Phỏng vấn Đinh Thị Hoa Mơ ( dinhhoamo) - Page 3 - +:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+

Go Back   +:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+ >
¤,¸¸,*¤* THÔNG TIN CHUNG *¤*,¸¸,¤
> |+| Các phong trào - Hoạt động - Event |+| > MISS & MAN NQB
Quên mật khẩu? Đăng ký!

ĐỘI BÓNG NQB | HỘI NGHỆ SĨ | HỘI TRÀ ĐÁ | CLB NGOẠI NGỮ (QEC)| SIDEWALK CLUB | RADIO NQB | BAN QUẢN TRỊ
Ðề tài đã khoá
Old 03-12-2011, 05:37 AM
FORMEN_UK's Avatar
FORMEN_UK FORMEN_UK vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: tien
Được cảm ơn 14 lần trong 6 bài viết
Default Ðề: Phỏng vấn Đinh Thị Hoa Mơ ( dinhhoamo)

chào em ! trước hết xin phép hỏi em
Nếu đoạt giải MISS NQB em sẽ như thế nào ? em sẽ làm việc gì và đóng góp những việc gì cho diễn đàn NQB ?
Chúc em may mắn ! Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách ****************

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

Bạn có lời cảm ơn đến FORMEN_UK với bài viết này
dinhhoamo (03-12-2011)
Old 03-12-2011, 03:56 PM
dinhhoamo's Avatar
dinhhoamo dinhhoamo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Đinh Thị Hoa Mơ
Được cảm ơn 1,382 lần trong 488 bài viết

Trích:
Nguyên văn bởi kimhue View Post
Ai cũng muốn hôn nhân thường là kết hợp của hai trái tim yêu nhau muốn gắn bó với nhau. Nhưng đôi khi mong muốn đó không thể thực hiện. Bạn đang đứng trước 2 người đàn ông : một người yêu bạn và một người bạn yêu. Bạn sẽ lập gia đình với người nào??? Tại sao????
Thông thường, cũng như những người con gái khác, em sẽ chọn người yêu mình nhiều hơn. Có vẻ hơi thực tế chị nhỉ? Không phải em không có tự tin là sẽ làm người mình yêu đến một lúc nào đó yêu mình mà bởi vì em k muốn mình phải sống phụ thuộc vào tình cảm nhiều. Về phương diện tình cảm, con trai vẫn dễ thay đổi hơn con gái mà. Em thấy nhiều người yêu nhau thắm thiết lắm nhưng sau khi cưới họ vẫn còn thay đổi được nữa là huống hồ ở đây họ k yêu mình. Và rồi đặt vào tình cảnh của người con trai đang yêu mình đó, em cũng tin rằng họ sẽ làm mọi cách (quan tâm, chăm sóc, chia sẻ mọi chuyện với em), khiến cho em phải cảm động vì họ... Nghĩ thì nhiều nhưng chẳng hiểu sao tự nhiên em k biết diễn đạt cho nó có văn vẻ thế nào cả, hì! Chắc có lẽ như thế cũng đủ rồi chị hè !

---------- Post added at 02:48 PM ---------- Previous post was at 02:47 PM ----------

Trích:
Nguyên văn bởi dat ga View Post
so lại đi hỏi em nó như vậy .... hãy hỏi là ng bạn đời lý tưởng của e là thế nào.
Em chỉ cần người đó hiểu em, yêu em, tôn trọng em và biết cách đối nhân xử thế thôi .

---------- Post added at 02:57 PM ---------- Previous post was at 02:48 PM ----------

Trích:
Nguyên văn bởi tuat View Post
Thời sinh viên bay nhảy đã qua!Môi trường Công việc mới, khó khăn nhất của người mới nhận công việc là gì?
Ai cũng bảo số em lận đận và vất vả em cũng k biết như thế có đúng k nữa. Lúc đang đi học em cũng có làm thêm ở mấy nơi rồi. Mỗi nơi là một công việc khác nhau, đúng chuyên ngành em cũng có, khác chuyên ngành cũng có, nhưng vì đơn giản là việc làm thêm nên em không quan trọng lắm về những gì mình phải làm. Sau năm tháng ra trường, em được nhận vào một công ty tư nhân làm về tư vấn xây dựng với công việc chính là làm kế toán. Với một người học địa chính như em thì biết gì về kế toán chứ. Ngoài ra, em phải làm ở một nơi em chưa bao giờ đặt chân đến, chưa hề quen ai ở đó, mọi thứ với em quá lạ lẫm, ngay cả những con đường, những địa danh quan trọng em còn k biết cơ mà. Em phải làm quen với công việc, với môi trường sống bắt đầu từ con số 0. Khi đã vượt qua được thời gian khó khăn ấy rồi em mới biết được mình trưởng thành lên rất nhiều. Em rút ra được răng, khó khăn nhất mà người mới nhận việc gặp phải đó là việc làm quen và thích nghi được với công việc, môi trường đó!

---------- Post added at 03:10 PM ---------- Previous post was at 02:57 PM ----------

Trích:
Nguyên văn bởi older_alone View Post
Mình có mấy câu hỏi dành cho bạn .
1 . Tại sao người ta từ mặt đất leo lên các tòa nhà cao tầng , rồi trả tiền chỉ để được dùng ống nhòm nhìn những thứ trên... mặt đất ?
2 . Người đoạt vương miện MISS lần này, theo bạn đã là người đẹp nhất NQB chưa ?
3 . Theo bạn trong thời đại ngày nay, khi mà quyền bình đẳng nam nữ được nâng cao thì 4 chữ "công, dung, ngôn , hạnh" có còn phù hợp với bạn nữa hay không ?
1. Tớ nghĩ đó là thị hiếu, là sở thích của con người khi mà họ đã cảm thấy thỏa mãn với những gì họ đạt được. Những thứ trên mặt đất mà bạn nhìn thấy nó sẽ theo một góc nhìn khác, khi nhìn trên cao họ lại thấy theo một góc nhìn khác. Ở trên cao họ có thể nhìn bao quát được nhiều hơn, tầm nhìn được xa hơn, và có thể họ có được những nhận xét, những so sánh đúng hơn cho những gì mà họ nhìn được khi ở trên cao so với khi họ nhìn ở mặt đất.
2. Tất nhiên là chưa rồi, bởi người đẹp nhất chưa chắc đã giỏi nhất mà. Thể lệ chương trình cũng ghi rõ đó thôi, sẽ chọn ra những người tài sắc vẹn toàn chứ k thiên về một cái gì cả.
3. Vẫn biết là quyền bình đẳng nam nữ được nâng cao nhưng những giá trị truyền thống của người phụ nữ Việt Nam thật khó để mà thay đổi. Có thể vì môi trường sống, họ có những cách thể hiện khác nhau nhưng có lẽ ai cũng hướng đến cái chân thiện mỹ hết. Ai chả muốn trong mắt mọi người mình là người hoàn hảo chứ. Mặc dù là người sinh năm Đinh Mão, ai cũng nói cái tuổi này nó bướng lắm, mình cũng thấy thế nhưng trong thâm tâm lúc nào mình cũng mong muốn và cố gắng để trở thành một người phụ nữ được mọi người yêu mến và quý trọng. Mà để làm được điều đó thì 4 đức tính ấy có gì mà không phù hợp với mình cơ chứ?

---------- Post added at 03:11 PM ---------- Previous post was at 03:10 PM ----------

Trích:
Nguyên văn bởi ♣☻ Hunter Girl ☻♣ View Post
hỏi mấy câu chi chi ko rứa hè. a hỏi em 1 câu thôi nghe . em làm vợ anh nha ( trường hợp em chưa có chồng).
Em thấy đây không phải là câu hỏi mà

---------- Post added at 03:16 PM ---------- Previous post was at 03:11 PM ----------

Trích:
Nguyên văn bởi chibe View Post
Chà em đang sống và làm việc ở quê chị ( Hoàn Lão)
Ảnh dự thi này em chụp lâu chưa? (nếu là ảnh mới chụp thì oke )
Lối ăn mặc ở trong ảnh nhìn rất giản dị mà đẹp ( nhất là pic đứng) ở ngoài em có thường mặc vậy ko?
Nếu chị về quê chị sẽ mời em ăn bánh bột lộc ở quán cây nhãn sau chợ HL em có sẵn sàng ko? ( hồi nhỏ chị hay la cà vào đó nên chừ nhớ lắm ke ke )
Cái ảnh đầu tiên em chụp bên tháng 5 chị à, cái ảnh thứ 2 thì em chụp năm ngoái, lúc đi chơi "Ngàn năm Thăng Long Hà Nội" ấy. Cái cuối cùng em chụp bên tháng 8 ạ.
Bây giờ đi làm em vẫn mặc như thế thôi ạ, thỉnh thoảng có sơ vin nữa . Mọi người bảo em mặc như học sinh ấy. thay đổi phong cách chút đi, nhưng chẳng hỉu sao em k thích mấy kiểu áo điệu đà lắm, cứ thấy vướng vướng sao ý. Hay là em k nữ tính chị nhỉ
hi, em rất vui nếu được đi ăn bánh bột lọc cùng chị ạ, em trọ gần quán đó lắm mà em còn biết ở Hoàn Lão có quán ốc còn ngon hơn quán đó chị kìa, chị về em dẫn chị đi ăn thử rồi so sánh nghen

---------- Post added at 03:47 PM ---------- Previous post was at 03:16 PM ----------

Trích:
Nguyên văn bởi thu_hien_0385@yahoo.com View Post
1.Cảm nhận của bạn khi tham gia dd NQB như thế nào?
2.Nếu bạn là một người Mẹ , bạn sẽ làm gì để con mình sống có trách nhiệm hơn.
3.Xưa kia ông bà ta thường dạy con gái lấy Công, Dung, Ngôn, Hạnh làm đầu.Vậy ý nghĩa của Công, Dung, Ngôn, Hạnh trước kia đối với người con gái như thế nào? và ngày nay nên bác bỏ hay lưu giữ lại ?
Vì ấn nhầm phím mà tớ phải đánh lại câu trả lời cho bạn lần thứ 3 rồi nè
1. Đầu tiên khi mới tham gia diễn đàn, vì đang ở xa nhà nên đơn giản chỉ là tớ muốn được nói chuyện, tâm sự (hay chém gió như mọi người trên sb hay nói). Sau một thời gian, tớ bắt đầu hòa nhập vào được môi trường đó, tham gia một số chương trình rất hay và ý nghĩa do các anh, các chị tổ chức, tớ thấy diễn đàn của chúng ta đúng là đang hoạt động theo đúng nghĩa của nó, tổ chức cho NQB, hoạt động do NQB và phấn đấu cũng vì NQB
2. Vì chưa kết hôn nên những vấn đề này đối với tớ cũng còn mơ hồ lắm. Tớ sẽ trả lời theo những gì tớ đã chứng kiến, những gì mà tớ đọc được trên sách báo và những gì tớ đã trải qua với tư cách là một người con nhé. Điều đầu tiên, tớ sẽ phải sống như thế nào để đúng nghĩa là một người mẹ tốt. Rồi cũng dạy con những điều hay lẽ phải mà mình cũng đã được học. Rồi cho con trải qua một số thực nghiệm để con thấy rõ được những gì mà mình đang học đó. Nhưng có lẽ cái quan trọng nhất theo tớ là tạo cho con có một môi trường sống lành mạnh bắt đầu ngay từ trong gia đình mình. Tớ hi vọng sau này sinh con, lúc dạy con rồi tớ sẽ được nói chi tiết lại vấn đề này hơn
3. Theo tớ được biết "công - dung - ngôn - hạnh" của người phụ nữ là như thế này.
Công: đó là sự khéo léo của người con gái trong việc tổ chức gia đình và chăm lo cho chồng con.
Dung: là nét đẹp của người con gái, k chỉ là dung mạo bên ngoài mà nó còn thể hiện vẻ đẹp nội tâm của người phụ nữ.
Ngôn: là những ngôn từ dịu dàng, nữ tính, tinh tế của người phụ nữ.
Hạnh: là đức hạnh, là tình yêu chân thành, lòng chung thủy của người phụ nữ.
Cũng như câu trả lời phía trên, tớ thấy những đức tính này rất tốt, ngày nay nó được hiểu rộng thêm về cả mặt công việc chứ không chỉ gói gọn trong cuộc sống gia đình, chính vì thế chẳng có lý do gì mà chúng ta phải bác bỏ điều đó cả.

---------- Post added at 03:56 PM ---------- Previous post was at 03:47 PM ----------

Trích:
Nguyên văn bởi lenui_nanggiovacat View Post
Hi ! Chào Chị.

Trước khi đến cuộc thi này Chị đả từng thi cuộc thi nào tương tự giống cuộc thi này chưa ?.Chị là con người có tính cách như thế nào ? '' Chị có nói chị muốn liên kết với mọi người nghĩa là gắn kết gắn bó với nhiều người hơn phải không.Vậy Chị sẻ làm gì để đạt được điều đó như bản thân Chị mong muốn.Em thấy bản thân của Chj là 1 người củng khá xinh xắn hi vọng rằng sau cuộc thi này sẻ giúp chị có nhiều tự tin hơn về bản thân mình.Chúc chị thành công trong cuộc sống và gặt hái được nhiều kinh nghiệm quý giá sau cuộc thi này.

Trước hết chị cảm ơn em nhiều nha!
Cách đây 3 tháng, chị có post ảnh dự thi cũng kiểu gần như thế này trên facebook, nhưng nó đơn giản hơn ở chỗ, ai có số like ảnh của mình cao nhất thì được giải, k có phần phỏng vấn, tất nhiên là chị k có kết quả gì rồi
Đặc điểm mà mọi người dễ nhận ra chị nhất là hay cười, mặc dù tính tình hơi bướng bỉnh nhưng chị rất dễ hòa đồng cùng mọi người, nếu không tham gia thì thôi chứ không thì rất tích cực với những chương trình có sự góp mặt của mình (có lẽ cái này cần phải có cái dấu đỏ đóng cộp cái của Hội trà đá mới được )
Riêng việc trả lời phỏng vấn của chị hôm nay cũng là cách liên kết giữa chị với mọi người rồi đó em. Và có thể xa hơn là chị sẽ được chibe mời đi ăn bánh bột lọc kìa, đó cũng là một cách để chị quen được nhiều người hơn và nhiều người biết đến chị hơn . Nếu có thời gian chị sẽ tham gia các buổi off của diễn đàn tổ chức cũng sẽ để chị được gắn kết với mọi người nữa  Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View dinhhoamo's Signature]

Đã có 8 cảm ơn !

Cảm ơn dinhhoamo đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
kimhue (07-12-2011), lannhi (03-12-2011), lenui_nanggiovacat (03-12-2011), older_alone (03-12-2011), taunguyen® (04-12-2011), ThanhNga810 (07-12-2011), tuat (03-12-2011), tuonglaiphiatruoc (22-12-2011)
Old 03-12-2011, 04:19 PM
NGUYENMINHTAM's Avatar
NGUYENMINHTAM NGUYENMINHTAM vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Nguyễn Minh Tâm
Được cảm ơn 3,779 lần trong 1,456 bài viết

1. Đã khá lâu không thấy online 4r, nhưng khi có cuộc thi này thì em lại tham gia ? em muốn được những gì ở cuộc thi này?
2. Em có nghỉ nụ cười của em tự tin không?
Chúc e vui vẻ
 Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
Old 03-12-2011, 04:30 PM
dinhhoamo's Avatar
Người Quảng Bình (NQB)

Trích:
Nguyên văn bởi thanhthanh767 View Post
Chị có thik kể về mình với mọi ng ko,đây là cơ hội tốt để bày tỏ suy nghĩ của mình đấy!!!!!
Chị có hay khóc ko, chị thử tâm sự xem chị khóc nhiều nhất là vì điều gì?
Nếu có ng nói sẽ làm cho chị từ nay về sau ko bao giờ khóc nữa chị có tin ko?
Trong cuộc sống của mình, ai cũng muốn được người khác hiểu và đồng cảm với mình cả. Tất nhiên, họ phải biết về mình họ mới hiểu mình phải k? Nếu mình không nói ra thì cũng ít người biết lắm. Nhưng người mà mình cần họ hiểu và đồng cảm là ai mới là quan trọng. Không phải ai cũng có thể làm được điều đó đâu em à. Ý của chị là chị cũng thích kể về mình nhưng chỉ là thích kể với những ai mà mình có cảm giác tin tưởng thôi.
Tuy chị hơi bướng nhưng chị cũng thuộc dạng mít ướt lắm. Chị dễ khóc nhất là lúc mình tủi thân và bị oan ức k nói được gì. Đọc truyện cảm động, những hoàn cảnh thật thương tâm chị cũng hay khóc. Nhưng lúc chị buồn thì ngược lại, chưa bao giờ chị nhỏ một giọt nước mắt khi gặp những chuyện làm mình phiền lòng hết
Cái khoản cuối cùng thì có lẽ chị k bao giờ tin cả. vì chị đâu phải khóc vì họ, chị còn khóc vì những điều khác mà  Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

Đã có 3 cảm ơn !

Cảm ơn dinhhoamo đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
angel90 (07-12-2011), ThanhNga810 (07-12-2011), tuonglaiphiatruoc (22-12-2011)
Old 03-12-2011, 04:42 PM
trantron's Avatar
trantron trantron vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Trần Tròn
Được cảm ơn 4,062 lần trong 1,552 bài viết

Có một năng khiếu trả lời tuyệt vời :d
Miềng chỉ có 1 câu hỏi dỏ " Chia tay chưa? " Ko cần câu trả lời đâu nghe
-->

[Click Here To View trantron's Signature]
Bạn có lời cảm ơn đến trantron với bài viết này
dinhhoamo (03-12-2011)
Old 03-12-2011, 07:20 PM
dinhhoamo's Avatar
Người Quảng Bình (NQB)

Trích:
Nguyên văn bởi HoangTran.62 View Post
Nếu người yêu bạn biết và phản đối bạn tham gia cuộc thi MISS này, bạn sẽ làm gì??

---------- Post added at 09:32 PM ---------- Previous post was at 09:10 PM ----------

Đang lái xe trong một đêm gió bão, bạn đi ngang qua một trạm xe buýt và thấy có ba người đang ngồi đợi xe:

1. Một bà lão rất yếu ớt, dường như sắp chết.
... 2. Một người bạn cũ đã từng cứu sống bạn.
3. Người đàn ông trong mộng của bạn - người mà bạn từng mơ ước về.

Vì chỉ có thể chở duy nhất một người, bạn sẽ chọn ai ? Và tại sao bạn lại có lựa chọn như thế?
Đối với câu hỏi thứ nhất nhé: Đầu tiên tớ sẽ mỉm cười và hỏi: tại sao anh lại không cho em tham gia cuộc thi này? Nếu người ấy có một ti tỉ lý do để k cho tớ tham dự mặc dù có sức thuyết phục, tớ vẫn sẽ nhẫn nại giải thích vì sao tớ tham gia chương trình này, và cũng sẽ nói rõ thêm về thể lệ của chương trình. Cuối cùng tớ chốt lại câu rằng: Chẳng nhẽ anh thấy em k đủ khả năng để tham gia cùng mọi người sao? Chẳng nhẽ anh không tự tin vào người yêu của mình sao?... Còn cái khả năng là anh ấy vẫn nhất quyết khăng khăng giữ quan điểm của mình sau những gì tớ nói thì tớ nghĩ, người đó chẳng hiểu gì mình hết. Một khi mà không hiểu được người mình yêu thì liệu mối quan hệ đó có cần xem xét lại hay k? Đây là một chương trình lành mạnh mà!!!
Câu thứ hai nè: Điều hiển nhiên là ai cũng sẽ dựa vào tình hình thực tại để đưa ra hướng giải quyết cho mình hết. Hướng giải quyết theo mọi người thấy hợp lý và có phần hài hước đó là: đưa xe cho người bạn cũ đã cứu mình chở bà lão đi còn mình ở lại với người đàn ông trong mộng của mình. Nhưng tính đến trường hợp người bạn đó, hoặc người đàn ông trong mộng của mình k lái xe được nữa chứ. Nếu theo trường hợp này thì tớ vẫn chở bà lão đi, k quên lại nói rõ cho người bạn của mình hiểu. Tớ tin, một người đã từng cứu mình cũng sẽ có cùng chung quan điểm với mình thôi "cứu người vẫn quan trọng hơn mà". Còn riêng người đàn ông trong mộng - người đàn ông mà mình mơ ước đó chắc gì đã dành cho mình. tớ k theo trào lưu lãng mạn như thế. Họ sức dài vai rộng, có thể tự lo được cho mình chứ bà lão yếu ớt đó thì làm được gì.

---------- Post added at 04:51 PM ---------- Previous post was at 04:48 PM ----------

Trích:
Nguyên văn bởi taunguyen® View Post
câu hỏi của a đây Mơ ơi,...:
1. Cải cách kinh tế ở Liên Xô (1965-1975) có phải là sự từ bỏ mô hình kinh tế hóa tập trung hay không? Giải thích?
2. Xét về bản chất thì chính sách cộng sản thời chiến và chính sách kinh tế mới NEP có giống nhau hay ko?
3. Sự thành lập Ngân hàng quốc gia Việt Nam (1951) tiền tệ có sự thay đổi về bản chất là đúng hay sai? Tại sao?
(please )
đối với những câu hỏi như thế này chắc mình bị loại ngay vòng đầu tiên mất
thật sự với chuyên ngành địa chính m k thể trả lời được những câu như thế Tàu à

---------- Post added at 06:32 PM ---------- Previous post was at 04:51 PM ----------

Trích:
Nguyên văn bởi no_body View Post
theo em ngày 12 tháng 10 là ngày gì ?

chúc em may mắn
Theo Bách khoa toàn thư mở Wikipedia
Ngày 12 tháng 10 là ngày thứ 285 (286 trong năm nhuận) trong lịch Gregory. Còn 80 ngày trong năm.
Và cũng trùng với ngày sinh nhật của anh luôn ạ

---------- Post added at 06:36 PM ---------- Previous post was at 06:32 PM ----------

Trích:
Nguyên văn bởi HANDSOMEBOY561 View Post
Nếu phải lựa chọn giữa gả xấu tính tốt bụng và gã đẹp trai và hờ hững bạn chọn ai ? ^^!
Không bít người xấu tính của bạn nói tốt bụng là tốt bụng theo nghĩa đen hay nghĩa bóng nữa. Đã xấu tính rồi sao tốt bụng được nhỉ? thật ra không hiểu rõ câu hỏi của bạn lắm. Bạn có thể nói rõ hơn được không? rồi nói thêm là tớ phải chọn người đó để làm gì nữa ấy!

---------- Post added at 06:55 PM ---------- Previous post was at 06:36 PM ----------

Trích:
Nguyên văn bởi FORMEN_UK View Post
chào em ! trước hết xin phép hỏi em
Nếu đoạt giải MISS NQB em sẽ như thế nào ? em sẽ làm việc gì và đóng góp những việc gì cho diễn đàn NQB ?
chúc em may mắn !
Em cảm ơn anh nhiều ạ! Nếu đoạt giải Miss NQB có lẽ cũng như những thí sinh khác em sẽ rất vui và hạnh phúc rồi. Em cũng không dám hứa gì nhiều, chỉ khi nào thực hiện được em mới dám khẳng định những điều đó thôi ạ. Đôi khi có những việc em rất muốn làm nhưng vì điều kiện không cho phép hoặc khả năng của mình có hạn thì em nói cũng bằng thừa phải không ạ.Trong khả năng mình cho phép và làm được, em sẽ cố gắng tham gia những chương trình tình nguyện có ý nghĩa trên địa bàn tỉnh QB, vì hiện tại giờ em đang công tác tại quê nhà mà. Chính vì điều đó nên đôi khi em k trực tiếp onl thường xuyên để biết thông tin của tất cả các chương trình cũng mong các anh chị em bằng cách nào đó thông báo cho em với ạ.

---------- Post added at 07:09 PM ---------- Previous post was at 06:55 PM ----------

Trích:
Nguyên văn bởi NGUYENMINHTAM View Post
1. Đã khá lâu không thấy online 4r, nhưng khi có cuộc thi này thì em lại tham gia ? em muốn được những gì ở cuộc thi này?
2. Em có nghỉ nụ cười của em tự tin không?
chúc e vui vẻ
1. Quả thật từ lúc rời Hà Nội về quê, em ít lên 4rum hẳn. Một mặt việc truy cập internet có nhiều khó khăn, mặt khác nữa em phải làm bảo mẫu cho 2 đứa cháu con chị gái, thời gian rất ít. Thỉnh thoảng em chỉ vào đọc một số bài nổi bật chứ k tham gia chém gió cùng mọi người trên sb như thời gian trước. Lúc em đọc được thông tin về cuộc thi này là lúc cả công ty em đi nghiệm thu công trình hết, ở công ty chỉ có một mình nên em tha hồ vào mạng ( kiểu vào chui vào lủi ấy ạ ). Tham gia cuộc thi này em cũng không tự tin mình là người chiến thắng lắm đâu, bởi đơn giản một điều là có rất nhiều thành viên rất trẻ đẹp và sôi nổi, xuất sắc hơn mình. Em chỉ tự tin mình là một người con đất Quảng, dám xông pha, dám đối đầu với thử thách để thử sức mình, để trưởng thành hơn mà thôi.
Trong một cuộc thi, có lẽ ai cũng mong muốn mình được là người chiến thắng, bản thân em cũng hi vọng vào điều đó, nhưng có lẽ điều em mong muốn nhất là được mọi người trong diễn đàn biết đến, đơn giản chỉ là cái tên dinhhoamo vẫn đang tồn tại trong diễn đàn này mà thôi. Từ đó, các hoạt động trên diễn đàn em cũng sẽ được mọi người thông tin nhiều hơn, dễ dàng hơn.
2. Em rất hay cười, em không biết nụ cười đó có đẹp không nữa, nhưng em nghĩ nhờ có nó em tự tin để giao tiếp với mọi người hơn ạ

---------- Post added at 07:20 PM ---------- Previous post was at 07:09 PM ----------

Trích:
Nguyên văn bởi trantron View Post
Có một năng khiếu trả lời tuyệt vời :d
Miềng chỉ có 1 câu hỏi dỏ " Chia tay chưa? " Ko cần câu trả lời đâu nghe
Chú cứ quá khen cái câu hỏi đó cháu k cần trả lời phải hem không được tính vào câu hỏi phỏng vấn của cháu đâu nghen. Nếu cháu bị mất điểm bắt đền chú
(p/s: trả lời qua điện thoại hỉ ) Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

Đã có 7 cảm ơn !

HoangTran.62 (04-12-2011), mcsecurity (07-12-2011), NGUYENMINHTAM (05-12-2011), no_body (04-12-2011), taunguyen® (04-12-2011), ThanhNga810 (07-12-2011), tuonglaiphiatruoc (22-12-2011)
Old 05-12-2011, 12:02 AM
taunguyen®'s Avatar
taunguyen® taunguyen® vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Nguyễn Tàu
Được cảm ơn 4,247 lần trong 1,951 bài viết

Trích:
câu hỏi của a đây Mơ ơi,...:
1. Cải cách kinh tế ở Liên Xô (1965-1975) có phải là sự từ bỏ mô hình kinh tế hóa tập trung hay không? Giải thích?
2. Xét về bản chất thì chính sách cộng sản thời chiến và chính sách kinh tế mới NEP có giống nhau hay ko?
3. Sự thành lập Ngân hàng quốc gia Việt Nam (1951) tiền tệ có sự thay đổi về bản chất là đúng hay sai? Tại sao?
(please )
Trích:
Nguyên văn bởi dinhhoamo View Post
đối với những câu hỏi như thế này chắc mình bị loại ngay vòng đầu tiên mất
thật sự với chuyên ngành địa chính m k thể trả lời được những câu như thế Tàu à
Hicc, rứa là phải nhặt trên gu gồ rồi. trẩ lời hay lém, chúc e thành công Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View taunguyen®'s Signature]

Đã có 2 cảm ơn !

Cảm ơn taunguyen® đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
dinhhoamo (05-12-2011), ThanhNga810 (07-12-2011)
Old 05-12-2011, 08:08 AM
dinhhoamo's Avatar
Người Quảng Bình (NQB)

Trích:
hicc, rứa là phải nhặt trên gu gồ rồi. trẩ lời hay lém, chúc e thành công
Cảm ơn "anh Tàu" nhiều nhé!  Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

Đã có 3 cảm ơn !

angel90 (07-12-2011), taunguyen® (08-12-2011), ThanhNga810 (07-12-2011)
Old 07-12-2011, 01:16 AM
no_body's Avatar
no_body no_body vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
GIA ĐÌNH NQB VĂN HÓA

Tên Thật: Ta Mao
Được cảm ơn 4,434 lần trong 1,171 bài viết

anh hỏi 1 câu nho nhỏ

Trong 1 gia đình có 2 cha(A) con(B). vào 1 ngày đẹp trời người con cưới vợ(C), và người vợ(C) đó có 1 cô con gái riêng(D) về sống chung 1 gia đình êm ấm. Sau vài năm.........chuyện động trời sảy ra.......người cha(A) cưới con gái(D) riêng của người vợ(C) của con mình làm vợ
vậy hỏi em: người con gái riếng đó gọi cha(B) dượng = gì?
................................... gọi mẹ(C) = gì?
có phải vợ(D) của cha(A) gọi chồng của mẹ = con không?
có phải nó gọi mẹ nó củng = con không?
lúc vui nó gọi = ba mẹ lúc buồn nó gọi = con củng được phải k bạn nhỉ?
người cha(A) lấy con gái(D) của (C)......bổng dưng đang làm cha trở thành làm con của (B) và (C) phải không bạn ?vì (D) là con riêng của (C) vậy bắt buộc cha(A) phải gọi (B) và (C) bằng ba mẹ......lúc vui (B) gọi cha (A) = cha, lúc buồn (B) kêu cha(A) = con củng không sai?

BÂY GIỜ MỚI VÀO PHẦN CHÍNH NÌ
sau một thời gian cha(A) và vợ(D) sinh ra 1 đứa con trai(E)
VẬY ANH HỎI EM
đứa con trai(E) gọi ( B) = ông ngoại phải không?
.....................gọi (B) = anh củng có đúng không?tại sao?

sau này ba(B) và vợ(C) sinh ra một bé gái(G)
vậy bé gái(G) gọi (A) = gì?
..................gọi (D) =gì?
..................gọi (E) = gì?
và (E) gọi (G) bằng gì?
Cẩn thẩn kẻ loạn nảo nha chúc em may mắn
-->

[Click Here To View no_body's Signature]

Đã có 3 cảm ơn !

Cảm ơn no_body đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
dinhhoamo (07-12-2011), taunguyen® (07-12-2011), ThanhNga810 (07-12-2011)
Old 07-12-2011, 02:03 PM
mcsecurity's Avatar
mcsecurity mcsecurity vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: SECURITY NGUYEN
Được cảm ơn 4,406 lần trong 802 bài viết

Chào Hoa mơ, nghe tên đúng là một chị gà mái bình dị, chân chất và hương đồng gió nội . Mc xin đặt ra cho bạn một vấn để.

Internet - Xã hội ảo nhưng con người là thật, thế nhưng tại sao những con người thật đó lại sản sinh raxã hội ảo , đó là những gì Mc đang tìm câu trả lời. Vậy bạn nghĩ như thế nào về vấn đề này ?
-->

[Click Here To View mcsecurity's Signature]

Đã có 2 cảm ơn !

Cảm ơn mcsecurity đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
dinhhoamo (07-12-2011), tuonglaiphiatruoc (22-12-2011)
Ðề tài đã khoá

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài

Quyền Hạn Của Bạn