Please HELF ME ? - +:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+

Go Back   +:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+ >
¤,¸¸,*¤* THÔNG TIN CHUNG *¤*,¸¸,¤
> |+| Thảo luận - Góp ý|+|
Quên mật khẩu? Đăng ký!

ĐỘI BÓNG NQB | HỘI NGHỆ SĨ | HỘI TRÀ ĐÁ | CLB NGOẠI NGỮ (QEC)| SIDEWALK CLUB | RADIO NQB | BAN QUẢN TRỊ
Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 20-02-2013, 06:37 PM
minhhuyenpham's Avatar
minhhuyenpham minhhuyenpham vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Minh Huyen
Được cảm ơn 5 lần trong 3 bài viết
Default Please HELF ME ?

Xin chào cả nhà, lâu lắm rồi mình không lên đây, nên bây giờ mớii tạo nick name mớii này, nick củ là Rex Alan love. Chúc cả nhà 1 năm mớii sức khỏe, an khang thịnh vượng, vạn sự như ý.
Vừa rồi mình gặp 1 chuyện rất buồn như sau, nên rất mong sự tư vấn chia sẻ của tất cả các ACE trên diễn đàn. Mình có chơii vớii 1 ngườii bạn nam tên là Trần Văn Thi, bạn này có trên diễn dàn của mình. HIện tại Thi đang là Tổng giám đôc & CTHDQT Công ty cổ phần tư vấn đầu tư wonderland, địa chỉ số 2 đường Tân Thới Nhất 25, Phường Tân Thới Nhất, Q12. Thi là người Lý Hòa-Quảng Trạch.Trước Tết nguyên đán vừa rồi nhằm ngày 24/01/2013 Thi có đến gặp Vợ chồng mình tại cfe Thềm Xưa Q1. Thi nói biết chổ dổi tiền 2usd để lì xì Tết nên mình đưa cho Thi 100usd đổi dùm. và có đưa 270 đồng tiền New zealand + 500 ngàn vnd + chứng minh nhân dân (bản gốc) để Thi lo cho mình giấy tờ đi du lịch. Thi bảo đưa 15 triệu nhưng mình bảo khi nào làm xong mời đưa và chỉ giao Thi theo quy đổi tiền thì 5 triệu. Nhưng hẹn hoài không thấy 50 tờ 2usd đâu cả đến 26 tết Thi mới đem 1 triệu tiền 10 ngàn đồng đến cfe Thềm Xưa cho em gái mình. Rồi Thi cứ hẹn hoài và không nghe dt, nhưng nhắn tin chửi mình nhiều tin nhắn bằng những lời lẽ thô tục và bảo mình nhắn tin số Tài khoản để trả lại 6.080.000 vnd. Mình nhắn tin và Thi cứ hẹn Trưa, chiều, chút nữa chuyển cho và đến 29 tết đợi hoài không thấy tiền đâu. Ngày 18/02/2013 vừa rồi Thi lại hẹn chút chuyển tiền cho, nếu không chuyển muốn chửi gì thì chửi, đợi đến chiều cũng không thấy gọi dt thì mới biết 2 số dt của mình bị Thi chặn cuộc gọi, đã vậy Thi nhắn tin chủi mình những lời lẻ thô tục, lấy số dt lạ gọi thì Thi bấm tắt không nghe. Mình tìm hiểu qua vài người bạn thì được biết Thi cũng lừa nhiều người nữa, nhưng chỉ là những số tiền nhỏ. Mình không nghĩ vừa là đồng hương với nhau vừa là bạn bè mà còn làm vậy, mình rất buồn vì gọi dt đến Công Ty liên tục nhưng không có ai nghe cả, không biết giờ này Công ty còn tồn tại hay không. Mình nghĩ tiền bạc mất đi rồi còn kiếm lại được chứ tình càm, danh dự và uy tín mất đi rồi khó tìm lại được lắm. Mình xấu hổ với chồng vì giới thiệu là bạn thân, mình đang lo lắng sợ Thi lay CMND của mình đi làm bậy. Giờ mình buồn quá bạn bè kêu mình đi kiện mà mình không biết làm gì vì rối trí quá.
Mình mong mọi người tư vấn giúp mình là mình nên làm gì trong trường hợp này. xin cám ơn tất cả mọi người nhé. Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách ****************

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

Bạn có lời cảm ơn đến minhhuyenpham với bài viết này
playboy (21-02-2013)
Old 20-02-2013, 07:21 PM
Đông Nam Mobile's Avatar
Đông Nam Mobile Đông Nam Mobile vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: DNTN Dich Vụ Viễn Thông Đông Nam
Default Ðề: Please HELF ME ?

Tổng giám đốc kiêm CTHĐQT lại đi lừa tiền lẻ, đúng là mất chất, não thú rồi. Số tiền quá nhỏ để đi kiện, biết chổ thì kêu người đến mà tát cho vêu mồm đi Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 
-->

[Click Here To View Đông Nam Mobile's Signature]
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quyền Hạn Của Bạn