Phỏng vấn Nguyễn Thị Cẩm Giang (Pé Giag) - Page 4 - +:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+

Go Back   +:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+ >
¤,¸¸,*¤* THÔNG TIN CHUNG *¤*,¸¸,¤
> |+| Các phong trào - Hoạt động - Event |+| > MISS & MAN NQB
Quên mật khẩu? Đăng ký!

ĐỘI BÓNG NQB | HỘI NGHỆ SĨ | HỘI TRÀ ĐÁ | CLB NGOẠI NGỮ (QEC)| SIDEWALK CLUB | RADIO NQB | BAN QUẢN TRỊ
Ðề tài đã khoá
Old 04-12-2011, 02:57 AM
zuRy_k3y's Avatar
zuRy_k3y zuRy_k3y vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: zuRy
Được cảm ơn 108 lần trong 55 bài viết
Default Ðề: Phỏng vấn Nguyễn Thị Cẩm Giang (Pé Giag)

Các bạn đã lấy hết tự tin để đăng ký dư thi cho có phong trào , mọi người có cần phải đâm chọt nhứ thế để web nguoiquangbinh.net trở thành trang web của những người kém ý thức thích xoi mói ng khác như vậy ko? Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách ****************

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

-->

[Click Here To View zuRy_k3y's Signature]

Đã có 3 cảm ơn !

Cảm ơn zuRy_k3y đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
htbidien123 (06-12-2011), Pé Giang (04-12-2011), trocqb (04-12-2011)
Old 04-12-2011, 10:27 AM
tinhyeuvacuocsong90's Avatar
tinhyeuvacuocsong90 tinhyeuvacuocsong90 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: t.a
Được cảm ơn 36 lần trong 17 bài viết

Trích:
Nguyên văn bởi Pé Giang View Post
cAo_qBm: Trích
....vẽ đẹp thanh mãnh, kiều diễm hào trong đó là một sự mạnh mẽ của " Người con gái đất Quảng "...
Những điều em nói trên được thể hiện như thế nào? Có thể nói rõ hơn để mọi người hiểu ko?
Nhất là câu: "vẻ đẹp thanh mãnh" - thực sự a cũng chưa hiểu như thế nào gọi là vẻ đẹp thanh mãnh???

Trước hết cho e xin gửi lời cảm ơn chân thành tới anh đã cho em một câu hỏi thật sự hay và thú vị.
Từ trước đến nay có câu " liễu yếu đào tơ " để ý chỉ người con gái, thì theo em nghĩ thì tất cả người con gái nói chung và người con gái Quảng Bình nói riêng đều có thể nói mang 1 vẽ đẹp như thế" vẽ đẹp thanh mãnh"...Lớn lên trên vùng đât QB lắm nắng nhiều mưa như thế này chắc hẳn ai cũng biết rằng do điều kiện thời tiết không mấy là thuận lợi, để bươn chải kiếm sống, để tạo cho cuộc sống này tốt đẹp hơn thì những điều đó trải trên đôi vai người con gái cũng khá nhiều, tạo nên hình dáng con người có thể là như vậy: " thanh mãnh" chỉ cho người con gái QB mà như em nghĩ thì ở đây chỉ mang tính chất minh hoạ rằng quê mình vẫn thực sự nghèo lắm! Nhưng qua đó vẫn cho ta thấy rằng sự mạnh mẽ của người con gái đất Quảng. Chịu đựng tất cả những khó khăn hiện tại cũng như phía trước để có thể đưa cuộc sống của mình tốt đẹp hơn, để xây dựng quê hương mình cũng như đất nước mình phồn vinh hơn, đẹp đẽ hơn đó cũng là một phần đống góp của người con gái. Cho nên em nghĩ rằng " vẽ đẹp thanh mãnh " đó nói đến người con gái QB đã trải wa bao nhiều khó khắn như thế nhưng vẫn giữ được một vẽ đẹp riêng.
Em xin hết...
Một lần nữa e xin cảm ơn về câu hỏi của anh...chúc anh 1 ngày vui vẻ, em mong câu trả lời của em sẽ làm anh hài lòng.
Ý ông cao là chữ vẻ đẹp thanh mảnh ấy chị ah.khổ ghê.chữ mãnh của chị không phải là để chỉ sự mảnh dẻ,nhẹ nhàng của người con gái nữa mà trở thành mãnh trong mãnh thú ấy chị ah Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
Bạn có lời cảm ơn đến tinhyeuvacuocsong90 với bài viết này
htbidien123 (06-12-2011)
Old 04-12-2011, 11:19 AM
dothilienqb's Avatar
dothilienqb dothilienqb vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Liên
Được cảm ơn 203 lần trong 54 bài viết

Bạn nghĩ gì khi gặp hai người con gái, một người rất xinh đẹp nhưng không thông minh và một người rất thông minh nhưng lại rất xấu Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

Đã có 3 cảm ơn !

Cảm ơn dothilienqb đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
htbidien123 (06-12-2011), Pé Giang (04-12-2011), trocqb (04-12-2011)
Old 04-12-2011, 12:18 PM
Pé Giang's Avatar
Pé Giang Pé Giang vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Giang
Được cảm ơn 64 lần trong 12 bài viết

Trích:
Nguyên văn bởi tinhyeuvacuocsong90 View Post
ý ông cao là chữ vẻ đẹp thanh mảnh ấy chị ah.khổ ghê.chữ mãnh của chị không phải là để chỉ sự mảnh dẻ,nhẹ nhàng của người con gái nữa mà trở thành mãnh trong mãnh thú ấy chị ah
Chữ mãnh đi với chữ thanh mà ko hiểu sao bạn lại có suy nghĩ là mãnh thú được ? Chẳng hiểu con người bạn có suy nghĩ như thế nào khi nói ra như thế nữa........

---------- Post added at 12:14 PM ---------- Previous post was at 12:11 PM ----------

Trích:
Nguyên văn bởi zuRy_k3y View Post
Các bạn đã lấy hết tự tin để đăng ký dư thi cho có phong trào , mọi người có cần phải đâm chọt nhứ thế để web nguoiquangbinh.net trở thành trang web của những người kém ý thức thích xoi mói ng khác như vậy ko?
Haizz...bạn nói câu ni hay nì.... khi mình dk dự thi cũng chỉ để cho có phong trào cho vui thôi, tưởng là trả lời câu hỏi xong thì BGK mới có quyền nhận xét cái đúng cái sai của mình, đằng ni bị chÉm nhiều quá, sợ wa!!!! e bỏ cuộc thôi bạn hè...

---------- Post added at 12:17 PM ---------- Previous post was at 12:14 PM ----------

Trích:
Nguyên văn bởi no_body View Post
nếu em đoạt giải em có thể mời anh ly cafe không? còn nếu không được giải thì thế nào?

anh hi vọng sẽ được gặp em hôm thi chung kết............anh ủng hộ em
Em nỏ mong đoạt giải mô anh anh nak, thi cho có phong trào rứa thôi mà...hehe
Dù răng thì cũng cảm ơn anh đã ủng hộ em nha...

---------- Post added at 12:18 PM ---------- Previous post was at 12:17 PM ----------

Trích:
Nguyên văn bởi dothilienqb View Post
bạn nghĩ gì khi gặp hai người con gái, một người rất xinh đẹp nhưng không thông minh và một người rất thông minh nhưng lại rất xấu
MÌnh chẳng suy nghĩ chi hết, vì chẳng quan tâm đến vẽ đẹp bên ngoài. Người nào tốt thì mình sẽ chơi... Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

Đã có 3 cảm ơn !

Cảm ơn Pé Giang đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
dothilienqb (05-12-2011), htbidien123 (06-12-2011), trocqb (04-12-2011)
Old 21-12-2011, 09:31 PM
dothanhtai_quangbinh's Avatar
dothanhtai_quangbinh dothanhtai_quangbinh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Thanh Tai
Được cảm ơn 4 lần trong 3 bài viết

Xinh the em Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View dothanhtai_quangbinh's Signature]
Old 29-12-2011, 07:26 PM
xíu_xíu's Avatar
xíu_xíu xíu_xíu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Xíu xấu xí
Được cảm ơn 1,037 lần trong 406 bài viết

[QUOTE=Pé Giang;641216]Chữ mãnh đi với chữ thanh mà ko hiểu sao bạn lại có suy nghĩ là mãnh thú được ? Chẳng hiểu con người bạn có suy nghĩ như thế nào khi nói ra như thế nữa........[COLOR="Silver"]

C thấy Tình yêu & Cuộc sống nói đúng mà,e nên chú ý đến chính tả thêm 1 tí nữa thỳ hay quá,vì e nhầm dấu nên ý nghĩa của mỗi từ sẽ thay đổi khiến cho nghĩa của câu sẽ ko còn được chính xác nữa
C thấy e cũng dễ thuơng và cả những bạn đã đk tham gia đều có nét hay riêng, chúc e sẽ trưởng thành hơn lên sau mỗi câu hỏi của mọi người
 Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View xíu_xíu's Signature]
Bạn có lời cảm ơn đến xíu_xíu với bài viết này
Pé Giang (16-01-2012)
Ðề tài đã khoá

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài

Quyền Hạn Của Bạn