Phỏng vấn Nguyễn Phương Thảo (Cô gái nguy hiểm) - Page 8 - +:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+

Go Back   +:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+ >
¤,¸¸,*¤* THÔNG TIN CHUNG *¤*,¸¸,¤
> |+| Các phong trào - Hoạt động - Event |+| > MISS & MAN NQB
Quên mật khẩu? Đăng ký!

ĐỘI BÓNG NQB | HỘI NGHỆ SĨ | HỘI TRÀ ĐÁ | CLB NGOẠI NGỮ (QEC)| SIDEWALK CLUB | RADIO NQB | BAN QUẢN TRỊ
Ðề tài đã khoá
Old 16-12-2011, 05:38 PM
meo91's Avatar
meo91 meo91 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Trang Nguyen
Được cảm ơn 4,710 lần trong 1,586 bài viết
Default Ðề: Phỏng vấn Nguyễn Phương Thảo (Cô gái nguy hiểm)

Vì sao cô bé vẫn chưa trả lời câu hỏi của mình hè, ngày mô cũng vô ngóng coi họ có trả lời ko ri....ôi khó chịu  Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách ****************

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

Bạn có lời cảm ơn đến meo91 với bài viết này
Cô gái nguy hiểm (17-12-2011)
Old 26-12-2011, 05:51 PM
binhminhmuonmang's Avatar
binhminhmuonmang binhminhmuonmang vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: trang
Được cảm ơn 415 lần trong 234 bài viết

Chúc bạn thành công nhé......cố lên,mình đã đọc các câu trả lời của bạn,thực sự là chân thật và ngộ nghĩnh nữa.....mong rằng cuộc thi năm nay sẽ tìm dc 1 người xứng đáng nhất.......và đó là bạn..hyhy Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View binhminhmuonmang's Signature]
Bạn có lời cảm ơn đến binhminhmuonmang với bài viết này
Cô gái nguy hiểm (30-12-2011)
Old 04-01-2012, 01:59 PM
Cô gái nguy hiểm's Avatar
Cô gái nguy hiểm Cô gái nguy hiểm vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Nguyễn Phương Thảo ♥
Được cảm ơn 465 lần trong 71 bài viết

Thành thật Thảo rất xin lỗi mọi người trong thời gian gần đây đã gửi câu hỏi cho Thảo.... mà Thảo chưa có câu trả lời. Thời gian vừa qua Thảo phải chú ý vào việc ôn thi nên.... Rất mong mọi người hiểu và thông cảm cho Thảo.
Nhân đây bản thân Thảo cũng xin được gửi đến "Những con người đất Quảng" một lời chúc năm mới "An Khang Thịnh Vượng", một năm 2012 bắt đầu với nhiều điều mới mẻ !!!

---------- Post added at 02:39 AM ---------- Previous post was at 02:34 AM ----------

Trích:
Nguyên văn bởi HDCcomputer View Post
Cho anh hỏi em 1 câu, câu này cũng đơn giản thôi. Người đàn bà cần gì ở người đàn ông. Và điều gì làm em hạnh phúc nhất. Và em có thích MAKE UP không

Chào anh! Một lần nữa em rất xin lỗi anh vì sự chậm trễ của mình. Và sau đây em xin được trả lời câu hỏi của mình.
Câu hỏi thứ nhất “Người đàn bà cần gì ở một người đàn ông”. Thực sự mà nói thì câu hỏi này là một câu hỏi rất khó đối với em…em mới chỉ là một cô gái 18 tuổi, mới bước ra khỏi vòng tay của ba mẹ chưa đầy được 4 tháng, vẫn như là một hạt cát nhỏ trong dòng chảy xô bồ của cuộc sống, chưa có kinh nghiệm sống, chưa từng trải chuyện đời…và chưa thực sự trưởng thành….Nhưng em sẽ trả lời câu hỏi qua sự hiểu biết và qua những gì được thấy trong cuộc sống gia đình mình. “Người đàn bà cần nhất ở người đàn ông là “một chỗ dựa”, chỗ dựa về tinh thần lẫn chỗ dựa về vật chất”. Chỗ dựa về vật chất có thể hiểu là người đàn ông cần phải có một công việc và thu nhập ổn định để có thể đảm đương gánh vác những công việc quan trọng gia đình…khiến cho phụ nữ luôn cảm thấy mình luôn được che chở. Song điều quyết định và là điều phụ nữ cần nhất chính là “một chỗ dựa tinh thần vững chãi” bởi “tinh thần” mới là yếu tố có ảnh hưởng lớn nhất đến cuộc sống, tinh thần có vui vẻ, thoải mái thì con người ta mới thấy cuộc sống có ý nghĩa và ngược lại.. Mẹ em thường nói rằng ”phụ nữ sẽ nhanh già đi nếu người đàn ông không hiểu họ cần gì”, em hiểu mẹ muốn răn dạy điều gì… và cũng rất ngưỡng mộ chính mẹ của mình .
Câu hỏi thứ hai em xin trả lời ngắn gọn như sau : Riêng bản thân em, em không thích trang điểm và chỉ trang điển khi cần thiết (ví dụ: như đi chụp hình, đi tiệc..).

---------- Post added at 02:44 AM ---------- Previous post was at 02:39 AM ----------

Trích:
Nguyên văn bởi Diệu Huyền View Post
Nếu bắt buộc phải chọn lựa giữa việc trở thành một cô gái xinh đẹp ngốc nghếch và một cô gái thông minh nhưng xấu xí thì bạn sẽ mong mình trở thành cô gái nào? Tại sao?
Thật bắt mắt với những tấm ảnh! Trả lời câu hỏi khá tỉ mỉ và hay nữa .Chúc Cô gái nguy hiểm may mắn!^^

Cảm ơn bạn về câu hỏi, Thảo xin được trả lời như sau: Nếu bắt buộc phải chọn, Thảo sẽ không ngần ngại mà chọn trở trành “cô gái thông minh mà xấu xí”, bởi vì “trí tuệ” mới là tiêu chí hàng đầu đánh giá một người phụ nữ. Người phụ nữ có sắc đẹp mà không có trí tuệ thì sẽ như bông hoa có sắc mà không hương, có thể vẫn sẽ dược người ta chú ý nhưng khi nó đã tàn cánh, phai màu rồi sẽ chẳng còn giá trị gì nữa, sẽ chẳng ai yêu thích nó nữa. Người phụ nữ cũng thế, họ có thể được người khác nâng niu nhờ sắc đẹp tuổi thanh xuân nhưng khi cái Xuân thì ấy qua đi rồi mà họ lại chẳng có vẻ đẹp trong tâm hồn, cụ thể là “trí tuệ”, thì ắt hẳn người ta sẽ chẳng xem ra gì cả . Ngược lại nếu người phụ nữ có “trí tuệ” thì dù họ không có sắc đi nữa vẫn mãi mãi được mọi người kính nể.
Cuối cùng Thảo xin chúc bạn có một năm mới tràn đầy niềm vui và tiếng cười.

---------- Post added at 02:49 AM ---------- Previous post was at 02:44 AM ----------

Trích:
Nguyên văn bởi thanhmv View Post
đầu tiên xin chúc em sức khỏe và đạt kết quả thật tốt trong việc hoc và gặp nhiều may mắn trong cuộc sống.chúc em sẽ là nguòi chiến thắng trong cuộc thi MISS NGQB năm nay hình như em mói học năm nhất nên anh hỏi em một câu thôi
"em nghỉ thế nào về việc vừa học vừa yêu ,nó có là động cơ đốt trong và đốt ngoài thúc đẩy việc học tốt hơn ko vậy?"

Cảm ơn anh về câu hỏi, và em xin được trả lời gắn gọn như sau: Một vấn đề nào nó cũng có 2 mặt phản ánh. Theo em việc “vừa yêu vừa học” ít nhiều sẽ có ảnh hưởng đến kết quả học tập, nhưng chủ yếu là bản thân mình có kiểm soát và trung hoà được 2 điều này hay không. Trong cuộc đời làm học sinh cho đến sinh viên ai mà chưa từng yêu, đúng không ạ. “Yêu” là cảm xúc tự nảy sinh trong con người của chúng ta, làm sao mình có thể biết khi nào nó đến được ạ. Như vậy thì sẽ không tránh khỏi “tình yêu tuổi học trò” . Vừa yêu vừa học..sẽ là ảnh hưởng tốt nếu như mình tỉnh táo, biết cân bằng giữa chuyện học và chuyện yêu, không để việc yêu ảnh hưởng quá nhiều vào việc học...như vậy không những giúp bản thân mà còn giúp nửa kia của mình cùng tiền bộ..Và sẽ là ảnh hưởng xấu nếu như mình lún chân quá sâu vào tình yêu, yêu mù quáng mà không màng tới chuyện học và mọi chuyện xung quanh…Nói tóm lại điều quyết định chính là “nằm ở ý chí bản thân chúng ta” mà thôi.

---------- Post added at 03:00 AM ---------- Previous post was at 02:49 AM ----------

Trích:
Nguyên văn bởi superpeople View Post
Chào em!
Anh thấy những câu hỏi trước của các anh chị và các bạn có nhiều câu hỏi khó nhưng em đều đã trả lời ....được, nếu không muốn nói là hay. Anh có một câu hỏi lạ hơn cho em:
Trong bản đăng ký của em có một chỗ em viết sai (không phải sai lỗi chính tả nghe). Em hãy tìm ra lỗi đó và phát biểu cảm nghĩ của mình.
Chúc em luôn mạnh khỏe và gặp nhiều may mắn!
Cảm ơn anh đã giành sự quan tâm cho em .
Trong cuộc sống thì ai mà không một lần mắc lỗi, và em đã đọc đi đọc lại rất nhiều bản đăng ký của mình…nhưng thật là đáng buồn khi biết chính bản thân mình mắc lỗi mà không sửa được..Có lẽ kiến thức hiểu biết chưa rộng lẫn cách diễn đạt có nhiều phần vụng về của em khiến cho bản đăng ký có phần thiếu sót….Nhưng cũng chính vì bản thân em còn thiếu sót mà em đã thử sức tham gia cuộc thi này, để mong trưởng thành và nhiều hơn nữa chính là mong muốn mọi người “giúp đỡ”, “chỉ bảo” để em có thể hoàn thiện bản thân mình. Một lần nữa chúc anh năm mới mạnh khoẻ, vui vẻ, gặp nhiều may mắn…và chỉ giáo cho em thêm nhiều điều .

---------- Post added at 03:07 AM ---------- Previous post was at 03:00 AM ----------

Trích:
Nguyên văn bởi quynhnga_0912 View Post
Thích pé ni nhất vừa kute, vừa trả lời dễ thương. Ủng hộ pé ni hết mình.hihi. Chúc pé sẽ là Miss 2011 của diễn đàn.
Chỉ mún khen pé ni thôi nhưng sợ cho là spam nên hỏi câu hỏi ni cho hợp lệ nì: " Ngày xưa pé hoc trường cấp 3 chi rứa???"
Àh pé có link facebook gửi qua yh cho sis coi vs nà.
P.S: gud luck 2 u, a kute girl !!!
Hihi ^^. Rất cảm ơn chị đã ủng hộ em.. Hồi xưa em học THPT Đồng Hới.
Link facebook của em: http://www.facebook.com/profile.php?id=100003147369496
Chúc chị một năm mới tràn đầy niềm vui và mọi điều may mắn !!

---------- Post added at 03:10 AM ---------- Previous post was at 03:07 AM ----------

Trích:
Nguyên văn bởi nganson_station View Post
Hi... Chào "cô gái nguy hiểm", giờ mới thấy được rõ sự "nguy hiểm" của em đó. Anh cá 100% em sẽ đạt giải Miss QB lần này. Chúc mừng em trước nha !
Hỏi em 01 câu thôi: Nếu có lời mời em chính thức tham gia công ty người mẫu (Tại TP. HCM) em có sẵn sàng nhận lời không? Em có dám từ bỏ nghề em đang học để đi làm người mẫu không?

Hi… Chào “nganson_station”, chúc anh có một năm mới tràn đầy niềm vui ..và em cảm ơn anh đã gửi cho em một câu hỏi..rất hay. Và sau đây em xin trả lời cho anh một cách chắc chắn rằng : Em sẽ theo ngành “Thiết kế nội thất” đến cùng, bởi vì đây chính là “ước mơ” của em từ thuở bé con đến bây giờ . Sẽ không có bất kỳ yếu tố ngoại cảnh nào có thể làm lung lay ý chí của em được. Và thực sự nếu có một công ty người mẫu mời em tham gia thì chắc chắn em sẽ kô từ chối, bởi vì đây chính là cơ hội cho em trải nghiệm cuộc sống, công việc này không chỉ giúp em hoàn thiện bản thân mà còn là nền tảng giúp cho em thực hiện “xây dựng ước mơ” sau này.

---------- Post added at 01:59 PM ---------- Previous post was at 03:10 AM ----------

Trích:
Nguyên văn bởi hoanggia View Post
anh chỉ hỏi em một câu, anh biết em học ngành thiết kế nội thất, nên anh hỏi vì sao em chọn ngành thiết kế nt mà không phải là ngành khác,sau này em tốt nghiệp đại học song, em muốn làm việc ở đau ? vì sao em lại chọn ở đó ?
Chào anh , câu hỏi này của anh cũng đã có rất nhiều người đã từng hỏi em. Và em xin được một lần nữa trả lời như sau: Em học ngành thiết kế nội thất bởi vì đây là “ước mơ to lớn nhất” mà em vun đắp từ khi còn tập tành viết chữ cho đến tận bây giờ …Vì vậy mà “đó” là đích đến duy nhất em hướng tới khi còn đi học. Còn việc quyết định làm ở đâu sau khi đã tốt nghiệp đại học xong thì quả thật rất khó nói trước, trong lòng em lúc nào cũng hướng về gia đình, muốn về sống với ba mẹ, người thân, sống với mảnh đất mình từng lớn lên..Nhưng mọi việc xảy ra đâu phải tất thảy là do mình quyết định. Theo em được biết thì ở Quảng Bình, ngành em học chưa được phổ biến rộng rãi cho nên để tìm một cơ hội làm việc tốt chắc là một điều khá khó khăn….Em sẽ cố gắng, nỗ lực hết mình để đạt được điều mình mong muốn..nếu trước mắt cơ hội chưa đến với em, em sẽ dùng thời gian một vài năm ở thành phố để tích cho mình những kinh nghiệm đáng quý…. Sau đó “trở về miền đất hứa” thành lập cho mình một công ty riêng nho nhỏ mang tên mình (kô biết là có quá lớn lao hay kô )…
 Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View Cô gái nguy hiểm's Signature]

thay đổi nội dung bởi: Cô gái nguy hiểm, 04-01-2012 lúc 03:18 AM.

Đã có 8 cảm ơn !

Cảm ơn Cô gái nguy hiểm đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
Admin (04-01-2012), Hoai Lan (05-01-2012), I*Love*QuangBinh (18-01-2012), lannhi (04-01-2012), meo91 (04-01-2012), quynhnga_0912 (09-01-2012), traingheo (04-01-2012), tuat (04-01-2012)
Old 07-01-2012, 12:06 PM
duyenqh84's Avatar
duyenqh84 duyenqh84 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: XuKa
Được cảm ơn 23 lần trong 14 bài viết

Chào em!
Qua những câu trả lời của em, chị thấy em là cô bé rất thông minh. Những câu trả lời của em rất dể thuơng và sâu sắc. Chị rất khâm phục ý chí theo đuổi niềm đam mê của em. Cố gắng lên em nhé.
Đam mê + ý chí quyết tâm + Hành động = THÀNH CÔNG mà.
Chúc em luôn vui vẽ và thành công trong cs. Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
Bạn có lời cảm ơn đến duyenqh84 với bài viết này
Cô gái nguy hiểm (07-01-2012)
Old 07-01-2012, 12:17 PM
lethanhpetc's Avatar
lethanhpetc lethanhpetc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: lê quang thành
Được cảm ơn 38 lần trong 27 bài viết

UH bé xinh lắm chúc bé thành công.mạnh mẽ lên bé nhé.mình là người quảng bình mà hik. Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
Bạn có lời cảm ơn đến lethanhpetc với bài viết này
Cô gái nguy hiểm (07-01-2012)
Ðề tài đã khoá

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài

Quyền Hạn Của Bạn