Phỏng vấn Phạm Thị Thủy(Ngocbichthuy) - Page 2 - +:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+

Go Back   +:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+ >
¤,¸¸,*¤* THÔNG TIN CHUNG *¤*,¸¸,¤
> |+| Các phong trào - Hoạt động - Event |+| > MISS & MAN NQB
Quên mật khẩu? Đăng ký!

ĐỘI BÓNG NQB | HỘI NGHỆ SĨ | HỘI TRÀ ĐÁ | CLB NGOẠI NGỮ (QEC)| SIDEWALK CLUB | RADIO NQB | BAN QUẢN TRỊ
Ðề tài đã khoá

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 03-12-2011, 11:08 PM
mcsecurity's Avatar
mcsecurity mcsecurity vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: SECURITY NGUYEN
Được cảm ơn 4,406 lần trong 802 bài viết
Default Ðề: Phỏng vấn Phạm Thị Thủy(Ngocbichthuy)

Thái độ đầu tiên của ả vợ anh khi thấy em tham gia là ả rú lên : "Ủng hộ, ủng hộ " Nhưng với tất cả kinh nghiệm xương máu mà anh phải trả giá không nhỏ thì anh không được phép bày tỏ thái độ trước mặt ả , và bây giờ xin có một câu hỏi dành cho em :

- Em nghĩ như thế nào về cuộc thi MISS NQB năm nay, và nếu là người chiến thắng thì em có đủ tự tin để thử sức ở một sân chơi lớn hơn hay không ?
- Thứ hai sao em có nick yahoo giống nick của ả vợ anh rứa hoathuytinhxxxx Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách ****************

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

-->

[Click Here To View mcsecurity's Signature]

Đã có 3 cảm ơn !

Cảm ơn mcsecurity đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
ngocbichthuy (04-12-2011), nhokcoi_huunghia (04-12-2011), older_alone (03-12-2011)
Old 04-12-2011, 12:02 AM
nhokcoi_huunghia's Avatar
nhokcoi_huunghia nhokcoi_huunghia vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Dương Nguyễn Hoài Phong
Được cảm ơn 365 lần trong 122 bài viết

Chào bạn ! Phải nói rằng bạn có một vẻ bề ngoài khá ấn tượng , Chúc bạn luôn giữ được sự trẻ trung, xinh đẹp đó .
Bạn còn khá là trẻ ; Qua cách trả lời các câu hỏi của bạn, ngôn ngữ rất Teen....Và bản thân mình cũng đánh giá được một phần khả năng giao tiếp cũng như phong cách sống của bạn . Vậy bây giờ mình xin được hỏi bạn một số câu hỏi như sau (Đơn giản thôi, không muốn làm khó bạn đâu ) :
1. Dân gian có câu : "Lời nói chẳng mất tiền mua, lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau" . Bạn nghĩ mình đã làm được theo lời khuyên dạy của cha ông chưa ? . Cho mình một vài ví dụ thực tế về cách giao tiếp và xưng hô của bạn nhé !
2. Có người quan niệm rằng : "Sống là cho đi và nhận lại , 2 khía cạnh đó luôn song song, đồng hành và ngang bằng với nhau ." . Bạn hiểu sao về ý kiến này ? . Nêu suy nghĩ của bạn về cách sống đó ?
Đơn giản vậy thôi, Chúc bạn đạt được kết quả tốt trong cuộc thi này cũng như trong cuộc sống ! . Chúc Cuộc Thi Miss NQB 2011 thành công tốt đẹp .
 Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View nhokcoi_huunghia's Signature]
Bạn có lời cảm ơn đến nhokcoi_huunghia với bài viết này
ngocbichthuy (04-12-2011)
Old 04-12-2011, 10:59 AM
ngocbichthuy's Avatar
ngocbichthuy ngocbichthuy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: thủy
Được cảm ơn 104 lần trong 10 bài viết

Trích:
Nguyên văn bởi thu_hien_0385@yahoo.com View Post
Chị thấy e có diệu cười rất tươi, bí quyết nào làm em cười tươi như vậy?khi có điệu cười xinh xắn như thế thì e có bí quyết gì làm phái mạnh chết vì nụ cười ấy không?

hãy cho con trai chêt vì mình em nhé heeeeeeeee,chúc e may mắn
Hihi...cảm ơn chị vì lời khen nhé...em xin trả lời câu hỏi của chị bí quyết nụ cười tươi là vì...em toàn cười thui ak...tại từ nhỏ đã thuộc câu nói "một nụ cười bằng mười thang thuốc bổ "ý mà chị,lúc đó em tưởng thật đó^^....nhưng mà lớn lên dù bít người ta chỉ nói vậy thui nhưng mà wen rùi nên vẫn cứ cười nhìu...mà bật mí là em có nhìu điệu cười lém chị ak...cười mỉm,cười tươi,cười vui,cười buồn,cười gượng,cười hạnh phúc j em có hết...mà đặc biệt là nụ cười "bán nước" của em từ năm cấp 2 đã làm cho mấy đứa bạn lun nhớ em chỉ vì nụ cười...hí hí....Còn phái mạnh chết vì nụ cười của em thì tạm thời chưa có chị ak.....e mong là sẽ có sớm.Ý mà chết giả chứ đừng chết thật...^^

---------- Post added at 10:37 AM ---------- Previous post was at 10:24 AM ----------

Trích:
Nguyên văn bởi Xuxu4290 View Post
Bạn nghĩ gì về xu hướng phẫu thuật thẩm mĩ của phụ nữ Việt Nam hiện nay?
A. Không đồng ý! Vẻ đẹp tự nhiên vẫn là chuẩn nhất!
B. Có thể chấp nhận đc! Vì có những người phụ nữ kém may mắn với vẻ ngoài xấu xí quá mức!
C. Hoàn toàn đồng ý! Phụ nữ có quyền làm cho mình đẹp hơn trong mắt mọi người!

Nhớ lý giải vì sao bạn chọn đáp án đó nhé Chúc bạn thành công ^^
Uhm...ở đây phương án mình chọn là B.Có thể chấp nhận được!Vì có những phụ nữ kém may mắn với vẻ ngoài xấu xí quá mức.Mình có nghe câu "Không có người phụ nữ xấu,chỉ có người phụ nữa không biết làm đẹp"...Mình thấy có những người với vẽ đẹp tự nhiên không có khuyết điểm gì thì không cần đến biện pháp thẩm mĩ nhưng đối với những người họ có những khuyết điểm trên khuôn mặt,trên cơ thể họ thì họ có thể đi thẩm mĩ cho con người họ hoàn thiện hơn.Vì vẽ bề ngoài của con người dù là ai,nữ hay thậm chí cả nam cũng thế mà càng ít khuyết điểm thì con người ta càng cảm thấy tự tin hơn,hướng ngoại hơn còn nếu một khi bạn đã có khuyết điểm j đó thì bạn trở nên kém tự tin hơn rất nhiều.

---------- Post added at 10:59 AM ---------- Previous post was at 10:37 AM ----------

Trích:
Nguyên văn bởi mcsecurity View Post
Thái độ đầu tiên của ả vợ anh khi thấy em tham gia là ả rú lên : "Ủng hộ, ủng hộ " Nhưng với tất cả kinh nghiệm xương máu mà anh phải trả giá không nhỏ thì anh không được phép bày tỏ thái độ trước mặt ả , và bây giờ xin có một câu hỏi dành cho em :

- Em nghĩ như thế nào về cuộc thi MISS NQB năm nay, và nếu là người chiến thắng thì em có đủ tự tin để thử sức ở một sân chơi lớn hơn hay không ?
- Thứ hai sao em có nick yahoo giống nick của ả vợ anh rứa hoathuytinhxxxx
Hjhj...em gửi lời cảm ơn đến chị nhà anh nha^^.Và....đây là câu trả lời của em...Theo em,cuộc thi MISS NQB năm nay ban tổ chức đã đưa ra nhằm "khai thác" hay còn gọi là tìm ra những vẽ đẹp riêng của những bạn gái là người quảng bình,giúp các bạn có địa điểm để giao lưu,học hỏi lẫn nhau....năm nay mỗi bạn một vẻ,một phong cách có lẽ cũng khiến cho BTC khó chọn nhưng theo em giải nhất hay gì không quan trọng,quan trọng là qua đây mình học được gì thôi ak...
Nếu em là người chiến thắng thì em vẫn chưa đủ tự tin để thử sức ở sân chơi lớn hơn ạ^^
Trả lời ngoài lề:Hj..nik yahoo of e hok bít sao lại giống nik vợ a nữa..keke...chắc là một sự trùng hợp ngẫu nhiên thui anh ạ...nik này em lập từ năm lớp 7 đó...hok ăn cắp bản quyền vợ a đâu@@ Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
Bạn có lời cảm ơn đến ngocbichthuy với bài viết này
mcsecurity (05-12-2011)
Old 04-12-2011, 11:12 AM
dothilienqb's Avatar
dothilienqb dothilienqb vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Liên
Được cảm ơn 203 lần trong 54 bài viết

Bạn nghĩ gì khi gặp hai người con gái, một người rất xinh đẹp nhưng không thông minh và một người rất thông minh nhưng lại rất xấu Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
Bạn có lời cảm ơn đến dothilienqb với bài viết này
Old 04-12-2011, 05:11 PM
ngocbichthuy's Avatar
Người Quảng Bình (NQB)

Trích:
Nguyên văn bởi nhokcoi_huunghia View Post
Chào bạn ! Phải nói rằng bạn có một vẻ bề ngoài khá ấn tượng , Chúc bạn luôn giữ được sự trẻ trung, xinh đẹp đó .
Bạn còn khá là trẻ ; Qua cách trả lời các câu hỏi của bạn, ngôn ngữ rất Teen....Và bản thân mình cũng đánh giá được một phần khả năng giao tiếp cũng như phong cách sống của bạn . Vậy bây giờ mình xin được hỏi bạn một số câu hỏi như sau (Đơn giản thôi, không muốn làm khó bạn đâu ) :
1. Dân gian có câu : "Lời nói chẳng mất tiền mua, lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau" . Bạn nghĩ mình đã làm được theo lời khuyên dạy của cha ông chưa ? . Cho mình một vài ví dụ thực tế về cách giao tiếp và xưng hô của bạn nhé !
2. Có người quan niệm rằng : "Sống là cho đi và nhận lại , 2 khía cạnh đó luôn song song, đồng hành và ngang bằng với nhau ." . Bạn hiểu sao về ý kiến này ? . Nêu suy nghĩ của bạn về cách sống đó ?
Đơn giản vậy thôi, Chúc bạn đạt được kết quả tốt trong cuộc thi này cũng như trong cuộc sống ! . Chúc Cuộc Thi Miss NQB 2011 thành công tốt đẹp .
Hj...2 câu này hơi khó đối với mình đó bạn ah..^^Nhưng dù sao mình cũng vẫn cố gắng trả lời nhé...Câu thứ nhất của bạn mình xin trả lời thật lòng là mình chưa làm đúng hoàn toàn với lời khuyên dạy của ông cha đâu bạn ak...chỉ đôi khi mình cần phải làm thôi.lí do là mình thẳng tính lắm...có j thì mình nói đó chứ k để trong lòng,dù nhiều khi có thể làm người khác không vừa lòng nhưng dù sao nói ra vẫn hơn là giữ thế thì người ta không hiểu mình được.Ví dụ như hồi bữa mới đầu năm nhập học,có 1 bạn xưng là đại học y tới làm quen rồi nói chuyện,1 hôm,bảo mình là dân kinh tế nên năng động một chút,rủ mình tới câu lạc bộ.uh thì mình đồng ý.tới đó mình thấy nhìu người lắm.khi vào đó mình mới bít đó là công ti lừa đảo Hưng Thời Đại,bít bạn này dụ mình tới đây rùi nhưng mình vẫn để yên xem bạn ý làm gì tiếp theo,bạn ý giới thiệu mình nói chuyện với 3 người,người thứ nhất hỏi tên,quê,...người thứ 2 cũng hỏi tương tự và có 1 câu mình nhớ là em có biết j về công ti này không? Mình trả lời thẳng luôn là em nghe người ta nói công ti lừa đảo ạ....(nếu mỗi mình mình ở đó thì chắc bị đánh hội đồng wa')..sang nói chuyện với người thứ 3 thì người ta nói như đọc thuộc lòng ý...tới câu cuối"nếu em có tư tưởng cầu tiến,sau này muốn làm chủ thì em có thể ở lại,không thì em có thể về,em chọn cái nào?"mình nói"em chọn...và chỉ tay ngay cửa ra vào"kaka...lúc đó nói xong đi nhanh kẻo miệng đổi màu....^^
Còn về câu hỏi thứ 2,mình nghĩ người có quan niệm này một khi họ đã cho đi thì họ cũng muốn nhận lại,hặc họ có suy ngĩ rằng khi cho đi một cái j đó thì họ sẽ nhận được điều j đó tương ứng...ví dụ như trong tình yêu họ mong muốn rằng khi họ trao tình yêu cho người nào thì người đó cũng sẽ yêu họ như vậy hoặc hơn vậy,trong tình bạn họ mong muốn khi họ chia sẽ niềm vui nỗi buồn với bạn mình họ mong muốn bạn mình cũng nên như vậy,bày tỏ hết như vậy,trong cuộc sống hằng ngày khi họ đối xử tốt với một ai đó thì họ cũng mong người ta đối xử lại với họ như vật.....Nếu như theo suy ngĩ đó thì nó là song song,là đồng hành và ngang bằng nhau.Nhưng theo mình đó chỉ là một trường hợp còn trường hợp thứ 2 là nếu cho mà k được nhận lại thì người đó phải làm sao?chẳng nhẽ lại không bao giờ cho?Cuộc sống theo mình không phải lúc nào mình cho đi thì cũng được nhận lại, với những con người họ k chỉ yêu bản thân mà yêu cả những người xung quanh thì họ sẽ k nghĩ đến cái nhận lại là gì mà họ sẽ muốn cho đi nhiều hơn vì có lẽ khi cho đi họ sẽ thấy lòng mình thanh thản hơn nhiều.mình cũng có nghe câu nói "sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình"..vậy nên bản thân của mỗi người khi cho đi mà không nghĩ đến cái nhận lại thì họ đã thấy mình trở nên tốt hơn rồi.

---------- Post added at 05:11 PM ---------- Previous post was at 04:58 PM ----------

Trích:
Nguyên văn bởi dothilienqb View Post
bạn nghĩ gì khi gặp hai người con gái, một người rất xinh đẹp nhưng không thông minh và một người rất thông minh nhưng lại rất xấu
@@...Mình xin trả lời theo cảm nhận của mình:đối với người con gái thứ nhất,họ là người rất xinh đẹp,ấn tượng ban đầu của họ đối với mọi người rất tốt.Nhưng!,một khi mọi người đã tiếp xúc được với người đó,qua cách cư xử trò chuyện,sự thể hiện của cô ấy thì mọi người sẽ cảm thấy nhàm chán,có thể là k còn ấn tượng nữa với cô ấy nữa.Còn người thứ 2"Người thông minh nhưng lại rất xấu",có lẽ ban đầu ấn tượng của mọi người đối với cô ấy sẽ k tốt nhưng ngược lại,sự tài tình,khéo léo,trí thông minh của cô ấy thì sẽ làm mọi người cảm thấy thú vị,và ấn tượng về cô ấy sẽ dần tăng lên.Người ta có câu "tốt gỗ hơn tốt nước sơn" mà,hjhj...áp dụng vào đây cũng thấy đúng Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

Đã có 3 cảm ơn !

Cảm ơn ngocbichthuy đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
dothilienqb (05-12-2011), mcsecurity (05-12-2011), nhokcoi_huunghia (04-12-2011)
Old 04-12-2011, 05:15 PM
nhokcoi_huunghia's Avatar
nhokcoi_huunghia nhokcoi_huunghia vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Dương Nguyễn Hoài Phong
Được cảm ơn 365 lần trong 122 bài viết

Trích:
Nguyên văn bởi ngocbichthuy View Post
Hj...2 câu này hơi khó đối với mình đó bạn ah..^^Nhưng dù sao mình cũng vẫn cố gắng trả lời nhé...Câu thứ nhất của bạn mình xin trả lời thật lòng là mình chưa làm đúng hoàn toàn với lời khuyên dạy của ông cha đâu bạn ak...chỉ đôi khi mình cần phải làm thôi.lí do là mình thẳng tính lắm...có j thì mình nói đó chứ k để trong lòng,dù nhiều khi có thể làm người khác không vừa lòng nhưng dù sao nói ra vẫn hơn là giữ thế thì người ta không hiểu mình được.Ví dụ như hồi bữa mới đầu năm nhập học,có 1 bạn xưng là đại học y tới làm quen rồi nói chuyện,1 hôm,bảo mình là dân kinh tế nên năng động một chút,rủ mình tới câu lạc bộ.uh thì mình đồng ý.tới đó mình thấy nhìu người lắm.khi vào đó mình mới bít đó là công ti lừa đảo Hưng Thời Đại,bít bạn này dụ mình tới đây rùi nhưng mình vẫn để yên xem bạn ý làm gì tiếp theo,bạn ý giới thiệu mình nói chuyện với 3 người,người thứ nhất hỏi tên,quê,...người thứ 2 cũng hỏi tương tự và có 1 câu mình nhớ là em có biết j về công ti này không? Mình trả lời thẳng luôn là em nghe người ta nói công ti lừa đảo ạ....(nếu mỗi mình mình ở đó thì chắc bị đánh hội đồng wa')..sang nói chuyện với người thứ 3 thì người ta nói như đọc thuộc lòng ý...tới câu cuối"nếu em có tư tưởng cầu tiến,sau này muốn làm chủ thì em có thể ở lại,không thì em có thể về,em chọn cái nào?"mình nói"em chọn...và chỉ tay ngay cửa ra vào"kaka...lúc đó nói xong đi nhanh kẻo miệng đổi màu....^^
Còn về câu hỏi thứ 2,mình nghĩ người có quan niệm này một khi họ đã cho đi thì họ cũng muốn nhận lại,hặc họ có suy ngĩ rằng khi cho đi một cái j đó thì họ sẽ nhận được điều j đó tương ứng...ví dụ như trong tình yêu họ mong muốn rằng khi họ trao tình yêu cho người nào thì người đó cũng sẽ yêu họ như vậy hoặc hơn vậy,trong tình bạn họ mong muốn khi họ chia sẽ niềm vui nỗi buồn với bạn mình họ mong muốn bạn mình cũng nên như vậy,bày tỏ hết như vậy,trong cuộc sống hằng ngày khi họ đối xử tốt với một ai đó thì họ cũng mong người ta đối xử lại với họ như vật.....Nếu như theo suy ngĩ đó thì nó là song song,là đồng hành và ngang bằng nhau.Nhưng theo mình đó chỉ là một trường hợp còn trường hợp thứ 2 là nếu cho mà k được nhận lại thì người đó phải làm sao?chẳng nhẽ lại không bao giờ cho?Cuộc sống theo mình không phải lúc nào mình cho đi thì cũng được nhận lại, với những con người họ k chỉ yêu bản thân mà yêu cả những người xung quanh thì họ sẽ k nghĩ đến cái nhận lại là gì mà họ sẽ muốn cho đi nhiều hơn vì có lẽ khi cho đi họ sẽ thấy lòng mình thanh thản hơn nhiều.mình cũng có nghe câu nói "sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình"..vậy nên bản thân của mỗi người khi cho đi mà không nghĩ đến cái nhận lại thì họ đã thấy mình trở nên tốt hơn rồi.
Cảm ơn bạn về câu trả lời . Mặc dù đáp án của bạn không được vừa ý mình cho lắm (Có lẽ bạn chưa hiểu hết ý mà mình muốn nói ở 2 câu hỏi này ). Nhưng mình nhận thấy cách trả lời của Bạn tự nhiên và thật lòng .
Chúc bạn đạt kết quả tốt ......
P/S: đọc xong phải đi rửa mặt vì mắt tập trung cao độ quái . bữa mô phải kè đi cf 1 bữa đã
 Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

[Click Here To View nhokcoi_huunghia's Signature]
Bạn có lời cảm ơn đến nhokcoi_huunghia với bài viết này
Old 04-12-2011, 05:56 PM
no_body's Avatar
no_body no_body vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
GIA ĐÌNH NQB VĂN HÓA

Tên Thật: Ta Mao
Được cảm ơn 4,434 lần trong 1,171 bài viết

Trích:
Nguyên văn bởi dothilienqb View Post
bạn nghĩ gì khi gặp hai người con gái, một người rất xinh đẹp nhưng không thông minh và một người rất thông minh nhưng lại rất xấu
Tất nhiên là lấy con xấu về và cặp bồ với con đẹp  Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View no_body's Signature]
Bạn có lời cảm ơn đến no_body với bài viết này
Old 04-12-2011, 06:13 PM
Mr.Bờm's Avatar
Mr.Bờm Mr.Bờm vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: ™•๑๑۩۞۩๑๑♥™…Yêu Ko Mà Hỏi…™•๑๑۩۞۩๑๑♥™
Được cảm ơn 2,278 lần trong 818 bài viết

thế là tối nay nhá máy mấy em thi Miss đc rồi
em nào cũng xinh yêu yêu quá đi mất thôi Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View Mr.Bờm's Signature]
Bạn có lời cảm ơn đến Mr.Bờm với bài viết này
Old 04-12-2011, 07:55 PM
ngocbichthuy's Avatar
Người Quảng Bình (NQB)

Trích:
Nguyên văn bởi nhokcoi_huunghia View Post
Cảm ơn bạn về câu trả lời . Mặc dù đáp án của bạn không được vừa ý mình cho lắm (Có lẽ bạn chưa hiểu hết ý mà mình muốn nói ở 2 câu hỏi này ). Nhưng mình nhận thấy cách trả lời của Bạn tự nhiên và thật lòng .
Chúc bạn đạt kết quả tốt ......
P/S: đọc xong phải đi rửa mặt vì mắt tập trung cao độ quái . bữa mô phải kè đi cf 1 bữa đã
Hí hí...thông cảm thông cảm...mình học dốt văn lắm mờ...kaka Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
Old 24-12-2011, 08:59 AM
cAo_qBm's Avatar
cAo_qBm cAo_qBm vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
HƯU TRÍ

Tên Thật: cAo™
Được cảm ơn 13,494 lần trong 2,331 bài viết

Trong những ngày lễ (ví dụ giáng sinh ) mà có nhiều người bạn trai (bạn thân, bạn cùng lớp, người đang thik em,...) hẹn em đi chơi cùng lúc, ai cũng quan trọng cả, lúc đó em sẽ xử lí thế nào?  Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View cAo_qBm's Signature]
Ðề tài đã khoá

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quyền Hạn Của Bạn