Phỏng vấn Trần Hồng Hiếu (SUNSET) - Page 3 - +:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+

Go Back   +:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+ >
¤,¸¸,*¤* THÔNG TIN CHUNG *¤*,¸¸,¤
> |+| Các phong trào - Hoạt động - Event |+| > MISS & MAN NQB
Quên mật khẩu? Đăng ký!

ĐỘI BÓNG NQB | HỘI NGHỆ SĨ | HỘI TRÀ ĐÁ | CLB NGOẠI NGỮ (QEC)| SIDEWALK CLUB | RADIO NQB | BAN QUẢN TRỊ
Ðề tài đã khoá

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 03-12-2011, 09:43 AM
BE HOI's Avatar
BE HOI BE HOI vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Heo
Được cảm ơn 601 lần trong 265 bài viết
Default Ðề: Phỏng vấn Trần Hồng Hiếu (SUNSET)

Chào người đẹp, chị có câu hỏi dành cho em nè.
1. Hai người yêu nhau, sống không thể thiếu nhau, nhưng bị hai gia đình phản đối vì lý do không cùng tôn giáo. Gđ cô gái muốn chàng trai phải theo đạo mới đồng ý gả con gái của họ cho chàng trai, còn gđ chàng trai thì không muốn con trai họ theo đạo bên cô gái đó. Gặp trường hợp đó, nếu là em, em phải làm thế nào.
2. Em thấy con gái Quảng Bình mình như thế nào ( xét về sắc đẹp, tính cách ). Nhiều người nói con gái Quảng Bình chảnh lắm, theo em em nghĩ như thế nào về câu nói đó.
Chúc em thành công nhé. Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách ****************

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

Đã có 3 cảm ơn !

Cảm ơn BE HOI đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
beloved (07-12-2011), subin (07-12-2011), sunset (04-12-2011)
Old 03-12-2011, 10:36 AM
dat ga's Avatar
dat ga dat ga vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: vietbiahoi@gmail.com
Được cảm ơn 289 lần trong 169 bài viết

Ở cùng quê với mình mới sợ chứ. ủng hộ e 1 phiếu........ Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View dat ga's Signature]

Đã có 2 cảm ơn !

Cảm ơn dat ga đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
subin (07-12-2011), sunset (04-12-2011)
Old 04-12-2011, 12:36 PM
sunset's Avatar
sunset sunset vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Hiếu™
Được cảm ơn 1,766 lần trong 438 bài viết

Trích:
Nguyên văn bởi tuat View Post
Ca sỹ Phương Thanh có con mà không có chồng (Nguồn: Báo Dân Trí), Và có nói câu: "Tôi không quan tâm đến dư luận, tôi chỉ làm theo những gì tôi thích". Bạn là 1 người con gái năng động và khá hiện đại. Bạn đánh giá như thế nào về câu nói trên của Phương Thanh?
Cám ơn anh đã đặt câu hỏi này cho ss ,chúc anh vui vẽ và hạnh phúc trong cuộc sống.ss xin trả lời câu hỏi của anh'
Có lẽ rằng khi nghe câu nói của ca sĩ Phương Thanh "Tôi không quan tâm tới dư luận ,tôi chỉ làm những gì tôi thích " ai cũng sẽ phải suy nghĩ và cũng sẽ có những lời đánh giá nhưng ss thiết nghĩ rằng đó như là một quan điểm sống vì những người nổi tiếng thường thì trải qua rất nhiều dự luận ,có những người họ có thể vượt qua được và cũng có những người thì không ,cũng có những người tạo nên những dư luận để nổi tiếng.Và đây cũng được hiểu như cách sống của người phụ nữ hiện đại ,họ đã trải qua quá nhiều tổn thương trong công việc ,trong tình cảm ,và dường như họ buông xuôi để rồi xem nó như như bản năng sống của mình,có thể khi họ có con mà không có chồng là đó cũng là điều mà họ không hề muốn nhưng cuộc sống đã đưa đến cho họ thì họ phải chấp nhận.Và khi họ cảm thấy họ có đầy đủ mọi thứ ,họ có thể vượt qua tất cả và làm mọi thứ khi không có người chồng mà thường những người phụ nữ khác cần có bên cạnh để chia sẽ buồn vui trong cuộc sống.Đây là một câu nói rất khẳng định của những người có quan điểm ,lập trường sống vững vàng ,họ sống với chính họ và những gì họ có ,họ không sợ dư luận vì họ đã chịu quá nhiều dự luận ,họ đã trải qua quá nhiều đau khổ.
(nếu mà nói ra được cách hiểu thì rất dài nhưng em xin gói gọn chừng đó

---------- Post added at 11:46 AM ---------- Previous post was at 11:10 AM ----------

Trích:
Nguyên văn bởi mcsecurity View Post
Chào Sunset, bạn nghĩ thế nào về lời nói dối , nếu phải nói dối để đạt được mục đích của riêng mình thì bạn có sẵn ràng nói dối hay không ?
Chào anh MC ,cám ơn anh và chúc anh có nhiều niềm vui trong cuộc sống. ss xin trả lời câu hỏi của anh.
+ '"Lời nói dối " được xem như là một công cụ giao tiếp trong cuộc sống và mỗi người cũng có một cách hiểu khác nhau về nó , nói dối như thế nào , nếu một người quá nghiêm khắc với chính mình thì nghĩ rằng đó là một điều không nên , nhưng có những người thì nói dối như là một chuyện bình thường ...và rất nhiều cách nghĩ khác nhau về lời nói dối,nhưng theo cách ss nghĩ thì phải xét xem lời nói dối như thế nào , lúc nào cần và lúc nào không nên , tùy vào hoàn cảnh nữa. có thể vì một lời nói dối mà mình đem đến hạnh phúc cho nhiều người , có thể cũng vì một lời nói dối mà làm ảnh hưởng tới cuộc sống nhiều người, một lời dối chân thật là được xuất phát từ trái tim mà không ảnh hưởng tới người khác ,đó cũng là những lời nói dối đáng yêu ...
Lời nói dối ấy mang đến niềm hạnh phúc cho một con người khốn cùng. trong những lúc như thế, chính lời nói dối giúp cho họ có thêm niềm tin để sống, vậy thì tiếc chi....một lời nói dối, Đôi khi lời nói dối có thể cứu vớt một linh hồn.
Vậy nên mọi người có thể nói: "Đôi khi không phải sự thật mà là những lời nói dối đã giúp ta sống tốt hơn". Nhưng SS nghĩ rằng đằng sau những lời-không-trung-thực đó, chính tấm lòng chân thành, sự đồng cảm sâu sắc xuất phát từ trái tim mới làm nên điều kỳ diệu.
Nhưng đừng đem lời dốilàm phương tiện để áp dụng hoàn toàn vào tất cả cuộc sống của mình , mình chân thành thì vẩn sẽ luôn nhận được sự chân thành và nhiều hơn thế nữa.
+ Nếu phải nói dối để đạt được mục đích của mình thì theo ss nghĩ ,khi mình làm việc gì đều có mụ́c đích nếu vì mục đích tốt khi mình nói dối không ảnh hưởng tới bất kỳ ai , không làm ai phiền lòng thì ss có thể nói (vì sống trên đời mà ai có thể nói rằng mình không nói dối một lần nào thì không đúng),còn nếu mục đích đó không tốt mà ảnh hưởng tới những người xum quanh thì ss sẽ không nói dối.(vì khi đạt được mục đích mà lương tâm không hài lòng thì cũng sẽ không thỏa mản được).
ss xin kết thúc câu trả lời .

---------- Post added at 11:56 AM ---------- Previous post was at 11:46 AM ----------

Trích:
Nguyên văn bởi Chiến tranh và hòa bình View Post
Chào sunset, chúc ss càng lúc càng xinh
Lúc đầu cũng định xoáy các MISS vài câu
nhưng thiết nghĩ các MISS còn bận trăm công
ngàn việc nên chỉ hỏi nhẹ nhàng thôi
-Sunset có anh trai ko?
hihi, cám ơn CT và HB đã đặt câu hỏi rất nhẹ nhàng cho ss, cám ơn và chúc mọi điều tốt lành.
Khi bạn đặt câu hỏi có lẽ thì cũng đang mong câu trả lời :
Ss không có anh trai

---------- Post added at 12:36 PM ---------- Previous post was at 11:56 AM ----------

Trích:
Nguyên văn bởi thu_hien_0385@yahoo.com View Post
Chị cũng có một câu hỏi dành cho em:
Hãy nêu lên kỹ năng hùng biện khi thế mạnh tấn công bao vây em.cho ví dụ
hihi cám ơn chị và chúc chị có nhiều niềm vui , em xin trả lời câu hỏi của chị.
Kỹ năng hùng biện là phương tiện ,là cánh cửa giao tiếp và giúp mỗi người tự tin hơn trong cuộc sống.
Sự thành công trong kinh doanh, trong các mối quan hệ xã hội, hay ngay cả trong lĩnh vực riêng tư của một người phụ thuộc rất nhiều vào khả năng giao tiếp của người đó, khả năng thể hiện, diễn đạt cho mọi người biết bạn là ai, bạn muốn gì, và bạn tin vào điều gì. Và giờ đây, hơn lúc nào hết, trong thế giới đầy căng thẳng, sợ hãi và lo lắng, chúng ta cần phải mở rộng cánh cửa giao tiếp hơn lúc nào hết.

Với những gì em hiểu được thì khi thế mạnh tấn công bao vây em ,có thể là trước đám đông hoặc cũng không biết sẽ xảy ra trong trường hợp nào nhưng em nghĩ em có thể xử lý được những tình huống mà em gặp phải.

ví dụ : Muốn diễn đạt một vấn đề trước đám đông cần phải chuẩn bị những thông tin thật kỹ lưỡng về đề tài mình cần nói, tìm hiểu xem thành phần sẽ nghe mình là ai và chuẩn bị trứoc cho những câu hỏi hoặc thắc mắc mà họ có thể hỏi. Ngòai ra, kỹ năng hùng biện trước đám đông là một kỹ năng cần phải tập luyện thường xuyên. Cho du bạn chuẩn bị kỹ đến đâu thì những lần đầu tiên bạn sẽ vẩn cảm thấy hồi hộp, thiếu tự tin, nhưng nếu bạn thực hành kỹ năng nói trước đám đông nhiều lần bạn sẽ cảm thấy tự tin hơn.

(em xin kết thúc câu tả lời của em).
 Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View sunset's Signature]

thay đổi nội dung bởi: sunset, 04-12-2011 lúc 11:58 AM.

Đã có 9 cảm ơn !

Cảm ơn sunset đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
beloved (07-12-2011), Gio Lao & Cat Trang (05-12-2011), Hoai Lan (12-12-2011), macman (07-12-2011), mcsecurity (05-12-2011), subin (07-12-2011), thu_hien_0385@yahoo.com (23-12-2011), tuat (04-12-2011), Xuan Quang (04-12-2011)
Old 07-12-2011, 05:45 AM
SonChoac_XomCho's Avatar
SonChoac_XomCho SonChoac_XomCho vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: sonnguyen911987@gmail.com
Được cảm ơn 4,830 lần trong 1,774 bài viết

Chúc bạn yêu may mắn....Mình là 1 người hâm mộ về nhan sắc của bạn
P/s: có thể sau cuộc thi này sẻ là 1 hành trang cho Hiếu đi thi các cuộc thi nhan sắc khác.Mình thích bạn rồi đó
-->

[Click Here To View SonChoac_XomCho's Signature]

Đã có 2 cảm ơn !

Cảm ơn SonChoac_XomCho đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
subin (07-12-2011), sunset (07-12-2011)
Old 07-12-2011, 07:55 AM
pham.ngocchien's Avatar
pham.ngocchien pham.ngocchien vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Smod- Trợ lý NQB

Tên Thật: Phạm Ngọc Chiến
Được cảm ơn 3,721 lần trong 1,025 bài viết
Gửi tin nhắn qua AIM tới pham.ngocchien
Pro Ðề: Phỏng vấn Trần Hồng Hiếu (SUNSET)

Sunset! Tại sao em đồng ý làm người yêu anh? Đó là lời nói dối hay nói thật? Em có ân hận vì câu nói đó không không?
-->

[Click Here To View pham.ngocchien's Signature]

Đã có 2 cảm ơn !

Cảm ơn pham.ngocchien đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
subin (07-12-2011), sunset (07-12-2011)
Old 07-12-2011, 08:07 AM
no_body's Avatar
no_body no_body vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
GIA ĐÌNH NQB VĂN HÓA

Tên Thật: Ta Mao
Được cảm ơn 4,434 lần trong 1,171 bài viết

anh hỏi 1 câu nho nhỏ

Trong 1 gia đình có 2 cha(A) con(B). vào 1 ngày đẹp trời người con cưới vợ(C), và người vợ(C) đó có 1 cô con gái riêng(D) về sống chung 1 gia đình êm ấm. Sau vài năm.........chuyện động trời sảy ra.......người cha(A) cưới con gái(D) riêng của người vợ(C) của con mình làm vợ
vậy hỏi em: người con gái riếng đó gọi cha(B) dượng = gì?
................................... gọi mẹ(C) = gì?
có phải vợ(D) của cha(A) gọi chồng của mẹ = con không?
có phải nó gọi mẹ nó củng = con không?
lúc vui nó gọi = ba mẹ lúc buồn nó gọi = con củng được phải k bạn nhỉ?
người cha(A) lấy con gái(D) của (C)......bổng dưng đang làm cha trở thành làm con của (B) và (C) phải không bạn ?vì (D) là con riêng của (C) vậy bắt buộc cha(A) phải gọi (B) và (C) bằng ba mẹ......lúc vui (B) gọi cha (A) = cha, lúc buồn (B) kêu cha(A) = con củng không sai?

BÂY GIỜ MỚI VÀO PHẦN CHÍNH NÌ
sau một thời gian cha(A) và vợ(D) sinh ra 1 đứa con trai(E)
VẬY ANH HỎI EM
đứa con trai(E) gọi ( B) = ông ngoại phải không?
.....................gọi (B) = anh củng có đúng không?tại sao?

sau này ba(B) và vợ(C) sinh ra một bé gái(G)
vậy bé gái(G) gọi (A) = gì?
..................gọi (D) =gì?
..................gọi (E) = gì?
và (E) gọi (G) bằng gì?
Cẩn thẩn kẻ loạn nảo nha chúc em may mắn
-->

[Click Here To View no_body's Signature]
Bạn có lời cảm ơn đến no_body với bài viết này
sunset (07-12-2011)
Old 07-12-2011, 02:59 PM
sunset's Avatar
sunset sunset vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Hiếu™
Được cảm ơn 1,766 lần trong 438 bài viết

Trích:
Nguyên văn bởi HoangTran.62 View Post
Đang lái xe trong một đêm gió bão, bạn đi ngang qua một trạm xe buýt và thấy có ba người đang ngồi đợi xe:

1. Một bà lão rất yếu ớt, dường như sắp chết.
... 2. Một người bạn cũ đã từng cứu sống bạn.
3. Người đàn ông trong mộng của bạn - người mà bạn từng mơ ước về.

Vì chỉ có thể chở duy nhất một người, bạn sẽ chọn ai ? Và tại sao bạn lại có lựa chọn như thế?
Cám ơn bạn đã đưa ra tình huống này , mình xin trả lời :
Nếu mình phải chọn một trong ba người thì mình sẽ chọn chở bà lão yếu ớt ,,,, bời vì hơn ai hết bà lão cần được giúp đỡ nhiều nhất , một bà lão yếu ớt dường như sắp chết ...không thể hững hờ trước bà lão được.nhưng người đã cứu mạng mình hơn lúc nào hết mình phải trả ơn , vậy nên mình sẽ đưa xe cho người bạn đã từng cứu mạng mình chở bà lão đi ,còn mình sẽ ở lại đợi xe bus cùng người đàn ông trong mộng.
hehe

---------- Post added at 10:21 AM ---------- Previous post was at 09:49 AM ----------

Trích:
Nguyên văn bởi Gio Lao & Cat Trang View Post
Em thích nhất pic cuối, những pic trên cũng vậy, rất đẹp và đơn giản, đó là điều cần thiết cho phụ Nữ Việt Nam ngày nay. Đẹp rạng ngời mà ko photo shop. Mẫu đàn ông mà chị mong muốn để tiến tới như thế nào ah ?
hihi, cám ơn em và chúc em hạnh phúc ,chị xin trả ời câu hỏi của em , (chị vẩn luôn thấy có lỗi với vợ chồng em ,xin lỗi em )
Có lẽ khi nói rằng chị không có mong muốn về người đàn ông mà chị muốn tiến tới ... thì không đúng song ở mức độ trong khả năng của chị thôi em àh , hihi , chị không dám đặt tiêu chuẩn cho một ai hay cho chính bản thân chị vì chị thấy mình vẩn còn nhiều nhược điểm và thấy đó một phần cũng là duyên số , nhưng chị luôn nghĩ rằng một người đàn ông mà chị cần là khi họ biết : chung thủy , hiểu , biết cảm thông ,tin tưởng, biết chia sẽ , đừng quá ích kỹ ,tôn trọng tự do tín ngưởng, đừng nói nhiều những lúc không cần thiết , sống có mục đích và ý chí quyết tâm dù không giàu có nhưng có nghị lực và có sự chân thành là được ....đó là người hoàn hảo trong mắt chị,hehe nhưng điều quan trọng hơn hết là nếu như muốn tiến tới thì cả 2 người phải chuẩn bị được cả tinh thần và vất chất ổn định.đó là suy nghĩ thật lòng của chị .hihi

---------- Post added at 12:20 PM ---------- Previous post was at 10:21 AM ----------

---------- Post added at 12:26 PM ---------- Previous post was at 12:20 PM ----------

Trích:
Nguyên văn bởi BE HOI View Post
Chào người đẹp, chị có câu hỏi dành cho em nè.
1. Hai người yêu nhau, sống không thể thiếu nhau, nhưng bị hai gia đình phản đối vì lý do không cùng tôn giáo. Gđ cô gái muốn chàng trai phải theo đạo mới đồng ý gả con gái của họ cho chàng trai, còn gđ chàng trai thì không muốn con trai họ theo đạo bên cô gái đó. Gặp trường hợp đó, nếu là em, em phải làm thế nào.
2. Em thấy con gái Quảng Bình mình như thế nào ( xét về sắc đẹp, tính cách ). Nhiều người nói con gái Quảng Bình chảnh lắm, theo em em nghĩ như thế nào về câu nói đó.
Chúc em thành công nhé.
hehe, chào chị , chúc chị luôn vui vẽ và hạnh phúc , em xin trả lời câu hỏi của chị ,
+ Thật sự là câu hỏi của chị khá nhiều người hỏi em nhưng em vẩn luôn có một suy nghĩ và một cách trả lời nhất định , nếu em ở trong trường hợp đó thì em nghĩ rằng khi hai người yêu nhau không thể sống thiếu nhau là đã vượt qua được rất nhiều khó khăn thử thách , khi yêu là họ đã đồng cảm ,là họ đã có tiếng nói chung vậy khi bị gia đình ngăn cản vì lý do không cùng "tôn giáo"thì cũng xem như đây là một thứ thách mới đối với họ vậy thì lý do gì họ không thể vượt qua được, khi nhắc đến vấn đề này thì em thấy cũng có rất nhiều người gặp phải nhưng riêng em thì chưa vì em sẽ không để chuyện này xảy ra vì trước khi quen em sẽ nói rõ cho người đó trước hết xem thái độ và cách nghĩ về đạo "tôn giáo: của em như thế nào ,có chấp nhận hiểu, tôn trọng và thông cảm hay không , gia đình của người đó có chấp nhận hay không , người đó và gia đình nghĩ tích cực thì em sẽ tiếp tục tìm hiểu ,còn nếu nghĩ tiêu cực thì em sẽ suy nghĩ lại và em sẽ nói rõ quan điểm của em ,nếu họ không chấp nhận em thì em sẽ dừng lại ở đó vì cuộc sống không chỉ mỗi tình yêu mà có tình yêu thì phải đúng nghĩa,và vì tôn giáo là tự do tín ngưởng của mỗi người không thể miễn cưỡng ai phải theo mình được.nhưng em có cách giải quyết vấn đề này nhủ thế này chị xem có hợp lý và có đúng như ý chị không nhé, nếu như em ở vào trường hợp em rơi vào tình huống này thì em sẽ nói cho gia đình em về quan điểm của người yêu em là mặc dù người đó không theo đạo mình nhưng vẩn biết chấp nhận ,tôn trọng , hiểu và thông cảm và mặc dù người yêu em không theo đạo vì gia đình nên em cũng sẽ cố gắng giúp người yêu em sống đạo bằng lương tâm của mình .Và khi gia đình người yêu em phẩn đối thì vấn đề cốt yếu vấn là nơi người yêu mình nghĩ về tôn giáo như thế nào ,nếu người hiểu vấn đề chắc hẳn họ sẽ phân tích cho gia đình người đó hiểu, tôn giáo là một tín ngưỡng rất thiêng liêng và mục đích cao nhất là hướng cho con người tới sự thánh thiện , giúp cho con người kiềm chế được những cạm bẫy của cuộc sống ,giúp cho con người biết đến cảm giác tội lỗi khi mắc phải sai lầm , giúp cho con người kiềm chế được những việc làm sai trái ,biết sống tốt hơn , ... bởi trong luật giáo hội bất kỳ những lời nói và hành động sai với lương tâm đều là tội lỗi.
... còn với riêng em thì những gì thuộc về người yêu em em sẽ cố gắng hiểu và thông cảm ,chấp nhận chỉ trừ không bắt em phải bỏ đạo , hehe, ,
em sẽ nói và sẽ làm những gì có thể để gia đình người đó chấp nhận em ,nhưng nếu trong trường hợp gia đình người đó không chấp nhận thì có lẽ em phải xin lỗi tình yêu thôi chị àh.vì tình yêu và hạnh phúc chỉ tồn tại khi hai người có sự đồng cảm trong tất cả mọi vấn đề . (tôn giáo cũng không ngoại lệ ) hehe .
+ Nếu như em nhận xét về con gái Quảng Bình với những người không thuộc Quảng Bình thì là thông minh , xinh đẹp , dễ thương , hiền lành ...
nhưng nếu em nói với ACE mình thì có lẽ ai cung sẽ hiểu một phần là 50% cho sắc đẹp và 50% cho tính cách ,bởi giờ mỗi người một vẽ không biết nhận xét sao cả chị àh, có người thì có xinh đẹp , có hiền lành...nhưng chưa có thông minh , một người thì thông minh ....nhưng nhan sắc có hạn , có những người thì bình thường .... nói chung là chưa thấy ai hoàn hảo cả. hehe
Còn nói con gái Quảng Bình chảnh cũng đúng , vì trong mỗi người con gái đều có một niềm kiêu hãnh không nhất thiết phải là người Quảng Bình , đó là cái duyên của họ khi họ cảm thấy tự tin về một điều gì đó thì họ có quyền chảnh nhưng đối với riêng họ chứ đừng thái quá ,có mức độ thôi ,đừng chảnh quá mà bị ghét , mọi người sẽ đánh giá thấp bạn, con gái có chảnh mới dễ thương , chảnh khiến cho người ta cảm thấy muốn tìm tòi khám phá những điều tiềm ẩn của họ , muốn cho người ta cảm thấy tò mò hơn những người quá tự nhiên , quá bọc bạch ...đó là điểm đánh yêu của con gái.

---------- Post added at 12:46 PM ---------- Previous post was at 12:26 PM ----------

Trích:
Nguyên văn bởi khanhlinh1188 View Post
hehe chào chị Sunset . Chúc chị sức khỏe và gặp nhiều may mắn ...!
Em xin đưa ra câu hỏi này : Suy nghĩ của chị khi 1 người đàn ông đưa ra lời nhận xét " Người phụ nữ hấp dẫn"?
hehe, cám ơn em đã đặt câu hỏi cho chị , chi xin trả lời câu hỏi của em
Khi một người đàn ông đưa ra nhận xét " Người phụ nữa hấp dẫn " thì cũng có thể hiểu theo nhiều cách khác nhau , có thể người đàn ông đó nhìn thấy một người phụ nữ ăn mặc gợi cảm , sexy.. thì cũng có thể nói là hấp dẫn, cũng có thể người đàn ông thấy hấp dẫn bởi một người phụ nữ có một hình thể lịch sự, gọn gàng, tươm tất ...
hoặc trong giao tiếp, trong công việc, trong các quan hệ xã hội, người đàn ông thấy hấp dẫn người phụ nữ cởi mở, thân thiện, hiền lành ....
nhưng nói chung Ấn tượng hấp dẫn người đàn ông ở người phụ nữ đầu tiên là về hình thể nhưng ấn tượng suốt đời là nhân cách!
Chị xin kết thúc câu trả lời , chúc e có nhiều niềm vui trong cuộc sống.

---------- Post added at 01:00 PM ---------- Previous post was at 12:46 PM ----------

Trích:
Nguyên văn bởi pham.ngocchien View Post
Sunset! Tại sao em đồng ý làm người yêu anh? Đó là lời nói dối hay nói thật? Em có ân hận vì câu nói đó không không?
HEHE , bất ngờ với câu hỏi của anh ,em xin trả lời câu hỏi của anh nì :d ,
Em đồng ý làm người yêu của anh vì anh là người hoàn hảo trong mắt em , haha , đó là lời nói dối chân thật, đã nói thì không hối hận .hihi
Cám ơn anh và chúc anh có nhiều niềm vui trong cuộc sống

---------- Post added at 02:56 PM ---------- Previous post was at 01:00 PM ----------

---------- Post added at 02:59 PM ---------- Previous post was at 02:56 PM ----------

Trích:
Nguyên văn bởi no_body View Post
anh hỏi 1 câu nho nhỏ

Trong 1 gia đình có 2 cha(A) con(B). vào 1 ngày đẹp trời người con cưới vợ(C), và người vợ(C) đó có 1 cô con gái riêng(D) về sống chung 1 gia đình êm ấm. Sau vài năm.........chuyện động trời sảy ra.......người cha(A) cưới con gái(D) riêng của người vợ(C) của con mình làm vợ
vậy hỏi em: người con gái riếng đó gọi cha(B) dượng = gì?
................................... gọi mẹ(C) = gì?
có phải vợ(D) của cha(A) gọi chồng của mẹ = con không?
có phải nó gọi mẹ nó củng = con không?
lúc vui nó gọi = ba mẹ lúc buồn nó gọi = con củng được phải k bạn nhỉ?
người cha(A) lấy con gái(D) của (C)......bổng dưng đang làm cha trở thành làm con của (B) và (C) phải không bạn ?vì (D) là con riêng của (C) vậy bắt buộc cha(A) phải gọi (B) và (C) bằng ba mẹ......lúc vui (B) gọi cha (A) = cha, lúc buồn (B) kêu cha(A) = con củng không sai?

BÂY GIỜ MỚI VÀO PHẦN CHÍNH NÌ
sau một thời gian cha(A) và vợ(D) sinh ra 1 đứa con trai(E)
VẬY ANH HỎI EM
đứa con trai(E) gọi ( B) = ông ngoại phải không?
.....................gọi (B) = anh củng có đúng không?tại sao?

sau này ba(B) và vợ(C) sinh ra một bé gái(G)
vậy bé gái(G) gọi (A) = gì?
..................gọi (D) =gì?
..................gọi (E) = gì?
và (E) gọi (G) bằng gì?
Cẩn thẩn kẻ loạn nảo nha chúc em may mắn
hehe, đúng là đọc câu hỏi của anh mà loạn não , thấy rắc rối thiệt đó , nhưng hiểu sao thì nói vậy không biết có đúng ý anh không / cám ơn anh và chúc gia đình anh sức khõe và thành công.
Đầu tiên là 2 cha con kết hôn với 2 mẹ con :
2 cha con là CHA A và CON B
2 mẹ con là MẸ C và CON D
CHA A ----------------------------CON B
kết hôn kết hôn
CON D ---------------------------- MẸ C

THÌ :

CON D Gọi B bằng giượng (con ).
CON D Gọi Mẹ C bằng mẹ, (con ) .

+ VỢ D của CHA A Gọi CON B bằng con ,giượng .
CHA A của VỢ D Gọi MẸ C bằng mẹ ,con .

=>CHA A và VỢ D sinh được CON TRAI E
THÌ :
CON TRAI E Gọi B bằng ông ngoại , anh trai . Gọi như vậy là đúng Tại vì B là chồng của MẸ C (là bà ngoại của E) cũng có thể gọi anh trai vì B là con của A (là cha của E).

=> MẸ C và CON B sinh được CON GÁI G
THÌ :
CON GÁI G gọi CHA A bằng ông nội , anh rễ.
CON GÁI G gọi CON D bằng bà nội , chị .
CON GÁI G gọi CON TRAI E bằng chú , em .
CON TRAI E GỌI CON GÁI G bằng cháu , em .
haha có vài gia đình như ri e đọa ( vi phạm luật hôn nhân và gia đình mới nhất của VIỆT NAM nằm ở ĐIỀU 10 NHỮNG TRƯỜNG HỢP CẤM KẾT HÔN, CÂU THỨ 3 "Giữa những người cùng dòng máu về trực hệ; giữa những người có họ trong phạm vi ba đời; ).

[Click Here To View sunset's Signature]

thay đổi nội dung bởi: sunset, 07-12-2011 lúc 03:07 PM.

Đã có 7 cảm ơn !

Cảm ơn sunset đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
BE HOI (07-12-2011), Gio Lao & Cat Trang (07-12-2011), Hoai Lan (07-12-2011), k_white (10-12-2011), nlkcumo (07-12-2011), no_body (07-12-2011), oanhcoi (07-12-2011)
Old 23-12-2011, 12:09 PM
tranquyetthang's Avatar
tranquyetthang tranquyetthang vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Trần Quyết Thắng
Được cảm ơn 1,605 lần trong 743 bài viết

Abc. Sunset xynh đẹp. Chúc SS có buổi diễn văn nghệ thành công Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View tranquyetthang's Signature]
Bạn có lời cảm ơn đến tranquyetthang với bài viết này
sunset (25-12-2011)
Ðề tài đã khoá

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quyền Hạn Của Bạn