Cần hiểu cho rỏ bán hàng đa cấp ( MLM) - Page 2 - +:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+

Go Back   +:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+ >
¤,¸¸,*¤* HỘI ĐỒNG HƯƠNG QUẢNG BÌNH *¤*,¸¸,¤
> |+| CÂU LẠC BỘ NQB|+| > CLB KINH DOANH
Quên mật khẩu? Đăng ký!

ĐỘI BÓNG NQB | HỘI NGHỆ SĨ | HỘI TRÀ ĐÁ | CLB NGOẠI NGỮ (QEC)| SIDEWALK CLUB | RADIO NQB | BAN QUẢN TRỊ
Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 01-06-2011, 04:05 PM
dungnqb@2000's Avatar
dungnqb@2000 dungnqb@2000 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Dũng
Được cảm ơn 21 lần trong 13 bài viết
Default Ðề: Cần hiểu cho rỏ bán hàng đa cấp ( MLM)

Cảm ơn tất cả các bạn trên diễn đàn đã chia sẽ Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách ****************

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

Old 23-07-2011, 12:48 PM
thomaysg1102's Avatar
thomaysg1102 thomaysg1102 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: tran van dan
Được cảm ơn 9 lần trong 5 bài viết

Cho mình góp vui với!

Theo mình thì xu thế mới hàng hóa đều phân phối bằng tên gọi này hay tên gọi khác, nhưng chung quy là khoảng cách của nhà sản xuất và người tiêu dùng dần xích lại gần nhau, người mua có cơ hội mua hàng với giá gần nhà sản xuất nhất. Còn Amway hay các công ty đa cấp từ thiết lập hệ thống hay phân phối sản phẩm mục tiêu cuối cùng vẫn là tạo ra một cộng đồng, tại đó tất cả chia sẻ quyền lợi từ việc mua và bán hàng với nhau. Cụ thể là tất cả đều hướng đến việc mở hệ thống các siêu thị phân phối hàng hóa của mình và khách hàng Ổn Định là những người có Thẻ Hội Viên của hệ thống, họ được mua hàng và đương nhiên được giảm giá. Một dạng như Metro thì phải??? Ai đó có cùng sự quan tâm đến kinh doanh mạng thì kết nối bạn nhé!! Mình có ý tưởng làm rất khác...hi Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
Old 25-07-2011, 09:47 AM
Cuoc song (*_-'s Avatar
Cuoc song (*_- Cuoc song (*_- vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: NGUYEN
Được cảm ơn 7 lần trong 6 bài viết

Không phải nghanhf nghề BHDC xấu hay là công ty xấu .nhưng do một số cá nhân làm lợi và làm xấu lên nó thôi.theo các bạn thì nghanhf CSGT có xấu không?nếu không xấu thì tại sao có nguòi gọi cảnh sát giao thông là ...Vàng?hay là giao viên là nghanh mẫu mục nhất mà lại có những hành vi đồi trụy với học sinh?các bạn nghi như thế nào? Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
Old 26-07-2011, 05:29 PM
tdhung2106's Avatar
tdhung2106 tdhung2106 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: ♥•.ღ°• kiss •.ღ°•♥
Được cảm ơn 276 lần trong 105 bài viết

Trích:
Nguyên văn bởi dungnqb@2000 View Post
Cảm ơn các bạn đã chia sẽ
Nếu là lừa đảo thử hỏi xem vì sao lại được pháp luật, nhà nước Việt nam bảo hộ
chẳng qua là nó luồn lách dc thôi, bạn ko mua sản phẩm sao vào công ty dc.
(đừng nói đó là tự nguyện, không mua sao ko thể vào dc). Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
Old 03-08-2011, 01:42 PM
minhthuongqh's Avatar
minhthuongqh minhthuongqh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Đến từ: Con là nợ, vợ là oan gia Bố mẹ vợ là khỉ già Chỉ có em vợ là...Hằng Nga :))
Tên Thật: Hoàng tử phố núi
Được cảm ơn 56 lần trong 20 bài viết

Trích:
Nguyên văn bởi dungnqb@2000 View Post
Cảm ơn các bạn đã chia sẽ
Nếu là lừa đảo thử hỏi xem vì sao lại được pháp luật, nhà nước Việt nam bảo hộ
Ai nói là bán hàng đa cấp được pháp luật bảo hộ. ở quê tui mà thấy mấy ông đa cấp mò ra là police xúc đi trại giam liền đó. vì người dân phản ánh quá nhiều về hình thức kinh doanh cũng như chất lượng sản phẩm kém chất lượng, còn dùng những đoạn video giả nói về những nhà lãnh đạo nhà nước đã dùng sản phẩm này và đánh giá rất tốt, việc này làm cho dân chúng tin tưởng nhưng khi họ mua về dùng thì kết quả ngược lại. Từ đó, cứ nghe đến từ bán hàng đa cấp là người ta dị ứng. Lên mạng tìm kiếm việc làm, thấy cty nào trả lương cao hơn mặt bằng mà lại ko đòi hỏi bằng cấp kinh nghiệm? Đó chính là đa cấp, là lừa đảo, dụ dỗ hết cả người thân bạn bè tham gia để lấy 1 chút trong số tiền họ bỏ ra làm hoa hồng cho chính mình, có nhiều sinh viên vì bị dụ dỗ mà đi vay tiền để tham gia cái gọi là "cơ hội làm ăn hiếm có" của mấy ông đa cấp, thậm chí có người vay ko được tiên còn đi trộm cắp vì nhất thời ko có đủ tiền mà sợ cơ hội vụt qua. Đó là những gì tôi biết về bán hàng đa cấp. Hi vọng ngành này sớm bị dẹp bỏ. Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

thay đổi nội dung bởi: minhthuongqh, 03-08-2011 lúc 03:47 PM.
Old 03-08-2011, 04:26 PM
leson19xx's Avatar
leson19xx leson19xx vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Được cảm ơn 34 lần trong 21 bài viết

Trích:
Nguyên văn bởi hoancity View Post
AMWAY là tập đoàn nổi tiếng được công nhận bởi hàng triệu người tiêu dùng khắp thế giới. Bán hàng đa cấp là một hình thức bán hàng không quảng cáo, không đại lý...cho nên hàng đến tay người tiêu dùng có giá khá tốt.

Còn nữa. Nếu khách hàng cũng là thành viên là nông dân, ngư dân hoạc đại loại là những người không biết cách để tạo hệ thống thì khi đăng ký thì ắt chẳng phải mất toi mấy trăm k sao? he he. Thử hỏi mấy trăm k đó vào tay ai?
Giá không tốt như bạn nghĩ đâu. Về bản chất thì bạn khi tham gia bán hàng đa cấp, bạn là một đại lý hoa hồng. Nếu bán hàng truyền thống thì chi phí tập trung ở khâu quảng cáo thì trong trường hợp của bán hàng đa cấp thì chi phí tập trung vào hoa hồng hấp dẫn của đại lý và những ưu đãi dành cho đại lý. Bạn bảo giá của bán hàng đa cấp là khá tốt nhưng theo mình biết nó không được tốt cho lắm vì sản phẩm kinh doanh dựa trên lòng tin và mối quan hệ, vì vậy giá của nó cao hơn là đằng khác.
Trích:
Nguyên văn bởi meo91 View Post
Bán hàng đa cấp thành công phải kể đến Tiens ( Thiên Sư)
Vậy mà trước đây anh tưởng Tiens là Tiên Sư mới đúng chứ. Hồi trước có bé Tiens tới mời hội thảo, nhưng hội thảo không có Break tea nên không đi

Trích:
Nguyên văn bởi minhthuongqh View Post
ai nói là bán hàng đa cấp được pháp luật bảo hộ. ở quê tui mà thấy mấy ông đa cấp mò ra là police xúc đi trại giam liền đó. .
Công an ở quê bạn manh động quá nhỉ. Có luật dành riêng cho kinh doanh đa cấp đó bạn, như vậy nhà nước đã công nhận kinh doanh đa cấp là một hình thức kinh doanh và có quản lý, giám sát, hướng dẫn, bảo vệ theo luật pháp. Chỉ tiếc là kẽ hở của luật quá nhiều.
Trích:
Nguyên văn bởi anhlapro View Post
Theo mình thấy thì mô hình MLM này rất hay
Nhưng khi về Vn thì nó đã bị bóp méo phần nhiều.

Nếu bạn có ý định tham gia mô hình kinh doanh này thì nên tránh xa các cty có tên đại khái tiếng việt như
Thiên ngọc minh uy, lô hội, hưng thời đại, thiên sư.... v..v....
Mấy công ty mình kể trên thì 2 công ty mình đã đi dự hội thảo xem nó làm ăn như thế nào rồi ... tóm lại là lừa đảo hết.

Nên tham gia các công ty xuất phát từ châu âu, mỹ.. ở Vn điển hình có các cty như : amway, angel, vision, amkey....

Cty amway thì xuất hiện ở VN khá lâu rồi, cũng hơn 10 năm rồi với lại sản phẩm của cty này bão hòa nhiều rồi nên rất khó để thành viên mới thành công. Nên phải chọn cty nào mới mới tí

Đôi lời mình biết thôi... đừng ném gạch mình nhé
Theo mình biết thì Lô Hội, TNMU sập rồi thì phải. Hưng Thời Đại do có bà chủ tịch là người viết luật bán hàng đa cấp, những chủ yếu đánh vào kỹ năng mềm của thành viên để thu hút sinh viên. Angel thì mới sập hệ thống gần đây. Còn Amway thì chưa bão hòa đâu, nó chỉ bão hòa trong tư tưởng thôi.

Trích:
Nguyên văn bởi hoancity View Post

Những tay bán háng đa cấp thường có một đặc điểm chung đó là thuyết phục người khác. Thậm chí công việc đã ảnh hưởng sâu vào tâm lý, cách nói chuyện của họ mà nếu tiếp xúc sẽ biết ngay. Tất nhiên phải là người tinh tế mới nhận ra điều này.
Bạn nói vậy thì chẳng nhẽ mấy anh, mấy chị bán hàng đa cấp toàn đem háng đi bán đa cấp à. (biết sai lỗi chính tả nhưng vẫn chém ) Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View leson19xx's Signature]

thay đổi nội dung bởi: leson19xx, 03-08-2011 lúc 04:43 PM.
Old 04-08-2011, 12:56 PM
minhthuongqh's Avatar
minhthuongqh minhthuongqh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Đến từ: Con là nợ, vợ là oan gia Bố mẹ vợ là khỉ già Chỉ có em vợ là...Hằng Nga :))
Tên Thật: Hoàng tử phố núi
Được cảm ơn 56 lần trong 20 bài viết

Trích:
Nguyên văn bởi leson19xx View Post
Giá không tốt như bạn nghĩ đâu. Về bản chất thì bạn khi tham gia bán hàng đa cấp, bạn là một đại lý hoa hồng. Nếu bán hàng truyền thống thì chi phí tập trung ở khâu quảng cáo thì trong trường hợp của bán hàng đa cấp thì chi phí tập trung vào hoa hồng hấp dẫn của đại lý và những ưu đãi dành cho đại lý. Bạn bảo giá của bán hàng đa cấp là khá tốt nhưng theo mình biết nó không được tốt cho lắm vì sản phẩm kinh doanh dựa trên lòng tin và mối quan hệ, vì vậy giá của nó cao hơn là đằng khác.

Vậy mà trước đây anh tưởng Tiens là Tiên Sư mới đúng chứ. Hồi trước có bé Tiens tới mời hội thảo, nhưng hội thảo không có Break tea nên không đi

công an ở quê bạn manh động quá nhỉ. Có luật dành riêng cho kinh doanh đa cấp đó bạn, như vậy nhà nước đã công nhận kinh doanh đa cấp là một hình thức kinh doanh và có quản lý, giám sát, hướng dẫn, bảo vệ theo luật pháp. Chỉ tiếc là kẽ hở của luật quá nhiều.

Theo mình biết thì Lô Hội, TNMU sập rồi thì phải. Hưng Thời Đại do có bà chủ tịch là người viết luật bán hàng đa cấp, những chủ yếu đánh vào kỹ năng mềm của thành viên để thu hút sinh viên. Angel thì mới sập hệ thống gần đây. Còn Amway thì chưa bão hòa đâu, nó chỉ bão hòa trong tư tưởng thôi.

Bạn nói vậy thì chẳng nhẽ mấy anh, mấy chị bán hàng đa cấp toàn đem háng đi bán đa cấp à. (biết sai lỗi chính tả nhưng vẫn chém )
Ở quê tui vì có phản ánh của người dân quá mạnh mẽ nên chính quyền phải vào cuộc. Nhưng bọn BHĐC này rất xảo quyệt. Những người ở tuyến dưới ko biết được tuyến trên của mình mà chỉ tuyến trên mới biết tuyến dưới thui, nên nếu công an có bắt được vài người thì cũng ko nắm được tên đầu sỏ, rất khó để giải quyết. Tuy nhiên hiện nay khi nghe đến BHĐC là người ta dị ứng rùi. Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View minhthuongqh's Signature]
Old 07-11-2011, 06:17 AM
DucTranHuynh's Avatar
DucTranHuynh DucTranHuynh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: a
Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết

RỎ rồi anh rõ ah ah Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
Old 10-11-2011, 01:28 PM
NUINGHEO's Avatar
NUINGHEO NUINGHEO vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: thuytrang

Mình cũng dùng thử 7 sản phẩm của amway thật sự là tốt thật.minh đang là thành viên cu aw đó .nhưng minh chư phat triển đực hệ thống nào cả.minh bận công việc quá.với lại hinh như minh kg có năng khiệu và chuyên môn trong công việc này.có bạn nao là thành viên thành công của aw rồi ko?giúp đỡ minh vios nhe?
Sđt 01236065150 Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
Old 10-11-2011, 02:06 PM
quynho57's Avatar
quynho57 quynho57 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Ngọc Nhiên
Được cảm ơn 578 lần trong 151 bài viết

Mình cũng là thành viên của AW...gia nhập cũng lâu...nhưng làm thì cũng ít như bạn trên...hjhj...nói chung AW là tập đoàn chuyên về các sản phẩm mỹ phẩm, đồ dùng ngày....cái nào cũng tốt hết...ko có các hóa chất gây hại....dùng sữa tắm ko bị tắc cống...dùng lăn nách ko bị khô cứng khó chịu, dùng sửa rửa mặt thì sảng khoái....dùng bột dặt thì không gây hại cho da...nói chung vô vàn cái tốt...nói sơ sơ theo phong cách người tiêu dùng thôi....ko dám nói theo kiểu người "bán nước bọt" Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quyền Hạn Của Bạn