Tuyển tuổi Teen cho Công Ty ... - Page 3 - +:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+

Go Back   +:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+ >
¤,¸¸,*¤* HỘI ĐỒNG HƯƠNG QUẢNG BÌNH *¤*,¸¸,¤
> |+| CÂU LẠC BỘ NQB|+| > CLB KINH DOANH
Quên mật khẩu? Đăng ký!

ĐỘI BÓNG NQB | HỘI NGHỆ SĨ | HỘI TRÀ ĐÁ | CLB NGOẠI NGỮ (QEC)| SIDEWALK CLUB | RADIO NQB | BAN QUẢN TRỊ
Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 15-12-2007, 04:53 AM
D.I.K's Avatar
D.I.K D.I.K vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Cảm ơn 2 lần trong 1 bài viết
Default Ðề: Tuyển tuổi Teen cho Công Ty ...

Coi bộ mần ăn cũng lắm gian truân ! EM học xong chắc cũng cày ruộng chớ biết mần chi nữa ! eng Hắc Phong có thành lập cty thì gọi em làm chân giữ xe nghen !  Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách ****************

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

-->

[Click Here To View D.I.K's Signature]
Old 28-12-2007, 11:36 AM
Hac_Phong_Bang_Pro's Avatar
Hac_Phong_Bang_Pro Hac_Phong_Bang_Pro vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
MAN NQB 2009

Tên Thật: Trần Quốc
Được cảm ơn 2,693 lần trong 764 bài viết

Trích:
Nguyên văn bởi Ann View Post
Nói hay quá. Nhưng Blue nhàmình là ai zya nhỉ? ĐOán hông ra ^_^ Cám ơn vì cái mess
Tao chỉ biết là Blue nó học lớp mày nhưng nó ko nói tên ... Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View Hac_Phong_Bang_Pro's Signature]
Old 28-12-2007, 03:53 PM
bluesky's Avatar
bluesky bluesky vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: blue sky
Được cảm ơn 18 lần trong 10 bài viết
Thumbs up Ðề: Tuyển tuổi Teen cho Công Ty ...

Trích:
Nguyên văn bởi Hac_Phong_Bang_Pro View Post
tao chỉ biết là Blue nó học lớp mày nhưng nó ko nói tên ...
Nhầm roài. Đã từng học cùng lớp chứ không phải là học cùng lớp
Đành phải tự giới thiệu ở đây vậy.
Bluesky có:
Họ: Blue.
Tên: Sky.
Hiện trạng: Có việc nhưng chưa có bồ. Rất vui và mong muốn làm quen với các bạn gái chưa có người yêu.
 Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View bluesky's Signature]
Old 23-01-2008, 10:16 AM
valentino's Avatar
valentino valentino vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Leader
Được cảm ơn 220 lần trong 147 bài viết
Drunk Ðề: Tuyển tuổi Teen cho Công Ty ...

Trích:
Nguyên văn bởi datngoc View Post
Cái bước 1 thì có thể khã thi. Điều quan trọng là chiến lược kinh doanh của công ty mới mở này như thế nào.
Có ai thống kê được trên thị trường Quảng Bình có bao nhiêu cửa hàng bán máy tính không? Và họ làm ăn như thế nào.
Nếu mở 1 công ty mới lúc đó ta chưa có quan hệ, nhưng thứ mà một số công ty lớn nhất trong số công ty kinh doanh ở QB đã có.
Đừng nói là bán lẻ cho người dân là chiến lược chính nhé. Với bất kỳ ngành nghề khác còn được. Với nghề kinh doanh MT nếu nghỉ đến chiến lược đó làm chủ đạo thì tốt nhất đừng kinh doanh.
Theo thông tin tôi có được. Tại thị trường QB, CMS với sự hổ trợ của Microsoft và Intel đã và đang nhảy vào cạnh tranh tại các thị trường Bắc Trung Bộ và tại Đồng Hới đã có 2 chi nhánh của CMS. Panasonic đang nhảy vào cuộc kinh doanh thị trường IT tại Việt Nam, và ở QB có đến 4 đại lý của Panasonic. Thử hỏi cơ hội nào cho các công ty mới thành lập. Mong mênh và chật hẹp. Đừng nghỉ có kỹ thuật là được. Với hardware quá đơn giản.
Bàn về soft nhé!
Củng không thể không nói là không khã thi. Quan trọng là thời gian tồn tại.
Các công ty soft muốn tồn tại, cái họ cần là có dự án liên tục. Dự án chính là sự tồn tại của các công ty soft.
Soft cho thị trường QB sẻ là những gì.
Website cho các doanh nghiệp, và chủ yếu chỉ là Web tin tức thôi. Giả sữ 1 doanh nghiệp cần một Website -> chúng ta có thể làm được bao nhiêu?
So sánh nhé! Phạm Hữu Khang làm Web tin tức 5tr/1 Website tin tức. Tin không?
Phần mềm quản lý cho các doanh nghiệp đó thì như thế nào? MISA, TINHVAN ... và rất nhiều sản phẩm khác đang thống tri thị trường các doanh nghiệp Việt Nam. Còn chổ đứng nào cho chúng ta.
Vậy để có thể làm soft tại QB, cơ sở nào?
Bản thân tớ, củng 5 năm học CNTT, ra trường đi làm, củng học được nhiều chứng chỉ kinh tế cao cấp và củng đang theo học VB2 kinh tế. Không phải tự đề cao mình nhưng một thực tế rất dễ nhận thấy, muốn đóng góp gì cho quê hương bằng những gì mình đã học thì hãy để cho những ngành khác, còn IT, bạn có thể về đó để "phổ cập tin học" cho mọi người được đấy!
Tớ thấy bài viết của bạn rất hay và đánh giá rất đúng thực trạng của tin học quảng bình . Vấn đề quan trọng là nếu bạn không có quan hệ tốt với những Vip A Vip B thì bạn đừng nên có ý tưởng mở Cty máy tính để kinh doanh . Còn nếu trông chờ vào bán lẻ nhé . Thử hỏi nếu là bạn có nhu cầu mua máy tình, cậu đi trên đường thấy 1 tiệm bán máy tính ko tên tuổi, không thương hiệu cậu có dám vào mua không . Giống như kiểu 2 quán bún gần nhau mà cậu thấy quán nào đông khách là cậu vào vậy thôi. Bên soft thì cũng là lỉnh vực mới mẻ . Viết phần mềm cho các cơ quan dân chính thì chắc là không lại rùi. Toàn dự án cả mà đa số là Các TP lớn viết thôi . Mình chỉ có thể là trung tâm phân phối hoặc đại loại thế .
@Blue : Cậu học DDT hả ? khóa bao nhiêu . Tớ học khoá 99 -02 . Cậu có quen ai ở quảng bình và có nhu cầu làm việc ở quảng bình có khả năng design không ? Giới thiệu tớ 1 ngừoi đi . Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View valentino's Signature]
Old 23-01-2008, 11:30 AM
yunalove's Avatar
yunalove yunalove vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Lê Duy Ngọc
Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết

Ờ cố lên ... Tui cũng đang học IT nhưng chắc chắn là sau này làm việc ở Hà Nội .. Quảng Bình quê mình thì thích thật , tuy nhiên con người hay cả thành phố đều quá ư trầm lặng ( Nét đẹp nhất mà tôi thích ở thành phố mình ) Khác với HN , ngày thường hay lễ gì thì cũng nhộn như cái chợ .

Xong đồ án năm 1 là toi 9 tháng ... Ra FSoft hay VBC gì đó làm chân thiết kế web lấy kinh nghiệm chơi .. Năm 2 thì vừa học vừa làm ...

Có bác nào học IT ở HN ko , bữa nào gặp gỡ giao lưu chút , mình ở HN chán quá. Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View yunalove's Signature]
Old 24-01-2008, 03:40 PM
bluesky's Avatar
bluesky bluesky vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: blue sky
Được cảm ơn 18 lần trong 10 bài viết

@cave: Mình có quen một số người. Nhưng mà mấy người đó thì có số đi làm ở DN hay SG rồi (Design dc). Một số thì nhờ người quen chạy vào Ngân Hàng hoặc Báo, Bưu điện chi đó và đang làm ở ĐH. Nhưng mà mấy người này thì design không có dc. . Nếu bạn nói rõ hơn về bạn và Công việc bạn đang làm và đang cần như thế nào thì mình có thể hỏi mấy thằng kia xem có nó thích về Đồng Hới không. Còn nếu cần Design việc chi đó gấp thì có thể Post lên diễn đàn cho anh em bàn thảo thì cũng hay.
@yunalove: "Xong đồ án năm 1 là toi 9 tháng ... Ra FSoft hay VBC gì đó làm chân thiết kế web lấy kinh nghiệm chơi .. Năm 2 thì vừa học vừa làm ..."
Em đang học Đại học FPT à? Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

[Click Here To View bluesky's Signature]
Old 24-01-2008, 03:42 PM
manhhung_89's Avatar
manhhung_89 manhhung_89 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: ▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▒
Được cảm ơn 62 lần trong 30 bài viết

Yunalove đang học aptech bác  Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View manhhung_89's Signature]
Old 24-01-2008, 03:47 PM
valentino's Avatar
valentino valentino vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Leader
Được cảm ơn 220 lần trong 147 bài viết
Question Ðề: Tuyển tuổi Teen cho Công Ty ...

Trích:
Nguyên văn bởi bluesky View Post
@cave: Mình có quen một số người. Nhưng mà mấy người đó thì có số đi làm ở DN hay SG rồi (Design dc). Một số thì nhờ người quen chạy vào Ngân Hàng hoặc Báo, Bưu điện chi đó và đang làm ở ĐH. Nhưng mà mấy người này thì design không có dc. . Nếu bạn nói rõ hơn về bạn và Công việc bạn đang làm và đang cần như thế nào thì mình có thể hỏi mấy thằng kia xem có nó thích về Đồng Hới không. Còn nếu cần Design việc chi đó gấp thì có thể Post lên diễn đàn cho anh em bàn thảo thì cũng hay.
@yunalove: "Xong đồ án năm 1 là toi 9 tháng ... Ra FSoft hay VBC gì đó làm chân thiết kế web lấy kinh nghiệm chơi .. Năm 2 thì vừa học vừa làm ..."
Em đang học Đại học FPT à?
Công ty mình vừa nhận code & design mấy website . thuộc nhiều lỉnh vực , shop cũng có , news cũng có . bên code có lẻ cũng tạm thời là ổn , còn bên design đang thiếu trầm trọng quá . cũng có mấy anh nhưng chưa design tổng thể đc, cũng chưa có kinh nghiệm lắm. Ví dụ như trang này . http://congbao.quangbinh.gov.vn của bọn mình mới làm xong . code có vẻ cũng ổn rồi . nhưng mà phía design xấu quá . Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

[Click Here To View valentino's Signature]

thay đổi nội dung bởi: valentino, 24-01-2008 lúc 03:52 PM.
Old 24-01-2008, 04:03 PM
Hac_Phong_Bang_Pro's Avatar
Hac_Phong_Bang_Pro Hac_Phong_Bang_Pro vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
MAN NQB 2009

Tên Thật: Trần Quốc
Được cảm ơn 2,693 lần trong 764 bài viết

To cave: chà, làm ở công ty Trường Xuân hả,có quen không nhỉ? post ảnh lên xem nào Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

[Click Here To View Hac_Phong_Bang_Pro's Signature]
Old 24-01-2008, 04:16 PM
yunalove's Avatar
yunalove yunalove vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Lê Duy Ngọc
Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết

@ Bê :

Đang học Aptech ... Mấy thằng trong lớp thì bảo mình hâm vì sao hem học DHKinh Tế Huế lại bò qua đây ... Mấy thằng trong hội GG với bạn hồi trước thì bảo : Tốt , học đúng nơi roài đó ... Chả hiểu làm sao ...

@Cave : Em mới học gần xong năm 1 .. Nhưng có lẽ chỉ nghiêng về phần code thôi , em thích học Javascript và DHTML hơn là design. Nhưng mà chắc tới 1,2 tháng nữa , lúc làm đồ án cũng phải học Design ( vừa cực , vừa chỉ dùng ghép Template có 1 lúc).

Mà thật sự thì hôm bữa xem cái ĐH FPT ( trường thằng bờm đang học ) thì nhìn lại cũng chả khác gì .. Mỗi cái học phí trường nó đắt hơn ... Trường nó năm 1 chỉ học tiếng Anh ( ngoài ra ko học gì sất ) Trường nó ko học lập trình và ngôn ngữ thiết kế web ( chỉ học phần mềm từ năm 2 ) Trường nó là Đại học ( Mình phai tổng kết các môn trên 60% điểm mới dc học DH 2 năm cuối ) ... Trường mình mới vào năm 1 học như trâu bò ( Lớp hơn 40 đứa , giờ chỉ còn mười mấy ... rớt thi , học khó ---> chuyển) Y___Y Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

[Click Here To View yunalove's Signature]

thay đổi nội dung bởi: yunalove, 24-01-2008 lúc 04:23 PM.
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quyền Hạn Của Bạn