Bút luận chiến - +:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+

Go Back   +:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+ >
¤,¸¸,*¤* KẾT BẠN *¤*,¸¸,¤
> |+| Giao lưu kết bạn bốn phương |+| > Hội Thi
Quên mật khẩu? Đăng ký!

ĐỘI BÓNG NQB | HỘI NGHỆ SĨ | HỘI TRÀ ĐÁ | CLB NGOẠI NGỮ (QEC)| SIDEWALK CLUB | RADIO NQB | BAN QUẢN TRỊ
Ðề tài đã khoá

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 19-03-2011, 08:02 PM
mcsecurity's Avatar
mcsecurity mcsecurity vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: SECURITY NGUYEN
Được cảm ơn 4,406 lần trong 802 bài viết
Default Bút luận chiến

SAU KHI THAM GIA 1 VS 1 THẤY TRONG QUÁ TRÌNH CHƠI NGƯỜI THAM GIA CHƠI SỬ DỤNG GOOGLE ĐIỀU NÀY KHÔNG PHẢN ÁNH ĐÚNG THỰC TRẠNG NHẬN THỨC CỦA NGƯỜI CHƠI NÊN McSECURITY VS o0oMr.Zuo0o MỞ TOPIC NÀY ĐỂ NGƯỜI CHƠI THAM GIA BẰNG CÁCH VIẾT CÁC BÀI LUẬN VỀ CÁC CHỦ ĐỀ ĐÃ THOẢ THUẬN. TRONG ĐÓ :
- NGƯỜI VIẾT PHẢI ĐẢM BẢO BÀI VIẾT CÓ CHẤT LƯỢNG VÀ CÓ TÍNH KHOA HỌC, CHO PHÉP SỬ DỤNG TƯ LIỆU ĐỂ LÀM VÍ DỤ MINH HOẠ HOẶC LÀM NỔI BẬT VẤN ĐỀ, NHƯNG PHẢI CHÚ THÍCH.
- KHÔNG ĐƯỢC PHÉP KHÍCH BÁC LẪN NHAU, SỬ DỤNG TIẾNG VIỆT TRONG SÁNG, CHỈ VIẾT TẮT KHI CẦN THIẾT NHƯNG PHẢI CÓ CHÚ THÍCH.
- NGƯỜI THAM GIA KHÔNG CẦN THIẾT PHẢI PHẢN ĐỐI TOÀN BỘ QUAN ĐIỂM CỦA ĐỐI THỦ MÀ CHỈ CẦN ĐƯA MỘT VẤN ĐỀ TRONG BÀI VIẾT CỦA ĐỐI THỦ MÀ MÌNH NHẬN THẤY KHÔNG ĐÚNG ĐỂ TRANH LUẬN.
- CÁC BÀI VIẾT LỆCH CHỦ ĐỀ VÀ CÓ Ý XẤU THÌ McSECURITY SẼ THÔNG BÁO CHO BQT XOÁ BÀI, RẤT MONG BQT ỦNG HỘ ĐỂ NÂNG CAO CHẤT LƯỢNG BÀI VIẾT.
- KHI TRẢ LỜI BÀI NÀO THÌ NGƯỜI VIẾT KHÔNG TRÍCH DẪN TOÀN BỘI BÀI VIẾT CỦA NGƯỜI ĐÓ MÀ CHỈ CẦN TRÍCH DẪN LÀ TRẢ LỜI BÀI CỦA AI,VÀO THỜI GIAN NÀO VÀ ĐẦU ĐỀ BÀI VIẾT LÀ GÌ ĐỂ TRÁNH LẶP LẠI BÀI VIẾT QUÁ NHIỀU.
- NẾU AI KHÔNG THAM GIA THÌ ĐÓ LÀ NGƯỜI THUA CUỘC, VÀ CÓ LỜI CHẤP NHẬN THUA CUỘC CHÍNH THỨC TRONG TOPIC NÀY

..................

( SẼ TIẾP TỤC BỔ SUNG TRONG QUÁ TRÌNH CHƠI)

CHỦ ĐỀ THỨ NHẤT
(Do Mc đưa ra để o0oMr.Zuo0o mở đầu)

NHÂN SINH QUAN CỦA NGƯỜI PHƯƠNG ĐÔNG TRONG THUYẾT NGŨ HÀNH

XIN MỜI BÀI VIẾT CỦA o0oMr.Zuo0o
 Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách ****************

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

-->

[Click Here To View mcsecurity's Signature]

thay đổi nội dung bởi: mcsecurity, 19-03-2011 lúc 11:31 PM.

Đã có 15 cảm ơn !

Cảm ơn mcsecurity đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
Admin (21-03-2011), beha1211 (19-03-2011), beyeumautim_banglang (20-03-2011), boconganh_momo_1511 (20-03-2011), cAo_qBm (19-03-2011), hoàng toni (19-03-2011), kún.vô kảm (19-03-2011), Mr.LightQB (19-03-2011), muatinhyeu (19-03-2011), nhokxanha (26-03-2011), nlkcumo (20-03-2011), o0oMr.Zuo0o (19-03-2011), tiengtrongninhchau (21-03-2011), ĐaTìnhLÃngTữ (19-03-2011)
Old 19-03-2011, 08:23 PM
o0oMr.Zuo0o's Avatar
o0oMr.Zuo0o o0oMr.Zuo0o vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Trường sơn
Được cảm ơn 206 lần trong 89 bài viết
Iconzz 22 Thuyết Ngũ Hành Theo Nhìn Nhận Của TS!

Thật Sự ,E Chưa Từng Quan tâm Đến Vấn Đề Tương Khắc Trong Đời Sống Con Người qua Cách Nhìn Nhận Tính Toán Theo Thuyết Ngũ Hành. Nói Chi Đến Nhân Sinh quan Của Người Phương Đông!
Nhưng Theo E ! E Cũng là Một Cá Thể Nhỏ bé Trong Quần Thể Phương Đông, Nói Thế Cho Nó Khoa Học Tí
Vào Đề ! Cụm Từ'' Thuyết Ngũ Hành'' .E Không Khó Hiểu Lắm. E Vẫn Mường tường ra đc Là Nó Như Một Vòng Xoay Trong Ngày Của Con Người . Tối Đến Thì Nằm Ngũ ,Nghĩ, dưỡng Sức Để Cơ Thể Tuần Hoàn Lưu Thông Máu Và Các Cơ quan Nội Tạng .đúg k nhỉ . Chắc Chắn Là thế rồi mà.. cả Ngày con ng Chúng ta đã phải sản ra Nhiều Sức Lực Và Suy Nghĩ Cho công việc : Phải đi, Phải đứng, Phải ngồi. phải tính toán . ví dụ như bác MC đó. muốn ăn Em trong mấy vụ Cá độ .mà bác 1 lúc phải xài 2 đến 3 cái máy tính.. bác vừa phải gõ thật nhanh vừa phải seachs như răg cho chíh xác..tập trug như vậy bác mới ăn đc e . khiến bác củg rất mệt đúg k bác? - Mục Đích Củng Chính Là Xả Stress bác nhỉ) Thôi Bàn ! Chính là như vậy đó. Ban ngày Chúng ta Hoạt độg ban đêm phải nghĩ ngơi .đó chíh là bù đắp tương trợ lẫn nhau. Ng Phương Đông Chúng Ta Sống và làm Việc Theo Nguyên tắc.Nhưng kèm Theo Tình Cảm. Xem Nhiều Bộ Phim Là Bít Cách Nghĩ và Hành Động Của Ng Phương Tây Khác Phươg Đông Ta Thế Nào Rồi. E K Đưa thêm ví Dụ Nữa k Thì Đâm Ra Rườm Rà Dài Dòng Phải Không Ạ?.!!! Như E Nè . Sống nơi đất Khách Quê Người , Vừa Phải Cố Gắg làm Việc , Trong Công Việc Phải luôn Cố gắg hết mình .Nổ Lực. Chính Là Bản Chất Con Người Phương Đông Chúng Ta. Nhưng Cái Quan Trọng Nhất Là... Sự Giúp Đỡ Lẫn Nhau Trong Công Việc Giữa Người Với Người Làm...Có Một Người Lớn Tuổi cùng làm với e. Ông ấy già cả nhưng vì gia đình ông ấy quá đông con nên phải làm ở cái tuổi 58 . cái tuổi đáng nhẽ được nghĩ... e bík vậy nên luôn làm hết mìh để ông ấy đỡ phần nào công việc. e nói ví dụ thế. ng đọc chắc sẻ hiểu e nói gì đúng k ạ.. ??''' Nhân Sinh Quan'' Theo E Nói Thì Con Người Phương ĐÔNG Nói Chung Và E Nói Riêng Thì Chúng Ta sống Và Hành Động Luôn Có Sự Bỗ Trợ Qua Lại Để Giúp Nhau Tiến Tới Điều Tốt Đẹp Và Yên Ấm Bằng Suy Nghĩ Có Nghĩa Tình Và Hết mình ! Hôm Ni E mới Đá Bóng Cho Cty Về Nên Hơi Mệt. Mõi Nhừ Nhưng Vì Vui Nên Làm bài VỚi bác MC cho Có Khí Thế... Bác Vui E Vui, Mọi Người Vui . thế Là Ok... Bác Nhỉ

''Cát Sao Cứ Mãi Vô Tình,
Cho Cơn Sóng Vỗ Hoài Nhớ Thương'
Trich trong tập thơ Tình Trên Cát Của Trường Sơn Single'

-->

[Click Here To View o0oMr.Zuo0o's Signature]

Đã có 6 cảm ơn !

Cảm ơn o0oMr.Zuo0o đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
beyeumautim_banglang (20-03-2011), boconganh_momo_1511 (20-03-2011), Hoàng Báo (22-03-2011), hoàng toni (19-03-2011), kún.vô kảm (19-03-2011), nlkcumo (20-03-2011)
Old 19-03-2011, 08:27 PM
hoàng toni's Avatar
hoàng toni hoàng toni vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: 1 chấm đá và anh nhìn đời :D
Được cảm ơn 1,804 lần trong 549 bài viết
Default Ðề: Thuyết Ngũ Hành Theo Nhìn Nhận Của TS!

mấy kì cấy nì là em chịu nì
Piết cấy chi là cấy chi mô Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

Đã có 2 cảm ơn !

Cảm ơn hoàng toni đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
kún.vô kảm (19-03-2011), mcsecurity (19-03-2011)
Old 19-03-2011, 08:33 PM
o0oMr.Zuo0o's Avatar
Người Quảng Bình (NQB)

Default Ðề: Bút luận chiến

Anh củng Có bík cái ni mấy mô. đều mườg tượng ra mà xài thôi .. nó ở cuộc sống mìh đang sống thôi mà  Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

Đã có 2 cảm ơn !

Cảm ơn o0oMr.Zuo0o đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
kún.vô kảm (19-03-2011), mcsecurity (19-03-2011)
Old 19-03-2011, 08:44 PM
cAo_qBm's Avatar
cAo_qBm cAo_qBm vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
HƯU TRÍ

Tên Thật: cAo™
Được cảm ơn 13,494 lần trong 2,331 bài viết

Bác Mc ra đề khá nghiêm túc nhưng bạn Zuo hình như chưa đáp ứng được yêu cầu của đề bài.
Biết là cuộc chiến của 2 người
Nhưng khi đã đưa lên 4r thì cũng...bon chen bình luận tý

Thứ nhất là khái niệm "Nhân sinh quan":
Chúng ta có thể hiểu 1 cách đơn giản là Quan niệm về cuộc sống của con người.
Thứ 2 là thuyết ngũ hành: Theo triết học của người Phương Đông thì vật chất được cấu tạo bởi 5 nguyên tố là: Kim - Mộc - Thủy - Hỏa - Thổ

Từ 2 khái niệm trên thì bạn Zoo có thể đưa ra 1 bài luận
Có vẻ như bác Mc ra đề hơi khó rồi đó  Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View cAo_qBm's Signature]

Đã có 4 cảm ơn !

Cảm ơn cAo_qBm đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
beyeumautim_banglang (20-03-2011), kún.vô kảm (19-03-2011), mcsecurity (19-03-2011), nlkcumo (20-03-2011)
Old 19-03-2011, 08:50 PM
o0oMr.Zuo0o's Avatar
Người Quảng Bình (NQB)

18 Ðề: Bút luận chiến

Trích:
Nguyên văn bởi cAo_qBm View Post
Bác Mc ra đề khá nghiêm túc nhưng bạn Zuo hình như chưa đáp ứng được yêu cầu của đề bài.
Biết là cuộc chiến của 2 người
Nhưng khi đã đưa lên 4r thì cũng...bon chen bình luận tý

Thứ nhất là khái niệm "Nhân sinh quan":
Chúng ta có thể hiểu 1 cách đơn giản là Quan niệm về cuộc sống của con người.
Thứ 2 là thuyết ngũ hành: Theo triết học của người Phương Đông thì vật chất được cấu tạo bởi 5 nguyên tố là: Kim - Mộc - Thủy - Hỏa - Thổ

Từ 2 khái niệm trên thì bạn Zoo có thể đưa ra 1 bài luận
Có vẻ như bác Mc ra đề hơi khó rồi đó
rép bạn cao: xin phép cười... Thuyết Ngũ Hành. Mìh Không Quan tâm .Mìh Vẫn Mừong Tượng Đc. Xin bạn Đọc Và Cố Thấu Hiểu Mìh Ám Chỉ Rất Nhiều Trong Nhữg Lời Mìh viết. Mìh đang sống trên cái thuyết ngũ hành đấy bạn. Triết Lí Phương Đông .Kim Mộc thủy Hỏa Thổ. Ngũ hành Tương Khắc Chỉ Có Cao thủ Đã Trải qua Và Đang Bắt Đầu Trải thì mới hiểu lời mìh viết hết
'' Mộc Khắc Hỏa , Hỏa Sầu Bi Từ Đây ''= Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

Bạn có lời cảm ơn đến o0oMr.Zuo0o với bài viết này
kún.vô kảm (19-03-2011)
Old 19-03-2011, 09:02 PM
cAo_qBm's Avatar
cAo_qBm cAo_qBm vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
HƯU TRÍ

Tên Thật: cAo™
Được cảm ơn 13,494 lần trong 2,331 bài viết

Trích:
Nguyên văn bởi o0oMr.Zuo0o View Post
rép bạn cao: xin phép cười... Thuyết Ngũ Hành. Mìh Không Quan tâm .Mìh Vẫn Mừong Tượng Đc. Xin bạn Đọc Và Cố Thấu Hiểu Mìh Ám Chỉ Rất Nhiều Trong Nhữg Lời Mìh viết. Mìh đang sống trên cái thuyết ngũ hành đấy bạn. Triết Lí Phương Đông .Kim Mộc thủy Hỏa Thổ. Ngũ hành Tương Khắc Chỉ Có Cao thủ Đã Trải qua Và Đang Bắt Đầu Trải thì mới hiểu lời mìh viết hết
'' Mộc Khắc Hỏa , Hỏa Sầu Bi Từ Đây ''=
Cũng có thể là bạn zoo dùng ngôn ngữ cao siêu quá nên trình độ của mình chưa hiểu dc
Cũng công nhận với bạn là chúng ta đang sống trong cái đó. nhưng....ko phải ai cũng nhận ra được điều đó và quan trọng hơn cả là diễn đạt làm sao cho người khác hiểu quan niệm, nhận thức của mình về cuộc sống.

Thực tế thì bài viết của bạn chưa đạt yêu cầu của người ra đề.
Nói đúng hơn đó chỉ là 1 vài dòng cm chủ quan của bạn chứ ko liên quan gì đến vấn đề chúng ta đang bàn cả. Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

[Click Here To View cAo_qBm's Signature]

Đã có 3 cảm ơn !

Cảm ơn cAo_qBm đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
kún.vô kảm (19-03-2011), mcsecurity (19-03-2011), nlkcumo (20-03-2011)
Old 19-03-2011, 09:14 PM
kún.vô kảm's Avatar
kún.vô kảm kún.vô kảm vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Quỳnh kún :">
Được cảm ơn 3,644 lần trong 1,288 bài viết

Kái ni e chịu  Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View kún.vô kảm's Signature]
Old 19-03-2011, 10:09 PM
mcsecurity's Avatar
mcsecurity mcsecurity vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: SECURITY NGUYEN
Được cảm ơn 4,406 lần trong 802 bài viết

Trả lời bài " Thuyết Ngũ Hành Theo Nhìn Nhận Của TS!" của o0oMr.Zuo0o.

NHÂN SINH QUAN NGƯỜI PHƯƠNG ĐÔNG TRONG THUYẾT NGŨ HÀNH VỚI MỘT VÀI VÍ DỤ TỪ TRÒ CHƠI 1 VS 1

Thưa bạn ! Trước hết theo Mc nghĩ ngoài sự vui vẻ chúng ta cần phải nâng cao kiến thức về mọi mặt. Và Topic Mc đưa ra với một suy nghĩ hết sức nghiêm túc, thông qua đây mọi người có thể bày tỏ quan điểm và nhận thức của mình về vấn đề mà mình quan tâm, không e ngại sai đúng, vì chúng ta đang học hỏi đúng như quan điểm chung của thuyết Ngũ hành đó là vận động. Nên không phải là chúng ta chỉ bày tỏ quan điểm cho vui.
Trở lại vấn đề chính thưa bạn o0oMr.Zuo0o ! Trước hết Mc cũng vô tình đưa ra chủ đề này trên sb , quả thật đay là một vấn đề mà có rất nhiều người nghiên cứu, thuyết Ngũ hành là gì ? Đó là Kim, Mộc, Thuỷ, Hoả, Thổ, những từ rất quen thuộc với chúng ta, nó là học thuyết về sự tương quan giữa các sự vật hiện tượng trong tự nhiên và tương ứng là năm tính chất tự nhiên trong cuộc sống là hấp thụ (kim) khởi nguồn (mộc) ẩn chứa (thuỷ) phát triển ( hoả) nuôi dưỡng (thổ). Năm tính chất này có mối quan hệ tương sinh và tương khắc lẫn nhau, nó có thể hỗ trợ nhau hoặc khắc chế nhau.
Thế giới quan của người phương Đông chủ yếu dựa trên sự tương quan này, họ dựa vào đây để giải thích các hiện tượng và sự vật xảy ra ở xung quanh. Zuo0 nói đúng khi phát biểu rằng đó là "Nó Như Một Vòng Xoay Trong Ngày Của Con Người . Tối Đến Thì Nằm Ngũ ,Nghĩ, dưỡng Sức Để Cơ Thể Tuần Hoàn Lưu Thông Máu Và Các Cơ quan Nội Tạng .đúg k nhỉ . Chắc Chắn Là thế rồi mà.. cả Ngày con ng Chúng ta đã phải sản ra Nhiều Sức Lực Và Suy Nghĩ Cho công việc : Phải đi, Phải đứng, Phải ngồi. phải tính toán " ,Ban ngày Chúng ta Hoạt độg ban đêm phải nghĩ ngơi .đó chíh là bù đắp tương trợ lẫn nhau. Ng Phương Đông Chúng Ta Sống và làm Việc Theo Nguyên tắc.Nhưng kèm Theo Tình Cảm" ,'' Nhân Sinh Quan'' Theo E Nói Thì Con Người Phương ĐÔNG Nói Chung Và E Nói Riêng Thì Chúng Ta sống Và Hành Động Luôn Có Sự Bỗ Trợ Qua Lại Để Giúp Nhau Tiến Tới Điều Tốt Đẹp Và Yên Ấm Bằng Suy Nghĩ Có Nghĩa Tình Và Hết mình" nhưng đó chỉ là một khía cạnh rất nhỏ và bạn đã hiểu chưa đầy đủ về nhân sinh quan của người phương Đông trong thuyết ngũ hành. Nó không dừng lại ở chỗ là chúng ta phải làm thế nào để tương trợ lẫn nhau mà chúng ta phải nhìn nhận hiện tượng như thế nào, tại sao lại như vậy và chúng ta phải giải quyết ra làm sao... Mc lấy ví dụ đơn giản đó là trò chơi 1 vs 1 , tại sao có trò chơi này (hỏi cAo) đó là Mộc, để có trò chơi cAo phải suy nghĩ và mọi người góp ý đó là Hoả, từ đó có một kết quả cụ thể đó là Thổ, rồi quyết định là tổ chức trò chơi và mọi người tham gia đó là Kim, cuối cùng chúng ta đã tham gia đó là Thuỷ. Tất nhiên vì Thuỷ xuất hiện sớm khi Hoả và Thổ chưa vũng chắc nên nảy sinh hiện tượng phá vỡ sự cân bằng của Ngũ Hành đó là hiện tượng tương thừa ( hành này lấn át hành khác) và tương vũ( hành này khinh nhờn hành khác) như hiện tượng cãi nhau trên sb do quản trò đưa ra câu hỏi, hiện tượng coi thường lẫn nhau, hiện tượng thua cuộc không trả, hay seach google....từ đó dẫn tới những dị biến trong tự nhiên ( như cái topic này chẳng hạn).
Mc chỉ lấy một ví dụ như vậy thôi, thứ hai nữa người phương Đông chúng ta nhìn nhận tất cả mọi phương diện qua thuyết ngũ hành và cho rằng nếu hoạt động phù hợp với học thuyết đó thì mới đẩm bảo được tính cân bằng lâu dài. Chẳng hạn như khi chúng ta bắt đầu cho một công việc (mộc) chúng ta phải có quá trình chuẩn bị khởi đầu, sau đó phải tổ chức và đẩy mạnh nó cho nó phát triển(Hoả) khi cônng việc phát triển thì sẽ có một cái mới xuất hiện và cái mới đó tồn tại thay cho cái cũ(Thổ) công việc của bạn đã có mục đích thì bạn phải biết dừng lại một cách phù hợp (Kim) và tất nhiên bạn trên cơ sở đó chuẩn bị cho một hoạt động mới (Thuỷ). Nếu phá vỡ chu kỳ này tất sẽ nảy sinh bị biến không lường trước được...nó có thể phát triển theo một chiều hướng mà chúng ta không thể kiểm soát hoặc là nó sẽ khắc chế lẫn nhau khiến cho sự việc không thể phát triển theo ý định ban đầu.
Vậy trong Ngũ hành, tuỳ theo từng sự việc cụ thể để chúng ta điều chỉnh mức độ cho các Hành cho phù hợp. Chẳng hạn bạn nói Mc tham gia 1VS 1 với vài máy tính để seach cho nhanh cho chính xác có nghĩa là trong suy nghĩ của bạn về Mc đã có vấn đề ở nhận định và đánh giá khách quan, bạn chưa hiểu như thế nào đã vội kết luận và bạn đã phạm vào hành Mộc từ đó sinh ra hiện tượng tương vũ( khinh nhờn) và xuất phát dị biến chính là cái bài viết của bạn và bài viết này của Mc...liệu bạn có khả năng để kiểm soát nó không...thưa bạn là không vì nó còn phụ thuộc vào Mc đúng không bạn...Đó nhân sinh quan chính là đó, là cách hiểu và áp dụng thuyết Ngũ Hành vào trong cuộc sống chứ không phải dừng lại ở chỗ như thế nào là Ngũ hành, hay nói vui là dựa vào đó để phán số mạng một con người. Có thể bạn tìm đọc nhiều, bạn giải thích rất hay nhưng quan trọng là bạn áp dụng trong hành động của bạn như thế nào.
Điều quan trọng nhất cần phải chú ý đó là phải đặt các sự vật hiện tượng vào các hiện tượng xảy ra xung quanh nó để đánh giá và xem xét sự tương quan sinh khắc như thế nào, chứ không phải phiến diện một chiều. Có đúng vậy không bạn...
Chúc bạn vui ...!

P/S : Mc là bộ đội, không lấy mô ra nhiều tiền để mà sắm mấy cái máy như bạn nghĩ ...ở trong đơn vị quân đội người ta không cho kéo dây phải dùng 3g thì bạn nói seach cấy chi với 10s ...chỉ khi quản trò hay đối thủ có đáp án mà Mc nghi ngờ thì Mc mới tìm để coi và bổ sung cho bản thân thôi...chơ đối vs Mc 1 VS 1 quan trọng nhất là kiến thức..Mc chỉ mong những câu hỏi hay và đáp án chính xác,... thắng thua là chuyện bình thường...cũng có khi để trêu đùa Mc cũng bày trò này nọ...nhưng như bạn nói chỉ là xả street thôi.
Bạn nên suy nghĩ...

(MỜI o0oMr.Zuo0o TIẾP TỤC)

[Click Here To View mcsecurity's Signature]

thay đổi nội dung bởi: mcsecurity, 19-03-2011 lúc 11:35 PM.

Đã có 5 cảm ơn !

Cảm ơn mcsecurity đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
beyeumautim_banglang (20-03-2011), cAo_qBm (19-03-2011), hoàng toni (19-03-2011), muatinhyeu (19-03-2011), nlkcumo (20-03-2011)
Old 19-03-2011, 10:31 PM
hoàng toni's Avatar
hoàng toni hoàng toni vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: 1 chấm đá và anh nhìn đời :D
Được cảm ơn 1,804 lần trong 549 bài viết

pài của pác MC giải thích có khoa học thật
nó rất thật với cuộc sống
em cũng đựoc piết 1 chút về ngũ hành
thổ khắc thủy
thủy khắc hỏa
kim khắc mộc
hỏa khắc kim

hệ thống ngũ hành nó hỗ trỡ tuơng khác cho nhau
và con nguời cũng như hệ thống ngũ hành nó đều liên quan đến nhau
P/s : em có nói chi sai mong mấy pác pỏ qua cho em . Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

thay đổi nội dung bởi: hoàng toni, 19-03-2011 lúc 10:49 PM.
Bạn có lời cảm ơn đến hoàng toni với bài viết này
mcsecurity (19-03-2011)
Ðề tài đã khoá

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quyền Hạn Của Bạn