+:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+ - Xem bài viết đơn - Phỏng vấn Trần Hồng Hiếu (SUNSET)
Xem bài viết đơn
Old 02-12-2011, 07:48 PM
sunset's Avatar
sunset sunset vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Hiếu™
Được cảm ơn 1,766 lần trong 438 bài viết
Default Ðề: Phỏng vấn Trần Hồng Hiếu (SUNSET)

Trích:
Nguyên văn bởi kieu_qt View Post
chào bạn sunset!
Bạn có một thân hình rất lý tưởng ,đó là body của nhiều người mơ ước.vậy bạn cho mình hỏi bạn sở hữu chiều cao và cân nặng là bao nhiêu ? theo bạn nghĩ như thế nào là một người phụ nữa đẹp?
cám ơn và chúc bạn thành công.
Chào bạn kieu_qt ,cám ơn bạn đã dành cho mình lời chúc và ưu ái đặt ra cho mình những câu hỏi.
Mình xin trả lời câu hỏi của bạn:

I .Thứ nhất là chiều cao và cân nặng:
Chiều cao : 1,68 cm
Cân nặng : 53 kg

II .Suy nghĩ của mình về một người phụ nữ đẹp:
Một người phụ nữ đẹp bao gồm nhiều yếu tố tạo nên nhưng trong đó điển hình là vẽ đẹp hình thế và vẽ đẹp tâm hồn:
+Thứ nhất nói đến vẽ đẹp hình thể là sắc đẹp vẽ bên ngoài của người phụ nữ :Đó là một thân hình cân đối. Theo tiêu chuẩn của người Việt Nam thì người con gái có chiều cao từ 1m60 trở lên được gọi là đẹp. Tuy nhiên, không phải chỉ có chiều cao lý tưởng đã đủ tạo cho người phụ nữ vẻ đẹp mà đòi hỏi chiều cao đó cần phải cân xứng với một số tiêu chí khác về ngoại hình.
Căn cứ vào số đo 3 vòng để đánh giá rằng người đó có ngoại hình đẹp không là chưa đủ vì để tạo nên vẻ bề ngoài đẹp cần đòi hỏi nhiều thứ: làn da trắng, mịn màng; gương mặt và các chi tiết trên đó phải hài hòa, cân đối như gương mặt trái xoan được xem là đẹp nhất, chuẩn nhất của người phụ nữ.
Như thế không vẫn chưa đủ. Để tạo nên vẻ đẹp bề ngoài của người phụ nữ không thể không kể đến vẻ đẹp trong phong cách, hành vi, cử chỉ, điệu bộ của mình. Mặc dù, sở hữu một thân hình tuyệt đẹp nhưng một số hành vi và cử chỉ trong giao tiếp không được đẹp cũng có thể làm giảm đi vẻ đẹp toàn diện.
Người phụ nữ được gọi là đẹp không phải chỉ qua vẻ đẹp hình thể, khuôn mặt mà còn cả trong cách nói năng, cử chỉ, điệu bộ của họ.

+ Thứ hai nói đến vẽ đẹp tâm hồn là nói đến vẽ đẹp bên trong của người phụ nữ:Những yếu tố giúp cho người phụ nữ được mệnh danh là phái đẹp không chỉ ở vẻ đẹp hình thể mà còn ở vẻ đẹp tâm hồn.
Vẻ đẹp tâm hồn của người con gái đó chính là sự dịu dàng, đó chính là sự thông minh, khéo léo, sự hoàn đồng, tinh tế trong ứng xử, giao tiếp; đó chính là sự lễ phép, ý nhị trong cư xử, xưng hô với người lớn tuổi; đó chính là sự năng động, siêng năng, cần cù trong học tập, trong công việc.
=>Vẻ đẹp bên ngoài của người con gái có thể phai nhạt dần theo thời gian, tuy nhiên vẻ đẹp bên trong tâm hồn của họ sẽ trường tồn cùng thời gian thậm chí là ngày càng đẹp hơn nếu như mỗi người biết cách xây dựng và phát huy nó hơn nữa.
Như vậy, để tạo nên một người phụ nữ đẹp thì không chỉ là sự chăm chút về mặt hình thể bên ngoài mà còn cả bên trong tâm hồn. Cả hai yếu tố này nếu kết hợp với nhau sẽ tạo nên vẻ đẹp toàn diện, bền vững và hấp dẫn ở con người, tạo nên cái duyên của người con gái. Đồng thời hai yếu tố này có sự ảnh hưởng qua lại với nhau. Tuy nhiên, vẻ đẹp bên trong có sự chi phối mạnh mẽ và sâu sắc vẻ đẹp bên ngoài.

(mình xin kết thúc câu trả lời tại đây ,cám ơn và chúc bạn thành công trong cuộc sống).
 Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách ****************

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

-->

[Click Here To View sunset's Signature]

thay đổi nội dung bởi: sunset, 03-12-2011 lúc 12:49 AM.

Đã có 8 cảm ơn !

Cảm ơn sunset đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
beloved (07-12-2011), dautay (03-12-2011), Hoai Lan (12-12-2011), k_white (02-12-2011), mcsecurity (02-12-2011), nlkcumo (03-12-2011), subin (07-12-2011), Xuan Quang (02-12-2011)