Thông báo chủ đề Radio NQB số 21 - +:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+

Go Back   +:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+ >
¤,¸¸,*¤* HỘI ĐỒNG HƯƠNG QUẢNG BÌNH *¤*,¸¸,¤
> |†| Truyền Hình - Radio NQB|†| > RADIO NQB
Quên mật khẩu? Đăng ký!

ĐỘI BÓNG NQB | HỘI NGHỆ SĨ | HỘI TRÀ ĐÁ | CLB NGOẠI NGỮ (QEC)| SIDEWALK CLUB | RADIO NQB | BAN QUẢN TRỊ
Trả lời
Old 03-04-2012, 09:33 PM
lenga89's Avatar
lenga89 lenga89 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Lê Hằng Nga
Được cảm ơn 136 lần trong 30 bài viết
Vn Thông báo chủ đề Radio NQB số 21

radio NQB số 21:
Trịnh Ca và những cảm xúc tháng 4

Ban biên tập radio xin chào toàn thể anh chị em trong diễn đàn , đây là số thứ 2 radio người quảng bình quay lại sau một thời gian dài vắng bóng, hi vọng sẽ nhận được nhiều sự ủng hộ của mọi người.hihi
Ngày 1/4 chắc hẳn đã ghi dấu trong lòng rất nhiều người yêu nhạc bởi đó là ngày nhạc sĩ Trịnh Công Sơn ra đi mãi mãi- Người nhạc sĩ tài ba đã được giới ái mộ trao tặng danh hiệu là kẻ du ca về tình yêu , quê hương và thân phận
Tháng tư đã về…tháng đẹp xinh của học trò…tháng của niềm tin và hi vọng…tháng của yêu thương và tình bạn. Và có một tháng Tư đã đi vào lịch sử của cả dân tộc, đất trời chuyển rung theo nhịp những bước chân của đoàn quân tiến vào giải phóng Sài Gòn

Tháng 4 với nhiều ý nghĩa như thế radio kì này chúng ta sẽ đến với chủ đề :"Trịnh Ca và những cảm xúc tháng 4"
Yêu cầu xin gửi về mail của chưong trình: Radio@nguoiquangbinh.net hoặc comment trực tiếp tại topic này bao gồm tâm sự, lời nhắn,...và bài hát yêu cầu được phát sóng! BBT chúng sẽ cố gắng đáp ứng mọi yêu cầu của tất cả các bạn trong giới hạn có thể của chương trình!  Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách ****************

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

-->

[Click Here To View lenga89's Signature]

thay đổi nội dung bởi: lenga89, 05-04-2012 lúc 10:24 PM.

Đã có 26 cảm ơn !

Cảm ơn lenga89 đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
Admin (08-04-2012), akay_vc (09-05-2012), Út Trang (14-04-2012), binhminhmuonmang (10-04-2012), cAo_qBm (07-04-2012), Hải Nguyễn (12-03-2015), i'mloan (07-04-2012), langthang (15-05-2012), minhtuyenhcm2009 (29-03-2013), Mr.LightQB (18-04-2012), nhok_h2_nhc (16-04-2012), tiengtrongninhchau (02-05-2012), Trần Cương (09-04-2012), tuat (08-04-2012), vananhqb (19-04-2012)
Old 04-04-2012, 12:30 AM
cAo_qBm's Avatar
cAo_qBm cAo_qBm vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
HƯU TRÍ

Tên Thật: cAo™
Được cảm ơn 13,494 lần trong 2,331 bài viết
Default Ðề: Thông báo chủ đề Radio NQB số 21

Mọi người đăng ký nhiệt tình nhé!
Ekip thực hiện Radio đã quay trở lại và luôn sẵn sàng đón nhận mọi yêu cầu của các bạn! Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View cAo_qBm's Signature]

Đã có 7 cảm ơn !

Cảm ơn cAo_qBm đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
Admin (15-04-2012), tiengtrongninhchau (02-05-2012), Trần Cương (09-04-2012)
Old 04-04-2012, 12:56 AM
yhoang's Avatar
yhoang yhoang vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Én
Được cảm ơn 1,795 lần trong 441 bài viết

Xin chào Radio NQB,
Đây là lần đầu tiên mình viết yêu cầu bài hát. Cho mình gửi lời chúc sức khoẻ đến các bạn trong ban BT của đài và chúc cho chương trình ngày một tốt hơn, hay hơn, có đông đảo thính giả yêu mến hơn.

Tháng 4 với bao cảm xúc cùng dòng thời gian. Bây giờ đêm đã khuya lắm rồi nhưng dường như khi bắt gặp chủ đề tháng 4 của Radio NQB mình không thể bỏ qua cơ hội để thưởng thức lại một số bài hát mà gắn với nhiều kỷ niệm. Trịnh với bao tài năng và kho âm nhạc còn lại quả là vô giá. Nhạc Trịnh gắn với kỷ niệm sinh viên, kỷ niệm tình đầu. 7 năm trôi qua nhưng mỗi lần đến tháng 4 thì cảm xúc cùng nhạc Trịnh như vẫn còn mới . Mình mong Radio NQB phát tặng mình bài hát " Biết đâu nguồn cội" . Bài hát này mình dành tặng cho những ai yêu nhạc Trịnh và tặng cho chính mình - chúc mọi người luôn hạnh phúc trong cuộc sống.

Cám ơn ban BT Radio NQB và chúc chương trình ngày một phát triển.
Thân mến! Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

Đã có 8 cảm ơn !

Cảm ơn yhoang đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
Admin (15-04-2012), cAo_qBm (07-04-2012), hienluong631 (24-04-2012), Trần Cương (12-04-2012)
Old 04-04-2012, 01:38 AM
“DH cầuvồng“'s Avatar
“DH cầuvồng“ “DH cầuvồng“ vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Tên một loài hoa đa sắc
Được cảm ơn 113 lần trong 40 bài viết

TCS nhạc của ông đả in sâu trong nhiều thế hệ thính giả
Nhân dịp radio NQB có chủ đề " Trịnh Ca và những cảm xúc tháng 4"
Mình rất muốn nghe ca khúc " Bản Tình Cuối " .cs Tuấn Ngọc thể hiện
Hy vọng các bạn đáp ứng và đây cũng là ca khúc mình muốn gửi 1 người đang ở 1 nơi rất xa , 1 nơi " bình yên " Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

Đã có 6 cảm ơn !

Cảm ơn “DH cầuvồng“ đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
Admin (15-04-2012), cAo_qBm (07-04-2012), hienluong631 (24-04-2012)
Old 04-04-2012, 09:02 AM
tuat's Avatar
tuat tuat vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Special Services
Được cảm ơn 3,311 lần trong 1,177 bài viết

"Tình yêu như trái phá
con tim mù loà.
Một mai thức dậy,
chợt hồn như ngất ngây,
chợt buồn trong mắt nai,
rồi tình vui trong mắt,
rồi tình mềm trong tay"
Kính chào Ban biên tập, Vốn là một người đam mê nhạc Trịnh, Chủ đề Radio số 21 này Tôi xin yêu cầu bài bát "Tình sầu" xin gửi cho chính bạn thân tôi, những ai đã từng thất bại trong tình yêu và những ai yêu nhạc Trịnh vì bài hát đã nói hết tất cả những gì mà tâm trạng, tâm sự của người trong cuộc muốn nói! chúc BBT và toàn thể AC NQB vui khỏe, hạnh phúc. Chúc cho Radio số 21 thành công rực rỡ!
 Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View tuat's Signature]

thay đổi nội dung bởi: tuat, 08-04-2012 lúc 05:33 PM.

Đã có 6 cảm ơn !

Cảm ơn tuat đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
Admin (15-04-2012), cAo_qBm (07-04-2012), hienluong631 (24-04-2012), Trần Cương (12-04-2012)
Old 06-04-2012, 05:06 PM
romeo_codondemmua's Avatar
romeo_codondemmua romeo_codondemmua vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
QUẢN LÝ CHUYÊN MỤC

Tên Thật: Mr RomeO(THÀNH)
Được cảm ơn 1,220 lần trong 331 bài viết

Xin chào Radio NQB,
Đây là lần đầu tiên mình viết yêu cầu bài hát trong chương trình Radio NQB . Mặc dù đã tham gia diễn đàn lâu rồi nhưng giờ mình mới thật sự mới nau náu cảm xúc để mạnh dạn viết lên những suy nghĩ của mình .
Tháng 4 cái tháng mà cuộc đời của con người mình đã thay đổi . nó dồn lại trong mình mình nhiều cảm xúc . cái lúc mình sắp đi xa , xa nhà , xa quê hương làng xóm , xa những điều thân thuơng nhất của tuổi thơ và những điều nuôi dưỡng mình trưởng thành tới ngày hôm nay . có những lúc Tưởng chừng như cuộc đời mình bốn bề là 1 ngõ cụt , 4 bức tường như sụp lại trước mặt mình khi mình ngồi 1 mình trong căn phòng , nhiều lúc mình càm thấy chán nẵn cuộc sống ,Mình bất cần trước mọi thứ , mình lao vào các cuộc chơi tiệc tùng ngày này qua ngày khác .... Để rồi 1 ngày .... Đúng như ai đó đã từng nói - Ông trời không có bất công với ai bao giờ - . Cái ngày mình tuyệt vọng nhất về tương lai thì cũng là ngày ba mẹ mình đã mỡ ra cho mình một tương lai tươi sáng phía trước . Và cái ngày mình sắp đi xa này mình mới thấu hiểu và trân trọng những cái mà mình đã bất cần và không trân trọng trước kia .
Cũng qua đây mình muốn yêu cầu bài hát : Tôi ơi đừng tuyệt vọng
Và nhắn nhủ tới những bạn như mình hãy đừng bao giờ tuyệt vọng , đừng bao giờ vứt bỏ những điều đáng quý của mình đang có, để rồi 1 ngày bạn nhìn lại bạn không tiếc thơi gian mình đã trải qua . Đừng bao giờ để con người bạn phải thốt lên 2 câu : -Giá như-.
Mình cũng muốn nhắn tới gia đình bố mẹ và những người thân trong gia đình , bạn bè . Mình cảm ơn họ rất nhiều . Mình sẽ không để mọi người thật vọng về mình lần nữa .
 Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View romeo_codondemmua's Signature]

thay đổi nội dung bởi: romeo_codondemmua, 06-04-2012 lúc 06:13 PM.

Đã có 7 cảm ơn !

Cảm ơn romeo_codondemmua đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
Admin (15-04-2012), binhminhmuonmang (10-04-2012), cAo_qBm (07-04-2012), hienluong631 (24-04-2012), quynhnga_0912 (09-04-2012), Trần Cương (22-04-2012), tuat (08-04-2012)
Old 14-04-2012, 12:31 AM
xipo's Avatar
xipo xipo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: nguyen
Được cảm ơn 32 lần trong 16 bài viết

Giữa những vô vàn điểm giống và khác nhau thì Trịnh có lẽ là 1 nốt dừng cho mình và bạn, mỗi khi nghe Trịnh thì hình ảnh bạn lại hiện lên rõ nét hơn, đâu đó những kỷ niệm yêu-ghét lại tìm về, đôi khi thầm hỏi: bạn ở nơi đó có nhớ mình??? khó quá bạn nhỉ, trái tim và lý trí luôn có lý lẽ riêng của nó, nhưng mình biết mình sẽ dừng lại, dừng lại ở 1 điểm nào đó để còn những điều tốt đẹp về nhau, rồi mai đây, có thể 1, 2..hay nhiều lần nữa mình sẽ còn cùng bạn nghe Trịnh nhưng rồi sẽ phải dừng lại đúng không bạn, mình sẽ phải quyết định cuộc đời mình, bạn cũng thế, cho dù sau này khi bên mình là 1 ai đó không phải là bạn để đến với Trịnh nhưng bạn vẫn mãi là một kỷ niệm đẹp, là một góc Trịnh luôn thổn thức trong sâu thẳm trái tim. Dù không còn bạn ở bên, nhưng mình vẫn sẽ luôn nhớ những thì thầm: Này em có nhớ gì tôi???
sẽ nhớ và mãi nhớ một người, một người luôn bên tôi, nhẹ nhàng mà sâu lắng, trách móc nhưng yêu thương, gửi tặng bạn: "Này em có nhớ" và câu trả lời của hôm nay: em nhớ, da diết nhớ, người ơi.

cảm ơn chương trình cho mình có cơ hội được nói đôi lời với bạn, với những người yêu Trịnh. xin gửi tặng bài hát: "Này em có nhớ" đến bạn mình và tất cả mọi người. Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View xipo's Signature]

Đã có 3 cảm ơn !

Cảm ơn xipo đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
Admin (15-04-2012), cAo_qBm (14-04-2012), hienluong631 (24-04-2012)
Old 14-04-2012, 06:50 PM
chitty's Avatar
chitty chitty vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Dương Thị Mai Lệ
Được cảm ơn 17 lần trong 7 bài viết

Bẹp ơi tau đang chán ni Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
Old 19-04-2012, 10:04 AM
Lucky Luke's Avatar
Lucky Luke Lucky Luke vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Nguyen Nhung
Được cảm ơn 11 lần trong 2 bài viết

Tạ ơn!
Những chiều cuối tháng ba, tôi hay ngồi một mình bên tách cà phê. Nơi góc quán quen với những bản nhạc quen thuộc. Tôi đang cố tìm cho mình một tách cà phê hoàn hảo theo cách riêng, nghĩa là ngồi trong một quán cà phê yên tĩnh, nhẹ nhàng cùng với những bản nhạc đẹp của một người tri âm. Ko biết tự bao giờ tôi lại có sở thích lạ lùng như vậy nữa…Hay có phải là từ khi tôi được đắm mình trong dòng suối êm đềm, không một chút vẩn đục mang tên “ nhạc Trịnh” chăng?!
Là tôi với cái thuở nguyên sơ ban đầu ấy, bập bẹ hát “Ở trọ” một cách vô thức, ngây ngô đến lạ kỳ. Và khi lớn lên, ở cái tuổi 23 – cái tuổi không phải là quá trẻ và cũng vừa chớm để bắt đầu chiêm nghiệm về mọi thứ xảy ra quanh mình, tôi đã thực sự ngấm nó. Và cũng từ đó, nhạc Trịnh bắt đầu ngấm vào máu thịt tôi, gắn liền và không thể tách rời.
Ông và tôi – hai con người của hai thế hệ - một mái đầu bạc và một mái đầu xanh thế mà lại bắt gặp nhau giữa dòng đời xuôi ngược. Một mối nhân duyên giữa tâm hồn với tâm hồn.
Tôi có cảm giác con người Trịnh Công Sơn là một khối mâu thuẫn lớn. Ông vừa là ngưòi biết hưởng lạc vừa là người bi quan, sợ hãi. Vừa vô thần vừa hữu thần. Vừa minh triết vừa lạ lùng, thần bí. Ông yêu đời, yêu cuộc sống nhưng vẫn luôn ý thức về sự vận động của thời gian theo quy luật tạo hóa: “ …Hạt bụi nào hóa kiếp thân tôi để một mai tôi về làm cát bụi…”(Cát bụi - Trịnh Công Sơn). Ông từng nói: “ Nỗi ám ảnh lớn nhất, đeo đẳng tôi từ thuở còn nhỏ cho đến sau này vẫn luôn luôn bị ám ảnh là cái chết. Sự sống và cái chết trở thành một vấn đề lớn trong đời sống tinh thần của tôi. Có lẽ suy cho cùng từ đâu mà ra cái suy nghĩ đó là do tôi quá yêu cuộc sống, sợ mất nó. Mất mát một cái gì đó mà mình từng có trong cuộc đời, đã từng đi qua và đã từng tìm thấy như tình yêu. Như cái gì đẹp nhất của cuộc sống sợ ngày nào sẽ mất đi. Sự mất mát và cái chết là nỗi ám ảnh lớn nhất đời tôi.”
Sự nhạy cảm về cái tính hữu hạn của cuộc đời đã thúc đẩy tâm hồn ông chạm được đến cõi vô thường.
Trịnh Công Sơn là người cô đơn, cái cô đơn của bản ngã “tự mình biết riêng mình và ta biết riêng ta”:
“…Chỉ có ta trong một đời
Chỉ có ta trong một thời…”
(Chỉ có ta trong một đời - Trịnh Công Sơn)

Ông cô đơn nhưng ông vẫn trải lòng ra với người, với đời và đón nhận sự cô đơn ấy một cách viên mãn. Cũng chính trong sự cô đơn ấy, Trịnh Công Sơn lắng nghe và cảm nhận được cuộc sống một cách rõ ràng và sắc nét hơn:
“Im lặng của đêm, tôi đang lắng nghe
Im lặng của ngày, tôi đang lắng nghe
Tôi đang lắng nghe, trái tim lạc loài
bao đêm đã qua, im lặng của người
tôi đang lắng nghe, im lặng của tôi…”
(Tôi đang lắng nghe - Trịnh Công Sơn)
Trịnh Công Sơn là người rất tài giỏi trong việc phát hiện và khai thác những ngôn ngữ sâu kín nhất của tình yêu. Lạc vào thế giới tình ca của ông mỗi người đều tự tìm được thấp thoáng hình ảnh tình yêu của mình trong đấy:“Tình ngỡ đã quên đi,như lòng cố lạnh lùng.Người ngỡ đã xa xăm,bỗng về quá thênh thang…”(Tình nhớ - Trịnh Công Sơn). Tình yêu trong nhạc Trịnh có đầy đủ mọi cung bậc của cảm xúc. Vui có, buồn có, thương có, nhớ có, giận hờn có, yêu thương có…Tình cờ đến, tình cờ đi, không một lời hứa hẹn, đến rồi đi thoảng như một cơn gió:”Không hẹn mà đến, không chờ mà đi…”(Bốn mùa thay lá - Trịnh Công Sơn). Tình yêu trong nhạc Trịnh có thể được ví như một bức tranh chấm phá với các mảng màu sáng tối đối lập mà hài hòa, có đậm có nhạt, có chính có phụ: “Yêu em yêu thêm tình phụ. Yêu em lòng chợt từ bi bất ngờ.”(Ru em - Trịnh Công Sơn).
Trong âm nhạc của ông tôi đặc biệt ấn tượng về những cơn mưa. Những cơn mưa đậm chất Huế. Có lẽ được sinh ra và ở Huế lúc còn nhỏ nên cố đô Huế thơ mộng bên dòng sông Hương lãng đãng sương khói đã ảnh hưởng đến ông không ít. Huế mang một vẻ đẹp trầm mặc như cổ thi. Và những cơn mưa trong những sáng tác của ông thấp thoáng ẩn hiện bóng hình những cô gái Huế đa tình, dịu dàng mà kín đáo. Không rực rỡ chói chang mà mặn mà đằm thắm, lắng vào chiều sâu. Những cơn mưa Huế như một sức hút vô hình, cuốn ta rời xa chốn đô thị phồn hoa ồn ào để hun hút theo làn mưa:
“ Mưa vẫn mưa bay trên tầng tháp cổ
Dài tay em mấy thuở mắt xanh xao
Nghe lá thu mưa reo mòn gót nhỏ
Đường dài hun hút cho mắt thêm sầu…”
(Diễm xưa - Trịnh Công Sơn)
Những cơn mưa dai dẳng, dai dẳng trong lòng người, dai dẳng trong lòng ông:
“Mưa lạnh lùng rơi rớt giữa đêm về…nghe não nề
Mưa kéo dài lê thê… những đêm khuya lạnh ướt mi.
Ai còn nhìn mưa mãi rớt bên sầu…thêm lạnh lùng
Ai còn buồn khi lá rớt rơi trong một cuối đông…”
(Ướt mi - Trịnh Công Sơn)
Với Trịnh Công Sơn những ngày nắng là những ngày buồn còn những ngày mưa mới là những ngày vui của ông. Mà trong suốt một năm trời ngày nắng nhiều hơn ngày mưa. Và vì thế mà ông buồn nhiều hơn vui. Những nỗi buồn ấy ông không bao giờ chia sẻ cùng ai mà chỉ để mây cuốn trôi đi:
“Về ngồi trong những ngày
Nhìn từng hôm nắng ngời, nhìn từng khi mưa bay
Có những ai xa đời…quay về lại
Về lại nơi cuối trời…làm mây trôi…”
(Phôi pha - Trịnh Công Sơn)
Thế mà ông đã vội vã ra đi giữa cái nắng đầu tháng tư dịu nhẹ và để lại cho đời, cho người một nốt trầm sâu lắng và những bản nhạc đầy tính nhân văn cao cả. Những giai điệu đầy chất thơ, tính siêu thực và mang cả chất thiền trong đấy đã chạm tới và ngự trị ở nơi sâu thẳm nhất của con tim của nhiều thế hệ.
Trong âm nhạc của ông, ta không thấy bất cứ dấu vết của âm nhạc cổ điển theo cấu trúc bác học nào mà chỉ có sự bình dị, chân thực với những vần thơ tuyệt đẹp và độc đáo đến bất ngờ. Và cái quyến rũ của nhạc Trịnh chính là ở chỗ: “ Không định tạo ra một trường phái nào, một triết học nào mà vẫn thấm vào lòng người như suối tưới.”( Văn Cao).
Tôi có ham muốn, một ham muốn đến tột cùng là viết thật nhiều về ông. Nhưng đứng trước người nghệ sĩ tài hoa này mọi ngôn từ dường như trở nên bất lực. Tôi chỉ muốn nói với ông rằng: “Ông tạ ơn đời, còn tôi tạ ơn ông!”:
“Dù đến rồi đi tôi cũng xin tạ ơn người
Tạ ơn đời, tạ ơn ai đã cho tôi
Còn những ngày quên kiếp sống lẻ loi
Dù đến rồi đi tôi cũng xin tạ ơn người
Tạ ơn đời, tạ ơn ai đã cho tôi
Tình sáng ngời như sao xuống từ trời.”
(Tạ ơn - Trịnh Công Sơn)

Viết nhân kỷ niệm ngày 1/4/2001 – 1/4/2012 Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

Đã có 7 cảm ơn !

Cảm ơn Lucky Luke đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
Admin (19-04-2012), “DH cầuvồng“ (13-05-2012), cAo_qBm (19-04-2012), hienluong631 (24-04-2012), i'mloan (24-04-2012), quynhnga_0912 (08-05-2012), tuat (26-04-2012)
Old 24-04-2012, 02:45 AM
giacmongcon17032012's Avatar
giacmongcon17032012 giacmongcon17032012 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Binh yen
Được cảm ơn 10 lần trong 3 bài viết

Vo tinh toi quen anh - mot chien si cong an den tu Quang Binh. Dien thoai cua anh cai nhac cho bai " Tinh ta bien bac dong xanh".Vi thich nghe bai hat do ma toi lac vao dien dan nay.
Loi dau tien xin gui den BBT Radio NQB loi chuc suc khoe, binh yen, mong chuong trinh ngay cang phat trien .Nhan dip Radio NQB so 21 sap ra mat, toi mong chuong trinh gui giup toi bai hat "Moi ngay toi chon mot niem vui" cua co nhac si Trinh Cong Son toi tat ca nhung nguoi con QB, chuc moi nguoi luon vui ve va thanh cong trong cuoc song , chuc chu cong an va gia dinh luon vui ve va hanh phuc! Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

Đã có 2 cảm ơn !

Cảm ơn giacmongcon17032012 đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
cAo_qBm (24-04-2012), hienluong631 (24-04-2012)
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài

Quyền Hạn Của Bạn