Gửi pé bAo...! - Page 4 - +:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+

Go Back   +:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+ >
¤,¸¸,*¤* KẾT BẠN *¤*,¸¸,¤
> |+| Tình Bạn - Tình Yêu & Cuộc Sống|+| > Tâm sự
Quên mật khẩu? Đăng ký!

ĐỘI BÓNG NQB | HỘI NGHỆ SĨ | HỘI TRÀ ĐÁ | CLB NGOẠI NGỮ (QEC)| SIDEWALK CLUB | RADIO NQB | BAN QUẢN TRỊ
Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 11-08-2009, 02:45 PM
OnlyL0v3's Avatar
OnlyL0v3 OnlyL0v3 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
QUẢN LÝ CHUYÊN MỤC

Tên Thật: Th­ư pháp buồn
Được cảm ơn 1,464 lần trong 725 bài viết
Default Ðề: Gửi pé bAo...!

Trích:
Nguyên văn bởi bad_girl View Post
đã biết ko thể đến với nhau mà vẫn cứ cố gắng thì có đc gì ko?xin lỗi vì bad_girl đã nói thẳng như thế...nếu như đã có thể yêu.đã có thể đến với nhau thì chắc chắn họ đã ko phải như thế này,hãy hiểu cho họ..tại sao cứ ép họ làm những điều ko thể?tốt hơn hết là nên giải thoát cho nhau.....
Mọi người ở diễn đàn ko ai ép cả. Mà tất cả mọi người chỉ động viên cho 2 người và để họ thấy rằng 4rum ta ko chỉ là thế giới mạng mà còn là ngôi nhà tinh thần, ngôi nhà cổ vũ giúp họ thêm sức mạnh để vượt qua giai đoạn khó khăn này.
Nếu bây giờ vội vàng buông xuôi thì sau này cả 2 sẻ hối hận nhiều lắm. Bạn chắc ko hiểu đâu.
Cái họ cần bây giờ là thời gian. Cứ từ từ và nhớ chớ vội buông xuôi

Chưa thắp đèn lên sao đã có ý định thổi tắt nó Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách ****************

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

-->

[Click Here To View OnlyL0v3's Signature]

Đã có 4 cảm ơn !

Cảm ơn OnlyL0v3 đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
bad_girl (11-08-2009), chauthm (12-08-2009), myduyenlh2005 (11-08-2009), vannhobeluatsu (12-08-2009)
Old 11-08-2009, 08:03 PM
bad_girl's Avatar
bad_girl bad_girl vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: cô gái xấu xí
Được cảm ơn 33 lần trong 17 bài viết

Trích:
Nguyên văn bởi OnlyL0v3 View Post
Mọi người ở diễn đàn ko ai ép cả. Mà tất cả mọi người chỉ động viên cho 2 người và để họ thấy rằng 4rum ta ko chỉ là thế giới mạng mà còn là ngôi nhà tinh thần, ngôi nhà cổ vũ giúp họ thêm sức mạnh để vượt qua giai đoạn khó khăn này.
Nếu bây giờ vội vàng buông xuôi thì sau này cả 2 sẻ hối hận nhiều lắm. Bạn chắc ko hiểu đâu.
Cái họ cần bây giờ là thời gian. Cứ từ từ và nhớ chớ vội buông xuôi

Chưa thắp đèn lên sao đã có ý định thổi tắt nó
có lẽ bad_girl mới tham gia diễn đàn nên chưa hiểu hết về cấu chuyện của 2 người ấy.nhưng theo những gi mình đã đọc đc trong các bài viết trên diễn đàn những ngày qua thì mình nhận thấy là ku lâm và pé bAo có lẽ cũng có tình cảm với nhau thật,nhưng pé bAo lại có những khúc mắc từ phía gia đình và một số lí do từ chính bản thân thế nên ko thể đến với ku lâm dc.mọi người hãy hiểu cho cô ấy.còn về phía ku lâm bad_girl thấy thực sự kính trọng người con trai này,tình yêu mà anh ấy dành cho pé bAo có lẽ rất lớn,thế nên khi phải xa người con gái anh ấy yêu thương anh ấy đã k thể nào chấp nhận nổi..nên đã có ý nghĩ tiêu cực để giải thoát cho bản thân,nhưng về sau lại mạnh mẽ đứng lên,cố gắng để giành lại người con gái mình yêu thương.điều đó thực sự làm mình thấy ngưỡng mộ rất nhiều...
Trích:
Nguyên văn bởi vannhobeluatsu
Nếu cần thiết ku sẻ tới nhà cầu hôn bé, chờ mấy năm nữa bé học xong, ku cũng đủ tuổi là kết hôn. Bé hiểu chứ chuyện tình cảm này ku ko đùa giỡn như những mối tình trước. Vì bé ku đã suy nghĩ rất nhiều, đã chia tay những mối tình lăng nhăng để đặt vào đó tình cảm đích thực trước khi ngỏ lời cùng bé... Ngày đó dù bé có nói ko yêu ku bé có người yêu rồi thì ku vẫn thế, vẫn cứ tiếp tục theo đuổi vì đời này ku đã yêu bé mất rồi.
Đọc dòng này xong mình thực sự xúc động lắm...thật sự là như thế
...nhưng cuộc sống khó nói lắm..yêu nhau mà ko đến đc với nhau là chuyện bình thường.đồng ý rằng ngày nay chuyện cha mẹ đặt đâu con ngồi đấy chẳng còn mấy nữa..nhưng pé bAo lại suy nghĩ cho ba mẹ như vậy chắc hẳn là cô ấy có nỗi khổ tâm riêng.hãy để cho trái tim họ đc bình yên....
tình chỉ đẹp khi tình dang dở
Đời mất vui khi lỡ vẹn câu thề
 Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

Đã có 4 cảm ơn !

Cảm ơn bad_girl đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
chauthm (12-08-2009), myduyenlh2005 (12-08-2009), OnlyL0v3 (12-08-2009), vannhobeluatsu (12-08-2009)
Old 11-08-2009, 08:10 PM
khuyenpro's Avatar
khuyenpro khuyenpro vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: chỉ là một cái tên thôi mà
Được cảm ơn 64 lần trong 48 bài viết

Ui dào cái ông ku này cũng vớ vẩn thật,đời này thiếu gì gái sao phải nhất thiết là phải chọn con đó chứ.kiêu hả-bỏ luôn đi kiếm con khác dùng.cần tui giới thiệu cho mấy em,bảo đảm ko đẹp ko lấy tiền. đàn ông lấy sự nghiệp làm trong,cứ lụy tình thì bao giờ mới khá cho được hả ku Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

Đã có 3 cảm ơn !

Cảm ơn khuyenpro đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
bad_girl (11-08-2009), OnlyL0v3 (12-08-2009), vannhobeluatsu (12-08-2009)
Old 11-08-2009, 08:22 PM
bad_girl's Avatar
Người Quảng Bình (NQB)

Trích:
Nguyên văn bởi khuyenpro View Post
ui dào cái ông ku này cũng vớ vẩn thật,đời này thiếu gì gái sao phải nhất thiết là phải chọn con đó chứ.kiêu hả-bỏ luôn đi kiếm con khác dùng.cần tui giới thiệu cho mấy em,bảo đảm ko đẹp ko lấy tiền. đàn ông lấy sự nghiệp làm trong,cứ lụy tình thì bao giờ mới khá cho được hả ku
có phải cứ đẹp mới yêu..có phải nói yêu là yêu đc đâu bạn,ngồi bên cạnh một cô gái xinh đẹp nhưng mà mình ko có tình cảm thì cũng như ko thấy gì thôi..
yêu một người thật lòng là như vậy đấy.đã yêu người rồi chẳng thể nào từ bỏ ddc.bad_girl ko nghĩ đó là luỵ tình mà đó là chung tình...giờ vì pé bAo mà anh ấy cũng đang cố gắng rất nhiều,anh ko thấy sao???một người đàn ông như ku lâm thời này hiếm lắm..mình thực sự rất kính trọng..
còn chuyện anh nói pé bAo kiêu kì ko yêu ku lâm là sai rồi.bạn chưa biết gì về câu chuyện của họ sao lại nói như vậy chứ?bạn ko hiểu là pé bAo cũng có những nỗi khổ tâm từ phía gia đình cô ấy sao?
Một tình yêu đẹp nhưng ko trọn vẹn..có lẽ là tốt cho cả 2.... Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

Đã có 4 cảm ơn !

Cảm ơn bad_girl đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
chauthm (12-08-2009), myduyenlh2005 (12-08-2009), OnlyL0v3 (12-08-2009), vannhobeluatsu (12-08-2009)
Old 11-08-2009, 08:38 PM
ky nhong's Avatar
ky nhong ky nhong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Kloud
Được cảm ơn 832 lần trong 379 bài viết

Ku Lâm cố lên!!! Ủng hộ ku Lâm nè!!! Ai ủng hộ ku Lâm thì đừng có giơ tay nhé!!! Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View ky nhong's Signature]

Đã có 2 cảm ơn !

Cảm ơn ky nhong đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
OnlyL0v3 (12-08-2009), vannhobeluatsu (12-08-2009)
Old 12-08-2009, 08:05 AM
vannhobeluatsu's Avatar
vannhobeluatsu vannhobeluatsu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
HƯU TRÍ

Tên Thật: Đặng Hoàng Lâm
Được cảm ơn 4,145 lần trong 1,759 bài viết
72 Ðề: Gửi pé bAo...!

Cảm ơn bad_girl rất nhiều vì những lời chia sẻ và khuyên nhủ, nhưng cũng như bạn nói thôi

Trích:
Nguyên văn bởi bad_girl
sao hôm nay bùn đến thế.đọc chuyện 2 người lại ngẫm đến chuyện mình ngày trước..yêu một người thế nhưng lại ko đc ở bên cạnh ngươi ấy..có những lúc ngồi cạnh người yêu mà tâm trí chỉ nhớ đến người ấy thôi..thử hỏi xem người ấy giờ này đang làm gì,liệu có đang nghĩ đến mình ko?...ôi...cuộc đời này sao nhiều ngang trái đến thế...mình bít người ta yêu mình và rõ ràng mình cũng yêu người ta vậy mà lại ko thể nào đến đc với nhau...chỉ bít tìm nhau trong kí ức...mỗi giây phút bên nhau thời gian như ngừng lại..chỉ mún đc ôm người ấy thật lâu trong vòng tay mà sao khó đến thế...ngập ngừng ko dám..để khi người ấy bước đi rồi mới chợt thấy tiếc nuối trong lòng...những cảm giác lẫn lộn đan xen khiến mình day dứt quá...giờ thì mọi chuyện cũng đã trôi qua rồi...thời gian cũng đã dần làm cho vết thương trong lòng mình lên da non..nhưng thực ra,mình sống ko hạnh phúc..bởi...người mình yêu thương đâu có ở cạnh mình đâu...
Chính vì thế mình sẻ ko buông xuôi mình sẻ tiếp tục theo đuổi cho dù ai nói gì, ai chê bai hay phản đối. Mình vẫn thế thôi, ko sau này cả 2 đứa mình sẻ phải hối hận nhiều lắm.

Mình định ko lên diễn đàn nữa nhưng nghe bé bAo nói có bad_girl nào lạ mặt nhưng rất tâm lý nên mình mới lên. Thực sự rất xúc động và cảm ơn bạn nhiều nhiều lắm.

Chúc bạn gặp nhiều niềm vui, hạnh phúc và mm trong cuộc sống. Cũng như có những giây phút vui vẻ trên diễn đàn
Và tất cả những người đã ủng hộ, quan tâm hỏi han ku Lâm những ngày qua nữa nhé
-->

[Click Here To View vannhobeluatsu's Signature]

Đã có 3 cảm ơn !

Cảm ơn vannhobeluatsu đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
bad_girl (12-08-2009), chauthm (12-08-2009), myduyenlh2005 (12-08-2009)
Old 12-08-2009, 08:15 AM
vannhobeluatsu's Avatar
vannhobeluatsu vannhobeluatsu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
HƯU TRÍ

Tên Thật: Đặng Hoàng Lâm
Được cảm ơn 4,145 lần trong 1,759 bài viết

Trích:
Nguyên văn bởi khuyenpro View Post
ui dào cái ông ku này cũng vớ vẩn thật,đời này thiếu gì gái sao phải nhất thiết là phải chọn con đó chứ.kiêu hả-bỏ luôn đi kiếm con khác dùng.cần tui giới thiệu cho mấy em,bảo đảm ko đẹp ko lấy tiền. đàn ông lấy sự nghiệp làm trong,cứ lụy tình thì bao giờ mới khá cho được hả ku
Hjhj thanks nhã ý tốt của bạn. Đâu phải hiện tại mình ko có em nào đẹp, em nào xinh. Chỉ cần lượn 1 vòng bờ kè đoạn tượng đài mẹ Suốt là có ngay ấy mà. Mình cũng muốn vậy lắm chớ nhưng ko được Bạn biết vì sao ko?? Đọc mấy câu sau nhé

Trích:
Trên trời triệu triệu vì sao
Xếp thành bốn chữ vì sao yêu người
Dưới đất triệu triệu con người
Mà sao ku vẫn yêu mình bAo thôi
Trích:
Trong đôi mắt ku Lâm pé bAo là tất cả, là niềm vui, là nguồn động lực để sống, là ..... nhiều quá kể ra chắc treo máy mọi người

[Click Here To View vannhobeluatsu's Signature]

Đã có 3 cảm ơn !

Cảm ơn vannhobeluatsu đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
bad_girl (12-08-2009), chauthm (12-08-2009), myduyenlh2005 (12-08-2009)
Old 12-08-2009, 08:20 AM
chauthm's Avatar
chauthm chauthm vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Trần Châu
Được cảm ơn 554 lần trong 314 bài viết

Trích:
Nguyên văn bởi vannhobeluatsu View Post
Hjhj thanks nhã ý tốt của bạn. Đâu phải hiện tại mình ko có em nào đẹp, em nào xinh. Chỉ cần lượn 1 vòng bờ kè đoạn tượng đài mẹ Suốt là có ngay ấy mà. Mình cũng muốn vậy lắm chớ nhưng ko được Bạn biết vì sao ko?? Đọc mấy câu sau nhé
Người ta bảo thích 100, chọn 10 lấy 1 ... để yêu. Nếu ku đã đến được bc' cuối cùng đó rồi thì anh hi vọng ku hay làm theo sự mách bảo của con tim và lí trí của mình . Yêu nhưng không phải chỉ có yêu mà bỏ rơi tất cả . Hãy cố nắm thật chặt và trân trọng những điều mình đang có trong để không phải hối tiếc khi lìa xa . Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View chauthm's Signature]

Đã có 3 cảm ơn !

Cảm ơn chauthm đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
bad_girl (12-08-2009), myduyenlh2005 (12-08-2009), vannhobeluatsu (12-08-2009)
Old 12-08-2009, 12:57 PM
bad_girl's Avatar
Người Quảng Bình (NQB)

Trích:
Nguyên văn bởi vannhobeluatsu View Post
Cảm ơn bad_girl rất nhiều vì những lời chia sẻ và khuyên nhủ, nhưng cũng như bạn nói thôi

Chính vì thế mình sẻ ko buông xuôi mình sẻ tiếp tục theo đuổi cho dù ai nói gì, ai chê bai hay phản đối. Mình vẫn thế thôi, ko sau này cả 2 đứa mình sẻ phải hối hận nhiều lắm..
Níu keó thêm đc gì?chỉ để con tim đau buồn...nếu bạn cứ tiếp tục theo đuổi mối quan hệ này mà rốt cuộc ko ddc j cả liệu bạn có bùn ko?như mình thấy thì hình như pé bAo đã ko còn mún vướng vào chuyện này nữa rồi mà..bạn k nghĩ là bạn đang khiến cho cô ấy rất khó xử sao?? một tình bạn đẹp hay 1 tình yêu ko có hậu? bạn chọn cái nào? Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

Đã có 2 cảm ơn !

myduyenlh2005 (12-08-2009), vannhobeluatsu (12-08-2009)
Old 12-08-2009, 03:42 PM
ngochahh's Avatar
ngochahh ngochahh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: ...
Được cảm ơn 1,262 lần trong 376 bài viết

Sau cơn mưa trời lại sáng...chúc cho hai đứa mãi hạnh phúc nhé...hãy bỏ qua những hạt bụi nhỏ để đến với ty vĩ đại hey. Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View ngochahh's Signature]

Đã có 2 cảm ơn !

Cảm ơn ngochahh đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
hoangthieugia (21-08-2009), vannhobeluatsu (12-08-2009)
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quyền Hạn Của Bạn