Sos - +:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+

Go Back   +:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+ >
¤,¸¸,*¤* THÔNG TIN CHUNG *¤*,¸¸,¤
> |+| Thông Báo |+|
Quên mật khẩu? Đăng ký!

ĐỘI BÓNG NQB | HỘI NGHỆ SĨ | HỘI TRÀ ĐÁ | CLB NGOẠI NGỮ (QEC)| SIDEWALK CLUB | RADIO NQB | BAN QUẢN TRỊ
Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 20-02-2013, 03:20 PM
minhhuyenpham's Avatar
minhhuyenpham minhhuyenpham vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Minh Huyen
Được cảm ơn 5 lần trong 3 bài viết
Default Sos

Xin chào cả nhà, lâu lắm rồi mình không lên đây, nên bây giờ mớii tạo nick name mớii này, nick củ là Rex Alan love. Chúc cả nhà 1 năm mớii sức khỏe, an khang thịnh vượng, vạn sự như ý.
Vừa rồi mình gặp 1 chuyện rất buồn như sau, nên rất mong sự tư vấn chia sẻ của tất cả các ACE trên diễn đàn. Mình có chơii vớii 1 ngườii bạn nam tên là Trần Văn Thi, bạn này có trên diễn dàn của mình. HIện tại Thi đang là Tổng giám đôc & CTHDQT Công ty cổ phần tư vấn đầu tư wonderland, địa chỉ số 2 đường Tân Thới Nhất 25, Phường Tân Thới Nhất, Q12. Thi là người Lý Hòa-Quảng Trạch.Trước Tết nguyên đán vừa rồi nhằm ngày 24/01/2013 Thi có đến gặp Vợ chồng mình tại cfe Thềm Xưa Q1. Thi nói biết chổ dổi tiền 2usd để lì xì Tết nên mình đưa cho Thi 100usd đổi dùm. và có đưa 270 đồng tiền New zealand + 500 ngàn vnd + chứng minh nhân dân (bản gốc) để Thi lo cho mình giấy tờ đi du lịch. Thi bảo đưa 15 triệu nhưng mình bảo khi nào làm xong mời đưa và chỉ giao Thi theo quy đổi tiền thì 5 triệu. Nhưng hẹn hoài không thấy 50 tờ 2usd đâu cả đến 26 tết Thi mới đem 1 triệu tiền 10 ngàn đồng đến cfe Thềm Xưa cho em gái mình. Rồi Thi cứ hẹn hoài và không nghe dt, nhưng nhắn tin chửi mình nhiều tin nhắn bằng những lời lẽ thô tục và bảo mình nhắn tin số Tài khoản để trả lại 6.080.000 vnd. Mình nhắn tin và Thi cứ hẹn Trưa, chiều, chút nữa chuyển cho và đến 29 tết đợi hoài không thấy tiền đâu. Ngày 18/02/2013 vừa rồi Thi lại hẹn chút chuyển tiền cho, nếu không chuyển muốn chửi gì thì chửi, đợi đến chiều cũng không thấy gọi dt thì mới biết 2 số dt của mình bị Thi chặn cuộc gọi, đã vậy Thi nhắn tin chủi mình những lời lẻ thô tục, lấy số dt lạ gọi thì Thi bấm tắt không nghe. Mình tìm hiểu qua vài người bạn thì được biết Thi cũng lừa nhiều người nữa, nhưng chỉ là những số tiền nhỏ. Mình không nghĩ vừa là đồng hương với nhau vừa là bạn bè mà còn làm vậy, mình rất buồn vì gọi dt đến Công Ty liên tục nhưng không có ai nghe cả, không biết giờ này Công ty còn tồn tại hay không. Mình nghĩ tiền bạc mất đi rồi còn kiếm lại được chứ tình càm, danh dự và uy tín mất đi rồi khó tìm lại được lắm. Mình xấu hổ với chồng vì giới thiệu là bạn thân, mình đang lo lắng sợ Thi lay CMND của mình đi làm bậy. Giờ mình buồn quá bạn bè kêu mình đi kiện mà mình không biết làm gì vì rối trí quá.
Mình mong mọi người tư vấn giúp mình là mình nên làm gì trong trường hợp này. xin cám ơn tất cả mọi người nhé. Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách ****************

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

thay đổi nội dung bởi: minhhuyenpham, 20-02-2013 lúc 04:10 PM. Lý do: sai

Đã có 3 cảm ơn !

Cảm ơn minhhuyenpham đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
Admin (20-02-2013), akay_vc (22-05-2013), taunguyen® (21-02-2013)
Old 20-02-2013, 03:25 PM
luonghtc's Avatar
luonghtc luonghtc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Phạm Ngọc Lương
Được cảm ơn 117 lần trong 73 bài viết
Default Ðề: Sos

Ui trời, lừa giữa ban ngày ạ Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

Đã có 2 cảm ơn !

Cảm ơn luonghtc đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
minhhuyenpham (20-02-2013), Rex Alan love (20-02-2013)
Old 21-02-2013, 01:06 AM
taunguyen®'s Avatar
taunguyen® taunguyen® vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Nguyễn Tàu
Được cảm ơn 4,247 lần trong 1,951 bài viết

Đồ lừa đảo. thằng này có đáng bị xẻo trym không các bạn Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View taunguyen®'s Signature]
Old 05-03-2013, 11:44 PM
minhhuyenpham's Avatar
minhhuyenpham minhhuyenpham vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Minh Huyen
Được cảm ơn 5 lần trong 3 bài viết

Hôm nay vợ chồng mình có đến Công ty của Thi, cô nhân viên có gọi báo cho Thi nhưng Thi không về công ty mà còn ra lệnh cho cô nhân viên tìm cách đuổi mình về, mình bảo không về mà sẻ ngồi đợi đến khi nào Thi về. Thi nhắn tin cho hẹn vợ chồng mình ra cà phê Bằng Lăng Tím trên đường Phan Huy Ích nhưng mình bảo sẻ đợi ở công ty. Thi gọi điện kêu nhân viên 17h cứ đóng cửa nhốt vợ chồng mình trong công ty, mình bảo với cô nhân viên là em cứ nhốt vợ chồng chị đi, sẻ mang thêm tội giam giữ người trái pháp luật. Thi liên tục nhắn tin vừa chửi vừa bảo mình sáng mai 8h đến công ty giải quyết. Sau đó lại hẹn 9h đến cư xá Bắc Hải gặp. Mình vẩn bảo sẻ ngồi đợi Thi về, Thi cho 1 người đàn ông về nhà nói chuyện với mình, trông rất giang hồ và xấc xược hỏi mình là muốn giải quyết thế nào. Mình bảo xin lổi anh là gì của Thi, anh ta bảo là anh của Thi, mình bảo anh là anh như thế nào ạ vì em ở gần cạnh nhà Thi mà sao em không biết anh. Anh ta bảo là anh bạn bè thôi, anh ta bảo Thi đi công tác không về được có gì chị quay lãi vào 8h sáng ngày mai sẻ giải quyết. Mình dùng tình cảm kẽ lại sự việc và ngậm ngùi với anh ta, anh ta bảo là lấy danh dự ra hứa đảm bảo sáng mai đến sẻ được giải quyết. Mình không muốn dây dưa với giang hồ nên cũng đành phải về. Đi giữa đường Thi nhắn tin bảo mình là đang ở Phú Mỹ Hưng quận 7, kêu mình nhắn tin tài khoản Arigbank sẻ chuyển tiền cho còn Chứng minh nhân dân và hồ sơ gửi sau. Mình trả lời là có gì ghé Quận 1 gửi toàn bộ luôn vì mình không có tài khoản Arigbank, và Thi lại lên cơn điên chửi mình, mình bảo nếu không chuyển tiền thì cứ đúng hẹn sáng mai gặp. Thi bảo không gặp thí bú C tao trừ à và nhiều tin nhắn tục tỉu còn nguyền rủa mình đang có thai đẻ con quai thai. Mình chỉ cứ trả lời là cám ơn Thi nhé. Đơn viết để gửi công an rồi mà sáng mai mới gửi, mình không muốn thưa kiện mà Thi quá đáng và giang hồ quá. Khi mình hỏi hàng xóm thì họ bảo Công ty của Thi là công ty lừa đảo vô đó làm gì. Đầu năm mà gặp chuyên buồn quá. sao QUảng Bình quê mình lại có 1 người như thế này không biết nữa. Buồn thật. Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
Bạn có lời cảm ơn đến minhhuyenpham với bài viết này
nhật lê73 (21-05-2013)
Old 06-03-2013, 10:48 AM
Đông Nam Mobile's Avatar
Đông Nam Mobile Đông Nam Mobile vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: DNTN Dich Vụ Viễn Thông Đông Nam

Cứ làm đơn mà gửi công an đi bạn, người ta giai quyết cho, không cần nói nhiều Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View Đông Nam Mobile's Signature]
Old 06-03-2013, 11:34 AM
bienxanh_201017's Avatar
bienxanh_201017 bienxanh_201017 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Trần Thanh Hải
Được cảm ơn 867 lần trong 364 bài viết

Bạn với bè mà ri đây... Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
Old 06-03-2013, 11:49 PM
WINTU's Avatar
WINTU WINTU vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Smod- Trợ lý NQB

Tên Thật: Vợ thì bên cạnh còn bồ ôm eo
Được cảm ơn 3,727 lần trong 1,106 bài viết

Hihi - chủ nợ và con nợ mình có biết , họ đều bạn mình và bạn của admin nửa . Có chuyện gì đóng cửa bảo nhau , không nên làm to chuyện làm gì . Cuộc sống có những lúc phải chấp nhận mất đi một cái gì đó để được cái lớn hơn . Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View WINTU's Signature]
Bạn có lời cảm ơn đến WINTU với bài viết này
nhật lê73 (21-05-2013)
Old 21-05-2013, 02:20 PM
nhật lê73's Avatar
nhật lê73 nhật lê73 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: không cần chỉnh
Được cảm ơn 149 lần trong 86 bài viết

Trích:
Nguyên văn bởi WINTU View Post
Hihi - chủ nợ và con nợ mình có biết , họ đều bạn mình và bạn của admin nửa . Có chuyện gì đóng cửa bảo nhau , không nên làm to chuyện làm gì . Cuộc sống có những lúc phải chấp nhận mất đi một cái gì đó để được cái lớn hơn .
Nhưng mà tức lắm chứ............ẹc ec ..........đúng là giàu nhờ bạn Khốn nạn vì đồng hương giổm Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View nhật lê73's Signature]
Old 21-05-2013, 05:18 PM
tranmaithanh's Avatar
tranmaithanh tranmaithanh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: xuan

Trích:
Nguyên văn bởi WINTU View Post
Hihi - chủ nợ và con nợ mình có biết , họ đều bạn mình và bạn của admin nửa . Có chuyện gì đóng cửa bảo nhau , không nên làm to chuyện làm gì . Cuộc sống có những lúc phải chấp nhận mất đi một cái gì đó để được cái lớn hơn .
Nếu ai cũng cư xử như thế thì còn bị lừa dài dài, cái được lớn nhất khi phải nói ra là để cảnh báo cho mọi người biết, đừng có ai bị mắc lừa nữa. Trong cuộc sống muôn hình vạn trạng, chuyện bạn bè lừa nhau không phải hiếm, thậm chí làm thầy dạy học, leo lên đến chức Thanh tra Sở GD như ông thầy Nguyễn Công Kháng mà còn quỵt nợ thì xem ra bạn bè đã là có chi ghê gớm lắm. Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
Old 21-05-2013, 05:26 PM
anhtuong_mobile85's Avatar
anhtuong_mobile85 anhtuong_mobile85 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Trương Anh Tưởng
Được cảm ơn 2,982 lần trong 879 bài viết

Không hiểu đầu đuôi câu chuyện là gì cả .. potay

---------- Post added at 05:26 PM ---------- Previous post was at 05:25 PM ----------

Chắc là chuyện anh chàng xù nợ tên Thi Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View anhtuong_mobile85's Signature]
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quyền Hạn Của Bạn