Phỏng vấn Miss dangcuc (Đặng Thị Hồng Cúc) - Page 2 - +:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+

Go Back   +:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+ >
¤,¸¸,*¤* THÔNG TIN CHUNG *¤*,¸¸,¤
> |+| Các phong trào - Hoạt động - Event |+| > MISS & MAN NQB
Quên mật khẩu? Đăng ký!

ĐỘI BÓNG NQB | HỘI NGHỆ SĨ | HỘI TRÀ ĐÁ | CLB NGOẠI NGỮ (QEC)| SIDEWALK CLUB | RADIO NQB | BAN QUẢN TRỊ
Ðề tài đã khoá

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 09-07-2009, 10:19 PM
dangcuc's Avatar
dangcuc dangcuc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Hồng Cúc
Được cảm ơn 412 lần trong 235 bài viết
Default Ðề: Phỏng vấn Miss dangcuc (Đặng Thị Hồng Cúc)

Tiếp tục công tác trả lời câu hỏi. Trước tiên xin cảm ơn câu hỏi của các bạn.
Sau đây là phần trả lời.
To Hoai_ptt:
- Suy nghĩ về 4rum: Hảo hảo
- Ưu nhược điểm của diễn đàn: các mem rất nhiệt tình, vui tính. Mình thích nhất là đã kết được nhiều bạn NQB. 4rum hiện nay có nhiều chuyên mục hay, đa dạng. Mình thường thấy các bạn thông báo off rầm rộ nghĩ là sẽ rất vui nhưng tiếc là chưa có điều kiện tham gia.
Bên cạnh đó, 4rum có nhiều chuyên mục chưa được các mem quan tâm, post bài thường xuyên. 4rum chưa giữ được các mem lâu dài. Một số mem sau khi đăng ký lại ít khi quay lại tham gia.
- Mình nghĩ 4rum của chúng ta thể hiện mong muốn kết nối những người con đất Quảng với nhau và kết nối đất Quảng với những mảnh đất khác như đất miền Tây chẳng hạn.

To myduyenlh2005:
- Nhận xét về con trai QB: Mình chưa có dịp gặp trực tiếp với boy QB nào hết nhưng sau thời gian chat chit với các men QB thì mình rút ra kết luận là con trai QB rất khéo ăn nói, miệng ngọt như đường và rất vui tính.
- Như đã nói, mình ko vẽ ra một mẫu bạn trai cụ thể nào cho mình. Gặp r mới biết.
Còn kế hoạch tìm một nửa của mình thì không giới hạn vùng miền, phạm vi quan sát rất rộng nên ½ của mình là người QB cũng rất có khả năng. Chỉ sợ trai QB không thích gái miền Tây thôi.

To HOANTRACH-QUEME:
Mình thấy rằng nghề nhạy cảm thì vùng miền nào cũng có nên không chỉ nhiều con gái miền Tây làm những nghề này, hay chỉ có miền Tây mới có nhiều con gái lấy chồng ngoại quốc.
Mình cũng biết rằng hiện nay có nhiều người làm nghề nhạy cảm và lấy chồng ngoại quốc. Nhưng. Chúng ta không thể biết rằng họ “thích” làm như vậy hay họ thấy mình cần làm như vậy. Hoàn cảnh của mỗi người mỗi khác. Nhận thức và cách giải quyết của mỗi người cũng khác nhau. Riêng về miền Tây, thẳng thắn mà nói, hoàn cảnh kinh tế của nhiều nơi ở miền Tây còn khó khăn, trình độ dân trí còn hạn chế nên những hiện tượng mà bạn nói xảy ra khá phổ biến. Những trường hợp mà các bạn gái thích làm những chuyện như vậy thì mình không rõ nhưng những trường hợp mà mình biết đều là các bạn gái đã chấp nhận hy sinh, mạo hiểm với hôn nhân, hạnh phúc của bản thân với hy vọng cải thiện kinh tế gia đình. Mình rất khâm phục tấm lòng của những người con gái đó. Mặc dù không đồng tình với cách nghĩ và cách làm của họ nhưng như mình đã nói mỗi người có hoàn cảnh riêng, vấn đề riêng và cách giải quyết riêng nên mình không có quyền chê trách cách làm của họ. Mình chỉ hy vọng sau này sẽ không còn nhiều người phải làm như vậy hy vọng những người đã chọn cách làm như vậy sẽ gặp được nhìu may mắn và có được hạnh phúc thật sự. Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách ****************

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

-->

[Click Here To View dangcuc's Signature]

Đã có 2 cảm ơn !

Cảm ơn dangcuc đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
HOANTRACH-QUEME (13-07-2009), myduyenlh2005 (10-07-2009)
Old 10-07-2009, 02:18 PM
Hoai_ptt's Avatar
Hoai_ptt Hoai_ptt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Xu Hoài
Được cảm ơn 85 lần trong 46 bài viết

Trích:
Nguyên văn bởi dangcuc View Post
Tiếp tục công tác trả lời câu hỏi. Trước tiên xin cảm ơn câu hỏi của các bạn.
sau đây là phần trả lời.
To Hoai_ptt:
- Suy nghĩ về 4rum: Hảo hảo
- Ưu nhược điểm của diễn đàn: các mem rất nhiệt tình, vui tính. Mình thích nhất là đã kết được nhiều bạn NQB. 4rum hiện nay có nhiều chuyên mục hay, đa dạng. Mình thường thấy các bạn thông báo off rầm rộ nghĩ là sẽ rất vui nhưng tiếc là chưa có điều kiện tham gia.
Bên cạnh đó, 4rum có nhiều chuyên mục chưa được các mem quan tâm, post bài thường xuyên. 4rum chưa giữ được các mem lâu dài. Một số mem sau khi đăng ký lại ít khi quay lại tham gia.
- Mình nghĩ 4rum của chúng ta thể hiện mong muốn kết nối những người con đất Quảng với nhau và kết nối đất Quảng với những mảnh đất khác như đất miền Tây chẳng hạn.
Dear Cúc,
Hoài cảm ơn Cúc đả thắng thắn trả lời câu hỏi của mình cùng những góp ý chân thành của Cúc với NQB. Như Cúc đả nói: có nhiều mục chưa đựoc quan tâm. Vậy Cúc có thể nêu cụ thể ra không???
Những bài viết nào bạn ấn tượng và những bài viết nào bạn cho là "nhược"?
NQB chưa giử được các mem lâu dài theo Cúc nghỉ lý do tại sao? phải chăng họ nhàm chán hay....?
Theo Cúc để góp phần xây dựng một NQB tình người, có ý nghĩa thì mỗi cá nhân các mem cần phát huy gì? hạn chế những gì?
Chào thân ái!
 Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
Bạn có lời cảm ơn đến Hoai_ptt với bài viết này
dangcuc (13-07-2009)
Old 12-07-2009, 09:44 PM
dangcuc's Avatar
Người Quảng Bình (NQB)

Trích:
Nguyên văn bởi Hoai_ptt View Post
Dear Cúc,
Hoài cảm ơn Cúc đả thắng thắn trả lời câu hỏi của mình cùng những góp ý chân thành của Cúc với NQB. Như Cúc đả nói: có nhiều mục chưa đựoc quan tâm. Vậy Cúc có thể nêu cụ thể ra không???
Những bài viết nào bạn ấn tượng và những bài viết nào bạn cho là "nhược"?
NQB chưa giử được các mem lâu dài theo Cúc nghỉ lý do tại sao? phải chăng họ nhàm chán hay....?
Theo Cúc để góp phần xây dựng một NQB tình người, có ý nghĩa thì mỗi cá nhân các mem cần phát huy gì? hạn chế những gì?
Chào thân ái!
Dear Hoài,
Cảm ơn các câu hỏi của Hoài. Mình đã phải nặn óc suy nghĩ (đến nỗi méo đầu luôn) để trả lời câu hỏi của Hoài đó.
Đây là kết quả: (chắc hơi dài dòng nhưng thông cảm nha - quen tật rùi)
- Mình nhận thấy các mem của diễn đàn dành nhiều sự chú ý cho các chuyên mục tạo hiệu quả thị giác như Ảnh thành viên, Hình ảnh vui, hay các mục liên quan đến chuyện tình củm. Các mục như Tờ Báo NQB, Bang hội chỉ có một vài thành viên cố định. Số lượng bài đăng cũng như số lượng thành viên tham gia comment trong các mục này ít hơn nhiều so với các mục khác.
- Mình thích một số truyện bằng ảnh rất sáng tạo của các bạn, các tâm sự rất gần gủi và chân tình hay những bài giới thiệu về Quảng Bình thể hiện tình yêu của các bạn đối với quê hương. Mình biết hầu hết mem của 4rum đều là người trẻ, vui tính nên cách nói chuyện rất thoải mái nhưng đôi khi mình thấy ko vui khi đọc một số comment với lời lẽ không dễ nghe lắm.
- Mình có vài người bạn đã tham gia NQB nhưng bjo rất ít khi ghé thăm 4rum. Lí do mình lụm lặt từ các đối tượng này là: lười, không thấy gì mới, và chưa nhận đc sự quan tâm của các mem khác.
- Muốn có 1 NQB tình người, có ý nghĩa thì các mem cần phải có “tình” - tình giữa các mem và tình với 4rum. Các mem của 4rum rất nhiệt tình, vui tính. Mình thích điểm này. Mình nghĩ chúng ta nên thể hiện “tình” vào trong từng vài viết, hãy quan tâm đến các mem khác và quan tâm đến cảm nhận của họ bởi vì ai cũng thích được quan tâm, coi trọng. Hihi, còn phần hạn chế thì....mỗi người tự nhận xét mình và thấy cần hạn chế j thì hạn chế vì mỗi người mỗi khác mà. Riêng bản thân mình thì mình thấy bản thân cần ít lười hơn, ít nói dong dài hơn và năng “nổ” hơn. Xin hết. Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

Old 13-07-2009, 05:54 PM
HOANTRACH-QUEME's Avatar
HOANTRACH-QUEME HOANTRACH-QUEME vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Hoàng Thế Anh
Được cảm ơn 204 lần trong 104 bài viết

Cám ơn cúc đã trả lời câu hỏi của mình , câu trả lời của bạn khá hay đó . Chúc bạn sẽ thành công. Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View HOANTRACH-QUEME's Signature]
Bạn có lời cảm ơn đến HOANTRACH-QUEME với bài viết này
dangcuc (13-07-2009)
Old 13-08-2009, 10:29 PM
Trần Cương's Avatar
Trần Cương Trần Cương vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
PHÓ CHỦ TỊCH NQB

Tên Thật: TRẦN XUÂN CƯƠNG
Được cảm ơn 8,068 lần trong 1,261 bài viết
Gửi tin nhắn qua ICQ tới Trần Cương Gửi tin nhắn qua MSM tới Trần Cương

Cúc là 1 người đặc biệt khi tham gia cuộc thi miss và man. Cảm ơn Cúc đã tham gia nhiệt tình. Mình có mấy câu hỏi cho Cúc.
1) Nếu Cúc đạt Danh hiệu Hoa Hậu Cúc nghĩ thế nào? Cúc nghĩ thế nào về con gái QB.
2) Sau 1 thời gian đã có anh nào hỏi thăm Cúc chưa. Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View Trần Cương's Signature]
Bạn có lời cảm ơn đến Trần Cương với bài viết này
dangcuc (16-08-2009)
Old 14-08-2009, 07:44 AM
nguyen nam's Avatar
nguyen nam nguyen nam vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: NguyễnNam_ FTU
Được cảm ơn 505 lần trong 224 bài viết

Câu hỏi nhỏ thui: bạn biết gì về cái giá phải trả của 1 miss ? Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View nguyen nam's Signature]
Bạn có lời cảm ơn đến nguyen nam với bài viết này
dangcuc (16-08-2009)
Old 16-08-2009, 09:35 PM
dangcuc's Avatar
Người Quảng Bình (NQB)

To Trần Cương: ko cần khách sáo.nhờ Cương cả thôi. sau đây là phần trả lời câu hỏi.
1. - Nếu đoạt danh hiệu Hoa hậu, Cúc sẽ nghĩ rằng: "Hihi.Các bạn ấy thật biết chọn. Mình đóng góp thật nhiều cho đại gia đình ta để không phụ lòng mọi người. .I LOVE EVERYBODY XXX."
- C chưa từng tiếp xúc với 1 cô gái QB nào nhưng trc kia khi nhắc đến những cô gái QB C nghĩ đến những cô gái xinh xắn, duyên dáng với giọng nói dịu dàng. Còn bjo? Hihi vẫn vậy nhg cần thêm vào 1 vài ý nữa là: năng động, vui tính và...nói chung là muôn màu muôn vẻ.
2. C cứ lên cân rồi lại sụt kí hoài mà có thấy ai thăm hỏi j đâu. đau lòng quá đi mất.

To nguyen nam: trả lời nhỏ với bạn nà
M nghĩ là đã là Miss là thì phải làm sao cho ra Mít. Nên cái giá phải trả là phải cùng các mem đi ăn nhiều để là 1 Great Mít. Cái giá này quá đắt nhưng mình sẳn sàng trả vì m đang bị sụt kí nà.hihi. Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

thay đổi nội dung bởi: dangcuc, 16-08-2009 lúc 09:46 PM.
Bạn có lời cảm ơn đến dangcuc với bài viết này
Trần Cương (16-08-2009)
Old 16-08-2009, 10:13 PM
xuanthuan's Avatar
xuanthuan xuanthuan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
THÀNH VIÊN TÍCH CỰC

Tên Thật: Nguyễn Xuân Thuận
Được cảm ơn 1,121 lần trong 348 bài viết
Gửi tin nhắn qua ICQ tới xuanthuan

Hi người lạ ^_^!
Nếu ngày mai anh đáp máy bay từ ĐL xuống CT ngỏ lời cầu hôn với em...thì em....

(Mới 1 câu T_T) Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View xuanthuan's Signature]
Bạn có lời cảm ơn đến xuanthuan với bài viết này
dangcuc (16-08-2009)
Old 16-08-2009, 10:54 PM
dangcuc's Avatar
Người Quảng Bình (NQB)

Trích:
Nguyên văn bởi xuanthuan View Post
Hi người lạ ^_^!
Nếu ngày mai anh đáp máy bay từ ĐL xuống CT ngỏ lời cầu hôn với em...thì em....
...thì em sẽ từ chối vì e muốn tự mình đi bộ từ CT lên ĐL để cầu hôn anh cơ.(như vậy mới có thành ý chứ).hihi Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

Ðề tài đã khoá

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quyền Hạn Của Bạn