Phỏng vấn Mod tiengtrongninhchau (Mậu Thành) - +:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+

Go Back   +:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+ >
¤,¸¸,*¤* KẾT BẠN *¤*,¸¸,¤
> |+| Giao lưu kết bạn bốn phương |+| > Phỏng vấn thành viên
Quên mật khẩu? Đăng ký!

ĐỘI BÓNG NQB | HỘI NGHỆ SĨ | HỘI TRÀ ĐÁ | CLB NGOẠI NGỮ (QEC)| SIDEWALK CLUB | RADIO NQB | BAN QUẢN TRỊ
Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 15-06-2009, 05:58 PM
Trần Cương's Avatar
Trần Cương Trần Cương vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
PHÓ CHỦ TỊCH NQB

Tên Thật: TRẦN XUÂN CƯƠNG
Được cảm ơn 8,068 lần trong 1,261 bài viết
Gửi tin nhắn qua ICQ tới Trần Cương Gửi tin nhắn qua MSM tới Trần Cương
Default Phỏng vấn Mod tiengtrongninhchau (Mậu Thành)

Đến hẹn lại lên. Hôm nay lại được phỏng vấn thành viên NQB. Nhân Vật của ngày hôm nay là Mod tiengtrongninhchau. Anh ấy là Mod ở chuyên mục Hội Nghệ Sĩ và người được các thành viên hội bầu làm chủ tịch hội nghệ sĩ. Theo thông tin mình biết anh ấy đang độc thân ( Có người yêu chưa thì chưa biết). Anh tham gia diễn đàn từ 08-04-2009 và con số bài viết hiện tại là 561. Mình xin khai mạc có 1 số câu hỏi cho anh.
1) Anh biết và tham gia diễn đàn từ nguồn nào?. Qua 1 time tham gia diễn đàn anh thấy diễn đàn như thế nào. Và nó đã để lại ấn tượng gì trong anh. Qua đây anh có thể giới thiệu rỏ hơn về mình được không?

2) Em thấy anh viết thơ rất hay, nhưng nếu em đưa thơ anh so sánh với Halinh_nguyen thì anh thấy thơ mình có gì hơn và thua thơ halinh_nguyen. Anh có nghĩ mình sẽ dấn thân vô nghiệp văn ko?. Hiện nay anh là chủ tịch hội nghệ sĩ anh thấy chức danh này có xứng đáng với mình không. Và anh sẽ làm gì để phát triễn hội nói riêng và diễn đàn nói chung.

3) Trên diễn đàn anh thấy mọi người thế nào. Anh ấn tượng nhất với bài viết nào của các thành viên. và thành viên nào anh ấn tượng nhất. Anh nghĩ gì về mod thanks trên diễn đàn.

4) Khi nào thì anh lấy vợ và tiêu chuẩn vợ anh như thế nào? Quan niệm của anh thế nào về con gái đẹp?. Và nếu chọn một người con gái trên forum làm người yêu anh sẽ chọn ai?. Có cô bé nào trên diễn đàn ngưỡng mộ tài năng của anh và kết anh chưa ?.

Anh chị em tiếp tục đặt câu hỏi nhé
 Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách ****************

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

-->

[Click Here To View Trần Cương's Signature]

Đã có 16 cảm ơn !

Cảm ơn Trần Cương đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
Admin (15-06-2009), ChungPT (15-06-2009), dinhcuongvnqb88 (25-03-2010), Hac_Phong_Bang_Pro (16-06-2009), Halinh_nguyen (15-06-2009), hanhlinh_18 (15-06-2009), Hoai Lan (16-06-2009), I*Love*QuangBinh (16-06-2009), minhducqbvn (15-06-2009), ngochahh (16-06-2009), nguyenduyhoa (17-06-2009), sotrumqb (16-06-2009), thanh_06 (16-06-2009), tiengtrongninhchau (15-06-2009), vannhobeluatsu (15-06-2009), Xuan Quang (13-12-2009)
Old 15-06-2009, 06:12 PM
linh419's Avatar
linh419 linh419 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: trần tùng linh
Được cảm ơn 2,375 lần trong 1,525 bài viết
Default Ðề: Phỏng vấn Mod tiengtrongninhchau ( Mậu Thành)

Chờ mãi mới thấy anh cương phỏng vấn,mà mấy câu hỏi của anh tuần mô cũng giống nhau rứa.mà chủ topic có thể giới thiệu qua bản thân cái vẫn chưa biết nhiều về anh Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View linh419's Signature]

Đã có 2 cảm ơn !

Cảm ơn linh419 đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
tiengtrongninhchau (16-06-2009), vannhobeluatsu (15-06-2009)
Old 15-06-2009, 08:06 PM
vannhobeluatsu's Avatar
vannhobeluatsu vannhobeluatsu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
HƯU TRÍ

Tên Thật: Đặng Hoàng Lâm
Được cảm ơn 4,145 lần trong 1,759 bài viết

Trích:
Nguyên văn bởi linh419 View Post
chờ mãi mới thấy anh cương phỏng vấn,mà mấy câu hỏi của anh tuần mô cũng giống nhau rứa.mà chủ topic có thể giới thiệu qua bản thân cái vẫn chưa biết nhiều về anh
Nếu muốn biết thì chờ đợt sau phỏng vấn anh Cương hãy đặt câu hỏi
Giờ anh hỏi anh T trước đi.
Để em góp mấy câu
Câu 1: Vẩn như thường lệ, em với anh ai đẹp trai hơn
Câu 2: Những bài hát em nghe được trong các clip mỗi lần off là thuộc thể loại gì thế anh
Câu 3: Anh có biết nấu ăn không? Và đã bao giờ rửa chén bát chưa
Câu 4: Đi off anh thích ngồi gần con gái hơn hay con trai hơn? Vì sao
Câu 5: Anh đã có bao nhiêu mối tình, và ai là người anh ấn tượng nhất ? Và ấn tượng ở điểm gì?
Câu 6: Hiện tai anh đã có người yêu chưa? Và đã nghĩ gì đến chuyện cưới xin chưa?
Câu 7: Anh thấy em thế nào? Có dễ thương ko? Liệu anh có thể làm mai cho em 1 cô không
Thôi con trai nên em hỏi 7 câu thôi nhá Chúc anh vui vẻ Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View vannhobeluatsu's Signature]

Đã có 3 cảm ơn !

Cảm ơn vannhobeluatsu đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
Halinh_nguyen (15-06-2009), ngochahh (16-06-2009), tiengtrongninhchau (16-06-2009)
Old 15-06-2009, 09:18 PM
tiengtrongninhchau's Avatar
tiengtrongninhchau tiengtrongninhchau vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
CHỦ TỊCH HỘI NGHỆ SĨ

Tên Thật: Nguyễn Mậu Thành
Được cảm ơn 7,983 lần trong 2,074 bài viết
Vn Ðề: Phỏng vấn Mod tiengtrongninhchau ( Mậu Thành)

Trích:
Nguyên văn bởi Trần Cương View Post
Đến hẹn lại lên. Hôm nay lại được phỏng vấn thành viên NQB. Nhân Vật của ngày hôm nay là Mod tiengtrongninhchau. Anh ấy là Mod ở chuyên mục Hội Nghệ Sĩ và người được các thành viên hội bầu làm chủ tịch hội nghệ sĩ. Theo thông tin mình biết anh ấy đang độc thân ( Có người yêu chưa thì chưa biết). Anh tham gia diễn đàn từ 08-04-2009 và con số bài viết hiện tại là 561. Mình xin khai mạc có 1 số câu hỏi cho anh.
1) Anh biết và tham gia diễn đàn từ nguồn nào?. Qua 1 time tham gia diễn đàn anh thấy diễn đàn như thế nào. Và nó đã để lại ấn tượng gì trong anh. Qua đây anh có thể giới thiệu rỏ hơn về mình được không?

2) Em thấy anh viết thơ rất hay, nhưng nếu em đưa thơ anh so sánh với Halinh_nguyen thì anh thấy thơ mình có gì hơn và thua thơ halinh_nguyen. Anh có nghĩ mình sẽ dấn thân vô nghiệp văn ko?. Hiện nay anh là chủ tịch hội nghệ sĩ anh thấy chức danh này có xứng đáng với mình không. Và anh sẽ làm gì để phát triễn hội nói riêng và diễn đàn nói chung.

3) Trên diễn đàn anh thấy mọi người thế nào. Anh ấn tượng nhất với bài viết nào của các thành viên. và thành viên nào anh ấn tượng nhất. Anh nghĩ gì về mod thanks trên diễn đàn.

4) Khi nào thì anh lấy vợ và tiêu chuẩn vợ anh như thế nào? Quan niệm của anh thế nào về con gái đẹp?. Và nếu chọn một người con gái trên forum làm người yêu anh sẽ chọn ai?. Có cô bé nào trên diễn đàn ngưỡng mộ tài năng của anh và kết anh chưa ?.

Anh chị em tiếp tục đặt câu hỏi nhé
Lần đầu tiên xin gởi đến NQB.nét lời cảm ơn chân thành nhất, chúc cho NQB.net ngày càng phát triển chúc cho những người con đất quảng ngay càng lớn mạnh.
Cám ơn admin trần cương và rất vinh hạnh khi được Admin phỏng vấn một lần nửa xin cảm ơn.

Và Mình xin trả lời.
Câu 1
Mình biết diển dàn NQB.nét củng rất tình cờ, từ một lần lướt web mình tìm tài liệu về hò khoan lệ thủy( thích thì tìm hiểu cho biết chứ không phải nghiên cứu gì cả heeeee).
Và từ đây biết được NQB.nét thế là đăng ký luôn, tuy xa quê tám năm rồi, nhưng người quảng bình gặp thì rất ít, mà ngày vào sài gòn thì càng hiếm hơn, đi học m,à thấy ai đi xe máy biển só 73 thì trong người thấy rung động chi lạ, mà vô sài gòn nói cái giọng quảng bình thì không ai hiểu, bắt phải nói tiếng " Giả cầy" nhiều lúc rất khó chịu. nên gặp người nhà miềng thì tha hồ mà nói,haaa.
và NQB.net là môi trường cho mình được tiếp xúc với họ hàng nhà miềng, là nơi giao lưu, chia sẻ nổi lòng xa quê, và có những cuộc gặp mạt rất vui vẻ và bổ ít, được giao luu với các bạn , chia sẻ cùng moi người, thắt chặt tình cảm quê hương hơn giửa cái sài thành ngột ngạt và lạc lỏng.
Con người mình giàu cảm xúc nên đến với diển đàn được trải rộng lòng mình,
và mình cảm nhận NQB.nét là mái nhà chung cho họ hàng nhà mình xa quê củng như trên quê hương , thấy ấm hơn , và bớt ngột ngạt hơn giửa xứ người, và củng là nơi giao lưu học hỏi ,tương trợ lẩn nhau trong cuộc sống.
Giới thiệu về bản thân:
Mình Tên: Nguyển Mậu Thành.
Sinh ra và lớn lên tại làng Hiển lỘc thuộc phía nam tỉnh Quảng bình, Huyện Quảng Ninh.
Sinh Năm 1982. Năm 2000 tốt nghiệp lớp 12, và củng thời gian này mình chính thức xa quê.
"Mười tám tuồi con phải rời ra mẹ.
Xa mảnh đất nuôi con lớn thành người."

Và mảnh đất mình chọn đặt chân tới là Hà Nội, lúc đó rất mơ mọng nge nhắc đến Hà Nội như là một cái gì đó xa xăm là mơ ước.
Và thế là khăn gói ra Hà nội ôn thi, THi vô đại học KIến Trúc Và Thủy Lợi, Và 3 tháng ròng ở Hà Nội, Và kết quả kh6ng như mông đợi, Thế là ko có duyên với Hà Nội.
Và mảnh đất thứ hai đặt chân tới Là Cố Đô Huế. Mảnh đất lắm duyên nhiều nợ, Ba năm ròng học vẻ ở huế, và cái mảnh đất này để lại cho mình nhiều ký ức nhất. Chắc đi đâu củng khó mà quên.
" Chiều cố Đô ngắm dòng Hương ngẩn ngơ.
Cầu Trường Tiền Bắc lối về thương nhớ.
Màu Kinh kỳ mắt buồn theo núi ngự.
Ngày mai đây ta sẻ lạc về mô."
Huế 2002
Và:
"Đời sỉ tử...
Nghèo!!!
Trông nổi mưa,
Nhớ tình sư phạm.
Buồn xa xăm, Cùng Huế ngày mưa.
Tình xóm trọ ngày xưa.
Người con gái ấy,
Mái tóc dài nghiêng nghiêng.
Vành nón...
Chạm vào tim.
Tình si...
Vương tháp cổ."

Rồi chàng sĩ tử ra đi.
Huế cũng buồn chớ huống chi ai,
Cổng sư phạm, mưa rơi.
Ướt bờ vai...
Cầu Tràng Tiền Chia đôi hai dòng lệ.
Gạt nổi lòng rơi xuống dòng Hương.
Huế ơi, Huế ơi..........
Tôi mãi gọi,
Lặng cỏi lòng xa Huế và em.
Ai ra đi mang theo kỷ niệm.
Tôi xa rồi mang theo Huế và em.
Và cái chi đến nó sẻ đến. Lạc vô Sài Gòn Năm 2003, và cho đến bây giờ, Và Sài Gòn có lẻ là quê Hương Thứ hai Cua Mình. Mảnh đất này là những tháng ngày trôi nổi.
Hai Quê.
http://www.nhac.vui.vn/Music/Play,42527
Tốt Nghiệp Cử Nhân Mỷ Thuật Công Nghiệp, Và Hiện Tại Làm Cho công Ty Quảng Cáo&Mỹ Thuật ứng dụng Vũ Trần. Phú Nhuận.
Độc Thân,Huuuuuuuuuuuuuuuuuuuu già rồi chắc ế, không biết ai vớt khong nửa, hiccccc.
Câu 2
-Thơ của mình theo mạch cảm xúc, và thích mần thơ từ hồi cấp ba, lưu bút mười hai viết bằng thơ không, hiiiiii.
Còn thơ Của thi sỉ Hà Linh rất Súc tích âm vần mang chất văn học cái này mình không sánh kịp học hỏi nhiều.......
Còn làm thơ để cho mình nhẹ lòng hơn thôi, cái nào nình không thổ lộ hay cảm xúc thì mình dùng thơ thay cho tâm tư của mình chứ không có cái nghiệp, cái nghiệp của mình là thiết kế mỹ thuật.
- Mới vô diển đàn không được bao lâu, và được mọi người đề cử cho chức chủ tịch hội nghệ sĩ, và củng mới và non trẻ nên cũng rất cố gắng và cố gắng hơn nửa cùng anh em ban điều hành hội, để cho hội ngày càng phát triển cùng người quảng bình. nét.
Và buớc đầu anh em củng rất nổ lực, gồm những con người nhiệt tình và tràn đầy nhiệt thuyết, củng đang hoạch định mục tiêu để phát triển hội,
Và mong muốn sau này Hội nghệ Sỉ là một hội quy tụ nhiều đống góp về nghệ thuật cho cuộc sống, và một Hội Nghệ sĩ Phát triển lớn mạnh cùng người quảng bình . nét.
Câu 3
Mình thấy hình như ai xa quê đều có một nổi niềm riêng cả, nên khi gặp người nhà miểng thì thấy rất gần gủi một cái gì đó khó tả lám nì......, ở sài gòn ma nghe tiếng miền trung củng thấy rất gần rồi nì, Những người con Quảng Bình xa quê một nổi niểm, rất đổi............
- rất nhiều và rất nhiều bài viết mà mình rất ấn tượng đặc biệt là những bài biết bọc bạch nổi lòng, như Hoài Lan, Hà Linh_nguyen..........Rồi nhửng bài viết về quê hương Thơ củng như văn làm mình rất ấn tượng,..... nhiều và rất nhiều.........
Câu 4
Lấy vợ thì mình vẩn chưa xác định và củng nhờ vào một chút duyên số nửa. Mình nghỉ ngoài 30 là được. heeeeeeee
Nói đến tiêu chuẩn để chọn vợ củng khó đây hì, theo mình thì còn tùy vào mình nửa. vì cuộc sống khó nói trước và cũng khó trọn ven cái này bổ sung cái kia là được.
Mình chác củng ở sài gòn lập nghiệp. nên người mình chọn phải ở sài gòn, và là người nhà miềng,
- Mình quan niệm con gái đẹp theo nghĩa "Cái Đẹp"
“Không có người phụ nữ xấu, chỉ có người phụ nữ không biết làm đẹp”.
-Và nếu chọn một người con gái trên forum làm người yêu anh sẽ chọn ai?. keeeeeeeee khó tề Thiên cơ bất khả lộ.
-Có cô bé nào trên diễn đàn ngưỡng mộ tài năng của anh và kết anh chưa ?. cấy ni thì eng chịu Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View tiengtrongninhchau's Signature]

Đã có 13 cảm ơn !

Cảm ơn tiengtrongninhchau đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
Admin (15-06-2009), baovidai_hahaha (15-06-2009), ChungPT (15-06-2009), dinhcuongvnqb88 (25-03-2010), Halinh_nguyen (15-06-2009), hoangthieugia (17-06-2009), huongthuyqb (16-06-2009), leanhson_1986 (18-06-2009), minhducqbvn (16-06-2009), ngochahh (16-06-2009), thanh_06 (16-06-2009), Trần Cương (15-06-2009), vannhobeluatsu (15-06-2009)
Old 15-06-2009, 09:40 PM
Halinh_nguyen's Avatar
Halinh_nguyen Halinh_nguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
QUẢN LÝ CHUYÊN MỤC

Tên Thật: Hà Nguyên
Được cảm ơn 7,157 lần trong 2,311 bài viết

Kị bác ni trả lời ngộ thiệt, ngứa tay chân nên hỏi bác vài câu, em ko hỏi bác về thơ văn hay vấn đề nghệ thuật mà chỉ hỏi bác về vấn đề cuộc sống đời thường:

1- Răng bác già rứa bác ko cưới cho rồi? hay không có ai yêu? hay chưa tìm được người trong mộng? (hehe, ko bít hỏi chi hỏi bà láp rồi, có chi bác đừng giận hi, giận là em xóa khỏi sổ bạn thơ của em nờ, heheh...)
2- Bác có đặt ra tiêu chuẩn chọn người iu đồ rứa ko bác? đó là tiêu chuẩn chi bác?
3- Trong mắt bác Sài Gòn là nơi như thế nào? và bác thích điều gì nhất ở Sài gòn?
4- Bác là người giàu cảm xúc, chắc chắn thế, nên khi bác thấy những bà mẹ có gánh hàng rong hay những em bé bán vé số bác nghĩ gì?
5- Chừ ai cho bác 5 tỉ bác làm gì với số tiền đó?
6- Nhà nước cấm những gánh hàng rong, bác thấy điều đó như thế nào? bác có hướng giải quyết nào khác hay không?
7- Bác có khi mô khóc ko?...hehe

Thôi vậy thôi bác ah. Trả lời dùm em nghe bác ! Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View Halinh_nguyen's Signature]

Đã có 2 cảm ơn !

Cảm ơn Halinh_nguyen đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
ngochahh (16-06-2009), tiengtrongninhchau (16-06-2009)
Old 15-06-2009, 10:16 PM
nguyen huu trong's Avatar
nguyen huu trong nguyen huu trong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: xổ số kiến thiết Quảng Bình
Được cảm ơn 68 lần trong 42 bài viết

1) eng có thể cho mọi người biết về những kỹ năng quản lý. tổ chức và những việc làm mang tính sáng tạo cho diễn đàn
2 eng nghĩ gì về vị trí đang dành cho eng
3) mục tiêu của eng là gì
4) phong cách quản lý của eng, eng co cảm thấy công việc này nó có khó với eng ko?
 Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View nguyen huu trong's Signature]
Bạn có lời cảm ơn đến nguyen huu trong với bài viết này
tiengtrongninhchau (16-06-2009)
Old 15-06-2009, 10:19 PM
qbcom's Avatar
qbcom qbcom vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
QUẢN LÝ CHUYÊN MỤC

Tên Thật: Ko Nói Được Không ?
Được cảm ơn 2,231 lần trong 1,000 bài viết

Mặc dù không biết eng nhưng cho hỏi cảm xúc eng mô ra mà nhiều rứa. Hay phải nói là đôi khi xuất thần  Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View qbcom's Signature]
Bạn có lời cảm ơn đến qbcom với bài viết này
vannhobeluatsu (15-06-2009)
Old 15-06-2009, 10:31 PM
nguyen huu trong's Avatar
nguyen huu trong nguyen huu trong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: xổ số kiến thiết Quảng Bình
Được cảm ơn 68 lần trong 42 bài viết

Tất cả vì con lai chung ta mà. tuyển mod là phải những câu hỏi khó Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

[Click Here To View nguyen huu trong's Signature]
Old 15-06-2009, 10:35 PM
tiengtrongninhchau's Avatar
tiengtrongninhchau tiengtrongninhchau vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
CHỦ TỊCH HỘI NGHỆ SĨ

Tên Thật: Nguyễn Mậu Thành
Được cảm ơn 7,983 lần trong 2,074 bài viết

Mai trả lời tiếp nhé các bạn,............ Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

[Click Here To View tiengtrongninhchau's Signature]
Old 15-06-2009, 11:55 PM
WINTU's Avatar
WINTU WINTU vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Smod- Trợ lý NQB

Tên Thật: Vợ thì bên cạnh còn bồ ôm eo
Được cảm ơn 3,727 lần trong 1,106 bài viết

Trích:
Nguyên văn bởi tiengtrongninhchau View Post
Lần đầu tiên xin gởi đến NQB.nét lời cảm ơn chân thành nhất, chúc cho NQB.net ngày càng phát triển chúc cho những người con đất quảng ngay càng lớn mạnh.
Cám ơn admin trần cương và rất vinh hạnh khi được Admin phỏng vấn một lần nửa xin cảm ơn.

Và Mình xin trả lời.
Câu 1
Mình biết diển dàn NQB.nét củng rất tình cờ, từ một lần lướt web mình tìm tài liệu về hò khoan lệ thủy( thích thì tìm hiểu cho biết chứ không phải nghiên cứu gì cả heeeee).
Và từ đây biết được NQB.nét thế là đăng ký luôn, tuy xa quê tám năm rồi, nhưng người quảng bình gặp thì rất ít, mà ngày vào sài gòn thì càng hiếm hơn, đi học m,à thấy ai đi xe máy biển só 73 thì trong người thấy rung động chi lạ, mà vô sài gòn nói cái giọng quảng bình thì không ai hiểu, bắt phải nói tiếng " Giả cầy" nhiều lúc rất khó chịu. nên gặp người nhà miềng thì tha hồ mà nói,haaa.
và NQB.net là môi trường cho mình được tiếp xúc với họ hàng nhà miềng, là nơi giao lưu, chia sẻ nổi lòng xa quê, và có những cuộc gặp mạt rất vui vẻ và bổ ít, được giao luu với các bạn , chia sẻ cùng moi người, thắt chặt tình cảm quê hương hơn giửa cái sài thành ngột ngạt và lạc lỏng.
Con người mình giàu cảm xúc nên đến với diển đàn được trải rộng lòng mình,
và mình cảm nhận NQB.nét là mái nhà chung cho họ hàng nhà mình xa quê củng như trên quê hương , thấy ấm hơn , và bớt ngột ngạt hơn giửa xứ người, và củng là nơi giao lưu học hỏi ,tương trợ lẩn nhau trong cuộc sống.
Giới thiệu về bản thân:
Mình Tên: Nguyển Mậu Thành.
Sinh ra và lớn lên tại làng Hiển lỘc thuộc phía nam tỉnh Quảng bình, Huyện Quảng Ninh.
Sinh Năm 1982. Năm 2000 tốt nghiệp lớp 12, và củng thời gian này mình chính thức xa quê.
"Mười tám tuồi con phải rời ra mẹ.
Xa mảnh đất nuôi con lớn thành người."

Và mảnh đất mình chọn đặt chân tới là Hà Nội, lúc đó rất mơ mọng nge nhắc đến Hà Nội như là một cái gì đó xa xăm là mơ ước.
Và thế là khăn gói ra Hà nội ôn thi, THi vô đại học KIến Trúc Và Thủy Lợi, Và 3 tháng ròng ở Hà Nội, Và kết quả kh6ng như mông đợi, Thế là ko có duyên với Hà Nội.
Và mảnh đất thứ hai đặt chân tới Là Cố Đô Huế. Mảnh đất lắm duyên nhiều nợ, Ba năm ròng học vẻ ở huế, và cái mảnh đất này để lại cho mình nhiều ký ức nhất. Chắc đi đâu củng khó mà quên.
" Chiều cố Đô ngắm dòng Hương ngẩn ngơ.
Cầu Trường Tiền Bắc lối về thương nhớ.
Màu Kinh kỳ mắt buồn theo núi ngự.
Ngày mai đây ta sẻ lạc về mô."
Huế 2002
Và:
"Đời sỉ tử...
Nghèo!!!
Trông nổi mưa,
Nhớ tình sư phạm.
Buồn xa xăm, Cùng Huế ngày mưa.
Tình xóm trọ ngày xưa.
Người con gái ấy,
Mái tóc dài nghiêng nghiêng.
Vành nón...
Chạm vào tim.
Tình si...
Vương tháp cổ."

Rồi chàng sĩ tử ra đi.
Huế cũng buồn chớ huống chi ai,
Cổng sư phạm, mưa rơi.
Ướt bờ vai...
Cầu Tràng Tiền Chia đôi hai dòng lệ.
Gạt nổi lòng rơi xuống dòng Hương.
Huế ơi, Huế ơi..........
Tôi mãi gọi,
Lặng cỏi lòng xa Huế và em.
Ai ra đi mang theo kỷ niệm.
Tôi xa rồi mang theo Huế và em.
Và cái chi đến nó sẻ đến. Lạc vô Sài Gòn Năm 2003, và cho đến bây giờ, Và Sài Gòn có lẻ là quê Hương Thứ hai Cua Mình. Mảnh đất này là những tháng ngày trôi nổi.
Hai Quê.
http://www.nhac.vui.vn/Music/Play,42527
Tốt Nghiệp Cử Nhân Mỷ Thuật Công Nghiệp, Và Hiện Tại Làm Cho công Ty Quảng Cáo&Mỹ Thuật ứng dụng Vũ Trần. Phú Nhuận.
Độc Thân,Huuuuuuuuuuuuuuuuuuuu già rồi chắc ế, không biết ai vớt khong nửa, hiccccc.
Câu 2
-Thơ của mình theo mạch cảm xúc, và thích mần thơ từ hồi cấp ba, lưu bút mười hai viết bằng thơ không, hiiiiii.
Còn thơ Của thi sỉ Hà Linh rất Súc tích âm vần mang chất văn học cái này mình không sánh kịp học hỏi nhiều.......
Còn làm thơ để cho mình nhẹ lòng hơn thôi, cái nào nình không thổ lộ hay cảm xúc thì mình dùng thơ thay cho tâm tư của mình chứ không có cái nghiệp, cái nghiệp của mình là thiết kế mỹ thuật.
- Mới vô diển đàn không được bao lâu, và được mọi người đề cử cho chức chủ tịch hội nghệ sĩ, và củng mới và non trẻ nên cũng rất cố gắng và cố gắng hơn nửa cùng anh em ban điều hành hội, để cho hội ngày càng phát triển cùng người quảng bình. nét.
Và buớc đầu anh em củng rất nổ lực, gồm những con người nhiệt tình và tràn đầy nhiệt thuyết, củng đang hoạch định mục tiêu để phát triển hội,
Và mong muốn sau này Hội nghệ Sỉ là một hội quy tụ nhiều đống góp về nghệ thuật cho cuộc sống, và một Hội Nghệ sĩ Phát triển lớn mạnh cùng người quảng bình . nét.
Câu 3
Mình thấy hình như ai xa quê đều có một nổi niềm riêng cả, nên khi gặp người nhà miểng thì thấy rất gần gủi một cái gì đó khó tả lám nì......, ở sài gòn ma nghe tiếng miền trung củng thấy rất gần rồi nì, Những người con Quảng Bình xa quê một nổi niểm, rất đổi............
- rất nhiều và rất nhiều bài viết mà mình rất ấn tượng đặc biệt là những bài biết bọc bạch nổi lòng, như Hoài Lan, Hà Linh_nguyen..........Rồi nhửng bài viết về quê hương Thơ củng như văn làm mình rất ấn tượng,..... nhiều và rất nhiều.........
Câu 4
Lấy vợ thì mình vẩn chưa xác định và củng nhờ vào một chút duyên số nửa. Mình nghỉ ngoài 30 là được. heeeeeeee
Nói đến tiêu chuẩn để chọn vợ củng khó đây hì, theo mình thì còn tùy vào mình nửa. vì cuộc sống khó nói trước và cũng khó trọn ven cái này bổ sung cái kia là được.
Mình chác củng ở sài gòn lập nghiệp. nên người mình chọn phải ở sài gòn, và là người nhà miềng,
- Mình quan niệm con gái đẹp theo nghĩa "Cái Đẹp"
“Không có người phụ nữ xấu, chỉ có người phụ nữ không biết làm đẹp”.
-Và nếu chọn một người con gái trên forum làm người yêu anh sẽ chọn ai?. keeeeeeeee khó tề Thiên cơ bất khả lộ.
-Có cô bé nào trên diễn đàn ngưỡng mộ tài năng của anh và kết anh chưa ?. cấy ni thì eng chịu
tăng tiếng trống ninh châu mấy câu chơi nè ( Mấy câu này tui viết ve người con gái bỏ tui ma đi lấy chồng đó )

Nếu em chưa có chồng
Anh sẳn sàng theo em về làm rể quê ngoại
Nếu em đả có chồng
Anh củng xin đưa tiễn em đến cuối một đoạn đường
để mai đây em làm dâu xứ lạ
để lại anh một minh hiu quạnh trong cô đơn

Hi hi - Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

Đã có 5 cảm ơn !

Cảm ơn WINTU đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
dinhcuongvnqb88 (25-03-2010), Pathero (16-06-2009), thanh_06 (16-06-2009), tiengtrongninhchau (16-06-2009), vannhobeluatsu (16-06-2009)
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quyền Hạn Của Bạn