+:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+ - Conversation Between cuongbachkhoa_qb and duyenqh84

Go Back   +:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+ > cuongbachkhoa_qb
Quên mật khẩu? Đăng ký!

ĐỘI BÓNG NQB | HỘI NGHỆ SĨ | HỘI TRÀ ĐÁ | CLB NGOẠI NGỮ (QEC)| SIDEWALK CLUB | RADIO NQB | BAN QUẢN TRỊ
Conversation Between cuongbachkhoa_qb and duyenqh84
Hiển thị lưu bút từ 1 đến 5 của 5
  1. duyenqh84
    12-03-2012 06:09 PM
    duyenqh84
    Mẹ hỏi bé 2 tuổi : Con ăn cơm không ?
    Con trả lời : Con cơm ăn không ? (ý bé là con ko ăn cơm )
    Nhiều lúc học TA, mình cảm giác mình như bé 2 tuổi chập chững tập nói vậy bạn ah,nói xong lại sợ mình nói sai,bạn biết nhiều về TA, vậy khi mình đưa ra những câu TA để nhờ bạn chỉ cho mình học, nhiều lúc có thể sai nhiều, mong bạn đừng cười mình nha, "bạn sẽ vượt qua được nó, nếu bạn có quyết tâm" mình rất vui vì bạn đã nói với mình như vậy .
  2. cuongbachkhoa_qb
    12-03-2012 12:21 PM
    cuongbachkhoa_qb
    Tiếng anh ko khó đâu bạn à. Nếu bạn thực sự muốn vượt qua nó thì cũng ko khó khăn lắm đâu. Nếu bạn học với quyết tâm như vậy, mình nghĩ bạn sẽ vượt qua nó! tài liệu bạn có thể tham khảo trên mạng. Điều quan trọng là bạn phải thích nó và coi việc học đó như 1 sở thích của mình.Good luck to u! Chữ u ở đây là viết tắt của đại từ "you" đó bạn à!
  3. duyenqh84
    10-03-2012 07:33 PM
    duyenqh84
    Mình cảm ơn bạn ....Minh vốn rất dốt tiếng anh, nhưng mình lại muốn vượt qua cái dốt đó,được ko bạn nhỉ? à, cái bạn Mac ai viết Wish u luck ? u có ý nghĩa gì trong câu này nhỉ?
  4. cuongbachkhoa_qb
    08-03-2012 10:47 PM
    cuongbachkhoa_qb
    OK, thôi bạn à. Mình sẵn sàng chia sẽ với bạn vì TA là 1 yếu tố quan trọng của sự thành công mà. Bạn có thể trao đổi với mình qua facebook. Địa chỉ fb của mình bạn có thể tìm với email: cuongquangbinh2001-->> Nguyễn Cường
  5. duyenqh84
    07-03-2012 11:36 AM
    duyenqh84
    Ban giup minh hoc tieng anh voi duoc ko nhi?

Múi giờ GMT +7. 12:13 AM.