+:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+ - Xem bài viết đơn - Ở Nơi Ấy Anh Chúc Em Luôn Hạnh Phúc
Xem bài viết đơn
Old 01-12-2009, 02:16 PM
kuquy253's Avatar
kuquy253 kuquy253 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: anhquy
Được cảm ơn 37 lần trong 10 bài viết
Default Ở Nơi Ấy Anh Chúc Em Luôn Hạnh Phúc

Một mùa mưa nữa lại về trên con đường ngày xưa. Mưa rả rích dai dẳng như nổi buồn của anh.ngày xưa anh đã từng yêu những cơn mưa vì dưới mưa anh được mơ mộng của riêng mình. Rồi anh đến với em cũng trong cơn mưa chiều bất chợt, từ dưới mái hiên trú mưa chật hẹp ấy. Cơn mưa cuối mùa đột ngột trút xuống ngay sau giờ tan trường ấy. Anh không mang theo áo mưa nên cứ cặm cúi đạp xe thật nhanh mong mau về đến phòng trọ. Và cũng vì cơn mưa to quá suýt làm anh va vào em khi luống cuống dựng xe để vào trú mưa. Dưới một mái hiên mọi người chen chúc sát gần nhau để tránh mưa ướt.Mãi đến sau này anh mới biết anh đã yêu em từ giây phút ngắn ngủi ấy.
Sự gặp gỡ tình cờ đã cho anh một tình cảm mà mọi người gọi là "tình yêu". chúng mình hẹn hò dưới mưa, đi khắp các con đường lang thang dưới mưa.....và biết bao kỷ niệm ngày qua cứ khắc sâu vào tim anh, anh đã đặt trọn niềm tin ở em mà không nghi ngờ sẽ có ngày hôm nay.
Từ ngày em xa anh, anh sợ những cơn mưa. mấy đứa bạn cùng phòng cứ hay hỏi anh vì sao lại thấy mưa là buồn. và anh cũng không biết trả lời tụi nó thể nào nữa. Vẫn biết chia ly là một điều hiển nhiên ở đời nhưng sao anh cảm thấy hụt hững quá.
Làm sao để được gần lại bên nhau? anh phải làm gì để em trở về bên anh như ngày ấy? Đã bao lần anh đẫ cố quên em nhưng anh không làm sao để làm được điều đó
Nhớ những khỏanh khắc ấy, nhớ nhũng kỷ niệm ấy lại làm anh thêm buồn
Và bây giờ khi em sánh bước bên một ai đó nhưng không phải là anh, em có nhớ về những kỷ niệm đó không? Và anh cũng biết rằng cũng chỉ có mình anh ôm nỗi nhớ ấy
Dù sao mọi viêc cũng đã qua anh không biết em nghỉ gì nhưng vối anh đó mãi là những kỷ niệm đẹp. Anh sẽ không buồn không đau như ngày trước khi biết rằng ở nôi đó em cũng đang hạnh phúc.Anh luôn tin một điều rằng " mình đã cho nhau những kỷ niệm"
Ở nơi xa ấy anh luôn chúc em hạnh phúc Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách ****************

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

-->

[Click Here To View kuquy253's Signature]

thay đổi nội dung bởi: kuquy253, 01-12-2009 lúc 02:16 PM. Lý do: lổi

Đã có 12 cảm ơn !

Cảm ơn kuquy253 đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
Blackberry_QB (01-12-2009), chek (09-01-2010), chipcoi162 (03-12-2009), crazyboy (01-12-2009), cuongdolak (01-12-2009), Heopro (01-12-2009), hovantuyenqb (01-12-2009), nh0k12b3 (01-12-2009), onlylove_vanson (09-12-2009), surii (01-12-2009), vidoimoigoi (01-12-2009), voicoi_xc (03-12-2009)