12-2011), cún dễ thương (02-12-2011), Chàng Hề (02-12-2011), chibe (02-12-2011), hienluong631 (17-12-2011), HoangTran.62 (02-12-2011), kimhue (02-12-2011), langthang (02-12-2011), Leaf.dh (07-12-2011), lolem.xauxi (04-12-2011), meo91 (02-12-2011), Mr.Bờm (05-12-2011), nlkcumo (02-12-2011), No Exipiry Date Anh (02-12-2011), oanhcoi (02-12-2011), thanhlamqb (02-12-2011), thocon_bn91 (02-12-2011), tiengtrongninhchau (02-12-2011), tieuthu_buongbinh93 (02-12-2011), traitimhong (13-12-2011)
Old 02-12-2011, 12:26 PM
kimhue's Avatar
kimhue kimhue vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
QUẢN LÝ CHUYÊN MỤC

Tên Thật: Trần Thị Kim Huế
Được cảm ơn 5,203 lần trong 1,507 bài viết

Chào bạn! Nhìn thấy bạn sinh năm 1993 còn quá trẻ nhưng nhìn thấy bạn chững chạc quá nên mình hỏi một câu cũng chững chạc luôn :
Theo bạn : Công - Dung - Ngôn - Hạnh của phụ nữ ngày nay có giống phụ nữ ngày xưa không? Tại sao???
-->

[Click Here To View kimhue's Signature]

Đã có 11 cảm ơn !

Cảm ơn kimhue đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
cún dễ thương (02-12-2011), chek (03-12-2011), hienluong631 (17-12-2011), Leaf.dh (07-12-2011), nhokcoi_huunghia (03-12-2011), nlkcumo (02-12-2011), oanhcoi (02-12-2011), thanhlamqb (02-12-2011), tiengtrongninhchau (02-12-2011), tieuthu_buongbinh93 (02-12-2011), traitimhong (13-12-2011)
Old 02-12-2011, 01:06 PM
dat ga's Avatar
dat ga dat ga vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: vietbiahoi@gmail.com
Được cảm ơn 289 lần trong 169 bài viết

Theo bạn ăn mang thế nào là hở hang. và thế nào là gợi cảm Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View dat ga's Signature]

Đã có 9 cảm ơn !

Cảm ơn dat ga đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
♣☻ Hunter Girl ☻♣ (02-12-2011), chek (03-12-2011), hienluong631 (17-12-2011), nhokcoi_huunghia (03-12-2011), oanhcoi (02-12-2011), thanhlamqb (02-12-2011), tiengtrongninhchau (02-12-2011), tieuthu_buongbinh93 (02-12-2011), traitimhong (13-12-2011)
Old 02-12-2011, 01:55 PM
tuat's Avatar
tuat tuat vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Special Services
Được cảm ơn 3,311 lần trong 1,177 bài viết

Bạn đang rất trẻ và có nhiều hoài bảo! Xã hội đang phát triển, văn hóa ngoại lai cũng rất nhiều.Bạn hãy cho biết: quan niệm của bạn về lối sống đẹp trong Thanh niên hiện nay? Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View tuat's Signature]

Đã có 10 cảm ơn !

Cảm ơn tuat đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
cún dễ thương (02-12-2011), chek (03-12-2011), hienluong631 (17-12-2011), Meoconlonton (02-12-2011), nhokcoi_huunghia (03-12-2011), oanhcoi (02-12-2011), thanhlamqb (02-12-2011), tieuthu_buongbinh93 (02-12-2011), traitimhong (13-12-2011), Yêu người Quảng Bình (08-05-2012)
Old 02-12-2011, 02:55 PM
♣☻ Hunter Girl ☻♣'s Avatar
♣☻ Hunter Girl ☻♣ ♣☻ Hunter Girl ☻♣ vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Cu Rảnh
Được cảm ơn 332 lần trong 135 bài viết

Buổi tối em thích mặc đồ gì đi ngủ .anh chỉ hỏi 1 câuđó thôi Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

Đã có 5 cảm ơn !

Cảm ơn ♣☻ Hunter Girl ☻♣ đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
hienluong631 (17-12-2011), nhokcoi_huunghia (03-12-2011), oanhcoi (02-12-2011), tieuthu_buongbinh93 (02-12-2011), traitimhong (13-12-2011)
Old 02-12-2011, 03:09 PM
chibe's Avatar
chibe chibe vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Hoàng Tú Lan Anh
Được cảm ơn 2,492 lần trong 720 bài viết

THU HẰNG.............Đã gặp khá nhiều trên dđ nhưng bây giờ mới biết tên. Đã xem qua nhiều ảnh post lên rất xinh, những comment của em đa phần rất hòa nhã và dễ thương, nói tóm lại chị cũng có một chút cảm tình với em
Một câu hỏi duy nhất cho H : Mỗi khi đang đi trên đường gặp đồng hương của mình ( lộ ra ở giọng nói hoặc biển số xe chẳng hạn) em thấy thế nào?
CHÚC EM THÀNH CÔNG Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

Đã có 5 cảm ơn !

Cảm ơn chibe đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
nhokcoi_huunghia (03-12-2011), oanhcoi (02-12-2011), thanhlamqb (02-12-2011), tieuthu_buongbinh93 (02-12-2011), traitimhong (13-12-2011)
Old 02-12-2011, 03:11 PM
cukhoaisau193's Avatar
cukhoaisau193 cukhoaisau193 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Hoàng Tử Cô Đơn ( Khoai )
Được cảm ơn 1,742 lần trong 842 bài viết
Gửi tin nhắn qua ICQ tới cukhoaisau193 Gửi tin nhắn qua AIM tới cukhoaisau193

Phỏng vấn mà răng ăn mặc toe tua rứa :--ss bất lịch sự qá Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

Đã có 3 cảm ơn !

Cảm ơn cukhoaisau193 đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
nhokcoi_huunghia (03-12-2011), tieuthu_buongbinh93 (02-12-2011), traitimhong (13-12-2011)
Old 02-12-2011, 09:31 PM
tieuthu_buongbinh93's Avatar
tieuthu_buongbinh93 tieuthu_buongbinh93 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Mai Lê
Được cảm ơn 2,578 lần trong 904 bài viết

Chào tất cả mọi người ! lời đầu tiên cho em đc gửi lời chúc sức khỏe, hạnh phúc, may mắn đến các cô, các bác, các anh, các chị. Em xin cảm ơn đến diễn đàn, ban tổ chức đã tạo ra sân chơi lành mạnh và bổ ích, giúp gắn kết những người con xa quê với nhau,gửi lời cảm ơn đến các anh chị đã ủng hộ cho em, cảm ơn mọi người đã dõi theo cuộc thi trong thời gian qua.em xin trả lời phỏng vẫn ạ

---------- Post added at 08:20 PM ---------- Previous post was at 07:50 PM ----------

Trích:
Nguyên văn bởi nhokcoi_huunghia View Post
Chào bạn ! Trước tiên cho mình được thay mặt anh em NQB chúc bạn luôn tươi trẻ, xinh đẹp và đạt được nhiều thành công trong cuộc sống .

Và bây giờ, để góp vui cho cuộc thi Miss NQB 2011,cho hoạt động này thêm rôm rả tí, mạn phép mọi người mình xin đặt câu hỏi trước tiên :

Theo như những gì mình biết về bạn và quan sát được qua những tấm hình đăng ký dự thi, mình nhận thấy tuy bạn còn rất trẻ (sinh năm 1993) nhưng lại có khuôn mặt và cách ăn mặc có thể nói là "Sành Đời" ( Ở đây là trang phục, tạo dáng và 1 số hoa văn quan sát được" ở đâu đó" )...vậy không biết thực tế về vấn đề này ra sao ?
Một câu nữa nhé : Theo bạn thì một người con gái Bản lĩnh và một người con gái cá tính có giống hoặc khác nhau không ? Và bạn nghĩ rằng bản thân mình có phải là người con gái sở hữu những phẩm chất đó không ?

Kết thúc ở đây nhé . Một lần nữa cảm ơn bạn đã góp phần giúp cho cuộc thi thêm có ý nghĩa và bổ ích, giúp cho hoạt động của NQb ngày càng phát triển . :X
Hi ! chào anh, em hiểu, khi nhìn trang phục của em mọi người có thể nghĩ em già hơn tuổi, thực ra trang phục này là em chụp hôm đi tham dự lễ hội hóa trang Halloween ở trường về nên nhìn có vẻ tăm tối, khuôn mặt lại đc make kĩ nên nhìn già dặn hơn bình thường, nếu như để nhìn qua trang phục và khuôn mặt mà dùng từ "sành đời" để đánh giá thì hơi quá, theo em hiểu thì "sành đời" có nghĩa là đã hiểu nhiều về "mùi đời" về "cuộc sống" , bản thân em chỉ mới 18 tuổi, lứa tuổi được gọi là đẹp nhất của đời người, cũng chỉ mới bước ra cuộc sống tự lập ko có bố mẹ bên cạnh được 2 tháng thôi, như chú chim non vừa mọc cánh thôi,trải nghiệm của em chưa nhiều, chưa hiểu nhiều đến mức đc gọi là "sành đời" ,có lẽ, anh chưa gặp em ở ngoài bao giờ nên anh nhận xét như thế, chứ thực ra nhiều người gặp ở ngoài còn tưởng em mới học lớp 9 cơ .Vẻ bên ngoài không nói lên tâm hồn, bản chất con người bên trong anh à, " vỏ cam xấu chưa chắc nó đã chua" mà anh. Em xin tiếp thu ý kiến, lời khuyên của anh để đúc rút nhiều kinh nghiệm hơn sau này.Là người "sành đời" hay khong thì mọi người chỉ cần dựa vào những câu trả lời của em thì mọi người sẽ biết ngay mà .
Theo em thì người con gái bản lĩnh và người con gái cá tính vừa có nét giống nhau vừa có nét khác. nhau, chung chung vẫn là nói về người con gái mạnh mẽ, ngươì con gái bản lĩnh là người con gái khôn khéo, thông minh, có ý chí phấn đấu,biết đứng dậy sau vấp ngã. dám nói, dám làm, và chiến thắng,mún như vậy trước hết phải là người mạnh mẽ,là người có nhiều tham vọng lớn,những người như vậy thường là người thành công, thành đạt trong cuộc sống. Còn người con gái cá tính cũng là tuýp người mạnh mẽ,cũng có 1 chút lạnh lùng , ngang tàng, bướng bỉnh hoặc 1 chút nam tính ( tùy theo phong cách ăn mặc của người đấy, ví dụ như bạn thì thích phong cách tom boy, cắt tóc ngắn, mặc quần thụng, áo thụng,... ) nhưng đôi khi trong con người họ vẫn có chút yếu đuối,có chút gì đấy chán nản sau những lần thất bại, (nhưng cũng tùy người nhé ) .....2 đức tính này tuy giống mà có khác. Với bản thân em thì em nhận thấy mình có chút cá tính, bướng bỉnh,( mà đa số mọi người khi nói chuyện với em đều nhận xét như vậy ) tuổi đời em còn nhỏ, chưa bước ra xã hội nhiều,nên em chưa có nhiều thành công lớn, cũng chưa gặp nhiều thất bại quá lớn để phải suy sụp,để cần mạnh mẽ mà đứng dậy nên chưa thể khẳng định mình là người bản lĩnh hay không, nhưng đó là mẫu người mà em thần tượng, là mẫu người mà em sẽ cố gắng để trở thành.em xin hết ạ, xin cảm ơn câu hỏi của anh ạ

---------- Post added at 08:59 PM ---------- Previous post was at 08:20 PM ----------

Trích:
Nguyên văn bởi kimhue View Post
Chào bạn! Nhìn thấy bạn sinh năm 1993 còn quá trẻ nhưng nhìn thấy bạn chững chạc quá nên mình hỏi một câu cũng chững chạc luôn :
Theo bạn : Công - Dung - Ngôn - Hạnh của phụ nữ ngày nay có giống phụ nữ ngày xưa không? Tại sao???
Hi! Chào chị, trước tiên em xin cảm ơn câu hỏi của chị , em xin đưa ra ý kiến của mình cho câu hỏi của chị như sau :
Theo em, Công - Dung - Ngôn - Hạnh của phụ nữ ngày nay và ngày xưa vừa có điểm giống, vừa có điểm khác., Công là nữ công gia chánh, Dung là dung nhan, Ngôn là lời nói, Hạnh là đức hạnh.Thời xưa, Công - Dung- Ngôn - Hạnh có vẻ khắc nghiệt hơn so với ngày nay, lúc bây giờ, xã hội trọng nam khinh nữ, người phụ nữ sinh ra không được học hành tử tế, phải ở nhà để chăm lo việc nữ công gia chánh,chăm lo cho cuộc sống trong gia đình, người xưa có câu “giàu vì bạn, sang vì vợ”. Người vợ đảm đang, tháo vát, nết na là một trong những đức tính cần thiết của người phụ nữ góp phần giúp gia đình êm thấm, hạnh phúc. "Đàn ông năm thê bảy thiếp" là chuyện thường tình, phụ nữ nếu chồng mất đi thì cũng phải nuôi con một mình khi tuổi còn xuân, như thế thì được người đời ca ngợi là có phẩm hạnh,còn nếu đi bước nữa thì bị người ta khinh rẻ, chê cười. Phụ nữ là " bông hoa có linh hồn" , vì thế dung nhan rất quan trọng với người phụ nữ thời bấy giờ, dù biết " cái nết đành chết cái đẹp" nhưng khi chọn dâu người ta vẫn chú ý đến dung nhan nhiều hơn .Một người phụ nữ ăn nói nhỏ nhẹ, lễ phép, kinh trên nhường dưới, biết làm vừa lòng người khác là con nhà có gia giáo. Hiện nay Công -Dung - Ngôn - Hạnh có thể nói là suy nghĩ thoáng hơn ngày xưa, người phụ nữ có nhiều quyền lơi, công bằng hơn ngày xưa,nếu ngày xưa người con gái tự mình xông pha ra xã hội thì bị xem là không ra gì, nhưng với ngày nay, người phụ nữ dám làm, và thành công thì được gọi là người bản lĩnh, người cá tính,ngày nay chồng có thể ở nhà nội trợ, còn vợ làm công việc trụ cột cho gia đình. Xã hội cũng công bằng hơn với phụ nữ trong việc ăn mặc, hôn nhân, được tự do yêu đương, tìm hiểu và lấy người mình yêu chứ không phải theo quan niệm cha mẹ đặt đâu con ngồi đấy như ngày xưa nữa. Nhưng dù sao, đa số người ta vẫn thích những cô gái dịu dàng, ăn nói nhỏ nhẹ, giỏi nữ công gia chánh, đẹp người , đẹp lẫn nết. Em xin hết ạ

---------- Post added at 09:09 PM ---------- Previous post was at 08:59 PM ----------

Trích:
Nguyên văn bởi dat ga View Post
theo bạn ăn mang thế nào là hở hang. và thế nào là gợi cảm
Chào anh ! em xin cảm ơn anh đã đặt ra câu hỏi ạ, em xin nếu lên ý kiến của mình như sau :
Ăn mang hở hang còn được gọi là ăn mang thiếu vải,lờ loẹt không đúng nơi, đúng chỗ gây mất thiện cảm với người đối diện, còn ăn mặc gợi cảm là ăn mặc tạo nên sự quyến rũ, tôn lên vẻ sexy của người phụ nữ,biết mặc đúng nơi, đúng chỗ.Ví dụ cô ca sĩ mặc một váy 2 ngắn màu đỏ khi đứng trên sân khấu diễn người ta cho là quyến rũ, là đẹp, vì cô ta biết mặc đúng hoàn cảnh, đúng địa điểm, nhưng nếu cô ta mặc nó để đi dự một đám tang thì người ta có thể nói cô nay bị "dở hơi", mặc hở hang,lố lăng, gây sự chú ý không đúng cách, làm người ta càng thêm ghét, gây ác cảm với những người xung quanh. Do vậy nên bản thân mỗi người chúng ta, khi đi đâu, làm gì, cũng nên chọn cho mình một bộ trang phục phù hợp với tuổi, hoàn cảnh,địa điểm, ăn mặc như thế nào là quyền của chúng ta, nhưng đừng nên làm người khác cảm thấy xấu hổ thay cho bạn, có ác cảm bởi bộ trang phục của bạn, có thể bạn không xấu nhưng bộ trang phục lại làm người khác hiểu lầm về bạn. Em xin hết ạ

---------- Post added at 09:28 PM ---------- Previous post was at 09:09 PM ----------

Trích:
Nguyên văn bởi tuat View Post
Bạn đang rất trẻ và có nhiều hoài bảo! Xã hội đang phát triển, văn hóa ngoại lai cũng rất nhiều.Bạn hãy cho biết: quan niệm của bạn về lối sống đẹp trong Thanh niên hiện nay?
Trước hết em xin cảm ơn câu hỏi mà anh đã đặt ra, em xin nêu ý kiến của mình như sau :
Xã hội đang phát triển, văn hóa ngoại lai cũng rất nhiều, bản thân em là một thanh niên, một cô gái mới 18 tuổi đang sống trong thế kỷ 21, em cảm thấy một người thanh niên có lối sống đẹp là có lý tưởng, tri thức, và đạo đức, một người thanh niên của thế kỷ 21 bước vào xã hội công nghiệp hóa , hiện đại hóa thì phải mang theo bên mình những hành trang về lý tưởng sống cao đẹp, đầy ước mơ, đầy hoài bão, chiếc chìa khóa tri thức để quyết định những ước mơ đó, kèm theo đấy là đức tính trách nhiệm với bản thân, gia đình, xã hội, bao dung, nhân ái, sống có tình có nghĩa với mọi người,một người có ý chí phấn đấu,vượt qua mọi khó khăn biết đứng dậy sau vấp ngã, biết vươn lên trong cuộc sống, luôn cố gắng học tập,sống một cuộc sống lành mạnh, bổ ích, giúp XH càng ngày càng phát triển. Tuy nhiên, hiện nay khi tiếp nhận nhiều luồng tư tưởng, văn hóa khác nhau từ bên ngoài, một bộ phận thanh niên của chúng ta hiện nay xây dựng cho mình hoặc bị cuốn theo một lối sống không lành mạnh, trong đó có những biểu hiện “xuống cấp về đạo đức” , thả mình vào "tệ nạn xã hội " , thường đổ lỗi cho hoàn cảnh và sống cuộc sống buông thả,Trường học, gia đình góp phần quan trọng trong việc giáo dục mỗi người, nhưng chủ yếu vẫn là ở bản thân mỗi người, em mong rằng, mỗi thanh niên cần có hành trang, bản lĩnh vững vàng để vượt qua mọi cám dỗ trong cuộc sống, có một lối sống đẹp, góp phần giúp phát triển đất nước xã hội.Em xin hết ạ

---------- Post added at 09:31 PM ---------- Previous post was at 09:28 PM ----------

Trích:
Nguyên văn bởi ♣☻ Hunter Girl ☻♣ View Post
buổi tối em thích mặc đồ gì đi ngủ .anh chỉ hỏi 1 câuđó thôi
Hi anh! đây có lẽ là cẩu hỏi hài nhất trong tất cả các câu hỏi ạ, thường thì buổi tối em thường mặc những bộ đồ giản dị, nhẹ nhàng, có cảm giác thoải mái trong khi ngủ ạ.! có một giấc ngủ ngon thì ngày mai mới có sức để học tập và làm việc được ạ  Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View tieuthu_buongbinh93's Signature]

Đã có 8 cảm ơn !

Cảm ơn tieuthu_buongbinh93 đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
bnl (02-12-2011), Gio Lao & Cat Trang (06-12-2011), kimhue (07-12-2011), lannhi (04-12-2011), mcsecurity (02-12-2011), nhokcoi_huunghia (02-12-2011), traitimhong (13-12-2011), tuat (02-12-2011)
Old 02-12-2011, 09:33 PM
HoangTran.62's Avatar
HoangTran.62 HoangTran.62 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
QUẢN LÝ CHUYÊN MỤC

Tên Thật: David Villa - T.Hoàng.7
Được cảm ơn 4,608 lần trong 1,512 bài viết

Đang lái xe trong một đêm gió bão, bạn đi ngang qua một trạm xe buýt và thấy có ba người đang ngồi đợi xe:

1. Một bà lão rất yếu ớt, dường như sắp chết.
... 2. Một người bạn cũ đã từng cứu sống bạn.
3. Người đàn ông trong mộng của bạn - người mà bạn từng mơ ước về.

Vì chỉ có thể chở duy nhất một người, bạn sẽ chọn ai ? Và tại sao bạn lại có lựa chọn như thế?
-->

[Click Here To View HoangTran.62's Signature]
Bạn có lời cảm ơn đến HoangTran.62 với bài viết này
tieuthu_buongbinh93 (03-12-2011)
Ðề tài đã khoá

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quyền Hạn Của Bạn