Phỏng vấn Lê Thị Thanh Quyên(maya_lequyen) - Page 3 - +:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+

Go Back   +:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+ >
¤,¸¸,*¤* THÔNG TIN CHUNG *¤*,¸¸,¤
> |+| Các phong trào - Hoạt động - Event |+| > MISS & MAN NQB
Quên mật khẩu? Đăng ký!

ĐỘI BÓNG NQB | HỘI NGHỆ SĨ | HỘI TRÀ ĐÁ | CLB NGOẠI NGỮ (QEC)| SIDEWALK CLUB | RADIO NQB | BAN QUẢN TRỊ
Ðề tài đã khoá
Old 05-12-2011, 02:42 PM
maya_lequyen's Avatar
maya_lequyen maya_lequyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Kha Ly
Được cảm ơn 607 lần trong 131 bài viết
Default Ðề: Phỏng vấn Lê Thị Thanh Quyên(maya_lequyen)

Trích:
Nguyên văn bởi yhoang View Post
Maya : 1. Sự nghiệp với Tình Yêu cái nào quan trọng hơn?
2. Lấy chồng tùy duyên hay theo lý trí của con tim mình hay theo sắp đặt của gia đình?
3. Trong cuộc hôn nhân gia đình yếu tố gì quan trọng nhất và đóng vai trò bền vững lâu dài?
4. Có thể chuyển mối quan hệ yêu thắm thiết thành tình bạn thân tinh khiết được ko?

Chúc Maya may mắn nhé! Tớ thì tớ yêu cậu và giọng nói của cậu lắm! :*
Cảm ơn bạn,mình sẽ trả lời câu hỏi của bạn như sau:
1. Sự nghiệp với tình yêu thì cả hai đều quan trọng nhất so với mình, bởi khi có sự nghiệp ổn định vmà không có tình yêu thì củng không có ý nghĩa gì với mình cả bởi tình yêu và sự nghiệp luôn song hành với nhau, là sự gắn kết để đưa con người ta lên đến mục đích gọi là thành công đó bạn.
2. Lấy chồng là tùy theo lý trí và con tim mình,cả hai cùng yêu thương nhau.bởi sắp đặt của gia đình àm mình không yêu thì củng không hạnh phúc bạn ah.
3. Trong cuộc sống hôn nhân gia đình yếu tố quan trọng nhất trong tình yêu và trong cuộc sống vợ chồng là không ngừng học hỏi lẫn nhau. Đừng nghĩ rằng mình tốt lắm rồi, không có gì phải thay đổi nữa, chỉ có người kia là phải thay đổi. Cả vợ cả chồng đều cần thay đổi theo hướng tốt lên cho hoà hợp nhau. Cũng đừng thấy một khuyết điểm gì đó của bạn đời mà coi là kinh khủng, là sụp đổ, bởi “nhân vô thập toàn” mà, ai chẳng có khiếm khuyết. Yêu nhau là yêu cả nét tốt lẫn nét chưa tốt của nhau. Quan trọng là hai người cùng cởi mở, luôn nhìn vào bản thân để không ngừng tạo cho cuộc sống chung nhiều nét mới. Tất nhiên phải là cả hai người.như vậy cuộc sống hôn nhân mới bền vững lâu dài đến đầu bạc răng long mà thôi bạn ạ.
4. Nếu chuyển từ mối quan hệ tình yêu thắm thiết sang tình bạn nếu như tình yêu không thành,bởi không yêu thì xem đó là bạn còn,trường hợp yêu nhau đến mức không thể thể thiếu nhau không nên chuyển đổi bạn ah,vì tình yêu khác với tình bạn.tình bạn là tri kỷ hiểu nhau tạo mối quan hệ thân thiết để chia sẻ với nhau,còn tình yêu là tạo mối quan hệ gần gủi để sống và chia sẽ với nhau tron đời.

---------- Post added at 02:42 PM ---------- Previous post was at 01:40 PM ----------

Trích:
Nguyên văn bởi Gio Lao & Cat Trang View Post
E ủng hộ chị xinh đẹp và đầy nghị lực !
Câu Hỏi : chị đã thực sự lấy lại được tinh thần chưa ? chị có dự định và kế hoạch gì cho năm tới chưa ?
Hiiiiiiiiiii em.một câu hỏi rất khó và ý nghĩa với chị nương ah!
Tinh thần của chị thì lúc nào củng sẵn sàng hết, bởi đó là tế bào là nguồn độngng lực đối với chị bởi xung quanh chị rất có nhiều người thân chia sẽ mọi niềm vui trong cuộc sống đó là nghị lực thúc đẩy chị vươn lên,dự định của chị sắp tới thì nhiều lắm em ah,nếu tât cả các dự định đó nếu có thể chị sẽ thực hiện hết,nhưng điều quan trọng bây giờ là công việc của chị sẽ ổn định hơn nè,trong tình yêu luôn may mắnn mỉm cười và nhất là nếu được may mắn giành giải Miss này thì sẽ tham gia thật nhiều chương trình có ý nghĩa cho dd NQB e ah. Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách ****************

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

-->

[Click Here To View maya_lequyen's Signature]

thay đổi nội dung bởi: maya_lequyen, 05-12-2011 lúc 02:54 PM.

Đã có 5 cảm ơn !

Cảm ơn maya_lequyen đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
BE HOI (05-12-2011), Gio Lao & Cat Trang (05-12-2011), nlkcumo (14-12-2011), older_alone (07-12-2011), sonhoang cc (06-12-2011)
Old 05-12-2011, 04:17 PM
NGUYENMINHTAM's Avatar
NGUYENMINHTAM NGUYENMINHTAM vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Nguyễn Minh Tâm
Được cảm ơn 3,779 lần trong 1,456 bài viết

Em chào chị !
Thấy chị có khá nhiều stt tâm trạng và rất rất cảm xúc . vậy đó có phải là những stt thật không? Và vì sao ?
Chúc chị vui vẻ. hạnh phúc
 Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

Đã có 5 cảm ơn !

Cảm ơn NGUYENMINHTAM đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
Út Trang (07-12-2011), BE HOI (07-12-2011), Gio Lao & Cat Trang (05-12-2011), maya_lequyen (05-12-2011), sonhoang cc (06-12-2011)
Old 06-12-2011, 11:22 PM
maya_lequyen's Avatar
Người Quảng Bình (NQB)

Trích:
Nguyên văn bởi NGUYENMINHTAM View Post
Em chào chị !
Thấy chị có khá nhiều stt tâm trạng và rất rất cảm xúc . vậy đó có phải là những stt thật không? Và vì sao ?
Chúc chị vui vẻ. hạnh phúc
Chị cám ơn em vì đã đọc và có những lời khen động viên chị!!Chị viết đó mà! Có thật đấy. Vì cảm xúc có rất nhiều dạng? Vui, Buồn, Thăng hoa...! và nội dung của nó cũng đi theo với tâm trạng của người ST! cám ơn em! chúc em sk và may mắn nha! Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

Đã có 5 cảm ơn !

Cảm ơn maya_lequyen đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
Út Trang (07-12-2011), BE HOI (07-12-2011), nlkcumo (14-12-2011), older_alone (07-12-2011), sonhoang cc (06-12-2011)
Old 07-12-2011, 01:09 AM
no_body's Avatar
no_body no_body vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
GIA ĐÌNH NQB VĂN HÓA

Tên Thật: Ta Mao
Được cảm ơn 4,434 lần trong 1,171 bài viết

anh hỏi 1 câu nho nhỏ

Trong 1 gia đình có 2 cha(A) con(B). vào 1 ngày đẹp trời người con cưới vợ(C), và người vợ(C) đó có 1 cô con gái riêng(D) về sống chung 1 gia đình êm ấm. Sau vài năm.........chuyện động trời sảy ra.......người cha(A) cưới con gái(D) riêng của người vợ(C) của con mình làm vợ
vậy hỏi em: người con gái riếng đó gọi cha(B) dượng = gì?
................................... gọi mẹ(C) = gì?
có phải vợ(D) của cha(A) gọi chồng của mẹ = con không?
có phải nó gọi mẹ nó củng = con không?
lúc vui nó gọi = ba mẹ lúc buồn nó gọi = con củng được phải k bạn nhỉ?
người cha(A) lấy con gái(D) của (C)......bổng dưng đang làm cha trở thành làm con của (B) và (C) phải không bạn ?vì (D) là con riêng của (C) vậy bắt buộc cha(A) phải gọi (B) và (C) bằng ba mẹ......lúc vui (B) gọi cha (A) = cha, lúc buồn (B) kêu cha(A) = con củng không sai?

BÂY GIỜ MỚI VÀO PHẦN CHÍNH NÌ
sau một thời gian cha(A) và vợ(D) sinh ra 1 đứa con trai(E)
VẬY ANH HỎI EM
đứa con trai(E) gọi ( B) = ông ngoại phải không?
.....................gọi (B) = anh củng có đúng không?tại sao?

sau này ba(B) và vợ(C) sinh ra một bé gái(G)
vậy bé gái(G) gọi (A) = gì?
..................gọi (D) =gì?
..................gọi (E) = gì?
và (E) gọi (G) bằng gì?
Cẩn thẩn kẻ loạn nảo nhachúc em may mắn
-->

[Click Here To View no_body's Signature]

Đã có 2 cảm ơn !

Cảm ơn no_body đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
BE HOI (07-12-2011), maya_lequyen (07-12-2011)
Old 07-12-2011, 05:39 AM
SonChoac_XomCho's Avatar
SonChoac_XomCho SonChoac_XomCho vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: sonnguyen911987@gmail.com
Được cảm ơn 4,830 lần trong 1,774 bài viết

Em là fan của chị Quyên em sẻ vote cho chị ..Chúc chị chiến thắng
P/s. Không được Hoa Khôi thì ráng vô top 3 nha chị Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View SonChoac_XomCho's Signature]

Đã có 3 cảm ơn !

Cảm ơn SonChoac_XomCho đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
BE HOI (07-12-2011), maya_lequyen (07-12-2011), older_alone (07-12-2011)
Old 07-12-2011, 10:03 AM
maya_lequyen's Avatar
Người Quảng Bình (NQB)

Em cảm ơn anh vì câu hỏi khá hài hước và đòi hỏi chỉ số IQ ổn định. Em xin trả lời là:
Trước tiên xét về khía cạnh pháp luật thì ông A (bố anh B) lấy cô (D) con riêng cô (C) là vi phạm pháp luật.
Vì: Theo Luật hôn nhân và gia đình quy định tại khoản 4 điều 10. Việc kết hôn bị cấm trong những trường hợp sau đây:

1. Người đang có vợ hoặc có chồng;
2. Người mất năng lực hành vi dân sự;
3. Giữa những người cùng dòng máu về trực hệ; giữa những người có họ trong phạm vi ba đời;
4. Giữa cha, mẹ nuôi với con nuôi; giữa người đã từng là cha, mẹ nuôi với con nuôi, bố chồng với con dâu, mẹ vợ với con rể, bố của cha dượng, cha dượng với con riêng của vợ, Mẹ của dì, mẹ kế với con riêng của chồng;
5. Giữa những người cùng giới tính.

Như vậy đối chiếu với quy định trên thì không có trường hợp đó xãy ra, do đó không phải "Gọi" hoặc "Xưng hô" gì hết!
hiii anh nhớ nhé! sau này mà dùng kẹo không thì bị quy vào tội "Loạn luân" đấy hii Chúc anh và GĐ sức khỏe và HP. Chào anh!

Đã có 8 cảm ơn !

BE HOI (07-12-2011), dinhhoamo (07-12-2011), Hoàng Nam (07-12-2011), no_body (07-12-2011), older_alone (07-12-2011), phiasaubautroi84 (08-12-2011), thu_hien_0385@yahoo.com (26-12-2011), tuat (07-12-2011)
Old 07-12-2011, 01:06 PM
Hoàng Nam's Avatar
Hoàng Nam Hoàng Nam vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Hoàng Lê Hải Nam
Được cảm ơn 32 lần trong 5 bài viết

- Maya luôn nói với anh là em còn nhiều cái chưa tốt, và em ko xứng đáng với một người giàu sang? em có thể giải thích cho anh biết những điều trên được kg?
- Trong cuộc sống ngoài công việc và gia đình ra thì người luôn làm cho em suy nghĩ và quan tâm nhất làm ai? và trong tương em có dự định hương cho mình một công việc khác hay là đi theo con đường kinh doanh? vì sao ?
- Vì sao em lại có quyết định từ bỏ cặp kính cận của mình?
Anh chúc Maya may mắn và tự tin như ngày đầu anh gặp, nhớ phải đoạt danh hiệu gì đó nhé. Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

thay đổi nội dung bởi: Hoàng Nam, 07-12-2011 lúc 01:12 PM.

Đã có 4 cảm ơn !

Cảm ơn Hoàng Nam đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
BE HOI (07-12-2011), maya_lequyen (07-12-2011), older_alone (07-12-2011), thu_hien_0385@yahoo.com (26-12-2011)
Old 07-12-2011, 01:20 PM
Hải Nguyễn's Avatar
Hải Nguyễn Hải Nguyễn vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
QUẢN LÝ CHUYÊN MỤC

Tên Thật: Hải Nguyễn
Được cảm ơn 1,185 lần trong 235 bài viết

Câu hỏi đầu tiên HN đã hỏi 1 thí sinh nhỏ tuổi nhất..Câu hỏi thứ 2 HN xin được dành cho một người mà có lẽ là lớn tuổi nhất trong các thí sinh dự thi.

Nhiều người phụ nữ thường đặt sự nghiệp hàng đầu rồi mới tính đến chuyện gia đình,con cái.Tuy nhiên theo thời gian thì sự nghiệp có thể gia tăng nhưng tuổi tác kèm với đó là sức khỏe (tâm sinh lý) hay nói theo nghĩa đời thường một chút gọi là tuổi xuân của người phụ nữ lại giảm dần.Bạn có suy nghĩ gì về suy nghĩ này ? Giả sử có 2 lựa chọn đặt ra cho bạn chọn lựa như sau:

-Bạn đã trên 30 tuổi và khá thành công trong công việc nhưng chưa có một mãnh tình vắt vai trong khi bố mẹ đang giục bạn lấy chồng để ông bà có cháu bế
-Ở tuổi 30 bạn đã có một gd hạnh phúc với người chồng và những đứa con thật đáng yêu nhưng bạn không có nghề nghiệp và ăn bám chồng.Thỉnh thoảng mẹ chồng hay nói ý bóng gió về điều đó

Bạn hãy lựa chọn và có thể đưa ra cách giải quyết phù hợp nhất.Chúc bạn thành công! Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View Hải Nguyễn's Signature]

thay đổi nội dung bởi: Hải Nguyễn, 07-12-2011 lúc 01:31 PM.

Đã có 3 cảm ơn !

Cảm ơn Hải Nguyễn đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
BE HOI (07-12-2011), maya_lequyen (07-12-2011), thu_hien_0385@yahoo.com (26-12-2011)
Old 07-12-2011, 02:29 PM
Chiến tranh và hòa bình's Avatar
Chiến tranh và hòa bình Chiến tranh và hòa bình vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Cánh buồm phiêu du....!
Được cảm ơn 1,127 lần trong 539 bài viết

Trích:
Nguyên văn bởi maya_lequyen View Post
Em cảm ơn anh vì câu hỏi khá hài hước và đòi hỏi chỉ số IQ ổn định. Em xin trả lời là:
Trước tiên xét về khía cạnh pháp luật thì ông A (bố anh B) lấy cô (D) con riêng cô (C) là vi phạm pháp luật.
Vì: Theo Luật hôn nhân và gia đình quy định tại khoản 4 điều 10. Việc kết hôn bị cấm trong những trường hợp sau đây:

1. Người đang có vợ hoặc có chồng;
2. Người mất năng lực hành vi dân sự;
3. Giữa những người cùng dòng máu về trực hệ; giữa những người có họ trong phạm vi ba đời;
4. Giữa cha, mẹ nuôi với con nuôi; giữa người đã từng là cha, mẹ nuôi với con nuôi, bố chồng với con dâu, mẹ vợ với con rể, bố của cha dượng, cha dượng với con riêng của vợ, Mẹ của dì, mẹ kế với con riêng của chồng;
5. Giữa những người cùng giới tính.

Như vậy đối chiếu với quy định trên thì không có trường hợp đó xãy ra, do đó không phải "Gọi" hoặc "Xưng hô" gì hết!
hiii anh nhớ nhé! sau này mà dùng kẹo không thì bị quy vào tội "Loạn luân" đấy hii Chúc anh và GĐ sức khỏe và HP. Chào anh!
Hình như hơi có nhầm lần, vì theo tình huống trên thì là Bố chồng kết hôn với con riêng của con dâu chứ ko phải Cha dượng với con riêng của vợ. Cha dượng với cha chồng hoàn toàn khác nhau mà.
Theo luật hôn nhân và gia đình thì trong trường hợp trên là ko cấm. Tuy nhiên ngoài đời có thể do dư luận xã hội mà họ ko kết hôn như vậy. Do đó tình huống trên chỉ là nói vui thôi

---------- Post added at 02:29 PM ---------- Previous post was at 01:44 PM ----------

Tiện đây em cũng hỏi chị vài câu:
-Theo chị thì Tình dục quyết định bao nhiêu % của hôn nhân hạnh phúc?
-Nếu sau này lấy chồng chị gặp một người yêu thương, quan tâm, chăm sóc
chị hết mực nhưng anh ta bị mất khả năng về chuyện đó thì chị có chọn
giải pháp giải thoát cho mình ko?
Chúc chị hạnh phúc và thành đạt!
-->

[Click Here To View Chiến tranh và hòa bình's Signature]

Đã có 3 cảm ơn !

Cảm ơn Chiến tranh và hòa bình đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
BE HOI (12-12-2011), maya_lequyen (07-12-2011), thu_hien_0385@yahoo.com (26-12-2011)
Old 07-12-2011, 09:03 PM
maya_lequyen's Avatar
Người Quảng Bình (NQB)

Trích:
Nguyên văn bởi Chiến tranh và hòa bình View Post

Hình như hơi có nhầm lần, vì theo tình huống trên thì là Bố chồng kết hôn với con riêng của con dâu chứ ko phải Cha dượng với con riêng của vợ. Cha dượng với cha chồng hoàn toàn khác nhau mà.
Theo luật hôn nhân và gia đình thì trong trường hợp trên là ko cấm. Tuy nhiên ngoài đời có thể do dư luận xã hội mà họ ko kết hôn như vậy. Do đó tình huống trên chỉ là nói vui thôi

---------- Post added at 02:29 PM ---------- Previous post was at 01:44 PM ----------

Tiện đây em cũng hỏi chị vài câu:
-Theo chị thì Tình dục quyết định bao nhiêu % của hôn nhân hạnh phúc?
-Nếu sau này lấy chồng chị gặp một người yêu thương, quan tâm, chăm sóc
chị hết mực nhưng anh ta bị mất khả năng về chuyện đó thì chị có chọn
giải pháp giải thoát cho mình ko?
Chúc chị hạnh phúc và thành đạt!
Hii. Không nhầm đâu em! Em bị nhầm đó, đọc kỷ lại đi, Trường hợp trên là Bố của cha dượng (Cha chồng của mẹ) lấy con gái riêng của con dâu (Tức là nếu mà ruột thịt thì ông lấy cháu đó)

Chị trả lời câu hỏi em nhé:
- Thứ nhất: Hiện tại chưa có số liệu nào thống nhất và thuyết phục "Tình dục" quyết định bao nhiêu % của HP cả em ah. Nhưng theo điều tra xã hội học của Tiến Sỹ Huỳnh Ngọc Sơn - Giảng viên bộ môn tâm lý của Trường ĐHSP thì khi được hỏi 100 người về vấn đề Tình dục quyết định bao nhiêu % của hôn nhân hạnh phúc? thì có 65 người trả lời 30% còn lại là các yếu tố khác, 35 người trả lời là 50% còn lại là yếu tố khác. Như vậy vấn đề hạnh phúc có rất nhiều yếu tố cộng lại, nhưng vấn đề Tình dục là 1 trong vấn đề khá quan trọng quyết định đến Hạnh phúc của 1 gia đình. còn theo chị thì cũng 30% còn lại là yếu tố khác, ví dụ như KT, CV...:
- Thứ hai: Còn nếu chị sau này mà gặp phải tình huống mà em nêu ở trên thì chị không có tư tưởng giải thoát cho mình đâu. vì đó là sự lựa chọn của mình và mình không hối hận. vì cuộc sống tất cả mọi con người không có ai hoàn thiện cả. phải biết và cảm thông và chia sẽ em ạh! cám ơn em nhé!Thân!

---------- Post added at 08:53 PM ---------- Previous post was at 04:20 PM ----------

Trích:
Nguyên văn bởi Hải Nguyễn View Post
Câu hỏi đầu tiên HN đã hỏi 1 thí sinh nhỏ tuổi nhất..Câu hỏi thứ 2 HN xin được dành cho một người mà có lẽ là lớn tuổi nhất trong các thí sinh dự thi.

Nhiều người phụ nữ thường đặt sự nghiệp hàng đầu rồi mới tính đến chuyện gia đình,con cái.Tuy nhiên theo thời gian thì sự nghiệp có thể gia tăng nhưng tuổi tác kèm với đó là sức khỏe (tâm sinh lý) hay nói theo nghĩa đời thường một chút gọi là tuổi xuân của người phụ nữ lại giảm dần.Bạn có suy nghĩ gì về suy nghĩ này ? Giả sử có 2 lựa chọn đặt ra cho bạn chọn lựa như sau:

-Bạn đã trên 30 tuổi và khá thành công trong công việc nhưng chưa có một mãnh tình vắt vai trong khi bố mẹ đang giục bạn lấy chồng để ông bà có cháu bế
-Ở tuổi 30 bạn đã có một gd hạnh phúc với người chồng và những đứa con thật đáng yêu nhưng bạn không có nghề nghiệp và ăn bám chồng.Thỉnh thoảng mẹ chồng hay nói ý bóng gió về điều đó

bạn hãy lựa chọn và có thể đưa ra cách giải quyết phù hợp nhất.Chúc bạn thành công!
Cám ơn Hải Nguyễn nhé!
Người ta nói " Cái tuổi đuổi bớt cái xuân" uh đúng thật, nhưng cuộc sống mỗi người có 1 cuộc sống và hoàn cảnh riêng! Với chị cái đó đúng là củng có sức ép và từ GĐ và người thân thật! nhưng chị không ngại điều đó đâu, Hiện tại chị đang vừa theo học vừa kinh doanh, và tiếp tục theo đuổi mục đích này của mình. còn thời gian và cuộc sống và cạc mối quan hệ cứ để nó tự nhiên, không nên ép buộc nó đi khác với quy luật em ah!
Còn 02 tình huống em đưa ra thì theo chị như thế này:
Chị sẽ chọn tình huống 1, bỡi vì thà mình chịu 1 tí sức ép từ người thân vẩn hơn, vì dù sao cuộc sống mình không phụ thuộc vào ai vẩn thấy thoải mái hơn bị phụ thuộc. chuyện gia đình bây giờ được đặt đằng sau công việc và sự nghiệp, đó cũng là xu thế của Phụ nữ bây giờ, và chị cũng là 1 trong những người ủng hộ xu thế đó. chúc em sk và may mắn nhé!

---------- Post added at 09:03 PM ---------- Previous post was at 08:53 PM ----------

Trích:
Nguyên văn bởi Hoàng Nam View Post
- Maya luôn nói với anh là em còn nhiều cái chưa tốt, và em ko xứng đáng với một người giàu sang? em có thể giải thích cho anh biết những điều trên được kg?
- Trong cuộc sống ngoài công việc và gia đình ra thì người luôn làm cho em suy nghĩ và quan tâm nhất làm ai? và trong tương em có dự định hương cho mình một công việc khác hay là đi theo con đường kinh doanh? vì sao ?
- Vì sao em lại có quyết định từ bỏ cặp kính cận của mình?
Anh chúc Maya may mắn và tự tin như ngày đầu anh gặp, nhớ phải đoạt danh hiệu gì đó nhé.

Câu hỏi thứ nhất em xin phép không trả lời anh nữa nhé! vì em đã nói với anh nhiều rồi
Còn trong cuộc sống thì GĐ và người thân của em (Hơi ảnh hưởng của Cha 1 tí) em đặt lên vị trí hàng đầu và luôn hỏi những ý kiến khi mình làm 1 việc gì đó anh àh! Còn công việc thì trước mắt chưa có ai là quan trọng cả, cái quan trọng nhất vẫn là trân trọng những đối tác và khách hàng uy tín của mình.
Em từ bỏ cặp kính cận của mình vì em không muốn nhìn đời bằng 2 mãnh "Ve chai" cám ơn anh đã quan tâm! chúc anh sk!

Đã có 6 cảm ơn !

BE HOI (10-12-2011), Chiến tranh và hòa bình (07-12-2011), Hoàng Nam (10-12-2011), older_alone (07-12-2011), phiasaubautroi84 (08-12-2011), thu_hien_0385@yahoo.com (26-12-2011)
Ðề tài đã khoá

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài

Quyền Hạn Của Bạn