Anh em IT trao đổi thắc mắc và kinh nghiệm - Page 4 - +:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+

Go Back   +:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+ >
¤,¸¸,*¤* CLB TIN HỌC *¤*,¸¸,¤
> |+| Kiến Thức Tin Học Tổng Quát |+|
Quên mật khẩu? Đăng ký!

ĐỘI BÓNG NQB | HỘI NGHỆ SĨ | HỘI TRÀ ĐÁ | CLB NGOẠI NGỮ (QEC)| SIDEWALK CLUB | RADIO NQB | BAN QUẢN TRỊ
Trả lời
Old 13-03-2012, 08:46 PM
hoangitqb's Avatar
hoangitqb hoangitqb vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Hoàng
Được cảm ơn 89 lần trong 45 bài viết
Default Ðề: Anh em IT trao đổi thắc mắc và kinh nghiệm

Trích:
Nguyên văn bởi hoanganhtuan_it View Post
Chào Ann! xâm nhập máy khác thì không thiếu gì cách, đây là em chỉ cần soft có thể xem những ai vào những trang web nào thôi, đây là em chỉ xem truy cập web của các máy chứ em đâu có xâm nhập gì đâu, cái này có nghĩa là nó có thể lấy thông tin từ modem thôi chứ có xâm nhập vào máy khác đó đâu, nó chỉ báo là ở địa chỉ máy nào đó vào web nào thồi (ví dụ như:192.168.1.2, vào trang http://nguoiquangbinh.net chẳng hạn). Nếu ai có phần mềm này cho em xin. Thank...
Để biết sâu hơn về lĩnh vực này bạn nên học một khóa MCSA, hoặc MCSE.........sẽ giúp bạn hiểu rõ hơn lĩnh vực này.!
Mình sẽ nói qua về thắc mắc của bạn, ý bạn là muốn biết địa chỉ IP của một máy khi đang lên 1 trang nào đó, cái này có code sẵn để chèn lên web hay chữ ký của bạn trên 4rum, khi một ai đó lên trang khi gặp đc những cái này sẽ báo là bạn thuộc IP nào, quốc gia nào, trình duyệt đang dùng. cái này thường có code nhúng vào 4rum, giúp quản trị giám sát hoạt động của user, bạn tra google có nhiều lắm, có 1 số phần mềm nữa, nhưng đa số dùng cho mạng nội bộ bạn ak, còn IP public bạn biết đc khi người ta đi đến bạn, còn nâng cao hơn nữa thì vẫn biết đc, nhưng ở lĩnh vực bảo mật mạng ^^.

Mình bày qua cho bạn 1 cách để tìm hiểu về thông tin 1 server nhé, đây là bước mở đầu thôi (cơ bản), cái này giúp bạn biết đc trang web bạn đang nằm server nào, IP public "mặt ngoài của nó". quốc gia đặt máy chủ,vv.........còn bạn đi sâu nữa tùy bạn nhé.
Từ Windows mở Run: cmd Enter. gõ: nslookup Enter. gõ địa chỉ Web (ví dụ vietnamnet.vn) Enter. Xuất hiện các dãy IP, bạn có thể đi đến Vietnamnet bằng dãi ip này trên trình duyệt nhé (lưu ý các trang web chạy riêng trên 1 server đi IP riêng thì đc, con thuê server tỉ lệ thành công ko cao). Tiếp đến bạn chép địa chỉ này vào trang http://tools.whois.net/whoisbyip/ để xem chi tiết nhé, áp dụng cho các trang tương tự
Nhé. Rồi đến đây thôi, đó là thông tin giúp bạn biết về 2 chiều rồi Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách ****************

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

Old 13-03-2012, 08:59 PM
Vô Tâm's Avatar
Vô Tâm Vô Tâm vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: ...Vô Tâm...V.GROUP
Được cảm ơn 355 lần trong 107 bài viết

Có phải là local vs deface ko nhỉ  Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View Vô Tâm's Signature]
Old 08-04-2012, 11:40 AM
Exit_tinhyeu's Avatar
Exit_tinhyeu Exit_tinhyeu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: cao hong minh
Được cảm ơn 251 lần trong 156 bài viết

Học toán cho giỏi, luyện khả năng tư duy, suy ngỉ, kế đên học lập trình, thành thạo 1 vài ngôn ngữ........
Đến lúc đo bạn sẽ biết mình cần gì và học gì Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View Exit_tinhyeu's Signature]
Old 08-04-2012, 02:35 PM
hoantrachquetoi's Avatar
hoantrachquetoi hoantrachquetoi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: huan
Được cảm ơn 26 lần trong 15 bài viết

Mấy anh em cho tớ hỏi , máy tớ core ỉ ram 4g vậy là mạnh rồi nhưng sao nó chay chậm khủng , không biết lí do gì , tớ nghỉ do tớ cài nhiều phan mềm vô đến lúc gở không tận gốc nên nặng máy thì phải , vậy giờ mình cài win lại có cải thiện không nhỉ , cài win nhiều lần có ảnh hưởng gì đến máy không Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View hoantrachquetoi's Signature]
Old 11-04-2012, 11:00 PM
Ann's Avatar
Ann Ann vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
HƯU TRÍ

Tên Thật: QBVN.VN
Được cảm ơn 746 lần trong 243 bài viết
Gửi tin nhắn qua ICQ tới Ann Gửi tin nhắn qua AIM tới Ann Gửi tin nhắn qua MSM tới Ann

Trích:
Nguyên văn bởi hoantrachquetoi View Post
mấy anh em cho tớ hỏi , máy tớ core ỉ ram 4g vậy là mạnh rồi nhưng sao nó chay chậm khủng , không biết lí do gì , tớ nghỉ do tớ cài nhiều phan mềm vô đến lúc gở không tận gốc nên nặng máy thì phải , vậy giờ mình cài win lại có cải thiện không nhỉ , cài win nhiều lần có ảnh hưởng gì đến máy không
Ko ảnh hưởng lắm đâu bạn. Nếu là vì phần mềm có thể tìm mấy cái chỉnh sửa registry, còn nếu thích cũng có thể ghost. Máy nhà tờ tớ ghost trên dưới 30 lần vẫn ok ^^
Mà cái ông nào đào mộ Topic này lên cũng dữ ha

---------
Quang Binh Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View Ann's Signature]
Old 28-10-2016, 02:03 PM
Dũng Quách's Avatar
Dũng Quách Dũng Quách vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Tèo
Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết

Thanks bác thớt, em mới đọc lướt , đánh dấu khi nào rảnh mày mò tiếp nhé. Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View Dũng Quách's Signature]
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài

Quyền Hạn Của Bạn