Phỏng vấn Nguyễn Thị Cẩm Giang (Pé Giag) - +:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+

Go Back   +:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+ >
¤,¸¸,*¤* THÔNG TIN CHUNG *¤*,¸¸,¤
> |+| Các phong trào - Hoạt động - Event |+| > MISS & MAN NQB
Quên mật khẩu? Đăng ký!

ĐỘI BÓNG NQB | HỘI NGHỆ SĨ | HỘI TRÀ ĐÁ | CLB NGOẠI NGỮ (QEC)| SIDEWALK CLUB | RADIO NQB | BAN QUẢN TRỊ
Ðề tài đã khoá

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 02-12-2011, 12:54 PM
Trần Cương's Avatar
Trần Cương Trần Cương vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
PHÓ CHỦ TỊCH NQB

Tên Thật: TRẦN XUÂN CƯƠNG
Được cảm ơn 8,068 lần trong 1,261 bài viết
Gửi tin nhắn qua ICQ tới Trần Cương Gửi tin nhắn qua MSM tới Trần Cương
Default Phỏng vấn Nguyễn Thị Cẩm Giang (Pé Giag)

Trích:
Nguyên văn bởi Pé Giang View Post
[/COLOR]Họ và tên: Nguyễn Thị Cẩm Giang
• User diễn đàn: Pé Giag
• Sinh ngày: 19/07/1990
• Địa chỉ thường trú: Ba Đồn - Quảng Trạch - Quảng Bình
• Địa chỉ tạm trú: Ba Đồn - Quảng Trạch - Quảng Bình
• Điện thoại*: gửi qua mail ^^
• Email: pig_small_kute@yahoo.com.vn
• Địa điểm học tập/công tác: Trường ĐH Lạc Hông
• Trình độ học vấn: 12/12

Đôi nét tự bạch về bản thân:

" Chang chang cồn cát nắng trưa Quảng Bình " Nhắc đến câu thơ đó thì không ai không biết đến 1 vùng đất Quảng Bình đầy nắng và gió, cái nắng ban trưa như thiêu như đốt với hàng ngàn người dân sinh sống trên mảnh đất đia linh nhân kiệt này, họ đã trãi qua như thế nhưng con người nơi đây vẫn mang một vẽ đẹp riêng của mình. vẽ đẹp thanh mãnh, kiều diễm hào trong đó là một sự mạnh mẽ của " Người con gái đất Quảng "
Đến với cuộc thi này tôi không mong mình có thể thắng giải nhưng hy vọng sẽ mang lại cho cuộc thi thêm một phần nào đó sôi nổi hơn, hơn thế nữa sau cộc thi này tôi mong sẽ kết bạn nhiều hơn và học hỏi được nhiều điều hơn nữa.
Mong các bạn ủng hộ tôi.
Cảm ơn những người đã sáng lập ra cuộc thi này và chúc cho các thí sinh dự thi luôn tự tin...

Thành viên phỏng vấn Nguyễn Thị Cẩm Giang tại đây. Chúc Nguyễn Thị Cẩm Giang may mắn. Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách ****************

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

-->

[Click Here To View Trần Cương's Signature]

Đã có 21 cảm ơn !

Cảm ơn Trần Cương đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
Admin (02-12-2011), Cẩm_Y_Vệ (22-12-2011), chibe (03-12-2011), dautay (03-12-2011), hathuvan(bimill) (03-12-2011), Hoai Lan (03-12-2011), htbidien123 (03-12-2011), lannhi (03-12-2011), lenui_nanggiovacat (02-12-2011), lephuong (03-12-2011), ly_tran (02-12-2011), nana nana (04-12-2011), NGUYENMINHTAM (03-12-2011), No Exipiry Date Anh (04-12-2011), no_body (02-12-2011), oanhcoi (02-12-2011), Pé Giang (02-12-2011), thanhlamqb (02-12-2011), thu_hien_0385@yahoo.com (02-12-2011), tuat (02-12-2011), zuRy_k3y (03-12-2011)
Old 02-12-2011, 12:56 PM
dat ga's Avatar
dat ga dat ga vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: vietbiahoi@gmail.com
Được cảm ơn 289 lần trong 169 bài viết
Default Ðề: Phỏng vấn Nguyễn Thị Cẩm Giang (Pé Giag)

Chúc may mắn!!!!!!!! Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View dat ga's Signature]

Đã có 2 cảm ơn !

Cảm ơn dat ga đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
htbidien123 (03-12-2011), Pé Giang (02-12-2011)
Old 02-12-2011, 02:57 PM
cAo_qBm's Avatar
cAo_qBm cAo_qBm vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
HƯU TRÍ

Tên Thật: cAo™
Được cảm ơn 13,494 lần trong 2,331 bài viết

Trích:
....vẽ đẹp thanh mãnh, kiều diễm hào trong đó là một sự mạnh mẽ của " Người con gái đất Quảng "...
Những điều em nói trên được thể hiện như thế nào? Có thể nói rõ hơn để mọi người hiểu ko?
Nhất là câu: "vẻ đẹp thanh mãnh" - thực sự a cũng chưa hiểu như thế nào gọi là vẻ đẹp thanh mãnh???

Chúc em thi tốt! Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View cAo_qBm's Signature]

Đã có 4 cảm ơn !

Cảm ơn cAo_qBm đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
htbidien123 (03-12-2011), oanhcoi (02-12-2011), Pé Giang (02-12-2011), thanhlamqb (02-12-2011)
Old 02-12-2011, 04:11 PM
tuat's Avatar
tuat tuat vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Special Services
Được cảm ơn 3,311 lần trong 1,177 bài viết

Tuổi trẻ cần sự năg động. Theo bạn Kỹ năng nói trước công chúng, kỹ năng lằm chủ trước đám đông đâu là vấn đề quan trọng nhất để thực hiện được điều đó?? Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View tuat's Signature]

Đã có 3 cảm ơn !

Cảm ơn tuat đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
htbidien123 (03-12-2011), mcsecurity (02-12-2011), Pé Giang (02-12-2011)
Old 02-12-2011, 05:27 PM
Pé Giang's Avatar
Pé Giang Pé Giang vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Giang
Được cảm ơn 64 lần trong 12 bài viết

CAo_qBm: Trích
....vẽ đẹp thanh mãnh, kiều diễm hào trong đó là một sự mạnh mẽ của " Người con gái đất Quảng "...
Những điều em nói trên được thể hiện như thế nào? Có thể nói rõ hơn để mọi người hiểu ko?
Nhất là câu: "vẻ đẹp thanh mãnh" - thực sự a cũng chưa hiểu như thế nào gọi là vẻ đẹp thanh mãnh???

Trước hết cho e xin gửi lời cảm ơn chân thành tới anh đã cho em một câu hỏi thật sự hay và thú vị.
Từ trước đến nay có câu " liễu yếu đào tơ " để ý chỉ người con gái, thì theo em nghĩ thì tất cả người con gái nói chung và người con gái Quảng Bình nói riêng đều có thể nói mang 1 vẽ đẹp như thế" vẽ đẹp thanh mãnh"...Lớn lên trên vùng đât QB lắm nắng nhiều mưa như thế này chắc hẳn ai cũng biết rằng do điều kiện thời tiết không mấy là thuận lợi, để bươn chải kiếm sống, để tạo cho cuộc sống này tốt đẹp hơn thì những điều đó trải trên đôi vai người con gái cũng khá nhiều, tạo nên hình dáng con người có thể là như vậy: " thanh mãnh" chỉ cho người con gái QB mà như em nghĩ thì ở đây chỉ mang tính chất minh hoạ rằng quê mình vẫn thực sự nghèo lắm! Nhưng qua đó vẫn cho ta thấy rằng sự mạnh mẽ của người con gái đất Quảng. Chịu đựng tất cả những khó khăn hiện tại cũng như phía trước để có thể đưa cuộc sống của mình tốt đẹp hơn, để xây dựng quê hương mình cũng như đất nước mình phồn vinh hơn, đẹp đẽ hơn đó cũng là một phần đống góp của người con gái. Cho nên em nghĩ rằng " vẽ đẹp thanh mãnh " đó nói đến người con gái QB đã trải wa bao nhiều khó khắn như thế nhưng vẫn giữ được một vẽ đẹp riêng.
Em xin hết...
Một lần nữa e xin cảm ơn về câu hỏi của anh...chúc anh 1 ngày vui vẻ, em mong câu trả lời của em sẽ làm anh hài lòng. Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

Đã có 5 cảm ơn !

Cảm ơn Pé Giang đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
cAo_qBm (02-12-2011), htbidien123 (03-12-2011), nana nana (04-12-2011), no_body (02-12-2011), trocqb (02-12-2011)
Old 02-12-2011, 05:47 PM
cAo_qBm's Avatar
HƯU TRÍ

Cảm ơn vì câu trả lời của em!
THêm 1 câu nữa (có thể là câu cuối cùng): Trong bài giới thiệu của em có nhắc đến "Địa linh Nhân kiệt" - Theo hiểu biết của em thì QB có những "Địa linh", "Nhân kiệt" nào đáng để chúng ta phải ghi nhớ? Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

Đã có 2 cảm ơn !

Cảm ơn cAo_qBm đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
htbidien123 (03-12-2011), Pé Giang (02-12-2011)
Old 02-12-2011, 08:59 PM
Pé Giang's Avatar
Người Quảng Bình (NQB)

Tuat: Tuổi trẻ cần sự năg động. Theo bạn Kỹ năng nói trước công chúng, kỹ năng lằm chủ trước đám đông đâu là vấn đề quan trọng nhất để thực hiện được điều đó??

Cảm ơn bạn đã cho mình một câu hỏi rất hay...bạn đã đánh vào điểm yếu của mình, là đứa con gái nhút nhát chẳng bao giờ giám đứng trước đám đông để nói một điều gì đó, nên thật khó cho mình để trả lời câu hỏi này của bạn. Nhưng mình cũng sẽ cố gắng để không làm bạn thất vọng vì câu hỏi thật sự hay này...
Theo mình nghĩ thì kỹ năng nói trước công chúng và kỹ năng làm chủ trước đám đông 2 cái này đều quan trọng như nhau, vì nó hỗ trợ lẫn nhau để tạo nên sự năng động đó của tuổi trẻ.
Trong thời đại bùng nổ thông tin như hiện nay, " môn nói " hay nói cách khác là " kỹ năng nói " ngày càng đóng vai trò tích cực, muốn truyền đạt đến các bạn trẻ và thuyết phục người nghe là công chúng hiểu rõ những gì mình đang nói, bên cạnh biết viết và biết tổ chức các hoạt động thì cần phải biết nói, hơn nữa cần phải nói hay nói giỏi. Nhưng điều kiện cần để làm được những điều đó là sự tự tin trong mỗi con người, hoà trong đó là kỹ năng làm chủ mình trước đám đông. Cần lắm điều kiện này, chỉ biết nói hay nói tốt thôi ko đủ, vì nếu như những gì mình nói ra bị ai đó phản bác hoặc cho là không đúng, hay đại loại là gì gì đó, thì khi đó mình phải biết tự làm chủ bản thân mình và luôn luôn nói để khẳng định mình đúng, nói sao để thuyết phục người nghe hiểu rõ vấn đề mình đang nói.
Mong rằng câu trả lời của mình làm hài lòng bạn, một lần nữa cho mình cảm ơn vì câu hỏi của bạn. Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

Đã có 5 cảm ơn !

Cảm ơn Pé Giang đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
htbidien123 (03-12-2011), nana nana (04-12-2011), trocqb (02-12-2011), tuat (02-12-2011), Yêu người Quảng Bình (08-05-2012)
Old 02-12-2011, 09:33 PM
HoangTran.62's Avatar
HoangTran.62 HoangTran.62 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
QUẢN LÝ CHUYÊN MỤC

Tên Thật: David Villa - T.Hoàng.7
Được cảm ơn 4,608 lần trong 1,512 bài viết

Đang lái xe trong một đêm gió bão, bạn đi ngang qua một trạm xe buýt và thấy có ba người đang ngồi đợi xe:

1. Một bà lão rất yếu ớt, dường như sắp chết.
... 2. Một người bạn cũ đã từng cứu sống bạn.
3. Người đàn ông trong mộng của bạn - người mà bạn từng mơ ước về.

Vì chỉ có thể chở duy nhất một người, bạn sẽ chọn ai ? Và tại sao bạn lại có lựa chọn như thế?
 Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View HoangTran.62's Signature]

Đã có 3 cảm ơn !

Cảm ơn HoangTran.62 đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
htbidien123 (03-12-2011), mcsecurity (02-12-2011), Pé Giang (02-12-2011)
Old 02-12-2011, 10:12 PM
Pé Giang's Avatar
Người Quảng Bình (NQB)

CAo_qBm: Trong bài giới thiệu của em có nhắc đến "Địa linh Nhân kiệt" - Theo hiểu biết của em thì QB có những "Địa linh", "Nhân kiệt" nào đáng để chúng ta phải ghi nhớ?
Lại một lần nữa e xin cảm ơn câu hỏi của anh.
Theo như em được biết thì:

- Lệ Thuỷ không chỉ nổi tiếng với những phong cảnh đẹp và tiềm năng du lịch, mà Lệ Thuỷ còn nổi tiếng là vùng đất "địa linh, nhân kiệt". Nơi đây chính là quê hương của Lễ Thành hầu Nguyễn Hữu Cảnh, của vị đại tướng lừng danh Võ Nguyên Giáp, của vị tổng thống Việt Nam cộng hòa Ngô Đình Diệm,...
- "Địa đạo Văn La": Văn La thuộc xã Lương Ninh, huyện Quảng Ninh, Quảng Bình. Văn La là thủ phủ của huyện Quảng Ninh, có phà Quán Hàu, có quốc lộ 1A đi qua, vì thế trong chiến tranh chống Mỹ, nơi đây bị bom đạn Mỹ ngày đêm đánh phá ác liệt.
- Đồng Hới: Mẹ Nguyễn Thị Suốt sinh ra và lớn lên ở làng vạn chài, Phú Mỹ nay là Mỹ Cảnh, xã Bảo Ninh, thành phố Đồng Hới.
- Cầu Gianh: ranh giới phân chia 2 bờ Nam - Bắc Quảng Bình.

---------- Post added at 10:12 PM ---------- Previous post was at 09:46 PM ----------

HoangTran.62 :
Đang lái xe trong một đêm gió bão, bạn đi ngang qua một trạm xe buýt và thấy có ba người đang ngồi đợi xe:

1. Một bà lão rất yếu ớt, dường như sắp chết.
... 2. Một người bạn cũ đã từng cứu sống bạn.
3. Người đàn ông trong mộng của bạn - người mà bạn từng mơ ước về.
Vì chỉ có thể chở duy nhất một người, bạn sẽ chọn ai ? Và tại sao bạn lại có lựa chọn như thế?

Dạ, trước hết e xin chân thành cảm ơn câu hỏi của anh (cho em được phép gọi như thế). Thật sự một tình huống rất hay và khó cho em bởi chưa khi nào trong cuộc sống này em gặp phải những điều hay tương tự như thế. Nhưng em cũng sẽ cố gắng hoàn thành nó, mong rằng câu trả lời của em dưới đây không làm anh thất vọng.

Nếu cho em lựa chọn 1 trong 3 người trên, thì em xin chọn là chở bà lão. Vì có lẽ rằng giữa cái đêm gió bão đó 1 bà lão đã rất yếu ớt lại còn dường như sắp chết như vậy, em sẽ không vì cái gọi là người đàn ông trong mộng của mình để đứng nhìn 1 bà lão tội nghiệp như thế, hay người bạn cũ đã từng cứu sống em. Có lẽ người bạn cũ đó đã từng cứu sống e thì bạn sẽ phải hiểu được cái cảm giác của em lúc đó, và sẽ thông cảm cho em điều đó. Mặc dù e rất mang ơn người bạn cũ đó, nhưng cũng không thể để bà cụ yếu ớt ngồi chờ xe bus trong đêm đông gió bão như thế được. Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

Đã có 4 cảm ơn !

HoangTran.62 (02-12-2011), htbidien123 (03-12-2011), nana nana (04-12-2011), trocqb (02-12-2011)
Old 02-12-2011, 10:40 PM
cAo_qBm's Avatar
HƯU TRÍ

Trích:
...Cầu Gianh: ranh giới phân chia 2 bờ Nam - Bắc Quảng Bình...
Câu này anh xin đính chính lại cho đúng hơn nhé!
Sông Gianh là ranh giới Đằng Trong - Đằng ngoài thời Trịnh - Nguyễn phân tranh (nên gọi là Đằng trong - Đằng ngoài để đúng với thời điểm lịch sử lúc đó), Cầu Gianh thì bắc qua sông Gianh chứ ko phải ranh giới mô

Còn vấn đề "Địa Linh Nhân Kiệt" em trả lời còn mơ hồ quá. Anh hỏi vấn đề này ko phải để bắt em phải trả lời cho chính xác mà chỉ nhắc em 1 điều là: Khi mình nói ra điều gì thì mình nên chọn lọc những vấn đề mà mình thực sự am hiểu, thực sự đã thâm nhập hoặc từng trải nghiệm,...như vậy thì lời nói đó sẽ có giá trị hơn. Ko cần phải dùng ngôn ngữ uyên thâm hay cao sang gì cả, chỉ cần những ngôn ngữ đó được phát ra từ sự hiểu biết và tấm lòng chân thành của mình là đáng quý rồi!

Thôi nhường lại "đất" cho những câu hỏi khác. Chúc em có những câu trả lời thuyết phục hơn! Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

Đã có 4 cảm ơn !

htbidien123 (03-12-2011), nana nana (04-12-2011), Pé Giang (02-12-2011), xíu_xíu (29-12-2011)
Ðề tài đã khoá

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quyền Hạn Của Bạn