Phỏng vấn Mai Thị Thu Hằng (tieuthu_buongbinh93) - Page 2 - +:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+

Go Back   +:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+ >
¤,¸¸,*¤* THÔNG TIN CHUNG *¤*,¸¸,¤
> |+| Các phong trào - Hoạt động - Event |+| > MISS & MAN NQB
Quên mật khẩu? Đăng ký!

ĐỘI BÓNG NQB | HỘI NGHỆ SĨ | HỘI TRÀ ĐÁ | CLB NGOẠI NGỮ (QEC)| SIDEWALK CLUB | RADIO NQB | BAN QUẢN TRỊ
Ðề tài đã khoá
Old 02-12-2011, 09:45 PM
tieuthu_buongbinh93's Avatar
tieuthu_buongbinh93 tieuthu_buongbinh93 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Mai Lê
Được cảm ơn 2,578 lần trong 904 bài viết
Default Ðề: Phỏng vấn Mai Thị Thu Hằng (tieuthu_buongbinh93)

Trích:
Nguyên văn bởi chibe View Post
THU HẰNG.............Đã gặp khá nhiều trên dđ nhưng bây giờ mới biết tên. Đã xem qua nhiều ảnh post lên rất xinh, những comment của em đa phần rất hòa nhã và dễ thương, nói tóm lại chị cũng có một chút cảm tình với em
Một câu hỏi duy nhất cho H : Mỗi khi đang đi trên đường gặp đồng hương của mình ( lộ ra ở giọng nói hoặc biển số xe chẳng hạn) em thấy thế nào?
CHÚC EM THÀNH CÔNG
Em xin cảm ơn câu hỏi của chị ạ. ! Hiện tại em đang ở Hà Nội, nơi đất thủ đô, nơi có cuộc sống xa hoa, phồn thịnh, nhộn nhịp , mỗi khi đang đi trên đường điều đầu tiên em phát hiện ra đây là đồng hương của mình chính là giọng nói,hoặc cũng có thể là biển số, việc đầu tiên em sẽ hỏi: "chị ( hoặc anh) ở mô rứa? Có phải người QB không?" nếu có thì hỏi tiếp là "Anh (chị) ra đây học hay làm chi? "Dạ ở đoạn mô ạ? Chị (hoặc anh ) có hay gặp đồng hương ngoài ni ko? có hay về quê ko?" .....v.v... Khi nghe giọng QB của mình ở giữa đất khách như thế thì tâm trạng em sẽ cảm thấy rất vui, rất phấn chấn, có một cảm xúc gì rất khó tả và còn mong gặp lại người đồng hương nữa, dù ở quê em và người đấy không quen biết, nhưng khi ở HN em cảm thấy người đấy như là người thân quen, máu mủ của mình rứa, có thể khi đọc mọi người sẽ thấy lời lẽ quá trẻ con và buồn cười nhưng là cảm xúc rất thật của em, khi đi học, là một đứa con gái, lại là lần đầu tiên xa nhà, xa ba mẹ, bạn bè nên rất muốn về nhà và muốn nói thật nhiều, gặp thật nhiều người đồng hương cuả mình.xem ti vi thấy dự báo thời tiết ở nhà trời mưa to là kiểu gì cũng gọi về hỏi ở nhà thế nào? có mưa nhiều ko? có lạnh ko? có lụt ko? cảm giác của những người con xa quê lúc nào cũng như thế,cũng bồi hồi chỉ mong đến ngày nghỉ để được về nhà, hoặc đi chơi với những người đông hường, rảnh thì lại tranh thủ kể chuyện ngày xưa em ở nhà như răng? chị như răng? , gặp đồng hương, nói chuyện với nhau cứ như mình đang sống ở nhà, hixx, có lẽ đây là câu hỏi mà em có nhiều cảm xúc nhất, đọc câu hỏi em lại cảm thấy nhớ nhà, nhớ ba mẹ,lại nhớ những gì lúc ở quê,nhớ lại vào ngày tháng giờ này của năm ngoài mình đi làm tình nguyện, chuẩn bị bao cát để tránh bão, và nhận được những cuộc điện thoại ở xa gọi về hỏi nhà năm ni có răng không? ở quê cậu mự có lụt to ko?..... lại muốn khóc, có bao nhiêu lời văn thì cũng không thể diễn tả hết cảm xúc của em đc. Em xin hết ạ  Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách ****************

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

-->

[Click Here To View tieuthu_buongbinh93's Signature]

thay đổi nội dung bởi: tieuthu_buongbinh93, 02-12-2011 lúc 09:48 PM.

Đã có 4 cảm ơn !

Cảm ơn tieuthu_buongbinh93 đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
lannhi (04-12-2011), mcsecurity (02-12-2011), nhokcoi_huunghia (03-12-2011), taunguyen® (02-12-2011)
Old 02-12-2011, 11:10 PM
taunguyen®'s Avatar
taunguyen® taunguyen® vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Nguyễn Tàu
Được cảm ơn 4,247 lần trong 1,951 bài viết

Nhiều khi miềng vượt lên dòm ci mặt cái xong té Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View taunguyen®'s Signature]

Đã có 2 cảm ơn !

Cảm ơn taunguyen® đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
nhokcoi_huunghia (03-12-2011), tieuthu_buongbinh93 (03-12-2011)
Old 02-12-2011, 11:33 PM
mcsecurity's Avatar
mcsecurity mcsecurity vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: SECURITY NGUYEN
Được cảm ơn 4,406 lần trong 802 bài viết

Câu trả lời của em khá thông minh, nhưng Mc thấy cái tên của em là tieuthu_buongbinh93nên muốn hỏi em một câu :
- Em hiểu như thế nào là bướng bỉnh, nói bướng bỉnh là dành cho đối tượng nào, và bướng bỉnh có phải là một tính xấu ? Nếu như thấy một ai đó bướng bỉnh em sẽ khuyên họ như thế nào ?
 Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View mcsecurity's Signature]

Đã có 2 cảm ơn !

Cảm ơn mcsecurity đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
nhokcoi_huunghia (03-12-2011), tieuthu_buongbinh93 (03-12-2011)
Old 03-12-2011, 12:02 AM
nhokcoi_huunghia's Avatar
nhokcoi_huunghia nhokcoi_huunghia vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Dương Nguyễn Hoài Phong
Được cảm ơn 365 lần trong 122 bài viết

Trích:
Nguyên văn bởi HoangTran.62 View Post
Đang lái xe trong một đêm gió bão, bạn đi ngang qua một trạm xe buýt và thấy có ba người đang ngồi đợi xe:

1. Một bà lão rất yếu ớt, dường như sắp chết.
... 2. Một người bạn cũ đã từng cứu sống bạn.
3. Người đàn ông trong mộng của bạn - người mà bạn từng mơ ước về.

Vì chỉ có thể chở duy nhất một người, bạn sẽ chọn ai ? Và tại sao bạn lại có lựa chọn như thế?

Em nghĩ anh không nên hỏi những câu hỏi tình huống đã có sẵn đáp án hay trên mạng http://diendan.garena.vn/showthread....ng%E1%BA%ABm-X
Có lẽ 1 câu hỏi mình tự suy nghĩ ra và để người trả lời phải tự suy ngẫm là hay hơn kỹ năng Search Google
-->

[Click Here To View nhokcoi_huunghia's Signature]

Đã có 5 cảm ơn !

Cảm ơn nhokcoi_huunghia đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
hienluong631 (17-12-2011), lolem.xauxi (04-12-2011), mcsecurity (03-12-2011), tieuthu_buongbinh93 (04-12-2011), traitimhong (13-12-2011)
Old 03-12-2011, 09:36 AM
binhminhmuonmang's Avatar
binhminhmuonmang binhminhmuonmang vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: trang
Được cảm ơn 415 lần trong 234 bài viết

chào bạn trước tiên khi đặt ra câu hỏi thì mình chúc bạn thành công trong cuộc thi,học tập tốt và may mắn nhé,sau đây là câu hỏi của mình:
1:ba,mẹ bạn làm nghề gì/nhà bạn có giàu không?
2:bạn đã bao giờ mắng lại mẹ bạn chưa?
3: theo bạn như thế nào là "bướng bỉnh"
4:thùy mị,nết na,dịu dàng,học tốt,giao tiếp và đối nhân xử thế tốt...bạn đã đạt được 1 trong nhưng điều trên chưa?theo bạn nếu trong cuộc thi này bạn là người chiến thắng thì công việc đầu tiên bạn làm là gì? và mục đích của công việc đó là gì? vì sao?
Cuối cùng chúc bạn may mắn và trả lời tốt những câu hỏi.good luck to you and have a good day! Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View binhminhmuonmang's Signature]
Bạn có lời cảm ơn đến binhminhmuonmang với bài viết này
tieuthu_buongbinh93 (03-12-2011)
Old 03-12-2011, 06:42 PM
Người Quảng Bình (NQB)

Trích:
Nguyên văn bởi HoangTran.62 View Post
Đang lái xe trong một đêm gió bão, bạn đi ngang qua một trạm xe buýt và thấy có ba người đang ngồi đợi xe:

1. Một bà lão rất yếu ớt, dường như sắp chết.
... 2. Một người bạn cũ đã từng cứu sống bạn.
3. Người đàn ông trong mộng của bạn - người mà bạn từng mơ ước về.

Vì chỉ có thể chở duy nhất một người, bạn sẽ chọn ai ? Và tại sao bạn lại có lựa chọn như thế?
Hi! vì câu này có đáp án sẵn trên mạng nên em xin phép ko trả lời nhé

---------- Post added at 06:42 PM ---------- Previous post was at 05:50 PM ----------

Trích:
Nguyên văn bởi mcsecurity View Post
Câu trả lời của em khá thông minh, nhưng Mc thấy cái tên của em là tieuthu_buongbinh93nên muốn hỏi em một câu :
- Em hiểu như thế nào là bướng bỉnh, nói bướng bỉnh là dành cho đối tượng nào, và bướng bỉnh có phải là một tính xấu ? Nếu như thấy một ai đó bướng bỉnh em sẽ khuyên họ như thế nào ?
em xin cảm ơn lời khen của MC ạ , em xin nêu ra ý kiến của mình như sau :
theo em thì bướng bỉnh là cố chấp, lì lợm, ương bướng, bảo thủ, luôn cho răng mình là đúng, cố gắng cãi lại người khác cho đên khi người kia chịu thua mới thôi ( mặc dù không biết chắc điều đó đúng hay sai ), bướng bỉnh còn kèm theo với tính hay tức giận vô cớ, mỗi khi tức lên thì hay ném đồ lung tung, bỏ đi, ...(sao giống mình thế ) bướng bỉnh thường dành cho đối tượng trẻ mới lớn phần nhiều, những người con một, con út, những cô cậu ấm, hay được ba mẹ nuông chiều,nguyên nhân chủ yếu cũng do cái tôi, lòng tự trọng, sĩ diện của họ quá lớn, thường thì những người bướng bỉnh dễ bị tổn thương. Bướng bỉnh không hẳn là một tính xấu, vì có những sự việc là người đấy đúng, họ có thái độ cương quyết, bảo vệ cho lập trường, ý kiến của mình đến cùng, nhưng những người bướng bỉnh nếu ko biết suy xết mọi việc mà cứ khăng khăng giữ ý kiến của mình thfi sẽ dẫn đến nhiều hậu quả xấu.
Thực ra thì em cũng không biết phải khuyên họ như thế nào, bởi chính bản thân em cũng chưa thực sự tốt, vì em thấy mình cũng là một đứa bướng bỉnh, em chỉ biết cố gắng giữ lấy bình tĩnh đến mức có thể trước một sự việc bất ngờ, cố gắng nghe người khác nói, người khác phân tích đúng sai, suy ngẫm lại mọi việc để từ đó đưa ra quyết định để sau này không phải hối hận. Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

Đã có 2 cảm ơn !

Cảm ơn tieuthu_buongbinh93 đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
lannhi (04-12-2011), mcsecurity (03-12-2011)
Old 04-12-2011, 01:42 AM
Mr..Ken's Avatar
Mr..Ken Mr..Ken vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: kiss
Được cảm ơn 55 lần trong 34 bài viết

anh chỉ hỏi e 1 câu thôi :
- Nếu có 1 chàng trai ở ĐỒNG HỚI và 1 chàng trai ở quê em cùng yêu em.em sẻ chọn ai.
Đừng trả lời theo kiểu những người khác đã trả lời.nghe chán lắm.
nếu chọn ĐỒNG HỚI thf cho anh số điện thoại.ok.
Vote cho em.hi
-->

[Click Here To View Mr..Ken's Signature]

Đã có 2 cảm ơn !

Cảm ơn Mr..Ken đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
hienluong631 (17-12-2011), tieuthu_buongbinh93 (04-12-2011)
Old 04-12-2011, 08:31 AM
binhminhmuonmang's Avatar
binhminhmuonmang binhminhmuonmang vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: trang
Được cảm ơn 415 lần trong 234 bài viết

Trích:
Nguyên văn bởi nhokcoi_huunghia View Post
Em nghĩ anh không nên hỏi những câu hỏi tình huống đã có sẵn đáp án hay trên mạng http://diendan.garena.vn/showthread....ng%E1%BA%ABm-X
Có lẽ 1 câu hỏi mình tự suy nghĩ ra và để người trả lời phải tự suy ngẫm là hay hơn kỹ năng Search Google
Thử nghĩ xem trong 1 cuộc thi hoa hậu việt nam ban giám khảo hỏi thí sinh bằng những câu hỏi thực tế mà thậm chí có những câu hỏi trong những năm trước đã có hoặc câu hỏi đó bạn đã đọc ở trên mạng thì bạn sẽ nói với vị giám khảo đó là: thôi tôi đã đọc nhiều lắm câu này rồi nên xin phép cho tôi ko trả lời ak?hoặc thử nghĩ xem nếu khi bạn trở thành người chiến thắng trong cuộc thi này sẽ có rất nhiều người hỏi thăm đến bạn,có nhiều câu hỏi trùng nhau,có nhiều câu hỏi hóc búa thì bạn cũng sẽ xin phep không trả lời chăng? dẫu biết rằng 1 câu hỏi tự mình nghĩ ra và để người trả lời và phải suy ngẫm là hay hơn kĩ năng search google nhưng suy cho cùng hỏi và trả lời câu hỏi cũng là 1 văn hóa trong ứng xử giao tiếp cần và đủ để giúp 1 người trưởng thành hơn.chúc bạn may mắn Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

[Click Here To View binhminhmuonmang's Signature]

Đã có 3 cảm ơn !

Cảm ơn binhminhmuonmang đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
ChotKhoc105 (04-12-2011), tieuthu_buongbinh93 (04-12-2011), traitimhong (13-12-2011)
Old 04-12-2011, 11:57 AM
cuoc song's Avatar
cuoc song cuoc song vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: hận
Được cảm ơn 40 lần trong 17 bài viết

SN 93 chắc là năm 1 nhỉ..Mình hỏi câu ni xem..
1........-10.......... -100.............1000
10.........1...........1000......... 100
100.....-1000......... 1........... -10
-1000....-100..........10........... 1
Tính det ma trận nay??
Quá đơn giản mà thiết thực nhỉ..Mong có câu trả lời..

Đã có 2 cảm ơn !

Cảm ơn cuoc song đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
AnhTuanDoan (04-12-2011), tieuthu_buongbinh93 (04-12-2011)
Old 04-12-2011, 12:44 PM
Người Quảng Bình (NQB)

Trích:
Nguyên văn bởi binhminhmuonmang View Post
thử nghĩ xem trong 1 cuộc thi hoa hậu việt nam ban giám khảo hỏi thí sinh bằng những câu hỏi thực tế mà thậm chí có những câu hỏi trong những năm trước đã có hoặc câu hỏi đó bạn đã đọc ở trên mạng thì bạn sẽ nói với vị giám khảo đó là: thôi tôi đã đọc nhiều lắm câu này rồi nên xin phép cho tôi ko trả lời ak?hoặc thử nghĩ xem nếu khi bạn trở thành người chiến thắng trong cuộc thi này sẽ có rất nhiều người hỏi thăm đến bạn,có nhiều câu hỏi trùng nhau,có nhiều câu hỏi hóc búa thì bạn cũng sẽ xin phep không trả lời chăng? dẫu biết rằng 1 câu hỏi tự mình nghĩ ra và để người trả lời và phải suy ngẫm là hay hơn kĩ năng search google nhưng suy cho cùng hỏi và trả lời câu hỏi cũng là 1 văn hóa trong ứng xử giao tiếp cần và đủ để giúp 1 người trưởng thành hơn.chúc bạn may mắn
Cảm ơn ý kiến của anh, nhưng em nghĩ rằng, nếu khi em đưa ra ý kiến của em nhưng chẳng may lại giống với ý kiến trên mạng thì lúc đó người ta sẽ đưa ra hai câu trả lời để so sánh thì anh nghĩ sẽ như thế nào, anh có thể hỏi câu khác, đúng ko? đâu nhất thiết phải lấy trên mạng như thế.cảm ơn anh đã góp ý.

---------- Post added at 12:13 PM ---------- Previous post was at 11:59 AM ----------

Trích:
Nguyên văn bởi binhminhmuonmang View Post
chào bạn trước tiên khi đặt ra câu hỏi thì mình chúc bạn thành công trong cuộc thi,học tập tốt và may mắn nhé,sau đây là câu hỏi của mình:
1:ba,mẹ bạn làm nghề gì/nhà bạn có giàu không?
2:bạn đã bao giờ mắng lại mẹ bạn chưa?
3: theo bạn như thế nào là "bướng bỉnh"
4:thùy mị,nết na,dịu dàng,học tốt,giao tiếp và đối nhân xử thế tốt...bạn đã đạt được 1 trong nhưng điều trên chưa?theo bạn nếu trong cuộc thi này bạn là người chiến thắng thì công việc đầu tiên bạn làm là gì? và mục đích của công việc đó là gì? vì sao?
cuối cùng chúc bạn may mắn và trả lời tốt những câu hỏi.good luck to you and have a good day!
Cảm ơn câu hỏi của anh, em xin trả lời như sau :
1/ ba em trước đây làm ở công ty xây dựng nay đã nghỉ hưu, mẹ em hiện đang làm việc ở bệnh viện đa khoa Tuyên Hóa, nhà em không thuộc dạng giàu nhưng cũng không nằm trong danh sách hộ nghèo, tuy thế nhưng ba mẹ em vẫn chă lo cho bọn em ăn học từ nhỏ đến khi học xong đại học.
2/ khi trả lời câu hỏi này yhif em có cảm giác hối hận, áy náy, thực sự mà nói thì em là 1 con bé không được dịu dàng cũng không ngoan, bản thân em lúc còn học ở nhà có nhiều lỗi lầm nhưng không chịu nhận chỉ vì cái tính bướng bỉnh của mình, có nhiều lần cãi lại mẹ và chị, bây giờ đi học xa rồi nghĩ lại em thấy rất buồn và có lỗi với mẹ em, cảm thấy mình thật bất hiếu, nếu bây giờ quay trờ lại ngày đấy em sẽ không như thế,không hỗn với mẹ như thế nữa, sẽ không làm mẹ em phải buồn lòng, sẽ cố gắng là một đứa con ngoan .Mẹ ơi ! con xin lỗi..!
3/ câu này em đã trả lời phía trên rồi anh nhé .
4/thùy mị, nết na, dịu dàng. học tốt, giao tiếp và đối nhân xử thế tốt là những đức tính tốt của người con gái, khi nhắc đến thì em cảm thấy thật xấu hổ, thùy mị, nết na, dịu dàng em đều không có, em chỉ có đc học tốt một chút thời cấp 1, cấp 2, cấp 3 thì chỉ được học sinh khá thôi, còn giao tiếp thì vẫn tùy, nhưng đa số là giao tiếp tốt.
Nếu trong cuộc thi này em là người chiến thắng thì việc đầu tiên em làm là sẽ trích 50% tiền thưởng vào hội chất độc màu da cam QB,mục đích của em là chia sẻ với mọi người cùng chung niềm vui với em , san sẻ bớt nỗi đau thương của những người bị chất độc màu da cam, dù số tiền không được nhiều nhưng đấy là tấm lòng của em. Em xin cảm ơn ạ

---------- Post added at 12:44 PM ---------- Previous post was at 12:13 PM ----------

Trích:
Nguyên văn bởi Mr..Ken View Post
anh chỉ hỏi e 1 câu thôi :
- Nếu có 1 chàng trai ở ĐỒNG HỚI và 1 chàng trai ở quê em cùng yêu em.em sẻ chọn ai.
Đừng trả lời theo kiểu những người khác đã trả lời.nghe chán lắm.
Nếu chọn ĐỒNG HỚI thf cho anh số điện thoại.ok.
vote cho em.hi
Hi! xin lỗi anh vì em không thể trả lời câu hỏi này vì chỉ khi nào em ở trong trường hợp đấy, thì em mới thực sựu suy nghĩ kĩ để đưa ra được câu trả lời thực sự của mình. Cảm ơn anh  Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

thay đổi nội dung bởi: tieuthu_buongbinh93, 04-12-2011 lúc 12:59 PM.
Bạn có lời cảm ơn đến tieuthu_buongbinh93 với bài viết này
hoancity (04-12-2011)
Ðề tài đã khoá

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài

Quyền Hạn Của Bạn