Niềng răng trong suốt trả góp tại nha khoa Vincos - +:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+

Go Back   +:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+ >
¤,¸¸,*¤* HỘI ĐỒNG HƯƠNG QUẢNG BÌNH *¤*,¸¸,¤
> |+| Quảng Cáo & Rao Vặt |+|
Quên mật khẩu? Đăng ký!

ĐỘI BÓNG NQB | HỘI NGHỆ SĨ | HỘI TRÀ ĐÁ | CLB NGOẠI NGỮ (QEC)| SIDEWALK CLUB | RADIO NQB | BAN QUẢN TRỊ
Trả lời
Old 02-10-2022, 12:08 AM
vnleetray's Avatar
vnleetray vnleetray vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Leetray Vn
Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết
Default Niềng răng trong suốt trả góp tại nha khoa Vincos

Niềng răng trong suốt là giải pháp đang nhận được sự quan tâm của đông đảo khách hàng nhờ những ưu điểm tuyệt vời mà nó mang lại. Tuy nhiên, chi phí bỏ ra cho một ca niềng răng trong suốt thường không thấp nên khiến nhiều người e ngại dù thực sự có nhu cầu. Nhằm tạo thêm điều kiện cho người dân được tiếp cận với phương pháp này, giảm áp lực kinh tế, nha khoa Vincos triển khai dịch vụ niềng răng trong suốt trả góp để vừa giúp mang lại cho bạn nụ cười hoàn thiện hơn vừa có thể cân bằng chi phí. Cùng tham khảo những thông tin sau đây để hiểu hơn về phương pháp này nhé!

1. Niềng răng trong suốt là gì?
Niềng răng trong suốt (niềng răng không mắc cài) được xem là một bước tiến lớn đối với công nghệ nha khoa hiện đại. Bác sĩ sẽ sử dụng các khay trong suốt để điều chỉnh các răng về đúng vị trí mong muốn trên cung hàm mà không cần dùng đến dây cung và mắc cài như các phương pháp chỉnh nha truyền thống. Với phương pháp này, người niềng sẽ không cần lo lắng về việc mắc cài bị bung sứt, thức ăn bị vướng lại, vệ sinh răng miệng khó khăn…

2. Những trường hợp nào nên niềng răng trong suốt
Niềng răng trong suốt được chỉ định đối với những trường hợp như:
Răng khấp khểnh
Răng thưa
Răng hô, móm, lệch lạc, răng mọc lộn xộn
Phù hợp cho cả trẻ em đến người lớn
Đặc biệt là đối với những ai đòi hỏi mức độ thẩm mỹ cao, tính chất công việc giao tiếp nhiều, người bận rộn không có nhiều thời gian để đến nha khoa khám thường xuyên.

3. Quy trình niềng răng trong suốt
Để việc niềng răng trong suốt được diễn ra thành công, các cơ sở nha khoa phải đảm bảo thực hiện quy trình chỉnh nha đúng tiêu chuẩn, bao gồm những bước sau:

Bước 1: Thu thập thông tin và tư vấn các phương pháp chỉnh nha

Đầu tiên, bác sĩ sẽ thu thập thông tin, dữ liệu về mong muốn, nhu cầu chỉnh nha và mức phí bệnh nhân có thể chi trả để từ đó đưa ra giải pháp điều trị thích hợp; trong đó có niềng răng trong suốt Leetray.

Bước 2: Chụp phim X-quang để bác sĩ nhận định rõ tình trạng răng

Bệnh nhân sẽ được chụp X-quang để bác sĩ xác định tình trạng xương hàm và mức độ lệch lạc của răng.

Bước 3: Bác sĩ thăm khám, đưa ra kế hoạch điều trị phù hợp

Sau khi có đầy đủ thông tin về khách hàng và tình trạng răng miệng, bác sĩ sẽ tiến hành thăm khám và đưa ra kế hoạch điều trị phù hợp.

Bước 4: Tiến hành cạo vôi răng, quét mẫu hàm

Khi khách đồng ý với phương pháp điều trị đã được tư vấn, bác sĩ sẽ cạo vôi răng và quét mẫu hàm để thu thập các thông số kỹ thuật cho việc sản xuất khay niềng trong suốt Leetray.

Bước 5: Thiết kế, chế tạo khay niềng và tái khám định kỳ

Tùy vào từng địa chỉ nha khoa và phương pháp niềng răng trong suốt sẽ có sự khác biệt nhỏ ở công đoạn này (sản xuất khay đồng loạt hoặc sản xuất theo từng giai đoạn).

Thông thường, bác sĩ sẽ thông báo và gửi thông tin, dấu hàm đến các kỹ thuật viên của trung tâm chế tác khay niềng để bắt đầu thiết kế và sản xuất khay. Các khay sau khi sản xuất xong sẽ được vô trùng và đóng gói chuyển về cho bệnh nhân. Hàng ngày, bạn cần đeo khay tối thiểu 22 giờ để đảm bảo hiệu quả điều trị và vệ sinh răng miệng cũng như khay được đúng cách. Thông thường, sau khoảng 6 – 8 tuần, bạn sẽ đến nha khoa tái khám để kiểm tra sự thay đổi của răng và có những điều chỉnh phù hợp để đảm bảo kết quả tốt nhất...

Tham khảo thêm tại đây >>> https://leetray.com/nieng-rang-trong...a-khoa-vincos/ Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách ****************

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài

Quyền Hạn Của Bạn