Công lý ở đâu ??? - +:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+

Go Back   +:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+ >
¤,¸¸,*¤* HỘI ĐỒNG HƯƠNG QUẢNG BÌNH *¤*,¸¸,¤
> |+| CÂU LẠC BỘ NQB|+| > HỌC SINH - SINH VIÊN
Quên mật khẩu? Đăng ký!

ĐỘI BÓNG NQB | HỘI NGHỆ SĨ | HỘI TRÀ ĐÁ | CLB NGOẠI NGỮ (QEC)| SIDEWALK CLUB | RADIO NQB | BAN QUẢN TRỊ
Trả lời
Old 23-08-2013, 05:51 PM
Tấm Lòng Thương's Avatar
Tấm Lòng Thương Tấm Lòng Thương vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Phùng Khánh Duy
Cảm ơn 4 lần trong 1 bài viết
Default Công lý ở đâu ???

Chào cả nhà.
Mình là một men mới của diễn đàn. Sau kì nghỉ hè mình rời khỏi mãnh đất Huế để về với Quảng Bình quê hương. Về đến nhà và quê hương mình rất vui. Nhưng 1 tháng hè vừa qua, mình thật sự rất buồn và suy sụp, thấy ba mẹ bị chèn ép và trù dập. Một người con như mình không biết làm gì để giúp cho ba mẹ. Chỉ có thế viết lên diễn đàn những dòng tâm sự. Mong các bạn share và cmt cho mình nên làm gì.
Ba mình là một người làm công nhân đường sắt ga Kim Lũ. Vì thấm nhuần tư tưởng đạo đức HCM, ba đã làm đơn tố cáo ông Hoàng Quyết Thắng. Hiện lúc đó là chủ tịch xã Kim Hóa - Tuyên Hóa - Quảng Bình. Ông đã khai man lí lịch đảng, ông không làm việc mà vẫn khai man để hưởng chế độ bảo hiểm. Sau vụ tố cáo đó. Hàng loạt báo quảng Bình đã đưa ra. Tuy được bảo che, nhưng ông Thắng vẫn bị cách chức chủ tịch xã. Tiếp sau sự việc là gia đình mình bị trù dập. Cụ thể là đất đai của nhà, Nhà mình nộp tiền làm thẻ đỏ đất năm 2001.( Lúc đó 1 Triệu đồng) đến năm 2009 xã gọi lên nộp tiền làm thẻ đỏ 1 lần nữa. Nhà mình vẫn tuân theo. Năm 2010 xã quy hoạch lại đất. Không biết sao. Diện tích đất nhà mình bị 1 người khác đến chiếm, trong khi Ông ta nộp tiền sau ( năm 2010) mà có thẻ đỏ trước nhà Mình ( đến giờ nhà mình vẫn chưa có thẻ đỏ) Thẻ đỏ ông ta lại chồng lên đất nhà mình. Bản đồ diện tích đất năm 2006 nhà mình sáu trăm mấy mét vuông, giờ còn 4 trăm mấy. Đáng lẽ phải cho giải tỏa mặt bằng mới đc cấp đất. Thế mà xã không giải tỏa, không có nói gì với gia đình mình, cho Ông kia kéo quân, xách dao, rựa,đến chặt phá vườn nhà mình, và xây nhà, ba mẹ cầu cứu công an, Không ai giải quyết, Đất mặt tiền nhà ông ta có 16m, ông làm lên 22m, ba lên báo cho xã, Chính quyền xã xuống lập 1 biên bản đại khái, qua lao, rùi vẫn cho làm tiếp. Ba mình đã viết đơn lên huyện. Tiếp xúc với chủ tịch huyện Tuyên Hóa Hoàng Minh Đề. rồi nhiều lần tiếp xúc cử tri. ba đều đi tham gia và nói lên ý kiến, Nhưng huyện xã vẫn làm ngơ. và không chịu giải quyết. Ba viết đơn lên Tỉnh, hội đồng Tỉnh có quyết định về giải quyết, Nhưng chủ tịch xã hiện tại là Trần Văn Lưu vẫn làm ngơ. Huyên, xã mặc kệ cho kẻ gian lộng hành, còn gia đình mình thì chịu thiệt. Không biết kêu ai. Rồi mọi chuyện chưa dừng lại. Huyện còn chỉ đạo cắt danh hiệu tiến tiến, giáo viên dạy giỏi của mẹ mình. mà không có 1 lí do. Trong khi mẹ là người giáo viên tâm huyết với nghề, với con em xã nhà, lớp của mẹ chủ nhiệm luôn đứng nhất nhì trường THCS Kim Hóa. rồi trù đập trong công việc của ba. Mình còn bị đánh mà công an vẫn không làm gì. Có quyết định của tỉnh nhưng Huyện ( Tuyên Hóa ) rồi xã vẫn làm ngơ. Gia đình mình không biết cầu cứu ai. Không biết con đường tiếp theo thế nào, Đảng viên là phải đấu tranh phản ánh sự thật lẽ phải. Thế rồi bị trù dập như gia đình mình hỏi công lí ở đâu.
Mình viết bài này mong các bạn cho ý kiến. Mình là Phùng Khánh Duy. mọi sự việc mình viết đều có thật, có giấy tờ, bằng chứng. Nếu mình viết sai, hay vu khống 1 ai, mình xin chịu hoàn toàn trách nhiệm. Cảm ơn tất cả các bạn. Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách ****************

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

Old 24-08-2013, 09:01 PM
congminhqb's Avatar
congminhqb congminhqb vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: minh
Được cảm ơn 6 lần trong 5 bài viết
Default Ðề: Công lí ở đâu ????

Bạn nên đi đúng trình tự từ thấp lên cao, đừng nhảy vượt cấp để họ có lý do trách cứ bạn. Diễn đàn NQB sẽ có nhiều người đứng bên cạnh bạn, bạn có thể trình bày tới Ban Nội chính tỉnh, xin chia sẻ cùng bạn. Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
Bạn có lời cảm ơn đến congminhqb với bài viết này
Tấm Lòng Thương (24-08-2013)
Old 24-08-2013, 09:37 PM
Tấm Lòng Thương's Avatar
Người Quảng Bình (NQB)

Uh, Mình cảm ơn bạn. ba mẹ mình cũng đã gửi đơn lên xã Huyện Tỉnh,tiếp xúc nhiều lần với đoàn tiếp xúc cử tri, Nhưng kết quả, xã huyện vẫn làm ngơ, Không giải quyết. Mình thất vọng và không biết làm thế nào. đường đấu tranh tìm công lí nhưng sợ rằng công lí chưa đến thì đã bị trù dập liên tục thế này.. Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
Old 25-08-2013, 01:44 PM
trantiendung91's Avatar
trantiendung91 trantiendung91 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: dũng
Được cảm ơn 3 lần trong 2 bài viết

Chào bạn. Qua câu chuyện mà bạn vừa kể, nếu đúng sự thật bạn nên nhờ các Báo làm rõ( như báo Dân trí ...). Mình thấy hiện nay cũng có rất nhiều chuyện như bạn kể nhờ có các tờ báo mà họ đã giải quyết được. Chúc bạn cùng gia đình sớm giải quyết được bất bình này.

---------- Post added at 01:44 PM ---------- Previous post was at 01:28 PM ----------

Xin chào bạn, mình cũng là người Tuyên Hóa đây !
Mình vừa đọc được những dòng tâm sự về gia đình của bạn, mình cũng hiểu được phần nào câu chuyện. Mình nghĩ rằng xã hội ngày nay đâu giống như xã hội phong kiến ngày xưa, có Đảng lãnh đạo. Những lời khiếu nại của gia đình bạn mà cấp dưới không giải quyết được hoặc vì lý do nào đó mà làm ngơ thì bạn hãy gửi những lời khiếu nại đó lên cấp trên ( Trưởng ban Nội Chính tỉnh, Chủ tịch tỉnh ). Nếu họ không giải quyết được thì hiện nay có chương trình " Dân hỏi Bộ trưởng trả lời ", bạn trực tiếp hỏi bộ trưởng để làm sáng tỏ chân lý. Chúc Gia đình bạn sức khỏe và sớm tìm ra chân lý ! Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
Bạn có lời cảm ơn đến trantiendung91 với bài viết này
Tấm Lòng Thương (25-08-2013)
Old 25-08-2013, 02:53 PM
congminhqb's Avatar
congminhqb congminhqb vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: minh
Được cảm ơn 6 lần trong 5 bài viết

Trưởng ban Nội chính tinh là ông Mai Công Danh, người em trai là nhà thơ, nhà báo Mai Nam Thắng, người Tuyên Hóa. Nhà báo Mai Nam Thắng đã viết rất nhiều bài chống tiêu cực, thường đứng về lẽ phải, bênh vực những người bị hại, bạn nên tiếp xúc với hai ông. Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
Bạn có lời cảm ơn đến congminhqb với bài viết này
Tấm Lòng Thương (25-08-2013)
Old 25-08-2013, 03:26 PM
Tấm Lòng Thương's Avatar
Người Quảng Bình (NQB)

Cảm ơn các bạn, các anh, các chị đã cmt bài của em, ba em cũng đã tiếp xúc với ông Mai Công Danh nhưng có giải quyết được vấn đề gì đâu. Ba mẹ em đã tiếp xúc cử tri nhiều lần, nhưng mọi chuyện vẫn được im lặng không giải quyết. Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài

Quyền Hạn Của Bạn