Tuổi trăng - +:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+

Go Back   +:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+ >
¤,¸¸,*¤* KẾT BẠN *¤*,¸¸,¤
> |+| Tình Bạn - Tình Yêu & Cuộc Sống|+| > Tâm sự
Quên mật khẩu? Đăng ký!

ĐỘI BÓNG NQB | HỘI NGHỆ SĨ | HỘI TRÀ ĐÁ | CLB NGOẠI NGỮ (QEC)| SIDEWALK CLUB | RADIO NQB | BAN QUẢN TRỊ
Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 13-03-2009, 10:06 PM
Dalat nho que's Avatar
Dalat nho que Dalat nho que vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: hoangthihue
Được cảm ơn 5 lần trong 3 bài viết
Default Tuổi trăng

"Tuổi trăng", một lứa ngây thơ, tròn trĩnh, đáng yêu nhưng bây giờ không còn trong tôi nữa. Cái tuổi hồn nhiên, năng động đã lùi vào dĩ vãng đối với tôi. Giờ đây tôi phải đối diện với một sự thật - Một sự thật phủ phàng mà tôi không tài nào chối cãi được.
Hiện nay, tôi đâu còn ngây thơ, ngộ nghĩnh và đầy nhí nhảnh như cái thời "Tuổi trăng' của tôi. Mà giờ đây tôi cảm thấy sợ - tôi sợ vì mỗi mùa xuân đến là nó lại đẩy lùi tuổi trăng của tôi xa hơn một khoảng trống. Tôi cảm thấy lo lắng vì "Cái tuổi nó đuổi cái xuân" của tôi đi mà.
Đã qua rồi 24 mùa xuân, mỗi mùa xuân đã thêu dệt trong lòng tôi những kỷ niệm khó phai. Bởi lẽ mùa xuân đối với tôi rất ý nghĩa và hữu ích mà.
Và mùa xuân năm nay, tại mảnh đất Đà LẠt đầy lãng mạn và hữu tình này tôi đã có một mùa xuân đúng nghĩa, với những kỷ niệm đẹp, tôi đã có một ngày sinh nhật tràn đầy niềm vui và hạnh phúc.Sinh nhật năm nay là sinh nhật cuối cùng tại mảnh đất mến nhớ này và cũng là cái sinh nhật kết thúc cuộc sống sinh viên của tôi. Tôi không sao quên được hình ảnh những người bạn thân của tôi ở đây. Họ đã trao và giành cho tôi những tình cảm tốt đẹp khiến tôi không thể nào quên được.
Quay về quá khứ với cái "Tuổi trăng" đầy thơ mộng của tôi.Khi đó, sao tôi ngay thơ và nghịch ngợm đến lạ thường. Tôi là đại ca của một phái đảng luôn tìm mọi cách để quấy phá, những cập nhân tình yêu nhau tại quê hương tôi, kể cả chị gái của tôi cũng là những nạn nhân bị chúng tôi phá không để cho họ một phút giây yên tĩnh để trò chuyện. Lúc đó tôi cảm thấy thích thú và phấn khích với những trò chơi nghịch ngợm, vô bổ và nhảm nhí đó.
Giờ đây còn đâu nữa cái tuổi vô tư, hồn nhiên, nhí nhảnh bên mái ấm gia đình. Chỉ trong thời gian khoảng 4 tháng nữa tôi lại từ giã lứa tuổi sinh viên nghịch ngợm để dấn thân vào con đường tương lai, tìm việc làm vốn là điều làm tôi lo lắng và quan tâm nhất hiện nay.
Hy vọng và mong đợi một tương lai tốt đẹp sẽ đến với tôi
Ôi nhớ quá cái thời "TUỔI TRĂNG" của tôi.
Chắc hẩn ai cũng giống tôi có một cái thời "Tuổi trăng" với nhiều kỷ niệm đẹp.
Chúc cho những người con đất QUẢNG gặp nhiều may mắn và thành công trên con đường cuộc sống.
C/t: "hoanghueswd@gmail.com" - ĐT: 01685 173 363 Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách ****************

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

Old 14-03-2009, 05:29 PM
ngothithanhha's Avatar
ngothithanhha ngothithanhha vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: ngothithanhha
Được cảm ơn 5 lần trong 3 bài viết
Default Ðề: Tuổi trăng

đọc tuổi trăng của bác làm em nhớ quá cái thời xưa oai hùng ngày xưa!!!!!!!!!!!!
mà bác cũng nghịch quá đi, ai đời lại đi theo phá những không gian tĩnh lặng khi hai người yêu nhau, những lần như vậy bác có bị "KHẨU CHIẾN" của chị không bác?
mà không biết có giống em đang nghĩ ko? bác theo dõi mấy cặp tình nhân vậy nên học ch8ac được nhiều kinh nghiệm tên "TÌNH TRƯỜNG" lắm hẻ?????
Em cũng nhớ lắm, cái thời xưa đó, chắng biết lo nghĩ gì chỉ biết học và chơi. bây giờ nhìn lại làm sao mà quen được. "Cái tuổi nó đuổi cái xuân" là đúng bác hẻ? nhưng quan trọng hơn là suy nghĩ của bác có già hay không mà thôi. bác hãy cố gắng lên, hãy tin rằng xung quanh bác còn có rất nhiều người bạn thân, em mong rằng trong những chuyến đó xô bổ của cuộc sống bác đừng quên em, quên cái thời sinh viên "dù lớn nhưng vẫn rất nghịch" bác nhé!!!!!!!
Em chúc bác sẽ sớm tìm cho mình một công việc phù hợp và có một gia đình riêng hạnh phúc nhe!!!!!!!!!!! Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
Old 14-03-2009, 05:42 PM
ánh mắt's Avatar
ánh mắt ánh mắt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: nguyễn thị Hoa
Được cảm ơn 5 lần trong 5 bài viết

thật hạnh phúc cho những ai có được giây phút ngộ nghĩnh, ngây ngô.
có lẽ em cũng có... Em nói có lẽ vì thời còn "nhỏ xíu", em đã biết buồn. Vì vì những thứ có lẽ chỉ em mới biết. Không ngộ nghĩnh dễ thương như đà lạt nhớ quê.
Trong "ánh mắt" thời trẻ thơ chắc có lẽ nỗi buồn nhiều hơn nụ cười.
Có cái gì đó già dặn, suy tư.
"Mỗi cây mỗi hoa mỗi cảnh mà"
hhehee
Thôi hãy quên đi những nỗi buồn, vươn tới những ước mơ lớn hơn
chúc đà lạt nhớ quê thêm nhiều nhiều hạnh phúc
Thành công trên mọi "chiến trường" Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
Old 14-03-2009, 07:13 PM
0906734069's Avatar
0906734069 0906734069 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: lê thanh tùng
Được cảm ơn 19 lần trong 14 bài viết

huệ ơi ở đường nào vậy mình cũng ở đà lạt nè. mình ở tk4 tt quán hàu. học ninh châu khóa 2003-2006! cho tùng địa chỉ đi. mình gặp nhau nói ch đi ha. ok!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Mình ở 22 phù đổng nè!!!!!!!!!!!!!!! Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quyền Hạn Của Bạn