+:| Diễn đàn Người Quảng Bình |:+ - Xem bài viết đơn - Bút luận chiến
Ðề tài: Bút luận chiến
Xem bài viết đơn
Old 19-03-2011, 08:23 PM
o0oMr.Zuo0o's Avatar
o0oMr.Zuo0o o0oMr.Zuo0o vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Người Quảng Bình (NQB)

Tên Thật: Trường sơn
Được cảm ơn 206 lần trong 89 bài viết
Iconzz 22 Thuyết Ngũ Hành Theo Nhìn Nhận Của TS!

Thật Sự ,E Chưa Từng Quan tâm Đến Vấn Đề Tương Khắc Trong Đời Sống Con Người qua Cách Nhìn Nhận Tính Toán Theo Thuyết Ngũ Hành. Nói Chi Đến Nhân Sinh quan Của Người Phương Đông!
Nhưng Theo E ! E Cũng là Một Cá Thể Nhỏ bé Trong Quần Thể Phương Đông, Nói Thế Cho Nó Khoa Học Tí
Vào Đề ! Cụm Từ'' Thuyết Ngũ Hành'' .E Không Khó Hiểu Lắm. E Vẫn Mường tường ra đc Là Nó Như Một Vòng Xoay Trong Ngày Của Con Người . Tối Đến Thì Nằm Ngũ ,Nghĩ, dưỡng Sức Để Cơ Thể Tuần Hoàn Lưu Thông Máu Và Các Cơ quan Nội Tạng .đúg k nhỉ . Chắc Chắn Là thế rồi mà.. cả Ngày con ng Chúng ta đã phải sản ra Nhiều Sức Lực Và Suy Nghĩ Cho công việc : Phải đi, Phải đứng, Phải ngồi. phải tính toán . ví dụ như bác MC đó. muốn ăn Em trong mấy vụ Cá độ .mà bác 1 lúc phải xài 2 đến 3 cái máy tính.. bác vừa phải gõ thật nhanh vừa phải seachs như răg cho chíh xác..tập trug như vậy bác mới ăn đc e . khiến bác củg rất mệt đúg k bác? - Mục Đích Củng Chính Là Xả Stress bác nhỉ) Thôi Bàn ! Chính là như vậy đó. Ban ngày Chúng ta Hoạt độg ban đêm phải nghĩ ngơi .đó chíh là bù đắp tương trợ lẫn nhau. Ng Phương Đông Chúng Ta Sống và làm Việc Theo Nguyên tắc.Nhưng kèm Theo Tình Cảm. Xem Nhiều Bộ Phim Là Bít Cách Nghĩ và Hành Động Của Ng Phương Tây Khác Phươg Đông Ta Thế Nào Rồi. E K Đưa thêm ví Dụ Nữa k Thì Đâm Ra Rườm Rà Dài Dòng Phải Không Ạ?.!!! Như E Nè . Sống nơi đất Khách Quê Người , Vừa Phải Cố Gắg làm Việc , Trong Công Việc Phải luôn Cố gắg hết mình .Nổ Lực. Chính Là Bản Chất Con Người Phương Đông Chúng Ta. Nhưng Cái Quan Trọng Nhất Là... Sự Giúp Đỡ Lẫn Nhau Trong Công Việc Giữa Người Với Người Làm...Có Một Người Lớn Tuổi cùng làm với e. Ông ấy già cả nhưng vì gia đình ông ấy quá đông con nên phải làm ở cái tuổi 58 . cái tuổi đáng nhẽ được nghĩ... e bík vậy nên luôn làm hết mìh để ông ấy đỡ phần nào công việc. e nói ví dụ thế. ng đọc chắc sẻ hiểu e nói gì đúng k ạ.. ??''' Nhân Sinh Quan'' Theo E Nói Thì Con Người Phương ĐÔNG Nói Chung Và E Nói Riêng Thì Chúng Ta sống Và Hành Động Luôn Có Sự Bỗ Trợ Qua Lại Để Giúp Nhau Tiến Tới Điều Tốt Đẹp Và Yên Ấm Bằng Suy Nghĩ Có Nghĩa Tình Và Hết mình ! Hôm Ni E mới Đá Bóng Cho Cty Về Nên Hơi Mệt. Mõi Nhừ Nhưng Vì Vui Nên Làm bài VỚi bác MC cho Có Khí Thế... Bác Vui E Vui, Mọi Người Vui . thế Là Ok... Bác Nhỉ

''Cát Sao Cứ Mãi Vô Tình,
Cho Cơn Sóng Vỗ Hoài Nhớ Thương'
Trich trong tập thơ Tình Trên Cát Của Trường Sơn Single'

Nguồn: www.nguoiquangbinh.net 

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách ****************

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

-->

[Click Here To View o0oMr.Zuo0o's Signature]

Đã có 6 cảm ơn !

Cảm ơn o0oMr.Zuo0o đã viết bài này. Chúc bạn có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống !
beyeumautim_banglang (20-03-2011), boconganh_momo_1511 (20-03-2011), Hoàng Báo (22-03-2011), hoàng toni (19-03-2011), kún.vô kảm (19-03-2011), nlkcumo (20-03-2011)