Hướng dẫn post nhạc lên 4r - +:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+

Go Back   +:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+ >
¤,¸¸,*¤* KẾT BẠN *¤*,¸¸,¤
> |+| Giao lưu kết bạn bốn phương |+| > Thành viên hát
Quên mật khẩu? Đăng ký!

ĐỘI BÓNG NQB | HỘI NGHỆ SĨ | HỘI TRÀ ĐÁ | CLB NGOẠI NGỮ (QEC)| SIDEWALK CLUB | RADIO NQB | BAN QUẢN TRỊ
Trả lời
Old 07-02-2010, 11:34 AM
cAo_qBm's Avatar
cAo_qBm cAo_qBm vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
HƯU TRÍ

Tên Thật: cAo™
Được cảm ơn 13,494 lần trong 2,331 bài viết
Pro Hướng dẫn post nhạc lên 4r

Các thành viên thường xuyên post bài ở box "Thành viên hát" có thể đã biết, bài viết này dành cho những bạn chưa từng post bài, chưa up nhạc của mình lên có thể vào đây tham khảo cách post bài trong box "Thành viên hát."

Có 2 cách để các bạn có thể có link post lên diễn đàn và tham gia dự thi:

1. Thu âm trực tiếp trên các trang karaoke star.zing.vn hay sannhac.com. Để làm được điều này, trước hết các bạn phải đăng kí tài khoản tại các trang đó.
Đối với các bạn có tài khoản trên Zing, các bạn có thể Vào Đây. Đối với các bạn có tài khoản trên sannhac.com các bạn có thể Vào đây để xem chi tiết hướng dẫn cách cài đặt mic, thu âm và up nhạc lên,...

2. Thu âm bằng phần mềm và up nhạc lên để lấy link:
Đây là cách thu âm phức tạp và mang lại hiệu quả âm thanh tốt hơn, đòi hỏi kĩ thuật cao hơn. Có thể dùng các phần mềm thu âm như Nuendo, Adobe Audition, Cooledit,...
Hướng dẫn cơ bản một số phần mềm thu âm: Click Here
Sau đó up nhạc lên các trang như mp3.zing.vn hoặc nhaccuatui.com để lấy link post bài dự thi. Cũng tương tự như thu âm trực tiếp, các bạn cần có tài khoản ở 2 trang này mới có thể up nhạc lên được.
Đối với các bạn có tài khoản ở Zing thì Vào đây, tài khoản ở NCT thì Vào đây để up nhạc.

Ngoài ra, cách nhanh nhất để có link post lên 4r là sau khi thu âm, các bạn có thể up lên 4shared.com, coppy "mã nhúng" và đưa lên 4r.!

Có gì ko hiểu các bạn có thể comment tại topic này hoặc pm trực tiếp cho mình theo YM men_8xpro để được hướng dẫn cụ thể hơn.

Chúc các bạn thành công!
 Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách ****************

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

-->

[Click Here To View cAo_qBm's Signature]

thay đổi nội dung bởi: cAo_qBm, 28-05-2010 lúc 01:24 AM.

Đã có 16 cảm ơn !

Cảm ơn cAo_qBm đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
beloved (19-01-2012), caostudio (08-09-2010), carot_chutieucodon (10-07-2011), Guitar (07-02-2010), Keyboard_Tran (10-03-2010), linhan.biz (21-03-2014), minhducqb (13-02-2011), Minh_Xộp (28-06-2010), quatraimua (18-08-2010), SonChoac_XomCho (28-08-2010), thanhminhcntt (07-02-2010), tiengtrongninhchau (07-02-2010), tieuthu_buongbinh93 (08-11-2010), ty2style (06-07-2011), Uno (12-06-2012), Xuanvu2012 (21-03-2014)
Old 18-08-2010, 10:51 PM
quatraimua's Avatar
quatraimua quatraimua vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: suỵt! bí mật, hehe
Được cảm ơn 106 lần trong 71 bài viết
Default Ðề: Hướng dẫn post nhạc lên 4r

Bày em bik cách rùi, vài bữa rảnh rảnh em thu âm vài bài em post lên cho cả 4rum nghe cho hoảng loạn chơi, hehe Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View quatraimua's Signature]
Old 21-03-2014, 07:33 PM
linhan.biz's Avatar
linhan.biz linhan.biz vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: An
Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết
Default Ðề: Hướng dẫn post nhạc lên 4r

Sao mình up lên chỉ có link thôi bạn nhỉ@@ Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)