Hụt hẫng !!! - +:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+

Go Back   +:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+ >
¤,¸¸,*¤* KẾT BẠN *¤*,¸¸,¤
> |+| Tình Bạn - Tình Yêu & Cuộc Sống|+| > Tâm sự
Quên mật khẩu? Đăng ký!

ĐỘI BÓNG NQB | HỘI NGHỆ SĨ | HỘI TRÀ ĐÁ | CLB NGOẠI NGỮ (QEC)| SIDEWALK CLUB | RADIO NQB | BAN QUẢN TRỊ
Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 24-06-2010, 12:19 AM
Whisky-73's Avatar
Whisky-73 Whisky-73 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Whisky
Được cảm ơn 52 lần trong 23 bài viết
Default Hụt hẫng !!!

Anh nhớ những ngày mình bên nhau , anh nhớ những lúc em cười , nhớ ngày anh gặp em ngủ gục trên bàn học giờ ra chơi , nhớ những khi học về anh lại sà vào quán nét để đc nói chuyện với em …Và anh lại nhớ , nhớ những đêm em giả vờ đi học để mình ở cạnh nhau , nhớ ngày em co vào lòng anh tránh mưa , nhớ lúc em ngượng nghịu trao anh nụ hôn đầu tiên , nhớ những dòng tin nhắn ko rõ đầu đuôi của ai đó , nhớ người luôn nói xin lỗi anh rất nhiều dù anh chính là người có lỗi , nhớ hơn cả là tiếng em gọi anh , chỉ 1 tiếng “Anh” làm anh cảm thấy vô cùng ấm áp , thân thương …
Tại sao đêm nay tất cả lại ùa về trong anh đường đột và ồ ạt như vậy , anh cũng ko biết nữa , mình chia tay rồi quay lại , lại chia tay…cái vòng luân hồi ấy cứ lặp đi lặp lại , em nói em ko ngại khoảng cách nhưng nó lại chính là ngăn cản lớn nhất khiến anh ko dám yêu em…Anh có vội vàng khi nói chia tay với em ,lần đầu tiên ấy , anh đi xa và anh lo sợ , sợ tất cả những gì mà cái đầu ngu ngơ thuở đó nghĩ ra được .
Anh lạnh lùng , anh vô tâm ,nhưng thật sự bên trong cái vẻ bề ngoài ấy anh yếu đuối lắm.Dù rằng em ko là của anh , nhưng chưa bao giờ anh cảm thấy em xa anh như lúc này , 2 năm qua anh đã quen với cuộc sống ko có em…Và anh nghĩ rằng anh đã quên đc em… đôi khi em níu kéo , anh lại gạt ra và ko muốn nghe , giả vờ như không biết , nhưng đôi khi anh vẫn không kìm lòng đc , mỗi khi về anh đều muốn giấu em , anh sợ gặp em , anh hứa với lòng mình rằng ko thể xiêu lòng nữa , nhưng mỗi khi có cơ hội anh lại tìm đến em , dù bên em ko còn gần gũi như trước , ko còn những câu nói yêu thương nữa , đùa với em , nhìn em cười anh lại cảm thấy hạnh phúc lắm .Nhiều lúc muốn gọi cho em , để nghe em nói , để nói với em ,rằng anh nhớ em, nhưng rồi mình lại cãi nhau ,đã từ lâu lắm rồi mình ko còn nói chuyện của 2 đứa nữa !
Xa nhau rồi chia tay , anh biết em còn yêu anh nhiều lắm , và đôi khi anh cũng không thể kìm nén được cảm xúc của mình , sinh nhật em anh muốn làm 1 điều gì đó cho em nhưng anh lại ko thể … Anh chỉ biết viết và viết , giờ đây anh ko còn đủ dũng cảm để nói nữa rồi .
Đêm nay trời lại mưa , một mình anh lặng lẽ bên bàn phím , khoảng cô độc rộng đến nỗi có nhiều khi anh nghĩ rằng mình ko thể chịu đựng nổi , đây tiếng nhạc , ngoài kia là tiếng mưa , nhưng trong đầu anh trống rỗng tưởng chừng như có thể đếm hết vô vàn giọt mưa đang rơi tí tách ngoài hiên .Anh muốn hét lên thật lớn để phá vỡ sự cô độc đó.Nhưng anh biết rằng chỉ trong tim anh là 1 màn đêm yên tĩnh.Còn ngoài kia cuộc sống vẫn cứ trôi . Sài Gòn tấp nập và ồn ào, một người dừng lại ko thể làm cho tất cả im lặng được …!!!
Chẳng biết tâm sự với ai ,anh chỉ còn biết trải lòng mình trong những dòng tâm sự và bằng những mảng buồn nhớ , những khúc nhạc ghép bằng những nốt tủi hờn trong cuộc sống .Giờ thì anh hiểu cảm giác của em …tình yêu là vậy ư ? Khi biết yêu là biết bao xao xuyến niềm vui , khi đam mê rồi là biết nếm vị đắng khổ đau , gần như thúc thủ với nỗi buồn gặm nhấm triền miên …
Có lẽ bây giờ có níu kéo cũng chỉ là muộn màng , anh muốn dành tặng em ngàn điều tốt đẹp nhất … Hãy sống vui vẻ em nhé , thi tốt…Anh muốn đc hát cho em nghe , bài hát anh đã viết để dành tặng em nhưng anh chưa có cơ hội …anh dự định lần này về sẽ nói với em …rằng anh ko thể quên em …Thời gian như vậy là quá đủ để anh hiểu thế nào là tình yêu…Nhưng khi thời gian chỉ còn tính bằng ngày … em đã ko thể đợi nữa…hết rồi , hết thật rồi…!!! Mong em sẽ hiểu đc nỗi niềm của anh trong bài hát ấy !!!
Đã biết lúc trước ko thể yêu
Đã nói tôi hỡi xin đừng yêu
Cố gắng níu lấy quá xa vời
Mà rồi lòng này vẫn nhớ về người
Để rồi , tình yêu cứ lớn lên trong tâm hồn
--------------------------
Đã cố xóa hết bóng hình em
Đã hứa sẽ mãi ko nhận ra
Nhưng sao mong em đến thật nhiều
Mong luôn bên em được thấy em cười
Lặng thầm , nhặt gom kí ức chôn sâu vào nỗi nhớ
--------------------------
Đợi chờ tình yêu người đến trong yên lặng thế thôi
Lòng này yêu em nhiều lắm nhưng em quá xa xôi
Thổn thức khi anh gặp em
Chẳng dám bên em thật lâu
Thật lòng không muốn để em nhận ra
------------------------------
Lặng nhìn em xa tầm với con tim này buốt đau
Một mình trong căn phòng vắng vây quanh nỗi cô đơn
Một tiếng yêu ko thành câu
Vỡ òa trong mơ
Vì sao không thể nói ra người ơi !!!
Mong em quay về bên anh……………..
 Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách ****************

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

Đã có 6 cảm ơn !

Cảm ơn Whisky-73 đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
beyeumautim_banglang (24-06-2010), boconganh_momo_1511 (19-11-2010), htv07a2 (24-06-2010), Kem_87 (20-11-2010), SonChoac_XomCho (19-11-2010), sory (28-06-2010)
Old 24-06-2010, 12:26 AM
beyeumautim_banglang's Avatar
beyeumautim_banglang beyeumautim_banglang vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
QUẢN LÝ CHUYÊN MỤC

Tên Thật: hiền
Được cảm ơn 4,698 lần trong 1,696 bài viết
Default Ðề: Hụt hẫng !!!

thôi rồi lại 1 người nữa bị cái thứ gọi là ái tình làm cho điên dại
Mà bên dưới là lyrics bài chi rứa ??? răng ko thu âm tặng cho nhỏ mô đó lun đi
 Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View beyeumautim_banglang's Signature]

Đã có 2 cảm ơn !

Cảm ơn beyeumautim_banglang đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
htv07a2 (24-06-2010), LoVe_StOrM (24-06-2010)
Old 24-06-2010, 12:30 AM
htv07a2's Avatar
htv07a2 htv07a2 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: vân kute
Được cảm ơn 5,166 lần trong 1,364 bài viết

Chỉ trách là 2 người có duyên k có phận, dù sao thì cũng chúc cho những gì tốt đẹp nhất sẽ đến với cả 2.
Hãy quý trọng và giữ lấy những gì mình đang có đừng để khi mất đi rồi mới tiếc nuối và hỏi vì sao?! Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View htv07a2's Signature]

Đã có 2 cảm ơn !

Cảm ơn htv07a2 đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
sory (19-11-2010), Whisky-73 (24-06-2010)
Old 24-06-2010, 02:38 AM
Whisky-73's Avatar
Whisky-73 Whisky-73 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Whisky
Được cảm ơn 52 lần trong 23 bài viết

Đêm nay buồn lắm mà ngủ ko đc.chắc thức tới sáng mai đi học lun  Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
Bạn có lời cảm ơn đến Whisky-73 với bài viết này
sory (19-11-2010)
Old 19-11-2010, 11:18 AM
sory's Avatar
sory sory vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Tên đẹp nên giấu :))
Được cảm ơn 1,806 lần trong 701 bài viết

đọc nghe cảm động quá tại sao yêu nhau ko đến đc với nhau, để giờ đây đôi ta phải khổ đau.. Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View sory's Signature]

Đã có 2 cảm ơn !

Cảm ơn sory đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
nhungtron (22-11-2010), Whisky-73 (21-11-2010)
Old 19-11-2010, 11:21 AM
lolem.xauxi's Avatar
lolem.xauxi lolem.xauxi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: gặp rồi mình sẽ nói ^^
Được cảm ơn 2,710 lần trong 722 bài viết

Troi mua nhiu` tam trang he`? xl vi may' ko co dau Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View lolem.xauxi's Signature]
Old 19-11-2010, 11:25 AM
boconganh_momo_1511's Avatar
boconganh_momo_1511 boconganh_momo_1511 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: xíu
Được cảm ơn 1,761 lần trong 700 bài viết

Đã từng sợ khi yêu một người ở xa
Nhưng tất cả những cái đó không quan trọng nữa rồi
Nghĩ về nhau luôn yêu thương chân thành