Radio NQB Tái xuất - Thông báo chủ đề số tháng 5 - Page 2 - +:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+

Go Back   +:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+ >
¤,¸¸,*¤* HỘI ĐỒNG HƯƠNG QUẢNG BÌNH *¤*,¸¸,¤
> |†| Truyền Hình - Radio NQB|†| > RADIO NQB
Quên mật khẩu? Đăng ký!

ĐỘI BÓNG NQB | HỘI NGHỆ SĨ | HỘI TRÀ ĐÁ | CLB NGOẠI NGỮ (QEC)| SIDEWALK CLUB | RADIO NQB | BAN QUẢN TRỊ
Ðề tài đã khoá

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 14-05-2011, 09:50 PM
Hải Nguyễn's Avatar
Hải Nguyễn Hải Nguyễn vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
QUẢN LÝ CHUYÊN MỤC

Tên Thật: Hải Nguyễn
Được cảm ơn 1,185 lần trong 235 bài viết
Default Ðề: Radio NQB Tái xuất - Thống báo chủ đề số tháng 5

Hoan nghênh sự trở lại của Radio NQB.Qua đây mình cũng xin góp ý đôi chút với BBT.
Thứ nhất :Theo mình nghĩ để cho chương trình được suôn sẻ nên tạo ra được đội ngũ BBT đông đảo có ở cả 3 miền để khi nhóm này bận sẽ có nhóm kia làm Vì theo mình biết có nhiều bạn rất có khả năng viết lách,mc cũng như thu âm mic nhạc và rất muốn được thử sức mình.Không những thế làm như vậy nội dung cũng được phong phú hơn (vì nhiều cái đầu vẫn hơn là một cái đầu ).
Thứ 2 : Mọi thông báo từ BBT nên thống nhất và có hiệu lực một chút.
VD như việc thông báo nhân sự mới cho chương trình radio số 14.Mặc dù thông báo kuanh sẽ đảm nhận nhiệm vụ thay Cao nhưng mãi mà k thấy tiến hành mà cũng k thông báo lý do gì cả làm như vậy là thiếu tôn trọng mọi người.
Đó là những góp ý cá nhân có j k phải sorry nhá.Chúc Radio tái xuất thành công Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách ****************

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

-->

[Click Here To View Hải Nguyễn's Signature]

Đã có 4 cảm ơn !

Cảm ơn Hải Nguyễn đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
akay_vc (15-05-2011), cAo_qBm (14-05-2011), HÀ MINH ĐIỀN (19-05-2011), hienluong631 (18-05-2011)
Old 14-05-2011, 10:21 PM
cAo_qBm's Avatar
cAo_qBm cAo_qBm vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
HƯU TRÍ

Tên Thật: cAo™
Được cảm ơn 13,494 lần trong 2,331 bài viết

Hải cứ lập 1 nhóm ở Miền Bắc và post bản DEMO lên đi
Nếu mọi người thấy ok thì làm.

Công nhận có rất nhiều người giỏi về lĩnh vực viết lách, MC, thu âm và mix nhạc thiệt. Nhưng để hoàn thành 1 số Radio trọn vẹn thì cũng ko phải là dễ, cái gì cũng cần phải thẩm định trước thì mới tin tưởng được.

P/s: Đầu topic cAo có ghi rõ rồi đó  Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View cAo_qBm's Signature]
Bạn có lời cảm ơn đến cAo_qBm với bài viết này
trungtmt (15-05-2011)
Old 15-05-2011, 11:06 AM
anhtuong_mobile85's Avatar
anhtuong_mobile85 anhtuong_mobile85 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Trương Anh Tưởng
Được cảm ơn 2,982 lần trong 879 bài viết

Chào cAo Ly & BBT radio NQB.net ... Chào các bạn.. Những thính giả thân thuộc của chương trình
Đả lâu rồi không ghé NQB vì dạo này công việc bộn bề quá ... tình cờ nhận đc link radio tháng 5 của cAo thì bao nhiêu cảm xúc lại hiện về trong trí nhớ ...

ZZz Dành Cho Em... Người Anh Từng Thương Yêu Nhất zZZ

Vậy là 1 tháng 5 nữa lại về .. và những con đường lại rực rở trong những sắc màu tím đỏ , sắc màu của mùa hạ mùa chia ly ... Tháng 5 về day dứt khôn nguôi , Những niềm đau về lại trong ký ức

Xin gữi bài viết này cho tình yêu của tôi ( Tháng 5 . Chia tay một cuộc tình .: http://nguoiquangbinh.net/forum/dien...ad.php?t=47078 ).. tôi đả viết nó vào tháng 5 năm 2009 lúc 2 chúng tôi chia tay nhau. tính đến giờ là đả 2 năm rồi đấy ( đả từng post ở trên 4rum NQB.net, có lẻ bạn đả 1 lần đọc qua nó,)
Còn bây giờ những gì còn sót lại chỉ là kỹ niệm .. một kỹ niệm khắc sâu tận đáy lòng mà có lẻ suốt cả một đời tôi không thể nào quên...

Mãi mãi chỉ một người ,
Anh không bao giờ có thể quên được
Những kỉ niệm ngọt ngào ấy
Cứ hiện lên rồi tan biến trong chốc lát
Anh đã rất cố gắng
Nhưng dến ngày mai , anh vẫn không thể .............ngừng khóc
Làm thế nào em có thể quên đi những lời hứa đó..

Anh ngồi đây lại nghĩ đến hình bóng em
Trái tim và tâm trí anh đã nguội lạnh
Anh Lại Quay về với chính con người thật của mình
Đến bao giờ anh mới tìm thấy một người để tin tưởng .....

Tôi mong rằng 1 lúc nào đó em sẻ đọc và nghe được bài viết này , không chỉ riêng trong blog cá nhân tôi mà là trên radio NQB.net.. Tôi rất mong điều này sẻ xãy ra .. Và coi như đây là món quà cuối cùng tôi dành tặng cho tình yêu đả trở thành dĩ vãng của mình ... vì có lẽ tôi và em sẻ không bào giờ còn cơ hội nữa....

______ooooooooo000ooooooooo________

Lời Cuối xin chúc Chương trình thành công tốt đẹp .. Chúc các bạn có những giây phút thõa mái khi nghe radio ... Thân chúc những ai đang yêu có 1 mùa hè cháy bõng bên sắc Phượng nồng nàn .. Chúc các em đang học 12 Vượt qua những kỳ thi sắp tới nhé .. sắp phải CT với mái truờng thân yêu rồi ..

Anhtuong_mobile85
Thân.............!
P/s : Bài viết Tưởng send vào mail của radio rồi nhé ...

Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View anhtuong_mobile85's Signature]

thay đổi nội dung bởi: anhtuong_mobile85, 18-05-2011 lúc 08:32 AM.

Đã có 8 cảm ơn !

Cảm ơn anhtuong_mobile85 đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
akay_vc (15-05-2011), dongmoclan (15-05-2011), Hải Nguyễn (16-05-2011), hienluong631 (18-05-2011), meo91 (20-05-2011), mophat (15-05-2011), prono0p (18-05-2011), sunset (16-05-2011)
Old 16-05-2011, 06:56 PM
tieuthu_buongbinh93's Avatar
tieuthu_buongbinh93 tieuthu_buongbinh93 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Mai Lê
Được cảm ơn 2,578 lần trong 904 bài viết

Nhờ radio gửi lời chúc của mình đến bạn bè,thầy cô và những mem học 12 trên nqb

Tháng 5. Oi bức và khó chịu. Thời tiết thay đổi thất thường, cũng giống như tâm trạng của học trò 12 chúng tôi vậy. Đứa thì lo không biết ngành mình chọn đã phù hợp hay chưa, đứa lại sợ rớt vì cảm thấy áp lực quá, đứa khác sợ không “nhồi” nổi kiến thức để thi tốt nghiệp, nói chi đại học, có đứa lại tiếc ngẩn ngơ: “Phải chi trước đó nộp đơn vào ngành mình thích, để có động lực, theo phong trào làm gì để rồi bây giờ phải chạy đua thế này…”. Nhiều đứa lâu lâu lại thẫn thờ nhìn ra ô cửa sổ, thở dài, rồi quay lại với đống tập sách dày cộm, rồi gục mặt xuống bàn, rồi thở dài, rồi suy nghĩ, rồi tạm gác bài học, bài tập qua một bên, chạy ra ban công, nhìn xuống sân trường, theo đuổi những khát vọng và suy nghĩ mơ hồ của mình…

Ừ thì cũng căng thẳng đấy. Nhất là hai kì thi quan trọng cách nhau không lâu. Nhớ lắm những lần hồi hộp giở sách liên tục, ngồi khúm núm vì sợ thầy cô gọi mình đứng lên trả bài. Tim đập thình thịch khi thầy cô sắp lại vị trí chỗ ngồi để phát giấy, chuẩn bị kiểm tra. Cuối cấp, các kì thi cứ liên tục bủa vây, để rồi từ việc căng thẳng áp lực dẫn đến…trơ lì, mất cảm giác. Nhưng dù có “ngụy biện” đến đâu đi nữa, thì sự áp lực, lo lắng vẫn hiện rõ khi mất tự tin vào bản thân…

O0o

Những ngày học cuối cùng, thi thoảng tôi lại thích thả một cánh phượng rơi, hay chụp từng ngóc ngách trong trường học. Lâu lâu lại ngồi ngẫm về tương lai rồi tặc lưỡi: “Kệ. Hãy sống cho từng ngày…”

Khu lớp 12 dạo này vui lắm, vì thường xuyên trống tiết và mọi người cố lưu giữ những khoảnh khắc khi còn lại bên nhau… Những cảm xúc này, cho dù thời gian trôi, thì vẫn nguyên vẹn, tươi mới như ngày đầu…

Ôi, năm cuối cấp của tôi…
[I] , chúc cho các bạn cùng khối sẽ vượt qua tốt 2 kì thi sắp tới, cánh cửa đại học mở ra tương lai cuộc đời, cố lên bạn nhé !!!!! cuối cùng, mình xin gửi tặng các bạn, thầy cô, và thành viên nqb bài hát " tạm biệt" của khánh linh ,xin cảm ơn radio, chúc cho radio nqb càng ngày càng phát triển hơn nữa.thân ái: tieuthu_buongbinh93

ps : a Cao tìm link bài hát giúp em nhé :d Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View tieuthu_buongbinh93's Signature]

thay đổi nội dung bởi: tieuthu_buongbinh93, 20-05-2011 lúc 11:23 PM.

Đã có 2 cảm ơn !

Cảm ơn tieuthu_buongbinh93 đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
anhtuong_mobile85 (17-05-2011), cAo_qBm (16-05-2011)
Old 16-05-2011, 07:02 PM
[siêu đẹp trai]'s Avatar
[siêu đẹp trai] [siêu đẹp trai] vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Đẹp zai
Được cảm ơn 14 lần trong 5 bài viết

Cái này hay quá
Mình cũng muốn tham gia  Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

Đã có 2 cảm ơn !

Cảm ơn [siêu đẹp trai] đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
Old 16-05-2011, 07:38 PM
GodFather_ĐH's Avatar
GodFather_ĐH GodFather_ĐH vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Răng Mô Chi Rứa:)
Được cảm ơn 64 lần trong 35 bài viết

sắp phải xa mái trường thân
sắp phải xa bạn bè
sắp phải xa thầy cô
ôi nhớ qá
Www.NguoiQuangBinh.Net

Nhấn chuột phải và chọn Save Target As...

thay đổi nội dung bởi: GodFather_ĐH, 16-05-2011 lúc 07:55 PM.

Đã có 2 cảm ơn !

Cảm ơn GodFather_ĐH đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
Old 18-05-2011, 08:51 AM
hienluong631's Avatar
hienluong631 hienluong631 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: noname
Được cảm ơn 1,258 lần trong 433 bài viết

Phố tháng Năm của em là những con phố dài và rộng lắm. Em thơ thẩn đi tìm, tìm em, tìm người, tìm những ngày thuộc về quá khứ.. Tháng Năm của em đầy rẫy lo toan và phiền muộn, những mảnh vụn của cuộc đời găm sâu vào da thịt em, những vết thương chưa kịp lành, ngổn ngang và hoen ố.
Tháng Năm của em là những khát khao cháy bỏng không ai có thể sẻ chia, khỏa lấp... Tháng Năm của em yên đến thế bờ cát dài yên lặng, nghiêng mình trong nắng gió nghe những thanh âm rì rầm của sóng...
Tháng Năm của em, không có người... Không có những nụ hôn nồng nàn, không có bàn tay siết chặt, không có vòng tay vững chãi, không có bờ vai cho đời em nương náu, không có lồng ngực ấm áp trong những phút giây mong manh khi dòng đời lay lắt...
Tháng Năm của em nhuộm buồn với nỗi niềm của mẹ, xót xa, cong vênh theo những vệt sầu sau mỗi vết chân chim...
Tháng Năm của em biền biệt, diệu vợi những nồng nàn... Nắng tháng Năm oi nồng, đốt cháy trong em một khoảng trờ đầy gió, xơ xác trong ngần...
Trong em, một tháng Năm hiu quạnh sẽ rộn rã tiếng cười, giòn giã như nắng Hạ dẫu thi thoảng mỏng tanh cô miên trong những ngày nắng Hạ... Còn đấy, nguyên vẹn, nồng nàn trong em! Bỏng cháy những khát khao!
Phố tháng Năm của em, loang lổ những vệt sầu...
Tháng năm của em có ngày thắp nến vắng anh!...
Ngày thắp nến không anh

Ngày thắp nến không anh
Phố tháng Năm
Rát bỏng những nhịp thở mùa hè
Nắng thiêu đốt nồng nàn
Ngày thơ thẩn
Ủ ê...
---
Ngày thắp nến không anh
Phố tháng Năm
Tím dài nỗi nhớ
Cũ rích
Mòn vẹt... cả cơn đau
---
Ngày thắp nến không anh
Phố tháng Năm
Vòng tay ôm cũng xôi xa
Hư ảo...
Chập chờn
---
Ngày thắp nến không anh
Phố tháng Năm
Bằng lăng tím ngây tím dại
Phượng vỹ đỏ dỗi đỏ hờn
Môi ngoan em khát khao giọt hôn mát lành
Trong ngần
Ướt đẫm
Nhớ mong

Ngày thắp nến không anh (st)

Tặng mình, tặng người có cùng sn tháng 5 bài hát "EM NHỚ ANH VÔ CÙNG" (Hồ Quỳnh Hương)

...Tôi được kể rằng, ai sinh ra trong tháng 5 sẽ được sống dài,
Cùng nắng, cùng gió, cùng những loài hoa ngào ngạt hương.
Rồi ôm trọn lòng mình… như ngày tháng Năm.
Lòng người cũng rạo rực yêu...
Chúc sn thật vui và thêm tuổi mới vạn sự như ý!
-->

[Click Here To View hienluong631's Signature]

thay đổi nội dung bởi: hienluong631, 18-05-2011 lúc 09:00 AM.

Đã có 6 cảm ơn !

Cảm ơn hienluong631 đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
anhtuong_mobile85 (18-05-2011), cAo_qBm (18-05-2011), Diệu Huyền (18-05-2011), Hải Nguyễn (18-05-2011), Mr.LightQB (30-05-2011), prono0p (18-05-2011)
Old 19-05-2011, 01:35 AM
tuan019's Avatar
tuan019 tuan019 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
QUẢN LÝ CHUYÊN MỤC

Tên Thật: — Tuan![PS] —›™
Được cảm ơn 8,778 lần trong 3,503 bài viết
Default Ðề: Radio NQB Tái xuất - Thông báo chủ đề số tháng 5

Chào mừng bác cAo come back ... ^^ Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View tuan019's Signature]

Đã có 2 cảm ơn !

Cảm ơn tuan019 đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
cAo_qBm (19-05-2011), hienluong631 (19-05-2011)
Old 20-05-2011, 12:33 PM
chek's Avatar
chek chek vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: -‘๑’- ..*ıllıllı Quỳnh Trang It's me -‘๑’- ..*ıllıl...:
Được cảm ơn 11,889 lần trong 3,667 bài viết

Tháng 5/2011 vs chek thật nhiều kỉ niệm ,buồn có ,vui có ,hạnh phúc có ,sen lẩn vào đó là những giọt nước mắt .
Qua radio tháng 5 ,chek muốn nhờ BBT gửi 1 người bài hát http://mp3.zing.vn/bai-hat/Noi-Dau-Ngu-Tri-Le-Quyen/ZWZBFB9D.html với lời nhắn .

( Cảm giác yêu đương là lãng mạn, kỷ niệm của tình yêu thường chất chứa những khoảnh khắc khó quên, có khi làm người ta luyến nhớ cả đời cho dù tình yêu đó không thành, dù con đường tình yêu không thể về đến đích, nhưng nó vẫn in dấu trong góc khuất của trái tim một nỗi nhớ mơ hồ không thể gọi thành tên.

=>Không biết ở nơi đó ,nơi pồn hoa của pố núi , không biết có bao giờ anh nhớ về kỷ niệm, nhớ về một mối tình chưa hợp đã vội tan.......... )

P/s: Chúc cho Radio NQB ngày càng phát triển hơn nữa  Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View chek's Signature]

Đã có 3 cảm ơn !

Cảm ơn chek đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
cAo_qBm (20-05-2011), ChotKhoc105 (26-05-2011), meo91 (20-05-2011)
Old 23-05-2011, 07:53 AM
CHINA's Avatar
CHINA CHINA vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: .,
Được cảm ơn 311 lần trong 173 bài viết

xa nhau rồi nhưng trong con tim ta luôn nhớ về nhau,những giọng nói ,tiếng cuời,những kỉ niệm đẹp 1 thời học sinh....
xin chúc các bạn vững bước, tự tin vuợt vũ môn 2 kì thi tới đạt kết quả tốt!
-->

[Click Here To View CHINA's Signature]

Đã có 2 cảm ơn !

Cảm ơn CHINA đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
cAo_qBm (23-05-2011), hienluong631 (26-05-2011)
Ðề tài đã khoá

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quyền Hạn Của Bạn