Nguyện ước Noel - +:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+

Go Back   +:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+ >
¤,¸¸,*¤* KẾT BẠN *¤*,¸¸,¤
> |+| Tình Bạn - Tình Yêu & Cuộc Sống|+| > Tâm sự
Quên mật khẩu? Đăng ký!

ĐỘI BÓNG NQB | HỘI NGHỆ SĨ | HỘI TRÀ ĐÁ | CLB NGOẠI NGỮ (QEC)| SIDEWALK CLUB | RADIO NQB | BAN QUẢN TRỊ
Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 24-12-2009, 05:37 PM
Hoamoclan_190890's Avatar
Hoamoclan_190890 Hoamoclan_190890 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: VTH
Được cảm ơn 1,301 lần trong 522 bài viết
Default Nguyện ước Noel

Hôm nay là 1 ngày đặc biệt.Đặc biệt theo đúng nghĩa của từ "đặc biệt" đối với nhiều người, hình như là trong số nhiều người ấy không có mình...Với mình Noel cũng bình thường như bao ngày bình thường khác..Nhưng 1 chút nắng ấm áp, 1 chút gió nhè nhẹ, 1 chút se lạnh của mùa Giáng Sinh...Một mùa Noel hơi đặc biệt hơn mấy năm trước khiến mình cảm giác là nên viết 1 cái gì đó...
Đón Noel bằng cái nheo mắt trước ánh nắng chói chang rực rỡ...Những tia nắng vàng ..Hôm nay tự cho phép mình ngủ nướng...Bước xuống giường khi mà mặt trời đã lên cao, bỏ quên cả cái vẻ mặt ngái ngủ và cái ngáp rõ dài rên giường, chạy ra giật mạnh rèm cửa và mở toang cửa sổ,vươn vai đón nhận ánh bình minh tuyệt vời.Hôm nay đẹp trời.
Lang thang trên mạng,gửi những lời chúc Giáng Sinh , nói 1 vài chuyện vu vơ...Thả hồn mình vào những bản nhạc Giáng sinh
Lại buồn, năm nay là năm thứ 2 đón Giáng sinh ở Đà Lạt và cũng ko bik là năm thứ bao nhiêu Noel 1 mình...Cái cảm giác 1 mình cũng thật thú vị..Một chút buồn bâng quơ, 1 chút tủi thân, và cả 1 chút cái lạnh giá của tâm hồn mình nữa..Tất cả, tất cả như hòa quyện vào nhau tạo nên 1 không khí Noel chẳng giống ai...
Noel người ta hay ước ! tại sao thế nhỉ? Có phải vì đó là lúc những điều ước của con người đến gần với Chúa hơn chăng?...Mình cũng ước, nhưng có phải vì con quá mất niềm tin vào Chúa hay vào 1 đấng tối cao nào đó mà những điều ước của con ko bao giờ mà đúng hơn là chưa bao giờ thành hiện thực...Dù gì cũng là ước, vậy năm nay con sẽ tham lam hơn 1 chút , con sẽ ước 101 điều...

Điều thứ nhất con ước cho ngoại con, mẹ con, em con...và những người thân trong gia đình của con luôn mạnh khỏe và hạnh phúc...Ước cho ngoại con ko phải khóc khi đêm về để cho đôi mắt hằn quá nhiều vết chân chim kia ko còn vương những giọt nước mắt nữa...Ước cho ngoại ko bị chứng thấp khớp hạnh hạ khi trái gió trở trời.Mùa đông lại về, chắc giờ Ngoại lại đang sống chung với những cơn đau...Ngoại giữ gìn sức khỏe nha Ngoại...Tết này con sẽ về thăm Ngoại...Đợi con nha..

Điều thứ hai con ước cho 1 người...Một người đặc biệt...Ước cho ai đó sẽ luôn vui vẻ, luôn mĩm cười, luôn yêu đời...và thầm mong hạnh phúc và may mắn sẽ mãi dừng chân bên ai đó...Thế nhé...Merry Christmas!!!

Đều thứ 3 Con nhờ Chúa gửi đến cho những người bạn thân yêu của con, dù ở đâu, đang làm gì đi nữa cũng luôn mạnh khỏe , thành công và an lành...Và nhắn với họ..."Mít yêu mọi người nhiều lắm"

Điều thứ 4 cho con gửi nó đến anh con-1 người tuyệt vọng...Anh ấy sẽ chọn cái chết để kết thúc mọi đau khổ và bất hạnh...Con bik thế nhưng giờ đây con ko thể làm gì để ngăn lại đc nữa..Mong Chúa chỉ đường cho anh ấy...Gửi dùm con điều ước này đến anh con Người nhé

Điều thứ 5 con muốn ước cho mọi người trên khắp đất nước này sẽ luôn nhân được những điều tốt đẹp nhất...Mong cho nước ta sẽ giàu và dân ta sẽ ko phải đói khổ...Ước sẽ ko có nhiều thiên tai , bão lụt ...Đặc biệt là với Miền Trung yêu dấu..Mong sẽ ko còn phải thấy những cảnh ...nữa..Ước cho những em bé lang thnag cơ nhỡ có 1 mái ấm gia đình, sẽ ko phải bươn chải kiếm sống cuộc sống "tối đâu là nhà , ngủ đâu là giường".Ước cho những cô bé, câu bé thiểu năng bẩm sinh sẽ luôn luôn giữ mãi nụ cười trên môi..Mong cho....nhiều lắm những mảnh đời bất hạnh ngoài kia sẽ gặp nhiều may mắn...Gửi tới mọi người 1000 con hạc giấy và 1000 điều ước nha...hjhj

Điều thứ 6 con ước cho thế giới luôn hòa bình, ko có chiến tranh, ko có chết chóc. ko có tiếng súng đãm máu...Ước cho thế giới này luôn xanh như màu xanh của hòa bình, của biển cả và của đại dương bao la...

Điều thứ 7 ước cho...
Điều thứ 8...
....
....
....
Điều thứ 100....Cho con ước về mình,,,Ước cho con có 1 cuộc sống bình yên theo đúng nghĩa của nó..
Điều cuối cùng, điều ước thứ 101..Con ước ...100 điều ước của con sẽ thành hiện thực....
 Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách ****************

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

Bạn có lời cảm ơn đến Hoamoclan_190890 với bài viết này
sory (24-12-2009)
Old 24-12-2009, 05:56 PM
thắng roòn's Avatar
thắng roòn thắng roòn vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: nguyen tat thang
Được cảm ơn 60 lần trong 30 bài viết
Default Ðề: Nguyện ước Noel

Rang ko uoc them dieu uoc cho thắng roòn với ha???? Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
Bạn có lời cảm ơn đến thắng roòn với bài viết này
Hoamoclan_190890 (04-06-2010)
Old 24-12-2009, 06:57 PM
Người Quảng Bình (NQB)

72 Ðề: Nguyện ước Noel

Trích:
Nguyên văn bởi thắng roòn View Post
rang ko uoc them dieu uoc cho thắng roòn với ha????
Hihi..Thì có điều uớc thứ 3 đó..sư phụ dành cho những ng bạn thân yêu của sư phụ..Và tất nhin trong đó có đệ tử nữa..hihi..Giáng sinh an lành nha đệ tử Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
Old 24-12-2009, 07:07 PM
vidolaem's Avatar
vidolaem vidolaem vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Nam
Được cảm ơn 9 lần trong 7 bài viết

Sống trên đời ta vốn là 1 nửa
Biết bao giờ túm được nưa thứ 2 ?
Chúa sinh ra 1 zớii 1 là 2
Ui, bùn wa' , 2 chia 2 được 1 Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
Bạn có lời cảm ơn đến vidolaem với bài viết này
Old 28-12-2009, 09:22 AM
Người Quảng Bình (NQB)

Trích:
Nguyên văn bởi vidolaem View Post
Sống trên đời ta vốn là 1 nửa
Biết bao giờ túm được nưa thứ 2 ?
Chúa sinh ra 1 zớii 1 là 2
Ui, bùn wa' , 2 chia 2 được 1
Híc...Chúa sinh ra ta vốn trọn vẹn, trọn vẹn con người và trọn vẹn tâm hồn...Nhưng cuộc sống và những va chạm làm nó mất đi ít nhìu cái bản ngã nguyên sơ thuần khiết mang tên "trọn vẹn"...chỉ là thiếu 1 or 1 vài mảnh ghép thui..keke..tìm mần chi, cái chi đến rùi sẽ đến.. Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
Old 28-12-2009, 09:24 AM
le thi tinh's Avatar
le thi tinh le thi tinh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Pé Tính
Được cảm ơn 822 lần trong 468 bài viết

Noel này vui hơn năm trước 1 ít nhưng cũng buồn hơn năm trước 1 tý` Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View le thi tinh's Signature]
Bạn có lời cảm ơn đến le thi tinh với bài viết này
Old 04-06-2010, 08:29 AM
Người Quảng Bình (NQB)

Trích:
Nguyên văn bởi le thi tinh View Post
noel này vui hơn năm trước 1 ít nhưng cũng buồn hơn năm trước 1 tý`
Đây có đc xem là quy luật của sự bù trừ trong cuôc sống ko nhỷ?....Chúc an lành Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View Hoamoclan_190890's Signature]
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quyền Hạn Của Bạn