Phỏng vấn Nguyễn Phương Thảo (Cô gái nguy hiểm) - Page 6 - +:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+

Go Back   +:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+ >
¤,¸¸,*¤* THÔNG TIN CHUNG *¤*,¸¸,¤
> |+| Các phong trào - Hoạt động - Event |+| > MISS & MAN NQB
Quên mật khẩu? Đăng ký!

ĐỘI BÓNG NQB | HỘI NGHỆ SĨ | HỘI TRÀ ĐÁ | CLB NGOẠI NGỮ (QEC)| SIDEWALK CLUB | RADIO NQB | BAN QUẢN TRỊ
Ðề tài đã khoá

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 05-12-2011, 12:25 PM
nhokxanha's Avatar
nhokxanha nhokxanha vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
QUẢN LÝ CHUYÊN MỤC

Tên Thật: Trần Trung Minh Chí
Được cảm ơn 3,463 lần trong 1,077 bài viết
Default Ðề: Phỏng vấn Nguyễn Phương Thảo (Cô gái nguy hiểm)

Trích:
Thảo xin được kể cho anh một câu chuyện . Trong một lần Thảo có dịp được cùng chị gái vào một trung tâm thương mại ở TP.HCM, vô đợi thang máy để lên lầu 9, lúc đó có khoảng mười mấy người cũng đứng xếp hàng và đợi ở đó. Lúc thang máy vừa mở của thì bất ngờ có 2 người xồng xộc ở đâu chạy vào và chen lên trước tiên để vào thang máy. Khi đó, Thảo vô tình để ý thấy có 2 người nước ngoài cũng đứng đợi ở đó nhìn nhau lắc đầu, chắc là họ thất vọng và có thái độ ngao ngán lắm . Rồi đây họ sẽ nghĩ về người Việt Nam chúng ta ra sao nhỉ?
Anh nhokxanha à, trong số các câu hỏi mà mọi người đặt ra cho Thảo có rất nhiều câu hỏi hay và Thảo rất thích, rất muốn trả lời trước tiên nhưng nếu làm như rứa là không công bằng cho những người đặt câu hỏi trước, thậm chí có thể xem là không tôn trọng họ,…Chính vì rứa mà Thảo sẽ trả lời dần dần từ trên xuống dưới. Có một điều nữa là Thảo còn phải dành thời gian để học tập, cho nhiều việc khác trong cuộc sống chứ không phải lúc mô cũng túc trực để trả lời ngay các câu hỏi của mọi người được. Vậy mong anh cùng mọi người hiểu và thông cảm cho Thảo . Câu hỏi của anh Thảo hứa sẽ cố gắng trả lời trong thời gian sớm nhất và làm anh hài lòng (như lúc 2 a e mình nc trên yh) . Cảm ơn anh và mọi người đã lắng nghe tâm sự của Thảo.
Anh thích em rồi đó Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách ****************

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

-->

[Click Here To View nhokxanha's Signature]
Bạn có lời cảm ơn đến nhokxanha với bài viết này
Cô gái nguy hiểm (05-12-2011)
Old 05-12-2011, 08:25 PM
minhducdh's Avatar
minhducdh minhducdh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Đức
Được cảm ơn 135 lần trong 87 bài viết
77 Ðề: Phỏng vấn Nguyễn Phương Thảo (Cô gái nguy hiểm)

[FONT="Comic Sans MS"][SIZE="4"][COLOR="Green"]Chào người hàng xóm, cảm ơn anh đã có lời khen dành cho em ^^ .
“Giang sơn dễ đổi, bản tính khó dời” – câu này em cũng hiểu được phần nào ý nghĩa của nó . Em cũng có biết một câu đó là “Nhân chi sơ, tính bản thiện” tức là bản tính của mỗi con người từ lúc khai sinh là người tốt, chỉ khi lớn lên do tác động của xã hội nó mới phân hóa thành bản tính lương thiện hoặc không lương thiện mà thôi . có nghĩa cái phần rụt rè, ít tham gia hoạt động tập thể như anh nói chỉ là tính cách riêng, một phần rất nhỏ của bản tính con người do chịu sự tác động của ngoại cảnh mà sinh ra nên cũng có thể thay đổi . . Lúc trước ở quê có lẽ vì Thảo đã sống trong sự yêu thương đùm bọc của mọi người, ít va chạm nên sinh ra ngại hoạt động, còn bây giờ khi đã đủ lớn để tự mình bước ra cánh cổng cuộc đời thi bản thân Thảo sẽ phải tự cố gắng khắc phục những điểm yếu đó để tồn tại. Nhờ sự động viên, giúp đỡ từ các anh chị em trong NQB, Thảo đã mạnh dạn dăng ký tham gia cuộc thi này, điều đó cũng đồng nghĩa vs việc Thảo đã sẵn sàng thay đổi mình trở nên mạnh dạn và năng động hơn, tức là đã phần nào sửa được cái “bản tính ngày xưa” như Anh nhận xét ngay từ bây giờ chứ chắng đợi đến lúc “nếu trở thành Miss” nữa . Cảm ơn Anh , Chúc anh vui vẻ^^.
Em đúng là cô gái nguy hiểm.Anh thích em!!!!!!!!!!!! Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View minhducdh's Signature]
Bạn có lời cảm ơn đến minhducdh với bài viết này
Cô gái nguy hiểm (05-12-2011)
Old 05-12-2011, 08:45 PM
Cô gái nguy hiểm's Avatar
Cô gái nguy hiểm Cô gái nguy hiểm vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Nguyễn Phương Thảo ♥
Được cảm ơn 465 lần trong 71 bài viết

Trích:
Nguyên văn bởi lannhi View Post
hehe bé này xinh quá ,có nụ cười duyên lúm đồng tiền rất thích ,có vóc dáng củng chuẩn nửa và trả lời câu hỏi rất hay .chị rất thích em.
chị hỏi một câu ,em giống bố hay mẹ mà xinh vậy ? hehe .chúc em đoạt giải nhé
Em chào chị! rất cảm ơn chị vì đã quan tâm đến em hìhì.. Và e xin được giải đáp câu hỏi của chị là : em giống bố nhiều hơn giống mẹ (chỉ giống mẹ ở "cửa sổ tâm hồn" thôi ạ ). Em chúc chị một buổi tối tràn đầy niềm vui và ngon giấc.

---------- Post added at 08:45 PM ---------- Previous post was at 08:41 PM ----------

Trích:
Nguyên văn bởi Chàng Hề View Post
nếu bạn có gải thưởng của NQB nếu giải thưởng đó là tiền vậy bạn sẻ làm gì vào số tiền đó ???
Và mình cũng có ý muốn nói " mình xin bạn số tiền đó và đóng vào quỷ từ thiện hay đóng vòng quỷ hướng về quên hương dc ko nhỉ ??"
chúc bạn vui vẻ thành công trong cuộc sống
Như em đã nói trong các câu hỏi tương tự ở trước , em thấy Miss là một hoạt động bổ ích và có ý nghĩa, là sân chơi lành mạnh cho các chị em... Thông qua cuộc thi này, có lẽ ta sẽ cho người khác biết rằng đất Quảng không thiếu con gái xinh đẹp và tài năng...Để nồi từ đó còn là nơi để mọi người cùng làm quen, kết bạn, kéo những người con Quảng Bình lại gần với nhau hơn . Miss NQB là một hoạt động thiết thực, góp phần giúp cho NQB ngày càng vững mạnh. Chính vì thế mà em đăng ký tham gia cuộc thi này. Cho nên việc đạt giải hay không là không quan trọng lắm. Tuy nhiên nếu đã tham gia mà có được một kế quả gì đó thì cũng rất vui ^^.
Đặt trong trường hợp của anh nêu ra là “nếu đạt được giải thưởng" thì em sẽ mua một ít Ô Mai (em vốn nghiện món Ô mai này mà :”>) và xin chương trình một cái kỷ niệm chương để coi đó là một kỷ niệm sâu sắc về NQB, về cuộc thi đầu tiên mà em được tham gia trong đời, phần còn lại tất nhiên em sẽ ủng hộ cho các hoạt động ý nghĩa của Diễn Đàn chứ không cần anh phải “xin bạn số tiền đó”, nghe hơi miễn cưỡng và nặng nề .

Cảm ơn anh về câu hỏi, Chúc anh luôn làm người khác vui vẻ, hạnh phúc như nickname của mình .
 Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View Cô gái nguy hiểm's Signature]

thay đổi nội dung bởi: Cô gái nguy hiểm, 05-12-2011 lúc 09:22 PM.

Đã có 5 cảm ơn !

Cảm ơn Cô gái nguy hiểm đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
Hải Nguyễn (05-12-2011), Hoai Lan (12-12-2011), lannhi (06-12-2011), mcsecurity (07-12-2011), Mr.Bờm (05-12-2011)
Old 05-12-2011, 08:58 PM
Hải Nguyễn's Avatar
Hải Nguyễn Hải Nguyễn vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
QUẢN LÝ CHUYÊN MỤC

Tên Thật: Hải Nguyễn
Được cảm ơn 1,185 lần trong 235 bài viết

Trích:
Em cảm ơn câu nói của anh Hải Nguyễn . Em xin trả lời mấy câu hỏi học búa của anh luôn
- Ngày xưa người ta thường quan niệm phận má hồng thì phải lo thêu thùa, nội nợ,...Ngày nay tuy tư tưởng đã được cách tân rất nhiều nhưng những quan niệm đó vẫn còn ít nhiều ảnh hưởng trong suy nghĩ của mỗi người . Quả thực thì con gái có lợi thế hơn con trai trong những khoản cần tỉ mỉ, mềm mại cho nên việc định hướng đi thiên về khối C, khối D cũng là hợp lý. Tuy nhiên, xã hội hiện nay bình đẳng Nam Nữ, con gái hiện đại rất năng động chẳng thua kém gì các đấng mày râu . Những bậc Phụ huynh và xã hội luôn sẵn sàng ủng hộ sự lựa chọn của con cái. Hơn nữa, việc lựa chọn ngành nghề là tùy theo sở thích, khả năng và niềm đam mê của người đó nữa, không phân biệt là gái hay trai, như vậy mới quyết định được tương lai sau này của bản thân. Cho nên nhiều bạn gái lựa chọn khối A, B, các ngành kỹ thuật là chuyện "thường ngày" trong xã hội hiện nay để rồi họ có thể tỏ ra vượt trội hơn cả nam giới nữa ấy chứ . Em cũng nhận thấy là thực ra các ngành kỹ thuật không hề khôn khan như chúng ta thường nghĩ, điển hình là trong số những người bạn của Em có khá nhiều người chuyên bên Kỹ Thuật như xây dựng, CNTT mà có tâm hồn vẫn rất lãng mạn, vui tính , chằng hề khô khan chút nào.... Chốt lại câu trả lời của em trong vấn đề này là suy nghĩ anh nêu ra là hợp lý . Nhưng xét trong hoàn cảnh hiện nay, với thế hệ “con gái” đương thời thì còn phải tùy thuộc vào bản thân và điều kiện ngoại cảnh của mỗi người .
- Thực trạng xã hội mà anh nêu ra là đúng:” Cuộc sống trôi đi với những xô bồ và hối hả cùng với đó suy nghĩ và lối sống của nhiều người cũng bị thay đổi theo những thay đổi của thời buổi cơ chế thị trường.Nhiều người quá mãi mê theo vòng xoay của lợi danh và giàu sang mà dần đánh mất những giá trị tốt đẹp và chân thật vốn có của cuộc sống.” Nhưng có lẽ về nhận định mà anh nói theo em cần phải xem lại , tức là “Con gái bữa nay sống thực dụng quá ,nhất là mấy em 9x.Thời buổi này muốn có người yêu thì trước hết phải có xe đẹp-"đẹp trai đi bộ không bằng mặt rộ đi SH". Có lẽ rất nhiều chị em, trong đó cả Thảo sẽ buồn khi đọc được ý kiến trên vì biết có những người trong đấng mày râu lại có một suy nghĩ, nhận định “không xác đáng” như rứa. Bởi ai cũng biết, dù cho xã hội thay đổi đến chừng nào đi chăng nữa, thì người con gái Việt Nam sẽ vẫn giữ được nét đẹp đã trở thành bản sắc riêng cho một dân tộc đó là Công – Dung – Ngôn – Hạnh. Tuy nhiên, sẽ có những người con gái vì nhiều lý do khác nhau mà cái phẩm chất vốn có ấy “dần lu mờ” đi, khi đó họ sẽ chạy theo những cái phồn hoa, vật chất, phù phiếm bên ngoài...Có lẽ Bạn anh đã gặp những người con gái như vậy và vội vàng kết luận ngay, còn ở ngoài kia có biết bao người con gái tốt đẹp khác, chẳng nhẽ họ phải chịu chung “tiếng thơm” như vậy sao?. Xét cho cùng mặc dù là vấp ngã, nhưng rồi họ sẽ nhận ra để rồi cái phần “bị lu mờ” trong họ sẽ lại được thắp sáng lên, rồi họ sẽ trở về đúng với hình tượng của người con gái Việt Nam thôi. Nhận định của em về thế hệ trẻ hiện nay là rất năng động, Con gái 9x cũng vậy thôi : xinh đẹp, trẻ trung và tài năng nữa , tất nhiên vẫn sẽ có một bộ phận nhỏ gặp phải tình trạng như anh nói , như vậy mới là gọi là “Cuộc sống và Xã hội”. Em tin rằng con gái 9x không những giữ được bản sắc người con gái Việt mà còn phát huy được những cái mới, cái tốt đẹp vì trong mỗi người vẫn chảy “Dòng Máu lạc Hồng”. Đó là suy nghĩ của em về ý kiến mà Bạn anh đưa ra . Em xin mạn phép hỏi Anh một câu : Không biết Anh có cùng suy nghĩ như bạn Anh không hè ?

Cũng có một phần tuy nhiên anh không bao giờ có lối suy nghĩ "vơ đũa cả nắm" chỉ là nhiều khi trêu đùa mấy bạn gái bằng những câu này cho vui thôi.Vào thấy tấm hình cô bé dễ thương nên chỉ đặt câu hỏi phỏng vấn đúng mỗi thí sinh này nhưng thực sự rất ấn tượng vì những câu trả lời của em đó.Đúng là như em nói Con gái 9x : xinh đẹp ,trẻ trung và tài năng,chính em đã chứng minh một phần qua những câu trả lời của mình.Chúc em sẽ đoạt ngôi vị Miss NQB năm nay
-->

[Click Here To View Hải Nguyễn's Signature]

Đã có 2 cảm ơn !

Cảm ơn Hải Nguyễn đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
Cô gái nguy hiểm (05-12-2011), lannhi (06-12-2011)
Old 06-12-2011, 02:02 PM
hoanggia's Avatar
hoanggia hoanggia vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Trial Mod

Tên Thật: Hoàng Hưởng
Được cảm ơn 835 lần trong 443 bài viết

Anh chỉ hỏi em một câu, anh biết em học ngành thiết kế nội thất, nên anh hỏi vì sao em chọn ngành thiết kế nt mà không phải là ngành khác,sau này em tốt nghiệp đại học song, em muốn làm việc ở đau ? vì sao em lại chọn ở đó ? Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View hoanggia's Signature]
Bạn có lời cảm ơn đến hoanggia với bài viết này
Cô gái nguy hiểm (12-12-2011)
Old 06-12-2011, 04:43 PM
nganson_station's Avatar
nganson_station nganson_station vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: hoanggia
Được cảm ơn 31 lần trong 17 bài viết

Hi... Chào "cô gái nguy hiểm", giờ mới thấy được rõ sự "nguy hiểm" của em đó. Anh cá 100% em sẽ đạt giải Miss QB lần này. Chúc mừng em trước nha !
Hỏi em 01 câu thôi: Nếu có lời mời em chính thức tham gia công ty người mẫu (Tại TP. HCM) em có sẵn sàng nhận lời không? Em có dám từ bỏ nghề em đang học để đi làm người mẫu không? Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
Bạn có lời cảm ơn đến nganson_station với bài viết này
Old 06-12-2011, 11:04 PM
choangf's Avatar
choangf choangf vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Hoang
Được cảm ơn 31 lần trong 18 bài viết

Pé này trẻ và xinh hẳn, cho a hói e thích thời trang thế e hiểu tại sao con gái thường thích kiểu áo ,quần thiếu vải, a thấy thì không thích thú cho lắm vì du nhập phương tây quá nhiều , a vẫn thích con gái mang phong cách rất VN hơn Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
Bạn có lời cảm ơn đến choangf với bài viết này
Old 07-12-2011, 01:10 AM
no_body's Avatar
no_body no_body vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
GIA ĐÌNH NQB VĂN HÓA

Tên Thật: Ta Mao
Được cảm ơn 4,434 lần trong 1,171 bài viết

anh hỏi 1 câu nho nhỏ

Trong 1 gia đình có 2 cha(A) con(B). vào 1 ngày đẹp trời người con cưới vợ(C), và người vợ(C) đó có 1 cô con gái riêng(D) về sống chung 1 gia đình êm ấm. Sau vài năm.........chuyện động trời sảy ra.......người cha(A) cưới con gái(D) riêng của người vợ(C) của con mình làm vợ
vậy hỏi em: người con gái riếng đó gọi cha(B) dượng = gì?
................................... gọi mẹ(C) = gì?
có phải vợ(D) của cha(A) gọi chồng của mẹ = con không?
có phải nó gọi mẹ nó củng = con không?
lúc vui nó gọi = ba mẹ lúc buồn nó gọi = con củng được phải k bạn nhỉ?
người cha(A) lấy con gái(D) của (C)......bổng dưng đang làm cha trở thành làm con của (B) và (C) phải không bạn ?vì (D) là con riêng của (C) vậy bắt buộc cha(A) phải gọi (B) và (C) bằng ba mẹ......lúc vui (B) gọi cha (A) = cha, lúc buồn (B) kêu cha(A) = con củng không sai?

BÂY GIỜ MỚI VÀO PHẦN CHÍNH NÌ
sau một thời gian cha(A) và vợ(D) sinh ra 1 đứa con trai(E)
VẬY ANH HỎI EM
đứa con trai(E) gọi ( B) = ông ngoại phải không?
.....................gọi (B) = anh củng có đúng không?tại sao?

sau này ba(B) và vợ(C) sinh ra một bé gái(G)
vậy bé gái(G) gọi (A) = gì?
..................gọi (D) =gì?
..................gọi (E) = gì?
và (E) gọi (G) bằng gì?
Cẩn thẩn kẻ loạn nảo nha chúc em may mắn
-->

[Click Here To View no_body's Signature]

Đã có 2 cảm ơn !

Cảm ơn no_body đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
Cô gái nguy hiểm (12-12-2011), tekate (07-12-2011)
Old 07-12-2011, 09:08 AM
binhminhmuonmang's Avatar
binhminhmuonmang binhminhmuonmang vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: trang
Được cảm ơn 415 lần trong 234 bài viết

Bạn xinh,chúc bạn thành công nhé......... Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View binhminhmuonmang's Signature]
Bạn có lời cảm ơn đến binhminhmuonmang với bài viết này
Old 07-12-2011, 10:03 AM
ThanhNga810's Avatar
ThanhNga810 ThanhNga810 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Thanh Nga
Được cảm ơn 2,278 lần trong 659 bài viết

Một vấn đề đang được xã hội quan tâm hiện nay đó là vấn đề đạo đức của học sinh. Những clip đánh nhau cứ tung lên mạng, thậm chí có cả giết người ( vụ nỏi tiếng ở QB miềng). Em nghĩ sao về các vấn đề đó? Và nếu đặt vào 1 vụ quay clip đánh nhau e có nhìn thấy, lúc đó e sẽ làm gì?
Cảm ơn em. Chúc em học tốt và thành công!!! Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View ThanhNga810's Signature]
Bạn có lời cảm ơn đến ThanhNga810 với bài viết này
Ðề tài đã khoá

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quyền Hạn Của Bạn