Đề xuất tặng Huy hiệu dũng cảm cho nam học sinh 3 lần cứu người - +:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+

Go Back   +:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+ >
¤,¸¸,*¤* KẾT BẠN *¤*,¸¸,¤
> |+| Tình Bạn - Tình Yêu & Cuộc Sống|+| > Chia buồn
Quên mật khẩu? Đăng ký!

ĐỘI BÓNG NQB | HỘI NGHỆ SĨ | HỘI TRÀ ĐÁ | CLB NGOẠI NGỮ (QEC)| SIDEWALK CLUB | RADIO NQB | BAN QUẢN TRỊ
Trả lời
Old 17-09-2011, 10:20 AM
mophat's Avatar
mophat mophat vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
QUẢN LÝ CHUYÊN MỤC

Tên Thật: Hoàng Quân
Được cảm ơn 2,117 lần trong 902 bài viết
Unhappy Đề xuất tặng Huy hiệu dũng cảm cho nam học sinh 3 lần cứu người

Tỉnh đoàn Quảng Ngãi vừa hoàn tất thủ tục đề xuất Trung ương Đoàn truy tặng huy hiệu "Tuổi trẻ dũng cảm" cho em Trần Văn Nguyên (14 tuổi) ở xã Bình Chánh, huyện Bình Sơn (Quảng Ngãi) vì có thành tích ba lần cứu người.

Sáng 12/9, hàng trăm người dân, học sinh cùng giáo viên Trường THCS Bình Chánh, huyện Bình Sơn (Quảng Ngãi) tiếc thương tiễn đưa tang cậu học trò nghèo Trần Văn Nguyên đã chết do kiệt sức sau khi nỗ lực cứu bạn chìm giữa ao sâu vào bờ.

Trao đổi với CAND, bà Bùi Thị Quỳnh Vân, Bí thư Tỉnh đoàn Quảng Ngãi cho biết: " Mặc dù em Nguyên tuổi còn nhỏ nhưng tinh thần dũng cảm, thương người của em khiến nhiều người cảm phục. Em đã ra đi trong lúc bơi ra cứu bạn trong làn nước sâu đã để lại niềm tiếc thương vô hạn trong lòng thầy cô, bạn bè và người dân địa phương. Tấm gương cứu người của em hoàn toàn xứng đáng được tôn vinh, truy tặng huy hiệu "Tuổi trẻ dũng cảm".

Trước đó, trưa 8/9, sau khi tập tành múa lân đón Tết Trung thu, nhóm bạn khoảng 10 đứa trẻ rủ nhau đi tắm ao ở trong thôn. Do không biết bơi, em Phạm Văn Thơ, học sinh lớp 6, Trường THCS Bình Chánh lội ra hồ cách bờ khoảng 3 mét thì bị sụp hố đuối nước. Thấy vậy không một chút đắn đo, Trần Văn Nguyên đã nhảy xuống cứu được em Thơ và đưa vào bờ. Sau khi cứu người, Nguyên bị kiệt sức, lịm dần, mặc dù người thân đã tức tốc đưa đi cấp cứu ở Bệnh viện Đa khoa Quảng Nam nhưng các y, bác sĩ không thể cứu em vì đã rơi vào trạng thái hôn mê quá sâu.

Theo nhiều người dân thôn Cù Lao, xã Bình Chánh, huyện Bình Sơn xác nhận: Nguyên từng ba lần cứu bạn thoát chết khỏi "thủy thần" tại các hồ, ao và sông Trà Bồng chảy ngang qua địa phương.

Sinh ra trong gia đình nghèo khó ở xóm ốc đảo thôn Cù Lao, xã Bình Chánh, huyện Bình Sơn nhưng Nguyên lúc nào cũng ngoan hiền, vượt khó học giỏi....

Www.baomoi.com Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách ****************

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

-->

[Click Here To View mophat's Signature]

Đã có 3 cảm ơn !

Cảm ơn mophat đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
htv07a2 (17-09-2011), ty2style (17-09-2011), yeugaiquangbinh (17-09-2011)
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài

Quyền Hạn Của Bạn