Phỏng vấn Phạm Thị Thủy(Ngocbichthuy) - +:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+

Go Back   +:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+ >
¤,¸¸,*¤* THÔNG TIN CHUNG *¤*,¸¸,¤
> |+| Các phong trào - Hoạt động - Event |+| > MISS & MAN NQB
Quên mật khẩu? Đăng ký!

ĐỘI BÓNG NQB | HỘI NGHỆ SĨ | HỘI TRÀ ĐÁ | CLB NGOẠI NGỮ (QEC)| SIDEWALK CLUB | RADIO NQB | BAN QUẢN TRỊ
Ðề tài đã khoá
Old 02-12-2011, 12:36 PM
Trần Cương's Avatar
Trần Cương Trần Cương vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
PHÓ CHỦ TỊCH NQB

Tên Thật: TRẦN XUÂN CƯƠNG
Được cảm ơn 8,068 lần trong 1,261 bài viết
Gửi tin nhắn qua ICQ tới Trần Cương Gửi tin nhắn qua MSM tới Trần Cương
Default Phỏng vấn Phạm Thị Thủy(Ngocbichthuy)

Trích:
Nguyên văn bởi ngocbichthuy View Post
Họ tên: Phạm Thị Thủy
User diễn đàn:ngocbichthuy
Ngày sinh:10/6/1993
Địa chỉ thường trú:Đồng Tư _Hiền Ninh_Quảng Ninh_Quảng Bình
Địa chỉ tạm trú:quận 10,tp Hồ Chí Minh
Điện thoại:01674128207
Email:hoathuytinh_c22@yahoo.com
Địa điểm học tập,công tác:thành phố Hồ Chí Minh
Trình độ học vấn:Đại học
@_@.Xin tự giới thiệu mình tên Thủy và ở Quảng Bình là điều tất nhiên,...keke...Mình là người...không tự tin với bản thân lắm,toàn thấy mình hok thông minh nữa chứ,thuộc diện chậm hiểu loại nặng...nhưng được cái thích học hỏi vì người ta có câu "cần cù bù khả năng" khổ thân!!...nhưng mà dù thế nhưng ai mà chê mình là tức lắm đấy...giận lâu lắm đấy...10s lun...hehe.
Tính tình thì lúc nắng lúc mưa....thik thì nói không thik là im re lun!mà lạ là đến mình nhìu khi chẳng hiểu nổi mình được nhá...có ai giống rứa k biết??
Sở thik thì đến giờ vẫn chưa
định hình được mình thich j nhất vì tùy thời điểm lúc thik cái này lúc thik cái kia...khổ thế đấy!!!
Ước mơ:đơn sơ mà giản dị lém ^_^...làm giám đốc ngân hàng thui...(lí do:chỉ đạo thui đỡ phải đếm tiền vì toàn đếm nhầm,!!!)
Đã từng ước:làm tiếp viên hàng không!!lúc đó học lớp 6,nghe chị hàng xóm nói ''đầu tiên người ta kiểm tra độ "chóng mặt" bằng cách cho ngồi lên cái ghế xoay 30 vòng mà k chóng mặt mới được!!...rứa là chạy về nhà ngay tức khắc rồi đứng giữa sân...bắt đầu xoay...xoay...vừa xoay đến vòng 29,mở mắt ra....RẦM!!!...xỉu lun...rứa là k thèm nữa!!!
Hiện tại:Đang theo học ngành TCNH ở Đh Sài Gòn

Thành viên phỏng vấn Ngọc Bích Thủy tại đây. Chúc Ngọc Bích Thủy may mắn. Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách ****************

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

-->

[Click Here To View Trần Cương's Signature]

Đã có 24 cảm ơn !

Cảm ơn Trần Cương đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
Admin (02-12-2011), cAo_qBm (24-12-2011), chibe (02-12-2011), chipxinh_142 (02-01-2012), cukhoaisau193 (02-12-2011), dinhhoamo (03-12-2011), hathuvan(bimill) (03-12-2011), langthang (02-12-2011), lannhi (03-12-2011), lenui_nanggiovacat (02-12-2011), LongCT (02-12-2011), minhdung (03-12-2011), Minh_Xộp (28-04-2012), Mr.Bờm (04-12-2011), nana nana (04-12-2011), ngocbichthuy (03-12-2011), nhokcoi_huunghia (04-12-2011), No Exipiry Date Anh (04-12-2011), oanhcoi (02-12-2011), peti_biscuit (02-12-2011), smile_with_present (22-12-2011), tiengtrongninhchau (02-12-2011), tieudieuphong (13-12-2011), tuat (02-12-2011)
Old 02-12-2011, 02:57 PM
langthang's Avatar
langthang langthang vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
QUẢN LÝ CHUYÊN MỤC

Tên Thật: Chung Tooc
Được cảm ơn 1,478 lần trong 408 bài viết
Default Ðề: Phỏng vấn Phạm Thị Thủy(Ngocbichthuy)

Chào bạn, rất vui khi thấy đồng hương huyện Quảng Ninh mình tham gia cuộc thi. Mình chúc bạn luôn xinh tươi, vui vẻ thành công trong học tập cũng như trong cuộc sống.

Hưởng ứng cuộc thi Miss NQB 2011, mình có một số câu hỏi góp vui:
1. Nhiều bạn trẻ, sinh ra và lớn lên ngay tại thành phố (chốn đô thị) hiện nay đã không còn có thể hình dung ra hai chữ "quê hương" nữa, họ dường như đã ko còn biết con trâu, con bò, cây đa, giếng nước. Vậy trong suy nghĩ của bạn, quê hương là gì?
2. Nhiều cô gái trẻ hiện nay lập gia đình từ rất sớm, khi họ mới 18, 20 tuổi đời, bạn nghĩ sao về việc này? Nên hay là không nên?

Một lần nữa, cảm ơn bạn đã tham gia cuộc thi Miss NQB 2011. Chúc cuộc thi Miss NQB 2011 thành công tốt đẹp.
 Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View langthang's Signature]

Đã có 5 cảm ơn !

Cảm ơn langthang đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
minhdung (03-12-2011), nhokcoi_huunghia (03-12-2011), oanhcoi (02-12-2011), superpeople (03-12-2011), tuat (03-12-2011)
Old 02-12-2011, 03:18 PM
cukhoaisau193's Avatar
cukhoaisau193 cukhoaisau193 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Hoàng Tử Cô Đơn ( Khoai )
Được cảm ơn 1,742 lần trong 842 bài viết
Gửi tin nhắn qua ICQ tới cukhoaisau193 Gửi tin nhắn qua AIM tới cukhoaisau193

Con bạ̣n ny ở hiền ninh ngon hè , Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
Bạn có lời cảm ơn đến cukhoaisau193 với bài viết này
ngocbichthuy (04-12-2011)
Old 02-12-2011, 04:00 PM
tuat's Avatar
tuat tuat vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Special Services
Được cảm ơn 3,311 lần trong 1,177 bài viết

Bạn đang học năm đầu tiên của Đại học, chuyên ngành rất Hot ở SG hiện nay. Sau này ra trường bạn sẽ chọn môi trường TPHCM này để làm việc, hay về quê nhà để Cống hiến cho quê hương? Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View tuat's Signature]

Đã có 2 cảm ơn !

Cảm ơn tuat đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
ngocbichthuy (03-12-2011), nhokcoi_huunghia (04-12-2011)
Old 02-12-2011, 05:26 PM
lenui_nanggiovacat's Avatar
lenui_nanggiovacat lenui_nanggiovacat vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Lê Núi
Được cảm ơn 479 lần trong 200 bài viết
Gửi tin nhắn qua AIM tới lenui_nanggiovacat

Có nụ cười rất đẹp  Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View lenui_nanggiovacat's Signature]
Bạn có lời cảm ơn đến lenui_nanggiovacat với bài viết này
ngocbichthuy (03-12-2011)
Old 02-12-2011, 09:37 PM
HoangTran.62's Avatar
HoangTran.62 HoangTran.62 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
QUẢN LÝ CHUYÊN MỤC

Tên Thật: David Villa - T.Hoàng.7
Được cảm ơn 4,608 lần trong 1,512 bài viết

Đang lái xe trong một đêm gió bão, bạn đi ngang qua một trạm xe buýt và thấy có ba người đang ngồi đợi xe:

1. Một bà lão rất yếu ớt, dường như sắp chết.
... 2. Một người bạn cũ đã từng cứu sống bạn.
3. Người đàn ông trong mộng của bạn - người mà bạn từng mơ ước về.

Vì chỉ có thể chở duy nhất một người, bạn sẽ chọn ai ? Và tại sao bạn lại có lựa chọn như thế?
-->

[Click Here To View HoangTran.62's Signature]

Đã có 2 cảm ơn !

Cảm ơn HoangTran.62 đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
Old 02-12-2011, 11:57 PM
HANDSOMEBOY561's Avatar
HANDSOMEBOY561 HANDSOMEBOY561 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Như Ý
Được cảm ơn 117 lần trong 75 bài viết

Nếu có một chàng trai dù rất yêu bạn nhưng lý trí không cho anh ta đến` với bạn bạn sẽ làm gì ????? Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View HANDSOMEBOY561's Signature]

Đã có 2 cảm ơn !

Cảm ơn HANDSOMEBOY561 đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
Old 03-12-2011, 07:12 AM
ngocbichthuy's Avatar
ngocbichthuy ngocbichthuy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: thủy
Được cảm ơn 104 lần trong 10 bài viết

Trích:
Nguyên văn bởi HANDSOMEBOY561 View Post
Nếu có một chàng trai dù rất yêu bạn nhưng lý trí không cho anh ta đến` với bạn bạn sẽ làm gì ?????
Cái này đầu tiên mình phải xem mình có yêu anh ta không đã.
Nếu cả 2 người đều yêu nhau thì mình không có gì phải sợ bởi đối với mình 1 tình yêu thực sự có thế vượt wa tất cả(thời gian,khoảng cách,gia cảnh,những xích mích...).
Nếu chỉ anh ta rất yêu mình mà mình không yêu anh ta,không có chút tình cảm gì với anh ta thì cái này chắc ai cũng biết là mình không phải quan tâm làm gì.
Còn nếu anh ta yêu mình nhiều,nhiều lắm nhưng không đủ can đảm để đến với mình,tức là anh ta không khẳng định là sẽ yêu thương,bảo vệ,che chở mình thì chính mình cũng phải nên nghĩ lại liệu đó có phải là tình yêu thật sự hay không???

---------- Post added at 06:20 AM ---------- Previous post was at 05:50 AM ----------

Trích:
Nguyên văn bởi HoangTran.62 View Post
Đang lái xe trong một đêm gió bão, bạn đi ngang qua một trạm xe buýt và thấy có ba người đang ngồi đợi xe:

1. Một bà lão rất yếu ớt, dường như sắp chết.
... 2. Một người bạn cũ đã từng cứu sống bạn.
3. Người đàn ông trong mộng của bạn - người mà bạn từng mơ ước về.

Vì chỉ có thể chở duy nhất một người, bạn sẽ chọn ai ? Và tại sao bạn lại có lựa chọn như thế?
Ôi...3 người bít chọn ai đây...chắc phải vi phạm luật giao thông chở 4 wa'....Nhưng vì chỉ được phép chở 1 người nên mình sẽ phải chọn thôi và người mình chọn đó là....1.Một bà lão rất yếu ớt,dường như sắp chết.Lí do của mình là: Dù tính mình thích j làm đó nhưng không hiểu sao khi đi trên đường mà gặp người già yếu ớt là mình lại nhớ,lại nghĩ đến ông mình,mình hình dung ra được khuôn mặt của ông mình,mình tưởng tượng ra ông mình trong hoàn cảnh đó và điều đó khiến mình không thể dửng dưng như không thấy gì được...Không giúp được nhiều thì cũng giúp theo khả năng của mình.Vì vậy người mình chở đầu tiên là bà lão yếu ớt đó..Còn người thứ 2 là người bạn cũ đã từng cứu sống mình,nếu cho mình cơ hội way lại chở thêm sau khi chở bà lão rùi thì mình cũng sẽ đội mưa bão để đến chở người đó.Hơn nữa,ở đây người thứ 2,3 (một người đã cứu mình,một người trong mộng tất nhiên phải có sức khỏe tốt rùi)chắc hẳn là có đủ sức để ngồi đợi ở trạm xe buýt còn bà lão thì đang cận kề với cái chết mà...theo ý kiến mình như thế

---------- Post added at 06:31 AM ---------- Previous post was at 06:20 AM ----------

Trích:
Nguyên văn bởi tuat View Post
Bạn đang học năm đầu tiên của Đại học, chuyên ngành rất Hot ở SG hiện nay. Sau này ra trường bạn sẽ chọn môi trường TPHCM này để làm việc, hay về quê nhà để Cống hiến cho quê hương?
Mình nghĩ khi mới ra trường,kiếm việc làm thì đầu tiên mình cần phải học hỏi kinh nghiệm,vậy nên ở đâu mà điều kiện làm việc tốt,môi trường làm việc hợp với mình thì mình sẽ làm ở đó...Sau đó,khi đã tích lũy được kinh nghiệm vừa đủ,mình sẽ trở về quê nhà,nơi đó không chỉ có công việc mà còn có cả những người thân của mình nữa...dù sao vừa làm việc hết mình vừa ở gần người thân vẫn sướng hơn ở nơi đất khách quê người lại không có người thân bên cạnh...

---------- Post added at 07:12 AM ---------- Previous post was at 06:31 AM ----------

Trích:
Nguyên văn bởi langthang View Post
Chào bạn, rất vui khi thấy đồng hương huyện Quảng Ninh mình tham gia cuộc thi. Mình chúc bạn luôn xinh tươi, vui vẻ thành công trong học tập cũng như trong cuộc sống.

Hưởng ứng cuộc thi Miss NQB 2011, mình có một số câu hỏi góp vui:
1. Nhiều bạn trẻ, sinh ra và lớn lên ngay tại thành phố (chốn đô thị) hiện nay đã không còn có thể hình dung ra hai chữ "quê hương" nữa, họ dường như đã ko còn biết con trâu, con bò, cây đa, giếng nước. Vậy trong suy nghĩ của bạn, quê hương là gì?
2. Nhiều cô gái trẻ hiện nay lập gia đình từ rất sớm, khi họ mới 18, 20 tuổi đời, bạn nghĩ sao về việc này? Nên hay là không nên?

Một lần nữa, cảm ơn bạn đã tham gia cuộc thi Miss NQB 2011. Chúc cuộc thi Miss NQB 2011 thành công tốt đẹp.
Mình xin trả lời câu thứ nhất:Trong quan điểm của mình quê hương là nơi chôn rau cắt rốn,là nơi ông bà cha mẹ mình sinh ra.Nếu như ông bà cha mẹ của những bạn trẻ đó sinh ra và lớn lên cũng ở chính thành phố đó thì đó là quê hương của họ rồi không thể trách họ tại sao không biết đến con trâu,con bò, cây đa,giếng nước gì được.Còn nếu ông bà cha mẹ họ sinh ra ở vùng quê mà khi những bạn trẻ đó được sinh ra và lớn lên ở chốn đô thị lại không biết hoặc không muốn biết về cội nguồn của mình thì điều này thật đáng trách.Bởi vì ai sinh ra họ?ba mẹ họ.ai sinh ra ba mẹ họ?ông bà họ.vậy ông bà cha mẹ họ đã từng lớn lên ở đâu để đến giờ họ mới được sinh ra,được lớn lên trên cuộc đời này?nếu quê hương không nuôi lớn ông bà cha mẹ họ thì liệu bây giờ họ có mặt ở đây không?Dù đi đâu về đâu cũng luôn hướng tới quê hương của mình đó là điều cần thiết,ở đó có những gì đặc biệt để còn có thể giới thiệt cho bạn bè,đồng nghiệp khi người ta hỏi....@@
Câu thứ 2:Theo suy ngĩ của mình thì việc 18,20 tuổi có lẽ còn quá sớm để lập gia đình,tuổi thiếu nữ của họ đang ở giai đọn tươi trẻ chưa đến độ chín thì họ lại chọn 1 ngã rẽ để lao vào việc lo toan đủ thứ...chồng con,tiền bạc,gia đình nội ngoại....,họ còn quá trẻ và có thể chưa đủ kinh nghiệm để lo những việc đó....Và đa số những người lập gia đình ở lứa tuổi này thường ở vùng quê khi họ chưa có đủ kiến thức về cuộc sống chồng con,họ không theo con đường học,bởi vậy họ muốn lập gia đình sớm.Mình nghĩ việc lập gia đình của những cô gái nên ở tuổi 26,27 là vừa đẹp...lúc đó...mình chơi cũng đủ rùi và cũng đã đến lúc lo cho cuộc sống gia đình... Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

Đã có 6 cảm ơn !

Cảm ơn ngocbichthuy đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
HoangTran.62 (03-12-2011), langthang (03-12-2011), lannhi (03-12-2011), minhdung (03-12-2011), nhokcoi_huunghia (04-12-2011), tuat (03-12-2011)
Old 03-12-2011, 10:50 AM
thu_hien_0385@yahoo.com's Avatar
thu_hien_0385@yahoo.com thu_hien_0385@yahoo.com vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Bé Con
Được cảm ơn 437 lần trong 175 bài viết

Chị thấy e có diệu cười rất tươi, bí quyết nào làm em cười tươi như vậy?khi có điệu cười xinh xắn như thế thì e có bí quyết gì làm phái mạnh chết vì nụ cười ấy không?

Hãy cho con trai chêt vì mình em nhé heeeeeeeee,chúc e may mắn  Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View thu_hien_0385@yahoo.com's Signature]

Đã có 4 cảm ơn !

Cảm ơn thu_hien_0385@yahoo.com đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
minhdung (03-12-2011), nana nana (04-12-2011), ngocbichthuy (03-12-2011), nhokcoi_huunghia (04-12-2011)
Old 03-12-2011, 08:18 PM
Xuxu4290's Avatar
Xuxu4290 Xuxu4290 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Miss Đỗ
Được cảm ơn 2,632 lần trong 774 bài viết

Bạn nghĩ gì về xu hướng phẫu thuật thẩm mĩ của phụ nữ Việt Nam hiện nay?
A. Không đồng ý! Vẻ đẹp tự nhiên vẫn là chuẩn nhất!
B. Có thể chấp nhận đc! Vì có những người phụ nữ kém may mắn với vẻ ngoài xấu xí quá mức!
C. Hoàn toàn đồng ý! Phụ nữ có quyền làm cho mình đẹp hơn trong mắt mọi người!

Nhớ lý giải vì sao bạn chọn đáp án đó nhé Chúc bạn thành công ^^
-->

[Click Here To View Xuxu4290's Signature]

Đã có 3 cảm ơn !

Cảm ơn Xuxu4290 đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
dinhhoamo (20-01-2012), ngocbichthuy (04-12-2011), nhokcoi_huunghia (04-12-2011)
Ðề tài đã khoá

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài

Quyền Hạn Của Bạn