Nếu em là anh - +:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+

Go Back   +:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+ >
¤,¸¸,*¤* KẾT BẠN *¤*,¸¸,¤
> |+| Tình Bạn - Tình Yêu & Cuộc Sống|+| > Tâm sự
Quên mật khẩu? Đăng ký!

ĐỘI BÓNG NQB | HỘI NGHỆ SĨ | HỘI TRÀ ĐÁ | CLB NGOẠI NGỮ (QEC)| SIDEWALK CLUB | RADIO NQB | BAN QUẢN TRỊ
Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 07-03-2009, 07:29 PM
kutepro's Avatar
kutepro kutepro vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: thien truong
Được cảm ơn 61 lần trong 55 bài viết
Default Nếu em là anh

Đổi chỗ nhé... Anh là em và em là anh....

Nếu em là anh, em sẽ không để anh khóc đâu.... Nếu vô tình em để anh khóc, em sẽ chuộc lỗi bằng những nụ hôn, nụ hôn của tình yêu chứ không chỉ đơn thuần là " nụ hôn"....

Nếu em là anh, em sẽ thực hiện những gì em hứa với anh.. Em sẽ không hứa nếu như em biết chắc rằng em không thể làm được điều đó... Cũng như khi em nói yêu anh, vì em thực sự yêu anh....

Nếu em là anh,, khi em làm sai, em sẽ đưa ra lý do chân thật nhất, với mong muốn anh sẽ cảm thông cho em... Chứ em không đưa cho anh một lý do thật tồi, để khi anh nghe được, anh biết rõ em đang nói dối....

Nếu em là anh,, em sẽ xử sự như một thằng đàn ông chân chính... Chứ em không chui lủi như anh.. Không dám ngó đầu ra chịu trách nhiệm.. Này nhé, làm tổn thương một người không phải là một hành động tốt đâu .. Vì thế, em sẽ nhẹ nhàng giải quyết mọi việc, để khi em đi rồi, sẽ không ai phải đau..

Nếu em là anh, em sẽ không giả bộ khó chịu, cũng như không quen biết, khi anh gọi đến... Bởi dù có thế nào, em biết đó là anh... Vì nếu em làm thế, em hiểu em đang giết đi những hình ảnh tốt đẹp của em trong anh.... Vì thế, em sẽ nhẹ nhàng nói: " Anh hả? Lâu rồi không gặp..".. Như thế sẽ tốt hơn đấy...

Nếu em là anh, em sẽ không im lặng mà đi... Em sẽ nói cho anh biết tình cảm của em dành cho anh như thế nào.. Yêu hay không yêu.. Rành mạch.. Bởi em hiểu, khi ai đó làm tổn thương mình nhất là người mà mình yêu thương nhất sẽ đau lắm, như thế thì sẽ rất khó quên....

Nếu em là anh, em sẽ không im lặng, mặc cho người yêu em đau khổ vì nhớ em ... Bởi nếu hết yêu, em sẽ nhẹ nhàng giúp người ấy quên đi tình yêu đó mà thay vào là một tình bạn...

Nếu em là anh, em sẽ không nói " nếu mất anh em sẽ hối hận lắm".. Em sẽ không nói thế nếu như mất anh chỉ là một cái gì đó quá vu vơ... Cũng như, khi em nói câu đó em biết chắc rằng em sẽ bỏ anh... Mất dạy lắm nếu nói như thế anh ạ...

Nếu em là anh, em sẽ nói thẳng nếu vì gia đình mà em phải bỏ anh.. Em sẽ bỏ.. Em thẳng thắn thế mà.. Còn hơn là nói rằng em sẽ đấu tranh hết mình để ba má hiểu tình yêu em dành cho anh, rằng anh là người tốt... Rồi đến khi sự ngăn cản đến, em buông trôi hờ hững... Trung thực nó là thế đấy anh ạ.. Là nói thật những gì mình đang nghĩ...

Phải Nếu em là anh, thì sẽ không có ai phải khóc, như em đang khóc vì anh... Nếu em là anh thì quên anh sẽ dễ như trở bàn tay......

Nhưng rồi, Nếu em là anh,thì sẽ thiệt thòi cho em lắm.. Bởi vì sao thì anh hiểu rõ hơn ai hết, phải không anh yêu? Nhưng chắc chắn rằng nếu em là anh em sẽ là một người tốt hơn anh rất nhiều..... Tiếc rằng, em chẳng thể là anh, và anh cũng chẳng thể là em...Vì thế, em chỉ muốn nói em không đợi anh nữa, dù rằng tự trong thâm tâm, em vẫn đợi anh, chờ anh trở về bên em, nhưng em hiểu rằng để có được điều đó nó mong manh lắm.... Vì em biết anh sẽ không về, không về bên em nữa.................Mỗi đêm qua đi, chỉ có em... lẻ loi......

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách ****************

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

Old 26-03-2009, 01:28 PM
linh419's Avatar
linh419 linh419 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: trần tùng linh
Được cảm ơn 2,375 lần trong 1,525 bài viết
Default Ðề: Nếu em là anh

Trích:
Nguyên văn bởi kutepro View Post

Nếu em là anh, em sẽ không để anh khóc đâu.... Nếu vô tình em để anh khóc, em sẽ chuộc lỗi bằng những nụ hôn, nụ hôn của tình yêu chứ không chỉ đơn thuần là " nụ hôn"....

Nếu rứa thì anh sẽ khóc nhiều hơn nữa Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quyền Hạn Của Bạn