Phỏng vấn Đỗ Thị Liên (dothilienqb) - +:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+

Go Back   +:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+ >
¤,¸¸,*¤* THÔNG TIN CHUNG *¤*,¸¸,¤
> |+| Các phong trào - Hoạt động - Event |+| > MISS & MAN NQB
Quên mật khẩu? Đăng ký!

ĐỘI BÓNG NQB | HỘI NGHỆ SĨ | HỘI TRÀ ĐÁ | CLB NGOẠI NGỮ (QEC)| SIDEWALK CLUB | RADIO NQB | BAN QUẢN TRỊ
Ðề tài đã khoá
Old 02-12-2011, 12:34 PM
Trần Cương's Avatar
Trần Cương Trần Cương vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
PHÓ CHỦ TỊCH NQB

Tên Thật: TRẦN XUÂN CƯƠNG
Được cảm ơn 8,068 lần trong 1,261 bài viết
Gửi tin nhắn qua ICQ tới Trần Cương Gửi tin nhắn qua MSM tới Trần Cương
Default Phỏng vấn Đỗ Thị Liên (dothilienqb)

Trích:
Nguyên văn bởi dothilienqb View Post
* Họ và tên: Đỗ Thị Liên
* User diễn đàn: dothilienqb
* Sinh ngày: 29/10/1987
* Địa chỉ thường trú: Hoàn Lão - Bố Trạch - Quảng Bình
* Địa chỉ tạm trú: Hoàn Lão - Bố Trạch - Quảng Bình
* Điện thoại*: 01686595695
* Email: dothilien2910@gmail.com
* Địa điểm học tập/công tác: Giáo viên dạy Toán trường Đức Trạch - Bố Trạch - QB
* Trình độ học vấn: Đại học
Được sinh ra, lớn lên, học tập và làm việc trên mãnh đất Quảng Bình, đó là điều hạnh phúc nhất đối với mình, Vừa mới gia nhập diễn đàn NQB thui nhưng mình đã quen được rất nhiều bạn. Tình cờ bít trên DD có cuộc thi Miss NQB nên bon chen một chân.
Còn về mình: Một người vui vẻ, dể gần dể làm quen, khá năng động, có một chút năng khiếu về văn nghệ nên cũng hơi tự tin một xí thui. nếu đeo thêm một đôi dép cao 8 phân nữa thì mình vừa tròn "mét bảy", nặng 49kg nhưng không được đẹp cho lắm, hì hì... Biết Quảng Bình của chúng ta có rất nhiều người đẹp, nhưng với sự tự tin và dũng cảm của mình, mình quyết định tham gia để làm quen với tất cả mọi người, giao lưu học hỏi một số kinh nghiệm cho bản thân. Mình iu các bạn nhìu nhìu ^^

và đây là ảnh dự thi của mình:

Thành viên phỏng vấn Đỗ Thị Liên tại đây. Chúc Đỗ Thị Liên may mắn Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách ****************

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

-->

[Click Here To View Trần Cương's Signature]

Đã có 14 cảm ơn !

Cảm ơn Trần Cương đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
Admin (02-12-2011), Chiến tranh và hòa bình (22-12-2011), chibe (03-12-2011), dothilienqb (02-12-2011), Hoamoclan_190890 (02-12-2011), Huan_maroc (02-12-2011), lenui_nanggiovacat (02-12-2011), LongCT (02-12-2011), mcsecurity (03-12-2011), mimosa_17285 (05-12-2011), ngochoang (10-12-2011), oanhcoi (05-12-2011), thanhlamqb (14-12-2011), tuat (03-12-2011)
Old 02-12-2011, 01:01 PM
dat ga's Avatar
dat ga dat ga vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: vietbiahoi@gmail.com
Được cảm ơn 289 lần trong 169 bài viết
Default Ðề: Phỏng vấn Đỗ Thị Liên (dothilienqb)

Chúc cô giáo may mắn!!!!!!!!!!
Ah . phỏng vấn nữa. nếu ko đoạt giải nhất bạn có buồn ko Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View dat ga's Signature]

thay đổi nội dung bởi: dat ga, 02-12-2011 lúc 01:07 PM.

Đã có 2 cảm ơn !

Cảm ơn dat ga đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
dothilienqb (02-12-2011), mimosa_17285 (05-12-2011)
Old 02-12-2011, 06:52 PM
dothilienqb's Avatar
dothilienqb dothilienqb vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Liên
Được cảm ơn 203 lần trong 54 bài viết

Trích:
Nguyên văn bởi dat ga View Post
chúc cô giáo may mắn!!!!!!!!!!
ah . phỏng vấn nữa. nếu ko đoạt giải nhất bạn có buồn ko
hì, em cảm ơn anh nhìu nha
Nếu em không đoạt giải thì có người khác đoạt chứ có gì mà bùn hả anh, em tham gia thi chủ yếu vui là chính thui mà, được giao lưu học hỏi và làm quen với tất cả mọi người. Hy vọng qua cuộc thi này em sẽ tìm được "nữa còn lại". hi hi Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
Bạn có lời cảm ơn đến dothilienqb với bài viết này
mimosa_17285 (05-12-2011)
Old 02-12-2011, 09:36 PM
HoangTran.62's Avatar
HoangTran.62 HoangTran.62 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
QUẢN LÝ CHUYÊN MỤC

Tên Thật: David Villa - T.Hoàng.7
Được cảm ơn 4,608 lần trong 1,512 bài viết

Đang lái xe trong một đêm gió bão, bạn đi ngang qua một trạm xe buýt và thấy có ba người đang ngồi đợi xe:

1. Một bà lão rất yếu ớt, dường như sắp chết.
... 2. Một người bạn cũ đã từng cứu sống bạn.
3. Người đàn ông trong mộng của bạn - người mà bạn từng mơ ước về.

Vì chỉ có thể chở duy nhất một người, bạn sẽ chọn ai ? Và tại sao bạn lại có lựa chọn như thế?
 Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View HoangTran.62's Signature]

Đã có 2 cảm ơn !

Cảm ơn HoangTran.62 đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
dothilienqb (03-12-2011), mimosa_17285 (05-12-2011)
Old 03-12-2011, 06:31 PM
tuat's Avatar
tuat tuat vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Special Services
Được cảm ơn 3,311 lần trong 1,177 bài viết

Thực trạng chạy đua theo thành tích trong học tập nay xuất hiện nhiều tiêu cực. Là giáo viên được vinh dự dạy ở quê hương, Thái độ của bạn về bệnh thành tích như thế nào? Bạn có biện pháp gì hay để khắc phục vấn đề trên?Thân! Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View tuat's Signature]
Old 03-12-2011, 07:12 PM
dothilienqb's Avatar
Người Quảng Bình (NQB)

Traitim Ðề: Phỏng vấn Đỗ Thị Liên (dothilienqb)

Trích:
Nguyên văn bởi HoangTran.62 View Post
Đang lái xe trong một đêm gió bão, bạn đi ngang qua một trạm xe buýt và thấy có ba người đang ngồi đợi xe:

1. Một bà lão rất yếu ớt, dường như sắp chết.
... 2. Một người bạn cũ đã từng cứu sống bạn.
3. Người đàn ông trong mộng của bạn - người mà bạn từng mơ ước về.

Vì chỉ có thể chở duy nhất một người, bạn sẽ chọn ai ? Và tại sao bạn lại có lựa chọn như thế?
Hì hì, e cảm ơn anh đã quan tâm và đã cho em một câu hỏi cực hay. Em xin trả lời câu hỏi của anh:
Em sẽ đưa xe cho người bạn cũ đã từng cứu sống em và để người đó chở bà lão về, còn em sẽ ở lại cùng người đàn ông trong mộng của mình.
Như thế em vừa có thể cứu sống được bà lão, vừa có cơ hội để trả ơn người bạn, mà đêm đó được ngồi nói chuyện với người trong mộng thì thật là tuyệt. hì hì Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

thay đổi nội dung bởi: dothilienqb, 03-12-2011 lúc 07:18 PM.
Bạn có lời cảm ơn đến dothilienqb với bài viết này
mimosa_17285 (05-12-2011)
Old 03-12-2011, 07:17 PM
mophat's Avatar
mophat mophat vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
QUẢN LÝ CHUYÊN MỤC

Tên Thật: Hoàng Quân
Được cảm ơn 2,117 lần trong 902 bài viết

1. Thông điệp mà bạn mang đến cuộc thi lần này là gì? Bạn đánh giá cao điều gì ở bản thân: Sắc đẹp hay Trí tuệ? Nếu được chọn 1 trong 2, Sắc đẹp và Tri thức bạn chọn cái nào?  Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View mophat's Signature]

Đã có 2 cảm ơn !

Cảm ơn mophat đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
Old 03-12-2011, 09:17 PM
dothilienqb's Avatar
Người Quảng Bình (NQB)

Trích:
Nguyên văn bởi tuat View Post
Thực trạng chạy đua theo thành tích trong học tập nay xuất hiện nhiều tiêu cực. Là giáo viên được vinh dự dạy ở quê hương, Thái độ của bạn về bệnh thành tích như thế nào? Bạn có biện pháp gì hay để khắc phục vấn đề trên?Thân!
Trước hết em cảm ơn anh đã quan tâm và đã đặt cho em một câu hỏi rất hay:
Là một giáo viên em rất bức xúc, và rất đau buồn vì cái nghề được tiếng là cao quý này đang mắc một bệnh dịch nguy hiểm: dịch thành tích. Em kể cho anh một câu chuyên như thế này: " Có một phụ huynh đến gặp hiệu trưởng để xin cho con mình được lưu ban vì cháu học quá yếu, nhưng hiệu trưởng nói: nếu cháu không lên lớp thì trường sẽ bị mất thi đua..."
Nguyên nhân của căn bệnh này là gì? chính là do chủ nghĩa hình thức, thiếu trung thực kéo dài lâu năm. Với những chiến dịch “lập thành tích chào mừng…”, “ thi đua chào mừng ….” , cùng với các chỉ tiêu đặt ra như: tỷ lệ học sinh giỏi, tỷ lệ lên lớp, tỷ lệ đậu tốt nghiệp… để xếp loại giáo viên xuất sắc, giáo viên tiên tiến… trường tiêu chuẩn quốc gia… đã khiến cho các nhà giáo dục chỉ còn nghĩ đến chỉ tiêu, thi đua, đạt thành tích, mà không còn nghĩ đến chất lượng thực sự của việc giáo dục, kiến thức mà các học sinh tiếp thu.
Vậy để giải quyết nó trước hết các nhà lãnh đạo giáo dục cần phải có biện pháp cụ thể, có nên chạy theo những thành tích " ảo" hay không?
Còn đối với giáo viên nên tận tuỵ, nhiệt tình với công việc. quan tâm, chăm lo tới học sinh mình, phải làm "căng" trong các kỳ thi học kỳ (tốt nghiệp), nếu không đạt điểm thì không được lên lớp (không đậu).
Hy vọng một ngày gần nhất Việt Nam sẽ không còn nhắc đến bệnh thành tích trong giáo dục nữa

---------- Post added at 09:17 PM ---------- Previous post was at 09:00 PM ----------

Trích:
Nguyên văn bởi mophat View Post
1. Thông điệp mà bạn mang đến cuộc thi lần này là gì? Bạn đánh giá cao điều gì ở bản thân: Sắc đẹp hay Trí tuệ? Nếu được chọn 1 trong 2, Sắc đẹp và Tri thức bạn chọn cái nào?
Trước hết cảm ơn bạn đã quan tâm đến cuộc thi (trong đó có mình) và đặt câu hỏi rất hay:
Hiện nay môi trường đang là một vấn đề rất nhức nhối, nên thông điệp của mình là " Mọi người cùng chung tay góp sức bảo vệ toàn vẹn môi trường sống và xây dựng sự phát triển bền vững trên toàn cầu."
Vì chính bản thân mình không đẹp nhưng mình tự tin rằng mình có trí tuệ, nên mình đánh giá cao trí tuệ hơn là sắc đẹp.
Nếu là một cô người mẫu hay là một diễn viên điện ảnh thì có thể họ sẽ chọn sắc đẹp, nhưng còn mình là một giáo viên thì điều quan trọng nhất đó là trí tuệ, nên chắc chắn mình sẽ chọn trí tuệ. Nhưng nếu bị người khác chê xấu cũng bùn lắm chứ bộ Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

thay đổi nội dung bởi: dothilienqb, 03-12-2011 lúc 10:11 PM.

Đã có 4 cảm ơn !

Cảm ơn dothilienqb đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
mcsecurity (03-12-2011), mimosa_17285 (05-12-2011), mophat (03-12-2011), tuat (03-12-2011)
Old 03-12-2011, 09:53 PM
meo91's Avatar
meo91 meo91 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Trang Nguyen
Được cảm ơn 4,710 lần trong 1,586 bài viết

hehe!E ở Cự Nẫm Chị cho em hỏi một câu là qua thời gian công tác tại Trường THCS Cự Nẫm chị có cảm nhận như thế nào về con người nơi đây?  Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

Đã có 2 cảm ơn !

Cảm ơn meo91 đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
Old 03-12-2011, 10:08 PM
dothilienqb's Avatar
Người Quảng Bình (NQB)

Drunk Ðề: Phỏng vấn Đỗ Thị Liên (dothilienqb)

Trích:
Nguyên văn bởi meo91 View Post
hehe!E ở Cự Nẫm Chị cho em hỏi một câu là qua thời gian công tác tại Trường THCS Cự Nẫm chị có cảm nhận như thế nào về con người nơi đây?
trước hết chị cảm ơn em nhìu nhìu vì đã cho chị một câu hỏi rất hay. ủa mà sao em bít chị đã từng dạy Cụ Nẫm hay vậy?
Con người Cự Nẫm à ! con gái thì xinh (trong đó có em), con trai thì ga lăng,... rất mến khách và còn nhiệt tình nữa chứ, lại hiền lành chịu thương chịu khó (mãnh đất anh hùng mà). Bởi thế mà khi xa Cự Nẫm chị vẫn thấy nhơ nhớ. Bạn bè chị trên đó nhiều lắm. Mà em ở chổ nào đó?
 Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

Đã có 2 cảm ơn !

Cảm ơn dothilienqb đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
meo91 (03-12-2011), mimosa_17285 (05-12-2011)
Ðề tài đã khoá

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài

Quyền Hạn Của Bạn