Rong ruỗi... - Page 2 - +:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+

Go Back   +:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+ >
¤,¸¸,*¤* KẾT BẠN *¤*,¸¸,¤
> |+| Tình Bạn - Tình Yêu & Cuộc Sống|+| > Tâm sự
Quên mật khẩu? Đăng ký!

ĐỘI BÓNG NQB | HỘI NGHỆ SĨ | HỘI TRÀ ĐÁ | CLB NGOẠI NGỮ (QEC)| SIDEWALK CLUB | RADIO NQB | BAN QUẢN TRỊ
Trả lời
Old 08-12-2008, 07:17 PM
!LaNa!'s Avatar
!LaNa! !LaNa! vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Mưa
Được cảm ơn 17 lần trong 13 bài viết
Default Ðề: Rong ruỗi...

Www.NguoiQuangBinh.Net

Nhấn chuột phải và chọn Save Target As...

Vô cảm thật sự vì không biết mình đang trên con đường nào... đang lạc lối ở đâu... Ai đó đã từng nói, hạnh phúc nằm trên con đường đến đích... Vậy thì thực sự tôi không fải là người hạnh phúc, tôi là một người bất hạnh. Từng ngày trôi qua mà tôi có cảm giác mình là người duy nhất không biết mình đang đứng nơi nào, trc mặt là gì và đã bỏ lại những gì sau lưng.............

Today I drifted from living room to my room while sobbing the salty tears.... I just couldn''t keep them from falling down thou'' I tried really hard. I could feel that my eyes are sore and red and there seemed to be no end to this night. Now I am still awake wondering about the coming days. None of anybody and anything provided me with any solace...... The only thing I could see quite clearly is my blurry & black future, which will be ahead of me for a couple of other weeks. I was afraid of touching anything because I could even feel that they were ignoring me... Each day I found myself getting more uncomfortably across any piece of memories, which had belonged to the past.... I had always believed that growing older was something wonderful and I wanted it desperately to accomplish, Why? It was simple because I wanted to do things that such kids can''t... But now aging was something I''d wanted so much to avoid. Was I too presumptuous............

Sẽ viết vào đây cho đến khi nào tìm lại đc con đường mình cần đi....
 Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách ****************

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

Old 09-12-2008, 03:48 PM
mr.long's Avatar
mr.long mr.long vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: _♥♥♥_[Nhất Tuyệt]♥♥_♥♥[Gì Đó]_♥♥♥_
Được cảm ơn 167 lần trong 113 bài viết

Chúc bạn sớm tìm ra nha Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View mr.long's Signature]
Old 09-12-2008, 10:06 PM
!LaNa!'s Avatar
Người Quảng Bình (NQB)

Bận rộn. Ngổn ngang sách vở. Ngổn ngang những dự định. Ngổn ngang những lời thề thốt. Tự nhiên muốn lười biếng. Nằm xuống đây và ngủ ngay lúc này. Nhắm mắt…….. Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
Old 14-12-2008, 08:45 PM
!LaNa!'s Avatar
Người Quảng Bình (NQB)

Sóng cuộn trào cuốn những yêu thương
Sóng cuộn trào mang bao trái ngang

Nhớ hay quên...
Những lâu đài cát đã trôi đi
Những lâu đài cho em ước mơ
Nhưng lâu đài mang tên cuộc tình nhớ... hay... quên
Old 24-12-2008, 07:46 AM
!LaNa!'s Avatar
Người Quảng Bình (NQB)

"có lẽ H không biết được rằng T yêu H rất nhiều, rất nhiều..." Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
Old 24-12-2008, 07:47 AM
!LaNa!'s Avatar
Người Quảng Bình (NQB)

Giáng sinh lại về. Chúc cho ai đó được hạnh phúc bên nửa yêu thương! Chúc cho ai đó còn cô đơn sẽ tìm thấy một bờ vai chia sẻ! Chúc cho ai đó sẽ tìm lại được nhau sau những tháng ngày xa cách! Chúc cho ngày Giáng sinh tràn đầy niềm vui; hạnh phúc vừa đủ và bình yên thật nhiều! Không chỉ là nụ cười mà đôi khi những giọt nước mắt cũng là niềm hạnh phúc; không có tình yêu nào là vĩnh cửu, chỉ có những giây phút vĩnh cửu của tình yêu, chúc cho ai đó sẽ giữ được những giây phút ấy suốt cả cuộc đời! MERRY CHRISTMAS !!! Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
Old 01-01-2009, 12:08 PM
!LaNa!'s Avatar
Người Quảng Bình (NQB)

Thân tặng những ai đã từng đứng một mình dưới mưa trong tiết đông giá lạnh, tặng những bạn mà tôi đã từng quen biết và tặng ai đó!

Ừ thì mùa đông!

Huế không nắng trong cái lạnh tê tái lòng. Sương đêm sẽ dày hơn, sẽ chóng vánh hơn, sẽ sắc lém hơn, rồi tan chảy trong lòng người, hoà tan, hoà nhập…đóng băng, lạnh ngắt!

Ừ thì mùa đông!

Đêm nằm đắp chăn xuýt xoa - một cảm giác thú vị, thu gọn đôi chân trong chăn ấm, chiếc miệng xinh xắn thở ra thở vào những làn khói nghịch ngợm; mắt nhắm mờ mờ nữa muốn chìm vào giấc ngủ, nữa muốn tỉnh táo để hưởng thụ cảm giác tuyệt vời…

Ừ thì mùa đông!

Phố phường như khoác thêm chiếc áo bông nàu trắng. Không tuyết nhưng cái lạnh làm như có màu, phủ lên hết nào cây cối, nào nhà cửa, kể cả mái tóc em còn đen óng…Cảm giác đạp xe một mình trong chiều đông…mênh mang lắm, và…bất chợt, gió bấc tràn về tràn ngập lòng nhau…

Ừ thì mùa đông!

Nước mắt rơi sẽ không lăn thành giọt. Tại sao em phải khóc? Huế mưa nhiều lắm, mưa đến não lòng, Huế lạnh lắm, lạnh tái tê người, chân tay này, mặt mũi này, trái tim em nữa. sao em lại tan chảy nó ra? Sao em lại có phút yếu lòng? Em nhớ ai hả cô bé của tôi? Em nhớ ai trong chiều đông lạnh giá? Em nhớ ai trong tê tái tâm hồn? Em nhớ ai trong bạt ngàn mưa nắng? Em nhớ ai trong lặng lẽ gió mây? Em nhớ ai trong xốn xang xao xuyến? em nhớ ai mà nói chẳng thành lời? Em nhớ ai cho cồn cào day dứt? Em nhớ ai…để mà , trái tim kia …tan chảy bé ơi!

Ừ thì mùa đông!

Gió không còn vi vu nhẹ tễnh, không còn hiền lành nhấc bỗng em đưa lên tận trời xanh; gió gào thét - tiếng gào thét giữa hoang vu và trống trãi, gió giận dữ trút lên em - tấm thân gầy gò nhỏ bé. Em của tôi, đạp xe ngược chiều gió mà chẳng chịu gò người ra mà đạp…Em cứ ung dung như mọi lúc, và mỉm cười có vẽ mãn nguyện – luôn luôn là như vậy…cho dù em đang đi dưới bão miền Trung hay đi dưới nắng cháy Sài Gòn!

Ừ thì mùa đông!

Anh là ai? Cô bé của tôi - em nhớ nhung, rồi…bất chợt giật mình hỏi…?
Anh là ai? Cô bé của tôi – em yếu đuối vì hắn rồi…bất chột giật mình hỏi…?và em lại mỉm cười …em cũng không biết, Anh là ai…
Se lạnh, cô bé kéo cao áo, xuýt xoa. Ngắt 1 chiếc lá vu vơ bên đường, thổi mạnh và chiếc lá đã bay thật xa…Đu đưa, lá nhẹ nhàng rơi xuống …Cười khanh khách, một mình thôi…Bé con! Kia là nắng, còn đây là gió…Em dõi mắt nhìn theo…kia là nắng , còn đây là gió…kia là nắng, còn đây là gió…kia là…Ơ kìa, nước mắt ư?

Ừ thì mùa đông!

Lá cũng chẳng còn để vàng cho em rộn rạo bước đi. Trên những con đường dài khẳng khiu gầy mòn, đôi bàn chân nhỏ chậm rãi, từng bước, từng bước, từng bước,…Một chút lại thấy một chân co lên và sút tiếp…nhìn qua nhìn lại cũng chỉ có 2 bàn chân thôi! Em đi, lại một mình đó ư?

Ừ thì mùa đông!

Vẫn đạp xe, vẫn một mình…và vẫn nhớ! Lạnh chứ?
Bạn có lời cảm ơn đến !LaNa! với bài viết này
Trần Cương (01-01-2009)
Old 01-01-2009, 08:55 PM
Áo_xanh's Avatar
Áo_xanh Áo_xanh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Ngọc
Được cảm ơn 3 lần trong 2 bài viết

nghe nản quá má à!
Have a nice day! Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
Old 01-01-2009, 09:27 PM
!LaNa!'s Avatar
Người Quảng Bình (NQB)

Trích:
Nguyên văn bởi Áo_xanh View Post
nghe nản quá má à!
Have a nice day!
chưa đọc hết nên nản ha?
Con người phải có chí. Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
Old 01-01-2009, 09:51 PM
Trần Cương's Avatar
Trần Cương Trần Cương vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
PHÓ CHỦ TỊCH NQB

Tên Thật: TRẦN XUÂN CƯƠNG
Được cảm ơn 8,070 lần trong 1,262 bài viết
Gửi tin nhắn qua ICQ tới Trần Cương Gửi tin nhắn qua MSM tới Trần Cương

Mình đã có time ở huế. Huế buồn, nhất là khi mưa. Cảm ơn bạn đã cho mình tìm lại cảm giác như lúc mình ở Huế. Chúc bạn tìm ra con đường của mình và cố gắng đi hết con đường đó, đừng bỏ cuộc. Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View Trần Cương's Signature]
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài

Quyền Hạn Của Bạn